[The Sims 2]Thảo luận và giải đáp các thắc mắc

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Tehmango, 27/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tửu kiếm tiên

Tửu kiếm tiên Legend of Zelda

Cái dzụ cài theo thứ tự thì tui nghĩ không cần, tui chơi cài Aparment life trước rùi mới cài University và Season mà lúc chơi thì mở bằng Aparment life có thấy lỗi j đâu.

Theo tui thì chỉ cần có cài Aparment life thì không cần cài theo thứ tự j cho phiền. :))

2. phananhtom

phananhtom Dragon Quest

Mình cài gốc => season => pets => university => apartment life =>... nè, cài lung tung vậy mà chẳng thấy sao hết!

3. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

ai bảo cài lung tung lỗi
    thích bản nào chơi bản đó chứ :|

4. crazyshooter98

crazyshooter98 Donkey Kong Lão Làng GVN

hồi đó chơi sims 2 cài bản OFB --> SS --> P --> U --> NL --> ... mà có vấn đề gì đâu

5. gundampro

gundampro Youtube Master Race

Cho mình hỏi :
    1/ khi cho mấy con sim của mình đi ăn nhà hàng thì làm sao để nó ngồi chung bàn được vậy? thàng host nó cứ dẫn mỗi con sim của mình 1 bàn không à.
    2/ cheat xây khách sạn ở cũng giống chung cư à? có kinh doanh hotel được không ??
    tks nhiều

6. kingblackcat

1. Khi bạn vào nhà hàng, phải đăng kí bàn trước, sau đó con sim kia sẽ dẫn sim của bạn đến bàn ăn
    2. Khách sạn khác chung cư mà bạn, mình chưa đi khách sạn nên không biết
    nhưng chung cư để ở lâu dài, còn khách sạn chỉ để ở vài ngày thôi

7. TraiMeDot

TraiMeDot Donkey Kong

cảm ơn nhiều lắm ^^! Tiếp nè:
    1.Muốn khu vực mình đang ở nhiều gia đình phải làm sao ?
    2.Cho Sim ra khỏi nhà đi du lịch ??
    3.Mình muốn xây nhà kiểu "nhà sàn" nhưng ko tìm thấy Nấc thang (nhỏ) , nó ở đâu?
    4.Mới cài thử cái Stuff IKEAHS 400M mà thấy đồ chẳng có là bao! Sao nặng giữ vậy ?
    5.Stuff nào nhiều đồ dùng trong gia đình cũng như xây nhà cửa?
    6.Lưu file save " nhẹ nhất" như thế nào? (My Docutment\EA Games\"The Sim 2"- Lưu nguyên cái "The Sim 2" làm save ,Khiếp!)
    7.Đã học đủ skill theo yêu cầu của ngành (tham khảo trên web) Nhưng ko thấy lên chức..?
    8.Khi cưới 1 Sim (Sim dc mình tạo và đưa vào 1 gia đình) nó yêu cầu có 1 thành viên nữa vào ở chung ..?
    9.Tham khảo trên web thấy nghề bên lĩnh vực Thể thao là sau này dc nhiều Money nhất (>3000$ thì phải), mình thấy ko dc nhiều lắm!! có cách làm ăn nào nhiều tiền ko? (ko cheat nha và mình ko chơi ở khu vực Sa Mạc nên ko bắt người ngoài HT) ???
    10.làm thế cho Sim tăng thêm điểm..." tính cách" (Lười-Siêng, học-chơi, khó chịu - gần gũi,...) ??
    11.Tiệm net nào ở Q 1, 4 có The Sim 2,3 :D!!!

Làm ơn chỉ mình chổ Thanhks!

Chỉnh sửa cuối: 26/7/11
  8. kingblackcat

1.Tạo thêm Family, xây nhà, đưa sim vào sống
    2.Cần có bản Bon Voyage
    3.Xây nhà sàn thì việc đầu tiên phải xây ở phía dưới trước, sau đó lát gạch lên trên mái, tiếp đến là xây nhà ở tầng 2. Sau khi xây xong nhà ở tầng 2 thì del bức tường ở tầng dưới đi, thay vào đó là cột để chống nhà (không thì để không coi như Magic House). Xây thang vào nữa là xong
    4.Chịu, theo như ý kiến của mình thì download đồ trên mạng về còn hơn cài stuff :) (Nhưng nếu không cài thì những lot cần stuff đó không chơi được :()
    5.Family Fun Stuff
    6.Cái đó là cần thiết, và không có cách nào khác để save. Nếu bạn muốn cài đồ download trên mạng về (gồm cả file Sim2pack và package) đều phải cài vào đó
    7.Đợi 3-4 ngày có thể lên chức, khi đó sim về sẽ có thưởng thêm tiền
    8.Cái này mình chịu, hầu như chỉ cần đưa sim mình tạo vào gia đình đó là xong, không cần phải có thêm sim ở chung
    9.Mình nghĩ bạn nên vào Quân Đội vì nghề đó nhiều tiền nhất (mình nghĩ vậy :(). Bạn cũng có thể kinh doanh nhiều mặt hàng khác nhau như quần áo, đồ điện tử, đồ chơi tự tạo, đồ gia dụng...(bất cứ thứ gì bạn muốn miễn là có Exp Open For Business
    10.Cái này không thể tăng được, nhưng có thể thay đổi = các lời khuyên của người lớn tuổi hơn
    11.Mình nghĩ không có tiệm net nào có The Sim cả, vì đây là game mô phỏng, không thắng không thua (người ta thường chơi Multiplayer để xem ai thắng ai thua) và máy ở ngoài hàng thường đóng băng ổ cứng khiến không thể save game được

9. TraiMeDot

TraiMeDot Donkey Kong

Cảm ơn bạn nhiều lắm! ^^!
    À ở câu hỏi 3: ý mình là xây nhà dạng "Móng dày cao lên , vì có loại nền nhà có chân nên mình gọi là "nhà sàn" (ngoặc kép mà) Nhưng ko có nấc thàng nhỏ (hay thềm nhà ^^!) Chứ xây Lầu thì mình bít rùi ^^

và giờ tiếp thắc mắc nè ^^!
    E hèm! :
    1.Theo như mình bí thì các bản Stuff chỉ thêm đồ cho nên Khi đang chơi mà cài thêm bản Stuff vào thì vẫn chơi tiếp phần trước phải ko?
    2. Đang chơi bản Gốc nhưng muốn mở rộng lối chơi nên mình cài bản Exp Open For Business thì Vẫn chơi tiếp tục từ bản gốc ko ???(Hay phải tạo Sim lại ??...--> 0 ?)
    4.Bản mở rộng chơi thế nào vậy? Có phải thêm vài hoạt động vào bản Gốc ko? (Giống như thêm đồ ở bản Stuff?) Hay là 1 lối chơi tách riêng biệt ra?? (Ví dụ : bản Exp University. thì Sim có trong gia đình ko ? hay là chỉ toàn là Sinh viên và..Trường lớp ? )

10. zephiel

zephiel Legend of Zelda

1. phải
    2. vẫn chơi tiếp đc, mình đã từng tl là bản mở rộng chỉ thêm cách chơi thôi chứ ko có bắt chơi lại hay cái gì cả
    3. khi con sim từ teen grown up young adult thì nó phải chuyển qua 1 khu vực dành cho university, khi young adult học xong thì sẽ chuyển về khu nhà cũ, còn bản open of business thì thêm cách buôn bán đồ tại nhà hoặc khu community

11. miumiuz2

miumiuz2 Youtube Master Race

cài game = đĩa CD mới cài đĩa 1 thui đc 100% thì nó cứ xuất hiện cái bảng TSData\Res\Sims3D\Sims13.package và bắt retry. Retry wài nó cứ hiện lên quài như vậy. :| Vậy là lỗi gì vậy mấy bạn. Làm ơn giải đáp dùm mình với. Huhuh

---------- Post added at 16:04 ---------- Previous post was at 15:58 ----------

đây là hình về lỗi em nó :(( mình mún chơi làm ời :(( some body help meee :((

12. kingblackcat

bạn mua đĩa CD về cài hả
    1 là do đĩa xước mà mất dữ liệu
    2 là do đĩa ghi thiếu dữ liệu

13. miumiuz2

đĩa mới mua mà kì zạ ta :((

---------- Post added at 17:25 ---------- Previous post was at 17:22 ----------

lên google sreach vẫn có ng bị lỗi này mà ta. Tại toàn TA nên hok bik làm sao. Chắc hok fải tại đĩa đâu nhỉ :((
    mình cài = CD đó bạn

14. Tửu kiếm tiên

Tửu kiếm tiên Legend of Zelda

cái này thì đúng là tại đĩa rùi, cũng có thể do đầu đọc của bạn xài lâu nên bắt đầu kén đĩa rùi.

15. miumiuz2

nếu kén đĩa là từ đầu nó hok cho cài đặt ùi bạn :|
    mà chẳg lẽ mua đĩa mới à :-s chán thế. Bửa cài the sim 3 thì hok đủ ram. H tới the sim 2 cái đĩa bị nhãm nhãm. Chẳg lẽ số mình hok chơi đc the sim. á á :((

16. crazyshooter98

ram bao nhiêu mà ko đủ? hồi trước xài ram 1g chơi sims 3 bình thường mà

17. miumiuz2

ram có 890M thui :D chơi đc mà nó lag như gì á ~.~

18. crazyshooter98

vậy còn đĩa sims 2 ko? nếu còn thì cài lại, nếu còn lỗi thì đừng dừng mà mở ổ đọc đĩa ra, để gió thổi vào ổ đọc đĩa với cái đĩa cho mát rồi thử lại xem, nếu còn nữa thì bỏ đĩa 1 vào xem được ko

19. miumiuz2

thì từ đầu cài là bỏ đĩa 1 đó bạn :( nhưng tới 12% cái nó hiện lên bảng đó xong retry thì nó cho chạy típ đến đc 100% thì nó vẫn cứ hiện lên bảng đó retry típ thì nó cứ 100% như vậy wai2 lun. Chưa bỏ đc đĩa 2 3 4 vào nữa mà :((

20. crazyshooter98

bỏ đĩa 2 vào thử xem .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.