The Sims 2 !!!

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi blueghost, 12/9/04.

1. Gamegroup

Gamegroup Mr & Ms Pac-Man

Ở TV có rồi ,tui định mua 1bộ bản DVD cho tiện ,kg biết họ có bán kg,giá cả ra sao

2. Warheit

Warheit Mega Man

Là chỗ nào bác >???? Bác có thể PM cho tôi nhé , tôi cũng đang mún thử cái nì lắm đó nghen !!!!!!

3. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

CD key nè:
    BKUL-CS68-J6AT-37Y7-KX4F
    THA2-Z3FK-OR1A-3HZ4-2WUS
    374U-U5GT-1RZ9-4PDG-T5QZ
    DKSS-YCA2-ZO11-SSP7-3AFH
    XUT3-6LHW-ZOR1-JH7N-VV7I
    DWJ2-Q92Z-R1R1-5F6R-077P

Dùng một trong các cd key này nhé. Sorry các bạn nhưng hiện tui đã có cách crack nhẹ nhàng hơn rùi. Ngày mai sẽ bán chính thức. Thứ lỗi vì sự chậm trễ này nhưng quả thực mấy hôm nay bận quá không ngó ngàng mấy cái cd mới.

Thông báo là đã có link down Call of Duty (EXP) United Offence. Hy vọng trong 1 hoặc 2 ngày nữa sẽ có crack cho một game cũng khá hay này.

4. fantasya

fantasya Legend of Zelda

The Sim2 có ai chơi được chưa vậy tôi cài xong nhưng nó bắt cài direcX9.0c vào bản direcx này như không chạy trên winXP SP2 hay sao mà tôi cài mãi không được pác nào rinh về cài cái direcx 9.0c trên xpsp2 đựợc ko?

5. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

chết cha gòi , nhà tui xài XP SP2 sao chơi Sims 2 giờ . Nhà tui xài D9.0b luôn dzậy sao chơi , bác hoangpt ơi vô đây nói gì về vụ này đi chứ

6. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Chết thật. Đợi mai tui cài lại WINXP sp2 cái đã nhưng chả lẽ phần mềm của Microsoft mà lại không hỗ trợ chính nó à. Vô lý quá. Kiểu này Microsoft sắp phá sản tới nơi rùi. Tui dũng sp1 thấy vô tư chưa có trục trặc gì cả.

À, tui copy lại cái hướng dẫn crack the SIMS2 cho các bạn không vào box SIMS có thể đọc được:

Hiện tại nếu những game chưa có crack thì các bạn có thể làm theo các bước hướng dẫn sau (kể cả Starforce 3, safedisc 2, .....)
    - Cài đặt chương trình Winiso hay Ultraiso
    - Mở cái file sìm_1.mdf ra bằng chương trình Winiso và xoá toàn bộ các file trong đó đí. Khi đó bạn sẽ có file ảnh nhưng không chứa gì cả song có thông tin của Starforce 3 để chương trình có thể detect đĩa khi chơi game. Save lại cái file này bằng cái tên khác đi (vì chương trình không cho save bằng tên file cũ) ví dụ sim21_mini.mdf (hoặc save lại thành file Sim2_1.bin, còn file Sim2_1.cue thì không cần bạn có thể xoá, thực ra file này chỉ là text chứa thông tin các track). Đổi tên sim_1.mds thành sim21_mini.mds (hoặc thành cái khỉ gì mà bạn đã đặt tên ở trên, nhưng nhờ đuôi luôn là .mds, đây là file chứa thông tin các track và thông tin của Starforce) Nếu save thành file bin thì bạn đổi tên file Sim2_1.bin thành Sim2_1.mdf, còn file Sim2_1.cue thì các bạn có thể cho vào thùng rác. Sử dụng lại file Sim2_1.mds.
    - Disable ổ CD ROM bằng cách tháo cáp CD hoặc disable trong Bios hoặc trong Windows (chú ý, nếu disable trong Windows thì các bạn phải đổi tên ổ ảo thành ổ cài game, VD như trước kia bạn cài game là ổ E và ổ ảo là ổ D thì khi disable ổ E, bạn rename ổ ảo thành ổ E (sử dụng chương trình diskmanagement của WinXP, gõ diskmgmt.msc trong hộp thoại RUN). Cách Disble ổ trong Windows là tiện nhất vì chả phải tháo cáp mà cũng chả phải restart lại máy, khi nào hết chơi game thì lại enable lại ổ thực là được.
    - Mount cái file ảnh khi đã chế biến xong của mình vào hệ thống bằng Acohol hoặc Daemon Tool (bước này sau khi bạn đã cài game, nhớ là cài full nhé, và cài Daemon Tool vào hệ thống).

Go go go go. Chơi thui.
    Bạn nào lười không thích làm các bước trên thì mount luôn cái file ảnh của đĩa vào hệ thống và disable ổ CD ROM thực. Cái này phải trả giá bằng dung lượng ổ cứng vì file ảnh này có size là 700 MB. Còn các file ảnh mini kia chỉ có mấy k thui.

Hiện tại tui có 2 phiên bản:
    1- Bản DVD chứa bộ cài full và các file ảnh của nó.
    2- Bản CD gồm 4CD + crack + daemon tool + Alcohol. Rút kinh nghiệm lần trước bị Crew (thằng ku Hiếu ch... ch...) vì làm đĩa crack khác nên tui cho mí cái này vào cd4, nếu không thì đã là 5cd (hehhehhe, nhưng đĩa thứ năm toàn bán có 3k thôi mà, quá rẻ so với 2 phần mềm tạo ổ ảo nổi tiếng hiện nay).

Attack thêm file crack cho các bạn chưa có

Các file đính kèm:

7. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

chừng nào có kết wả thì cho tụi em biết nha chứ nói cái SP2 ko cho chơi Sims2 thì buồn chết luôn đó , hic

8. jackychun

jackychun Mega Man

SP2 hỗ trợ Directx 9.0c luôn mà, khi cài là đã có ngay cái c... Nếu ko có thể vào trang chủ của Microsoft down về.... Không biết bao giờ thì có bản crack xịn nhể, tôi ko thích image lắm... :cool:

9. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Cái Image này chỉ là cái Starforce 3 mà thui, nên có mấy k thôi chứ không phải là mấy trăm MB của disc 1 đâu. Đừng ngại vì cách làm để crack Starforce 3 này cũng đơn giản lắm. Các disc 1,2,3,4 vẫn là đĩa bình thường chứ không phải file ảnh burn trên mấy cái đó vì mấy cái ảnh này rất lớn, đâu có thể burn trên từng đĩa một được. Còn crack nocd thì chả biết có không nữa vì tụi crack ngán cái Starforce này tận cổ rùi, điển hình là thằng Heroes of WW2, Beyond Divinity, Toca Race 2, D-Day,.... đã có crack đâu mà những game này thì ra từ lâu lắm rùi.

10. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Thông báo cho các bạn nghiền the SIMS 2 là đã có crack no_cd của game này rùi (sao ra nhanh thế nhỉ) nhưng dung lượng hơi lớn một tí (13 MB lận) nên không up lên trên này được. Bạn nào nhỡ mua cái đĩa khó crack kia có thể qua CH của tui, tui cho mượn hoặc bán giá thấp (3k+mở đĩa).

11. fantasya

fantasya Legend of Zelda

có no cd rồi à thế bác có cái link download về không hay bây giờ ra cửa hàng đã bán chưa để qua mua 1 cái chơi không crack khó chịu lắm.

12. GenJunChi

GenJunChi C O N T R A Lão Làng GVN

Lên microsoft xác nhận, DX 9.0c ko s/p SP2
    System Requirements
    Supported Operating Systems: Windows 2000, Windows 2000 Advanced Server, Windows 2000 Professional Edition , Windows 2000 Server, Windows 2000 Service Pack 2, Windows 2000 Service Pack 3, Windows 2000 Service Pack 4, Windows 98, Windows 98 Second Edition, Windows ME, Windows Server 2003, Windows XP, Windows XP Home Edition , Windows XP Media Center Edition, Windows XP Professional Edition , Windows XP Service Pack 1 :-s :-s Mà tui lại đang xài SP2, và tui thèm Sims 2 lâu ròi =((

13. Warheit

Warheit Mega Man

=)) =)) thông báo cho các bạn muốn mua Sims2 có ảnh màu là chiều là trong chiều ngày mai sẽ có The Sims 2 + ảnh màu trong vỏ nilong ( giống bộ Doom3 ở đó ) , nay kính báo !!!! Nhà tui gần đó ra đó mua là sướng nhất

14. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Hôm nay ngày 15 rồi, đã qua ngày phát hành The Sims 2 môt ngày. Không biết đã có cửa hàng đĩa nào ở Hà Nội bán nó chưa nhỉ, để mình còn ra mua. Thèm quá!

15. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Trời đất, quảng cáo rã cả họng mà mọi người cứ tưởng mình ở tp HCM. Xin nhắc lại một lần nữa là những ai ở Hà Nội có thể ra CH 557 Nguyễn Chí Thanh - Đống Đa - Hà Nội. Muốn các bạn mua quá đi ấy chứ mà không được. (CH bé tí ti mà). Các bạn ủng hộ cửa hàng của mẹ tui cái nào. Cám ơn sự giúp đỡ của các bạn nha.

Tui attach cho các bạn một số đồ cho SIms 2 nè:
    1- cheatcode
    2- Uncensor (1 số đoạn nhạy cảm sẽ được uncensor)

Các file đính kèm:

16. Warheit

Warheit Mega Man

Anh ko đọc bài em à ???? Chiều mai ra Games Center 16A Lý Nam Đế mà anh từng quảng cáo để có thể lấy disc + ảnh màu ( Doom 3 cũng vậy . Đặc biệt mừ )

17. angel.

angel. Mr & Ms Pac-Man

ác thật 5 cd lận tui đang chạy tiền để mua nó đây ^_^ mong rằng tui sẽ ko thất vọng về nó :))

18. skymaster

skymaster The Warrior of Light

mua đĩa dvd á !
    mua vcd chi cho dữ vậy !?
    ở tp hcm chỗ thuý vy chỉ có 4cds thôi mà !

19. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

các bác có thể giải thích ảnh màu là cái gì vậy ta sao ai cũng thích nó vậy (gà ko biết gì rất cần giải thích)

20. Warheit

Warheit Mega Man

Trời , ảnh màu là cái ảnh có màu bìa của game đó :D , tức là cái đó game hay người ta làm đặc biệt thì có kèm cái ảnh mờ tui bảo , rá vẫn như cũ thui hà ^_^

anh Kyu chiều mai ra đê :D , may ra gặp em đó :)) :)) .