[The Sims 3] Thảo luận và giải đáp các thắc mắc ver 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Girl, 24/2/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DonScarlett

DonScarlett Mr & Ms Pac-Man

Theo như ảnh thì chắc là đang tụ tập do có event gì đấy thôi. Chắc town của bạn bị bug gì đấy, bạn dùng Mod Overwatch chỉnh cái Remove Homeless Sim = true hoặc dùng Mod MasterController reseteverything là được thôi mà

2. turbot151

turbot151 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cho em hỏi cái chỗ chứa patch mình vừa tải về bằng EADM(hiện h là Origin) ở đâu vậy?Em tải xong ổ C giảm freespace

3. Little_Girl

Little_Girl Love you to the moon and back ♥ Moderator GameVN Lady Lão Làng GVN

^ Theo mình nhớ thì hình như nó ẩn và gắn vào ổ đĩa cài win ( ổ C ) , xoá nó -> hư game sims đó :")

4. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ, bạn thử vào Options chỗ tab Graphics chỉnh cấu hình thấp xuống thử coi còn bị ko? Thường những vấn đề thế này do máy chứ ko phải do game.

Ngốn RAM nhiều là do chơi 1 neighborhood càng lâu thì càng neighborhood đó càng nặng. Chơi nó lâu thì không phải chỉ có mình household nhà bạn thay đổi mà cả thành phố cũng có thay đổi, sims move in, move out, job, career, relationship, ... chưa kể game còn tạo rất nhiều homeless với NPC khác nữa. File cũ biến mất vì nó bị lỗi rồi chứ sao, Save As xong bạn vào Documents/EA/The Sims 3/Saves kiểm tra xem có nó không là được rồi.

Chắc do bạn chỉnh Options nào đó trong cái MasterController, bạn xem lại coi có chỉnh gì đó trong phần Career không

Thường thì có 2 chỗ chứa file temporary là trong C:\ProgramData\Electronic Arts hoặc C:\Users\UsersName\AppData\Roaming\
    Khuyên bạn không nên đụng vào những file đó nếu bạn không rành. Nếu có update thì nên download bình thường từ link bình thường về, cài xong rồi xóa, chứ đừng dùng EADM hay Origin để download.

5. DonScarlett

DonScarlett Mr & Ms Pac-Man

Mình thì không chỉnh gì trong MasterController, có điều mình tìm hiểu trên mạng thì thấy mọi người bảo là do lỗi sân vận động, cái sân vận động mà combine cả trường học lẫn stadium thì đều bị lỗi như thế. Chắc phải edit town lại quá.

6. aassaa

aassaa C O N T R A

nếu mình tắt cái chế độ già và story của khu phố đi thì có giảm tải đc cho game để chánh lỗi error code 12 sau này đc ko ?

7. VVinterSnow

VVinterSnow Mr & Ms Pac-Man

Mình nghĩ lỗi này sẽ xuất hiện với n~ bạn xài lap dual VGA on + rời. Ko biết VGA của Nvidia có bị ko vì mình chưa xài qua nhưng chắc hẳn là mấy máy chạy song song 2 VGA của ATI là bị chắc =,.= Theo mình vì n~ máy chạy dual thường phân loại chế độ chạy VGA cho từng phần mềm riêng.
    Vd vs n~ software bt thì máy thg để chế độ VGA on intel, còn vs n~ game đòi hỏi cấu hình cao thì máy sẽ set chạy VGA rời ATI. Vậy nhiều khả năng khi alt + tab ra desktop, có sự luân chuyển bất thg giữa 2 VGA như vậy mới dẫn đến lỗi ánh sáng =,.= Mình đã thử vs cấu hình mặc định, min hay max cũng vẫn bị hiện tượng này. Để lần chơi tới thử cho máy chuyển qua chạy hoàn toàn trên VGA rời xem sao =,.=
    thanks bạn đã giúp đỡ nhé!:)

8. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Tắt Aging và Story mode đi sẽ giảm được nặng game, nhưng không có gì đảm bảo được sẽ không còn bị lỗi. 1 file save xài càng lâu thì khả năng bị lỗi càng tăng cao thôi, cách tốt nhất là Save As nó thành file save mới thôi bạn à. Không cần phải hy sinh chế độ Aging với Story Mode đâu, tắt 2 cái này đi sẽ làm game play mất đi thú vị nhiều lắm, chỉ có household mình thay đổi trong khi cả cái neighborhood thì không có gì mới lạ.

9. caodrin

caodrin Youtube Master Race

bạn ơi. TS3 của mình anh mình down lậu nên ko có đk hay đĩa mềm, ổng down bản 1.0.2... mấy đó mình up bản mới là 1.22.3... nó báo mình phải nhập code gì đó :( zờ chơi game hết được rồi. ai chỉ mình cách quay lai như cũ đi. :((

10. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Tắt Aging sao nghe lạ quá, bản Exp nào mới xuất hiện vậy?
    Mà mình cũng kô thấy phần Story Mode luôn

11. danks113

danks113 Youtube Master Race

Disc Authorization failure
    we are unable to verify that your disk is a valid copy of The Sims3
    Please contact customer service
    Nó báo thế khi vào game bác nào giúp em với

12. zephiel

zephiel Legend of Zelda

bạn rút đĩa ra nếu cài bằng đĩa, unmount file nếu cài bằng cách down file về òi mount bằng deamon tool, xong vào game chơi, nhớ dùng crack đè hoặc crack mount nha

13. danks113

danks113 Youtube Master Race

mình crack rồi nó vẫn báo lỗi :(

14. DJGodFather

DJGodFather Youtube Master Race

Minh xay nha cho con Sim cua minh , no o can ho lon , minh mun' muon' bao? ve. co' dc ko vay ! Minh co the tao them con sim khac cho no vao o chung dc ko vay !
    Giup minh voi :4cool_baffle:

15. zephiel

zephiel Legend of Zelda

bạn đặt chuông báo động áh, khi có trộm nó sẽ báo động, còn ko thì bạn có bản late night, bạn thuê quản gia cũng đc
    bạn rút đĩa hay unmount file ra chưa

16. khoasin

khoasin Mr & Ms Pac-Man

Bạn setup game xong thì rút cái đĩa ra(nếu là ổ điã ảo thì unmount) sau đó vào file exe để chơi. Nếu nó hiện ra dòng yêu cầu bỏ điã vào thì bắt đầu crack bằng fixed để nó khỏi đòi nữa

Chỉnh sửa cuối: 30/4/12
  17. DJGodFather

DJGodFather Youtube Master Race

Minh tao 2 com sim cho vo chung 1 nha` ru`i ! h minh mun' cho 2 tui. no' ket hon thi lam sao ha may' ban .

18. nhoxLSJ

nhoxLSJ Youtube Master Race

GIÚP MÌNH VỚI: Khi mình cài lại sim để chơi từ bản đần đến bản pets (ver 10.0) thì no lại ko cho phép vào chơi mình carck bằng Image
    nó hiện lên bảng thông báo thế này :
    Disc Authorization Failure
    We're unble to vẻity that your disc í valid copy of the sims 3 pets please contact custumer service
    làm sao đây ah?

19. zephiel

zephiel Legend of Zelda

thanh relationship của 2 đứa phải max, sau đó bạn cho con sim nam cầu hôn con sim nữ òi đợi 1 thời gian sau tụi nó sẽ tổ chức đám cưới
    P/S: bạn viết có dấu nha, ko dấu Mod cảnh cáo bạn
    bạn rút đĩa nếu cài bằng đĩa nha, nhớ dùng crack đè hoặc crack mount nha

20. nhoxLSJ

nhoxLSJ Youtube Master Race

ý bạn là copy crack trong đĩa ?? mình thử như dzậy thì nó lên bản này
    [​IMG][/IMG] và không vào games dc

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.