[The Sims 3] Thảo luận và giải đáp các thắc mắc ver 3

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Girl, 12/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. aassaa

aassaa C O N T R A

Cho mình hỏi làm việc xăm hình cho người khác kiểu gì ? Mình làm cái máy sấy tóc toàn là thay quần áo ko hà :(

2. Little_Girl

Little_Girl Love you to the moon and back ♥ Moderator GameVN Lady Lão Làng GVN

3. Ayane Hajinmon

Ayane Hajinmon Donkey Kong

Mình thấy có mod thêm pose nhưng down về chỉ thấy có file package có vài trăm kb, ko hiểu có dùng được ko nhỉ [​IMG]

4. Little_Girl

^ Thử mới biết chứ làm sao mà mọi ng biết cho bạn đc :3cool_adore:

5. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Vụ travel bác thử chơi file save mới rồi đi China thử xem có bị ko?
    Launcher bị lỗi thì thử xóa nguyên folder The Sims 3 trong Documents xem sao

6. Ayane Hajinmon

Ayane Hajinmon Donkey Kong

Mình thử rồi nhưng ko thấy gì cả.
    Lên youtube thì mới biết đó chỉ là tư thế pose cố định chứ ko phải là các tư thế hành đồng nhân vật mới (http://www.youtube.com/watch?v=Z1UOoXVu_tg)

7. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Thì pose là thế mà, chọn kiểu tạo dáng xong đứng yên. Còn muốn nó hoạt động thì là animation chứ ko phải pose.

8. MrDzoom

MrDzoom Youtube Master Race

cám ơn bạn,hết lỗi update rồi:1cool_byebye:

---------- Post added at 21:32 ---------- Previous post was at 21:27 ----------

ah mấy bạn mún down object mới của sims 3 thì vào đây nè: http://www.thesims3.com/exchange,
    mới có thêm bộ objects Toyota đẹp lắm nè http://store.thesims3.com/prius?intcmp=TheSims3storejuly_internal_Launchersplash_prius
    down bằng game launcher nhá.Giờ đăng ký ko cần serial key nữa,có thì được thêm quyền lợi mà ko có vẫn down được mấy cái objects đủ dùng.

---------- Post added at 21:35 ---------- Previous post was at 21:32 ----------

ah mấy bạn mún down object mới của sims 3 thì vào đây nè: http://www.thesims3.com/exchange,
    mới có thêm bộ objects Toyota đẹp lắm nè http://store.thesims3.com/prius?intcmp=TheSims3storejuly_internal_Launchersplash_prius
    down bằng game launcher nhá.Giờ đăng ký ko cần serial key nữa,có thì được thêm quyền lợi mà ko có vẫn down được mấy cái objects đủ dùng.

9. watthefu6k11

watthefu6k11 Youtube Master Race

mình hỏi về các Store Fix của the sim 3
    mình down bản KT's Store Fixes của the sim 3 giải nén bỏ vào C:\Users\TDAN3034\Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages\KTs_StoreFixes_0822, xong khi dùng Sims3Dashboard quét thì nó hiện khung vàng ngay file store fix:
    trong KTs_StoreFixes_0822 có 5 file:
    ccmerged
    KT_StoreFix_DecrapFixes
    KT_StoreFix_Fixes
    KT_StoreFix_Fixes_decrapped
    KT_StoreFix_UnAwesome

có 2 file có tên na ná nhau KT_StoreFix_DecrapFixes và KT_StoreFix_Fixes_decrapped nếu mình xoá file KT_StoreFix_Fixes_decrapped đi thì màu vàng trong Sims3Dashboard vì mình thấy date modified của KT_StoreFix_Fixes_decrapped (7/18/2012 11:31 PM) cũ hơn KT_StoreFix_DecrapFixes (8/23/2012 1:55 PM) mình lên đây hỏi cho kỹ về vấn đề này vì nếu xoá bậy thì ko dc mà ko xoá thì game nó chơi có bị sao hem vì mình toàn xoá mí file báo có màu ko >"<

10. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Lần sau có thắc mắc thì vào đúng topic mà post hỏi nhé, đừng chen ngang vào các topic download chia sẻ trong Downtown.
    Tool Sims3Dashboard đã cũ lâu rồi, nên ko khuyên dùng nó để quét dọn hay chỉnh sửa cho game version mới. Mọi lỗi hay vấn đề phát sinh từ các mod và tool cũ quá date áp dụng lên các custom contents mới sẽ ko còn chính xác nữa.
    Trước khi bác chép bản fix mới vào folder Packages thì nên xem lại và xóa hết fix cũ, sau đó mới copy 5 file trên vào. Tên na ná nhau có thể là do chủ ý của tác giả làm fix, nhưng file nào cũng cần thiết hết.

11. A9Shou

A9Shou Youtube Master Race

Sau khi cố gắng cài đặt cái sunlit tides thì mình bị lỗi này :(

12. Little_Girl

^ Đồ download đâu có gây lỗi này đâu :(
    - Hồi trc LG cũng bị và fải cài lại win luôn ah :((

13. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Này ko phải do đồ tải về gây ra dâu, do game hoặc máy thôi.
    Bác thử uninstall rồi cài lại xem.

14. MrDzoom

MrDzoom Youtube Master Race

Lỗi này mình gặp nhiều rồi,mỗi lần cài 1 bản nào mới thì hay bị lắm,bạn cứ uninstall cái bản bạn vừa cài,rồi cài lại,xong thì đừng vào game launcher vội mà vào my document xóa folder The Sims 3 trong Electronic Art sau đó chạy game launcher là được (nhớ copy folder saves và download ra chổ khác chứ ko thì mất lưu với package đó) :5cool_big_smile:

15. everet

everet Donkey Kong

cho em hỏi là làm sao move cái gia đình từ world này sang world khác mà ko bị mất cái family tree ko ? tại za đình em cái gia phả hơi bị rất bự =)) em cho mấy con sim move out lấy chồng lấy vợ sinh con còn mình thì chơi ít thôi . nhưng nếu em chỉ move cái con sim em đang chơi wa world khác thì trong family tree sẽ ko thấy mấy con sim khác nữa >"< em phải làm sao đây ?

16. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

vấn đề là cái hướng dẫn cài Sim 3 trong thư viện đã bị AI ĐÓ thay đổi, mất đi một số phần quan trọng. Mình cực kì khó chịu khi thấy hướng dẫn kô đầy đủ như trước nữa. Mấy cái sửa lỗi cơ bản khi cài cũng biến mất theo, mất công search google :-w:-w:-w

17. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Topic link cụ thể? Thay đổi những gì? Mất hay thiếu những gì?

Chuyển world thì sẽ bị mất hết relationships nên chịu thôi, có mod the traveler của twallan dùng để chuyển world nhưng ko rõ là có bị mất gia phả hay ko nữa.

18. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

19. nobita900

nobita900 C O N T R A

Report link hỏng ở đâu vậy các mod, nobita tìm ko ra topic...
    Link torrent trên mediafire chết hàng loạt rồi, các mod có thể update lại nobita ko ạ?

20. Kazujin

Kazujin Legend of Zelda

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.