[The Sims 3] Thảo luận và giải đáp các thắc mắc ver 3

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Girl, 12/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

bật launcher lên kô được, kô cài thêm được gì cả :((
    ai bị lỗi này giúp với

2. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Hướng dẫn cài đặt còn đó chứ đâu mà mất??? http://forums.gamevn.com/showpost.php?p=12198507
    Post nào của tehmango link còn hoạt động thì còn đó, còn không thì toàn link die cả rồi.

Update .NET framework đi.

Link trong topic hay post nào chết, bác đưa ra cụ thể mới biết chứ.

3. kingblackcat

mình bị lỗi đó sau khi cài Net Framework 4, sau đó cài thêm 3.5 vẫn bị lỗi đó
    sau đó uninstall hết ra khỏi máy mấy cái Net Framework thì vẫn thế :(
    tình hình là thêm cái lỗi này nữa :|
    anh em giải quyết giúp

Chỉnh sửa cuối: 27/8/12
  4. Ayane Hajinmon

Ayane Hajinmon Donkey Kong

Chỉnh sửa cuối: 28/8/12
  5. ruacon994

ruacon994 Mario & Luigi

Anh chị em ui help em về lỗi stop working the sims 3 với,please!!!!
    Tình hình là máy em cài gồm các bản ambitions, latenight , generation, pet và showtime.Khi nào load để tạo nhân vật thì tạo cả nữa tiếng cũng không bị "stop working".Đến khi move in houshold vào nhà, khi em chưa kịp chơi hoặc chơi được 5,10' thì đã stop working rùi,nản quá huhu *Em đã thử xóa hết Mods và download đi rùi mà vẫn bị ạh :4onion56:.Máy em là laptop , còn đây là cấu hình máy ạh:5onion22: Anh chị xem rùi giúp em với, em dành cả ngày để cài mà vẫn bị wai`hajzzzz:3cool_adore:

Xin các sư phụ giúp em, em đang ghiền lắm :((

6. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Cấu hình của bác chơi đc bt, yên tâm ko phải do cấu hình gây ra. Thử tạo town mới chơi 1 household có sẵn xem có bị ko?

Thử uninstall rồi cài lại xem. Nếu vẫn bị thì chịu, nhưng vẫn có thể dùng tool khác để cài đặt sims3pack.
    Còn lỗi trong hình lâu lâu mới bị à? Hay ngựa nào và thứ gì trong game cũng bị? Graphic máy bác chắc yếu quá, thử update driver đi.

7. kingblackcat

bị suốt, mấy con pet toàn bị thế
    cấu hình lâu nay vẫn vậy chả có gì thay đổi, chỉ là nhờ thợ cài win luôn khi mang máy đi sửa, giờ thì game bị như thế đó
    còn bác cho mình xin cái tool cài objects sim3pack đi

8. Little_Girl

Little_Girl Love you to the moon and back ♥ Moderator GameVN Lady Lão Làng GVN

^ Bị thế do bản pet mà EA đã làm gì đó mà 1 số card màn hình bị thế đó....
    - Obj sim3pack ko fải cài = laucher mà fải cài = tool hả :-s

9. ruacon994

ruacon994 Mario & Luigi

Anh chị ơi mặc dù cấu hình đủ nhưng mà vẫn bị stop working hoài à.Win 7 thiệt là rắc rối :6cool_beat_brick: Anh chị có nick chat không cho em hỏi để tiện hơn

10. blind2

blind2 C O N T R A

lỗi này là do card hoặc driver card màn hình thôi.

1/ là bỏ bản pet đừng sài
    2/ là cài lại win

P/S: ngày trước cũng bị cái lỗi blue hole ko cách nào fix cài lại win thì hết bị :|

---------- Post added at 16:40 ---------- Previous post was at 16:37 ----------

tôi cũng sài win 7 đây chơi vô tư đâu có bị gì. check crack xem. lỗi này đôi khi do crack :|

---------- Post added at 16:41 ---------- Previous post was at 16:40 ----------

chắc ý cậu ấy là cái soft deracp đồ trên EA store đó mà :6cool_smile:

11. kingblackcat

cat mới thay main mà nhớ kô?
    mà cũng phải có tool cài sim3pack chứ?

12. Little_Girl

Little_Girl Love you to the moon and back ♥ Moderator GameVN Lady Lão Làng GVN

^ Trong box Thư viện có topic hướng dẫn cài đồ cho sims 3 đó, wa đó tham khảo nha :1onion49::1onion49:

13. kingblackcat

sim3pack ngoài hướng dẫn cài launcher thì chẳng có gì :8cool_amazed:

14. ruacon994

ruacon994 Mario & Luigi

Em bị stop working là do chơi EP mới nhất mà patch là 1.0.Em up lên 3.6 thì đã hết rùi hihi :3cool_adore:

15. ruacon994

ruacon994 Mario & Luigi

Anh chị ơi cho em hỏi em bỏ các file packpage vào mods, và có cả rescou gì rùi.Vậy mà vào game chỉ thấy những đồ sims3pack thui àh :((giúp em với

16. gauden197

gauden197 Youtube Master Race

em bị lỗi giải nén winrar sims 3:there is not enough space on disk,writte eror:only NTFS file system support file larger than 4GB,help me:8cool_cry::8cool_cry::8cool_cry::8cool_cry:

17. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

^Ổ đĩa bạn giải nén chắc là FAT32 rồi, phải giải nén file trên ổ có định dạng NTFS mới được. Format ổ FAT32 thành NTFS đi bạn.

p/s: sao đến giờ vẫn còn người dùng FAT32 nhỉ? ;))

18. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Không gì thay đổi nhưng không có nghĩa là đủ sức chạy EP Pets, EP này lúc mới phát hành bị đủ thứ lỗi graphic nữa. Post cấu hình lên đây thử, ko thì cứ update driver, cài lại win, ko thì remove bản Pets như bác kia nói.
    Tool thì vào đây download, dùng 3viewer hoặc Merlin (The Sims 3 File Manager) đều đc.
    http://www.simprograms.com/the-sims...programs/programs-the-sims-3-package-editors/

Lần sau bác update game hoàn chỉnh lên 1.36 trước rồi mới cài EP vào nhé. Còn cách dùng file packages thì vào đây xem lại: http://forums.gamevn.com/showthread...g-dan-cach-cai-custom-contents-vao-The-Sims-3
    Xem phần 3.File đuôi .package ( cho các bạn từ ver 1.12/2.7/3.3 trở về sau hay có cài Ambitions)

19. Ayane Hajinmon

Ayane Hajinmon Donkey Kong

Ko phải format đâu.
    Chạy Run (Win+R) gõ cmd
    Rồi vào gõ lệnh CONVERT C: /FS:NTFS (với cần convert ổ C, ổ khác thì tương tự)

20. M8pisces

M8pisces Donkey Kong

Mình có download mấy cái world mới như Barnacle Bay, Lucky Palm, Hidden Spring... về để cài đặt nhưng dùng Sims 3 Launcher thì nó cứ báo lỗi "Installation failed: Please make sure you have the latest software update" mặc dù base game mình đã update lên 1.36, còn expansion là 12.0.273.015001

Mình định thử dùng Sims 3 Pack Multi Installer nhưng mà nó extract ra toàn package không có file .world trong folder Installed World thì không thể chọn để chơi world đó được.

Mong các bạn giúp mình khắc phục lỗi này, mình đã thử xóa cache và cài đặt Origin (EADM) nhưng vẫn không được, liệu mình có cần phải update hết tất cả các expansion không, phiền quá

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.