[The Sims 3] Thảo luận và giải đáp các thắc mắc ver 3

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Girl, 12/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. NgườiVôHìnhVôCảm

NgườiVôHìnhVôCảm Donkey Kong

- Không có chức năng điều khiển sims trong 2 nhà trở lên cùng lúc đâu .

2. DongTa190

DongTa190 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mình mua phòng tập gym trong map nhưng bọn sim cứ vào tập chùa có cách nào thu tiền phòng gym không mấy bạn??

3. vinhgman99

vinhgman99 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Bạn down trên gamevn phải ko? trong dĩa ảo cài đặt có 2 folder game và gamedata copy vô Electronic art]the sims 3 supernatural\. rồi vô data\bin sữa 2 cái file ex_ thành exe rồi chay game thôi

4. maximusel

maximusel Legend of Zelda

5. NgườiVôHìnhVôCảm

- Cứ thứ 7 hoặc chủ nhật bạn đi thu tiền từ lot gym đó là được :D

6. zephiel

zephiel Legend of Zelda

7. maximusel

maximusel Legend of Zelda

^ Đang kéo mà nick mình là hellangel_0202 hôm qua mới add yahoo bác. Down về cho gấu chơi nhìn 60gb hơi bị choáng. Có gì bác chỉ mình cái.

8. Salvator

Salvator Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Tình hình là mình đã làm theo cách này nhưng giờ gặp phải 1 số vấn đề. Zephiel hay bạn nào biết chỉ giùm.
    Sau khi install hết 3-4 bản expansion cũ thì mình install luôn bản diesel rồi down mini-image của bản diesel về chơi ok rồi, có điều khi vào game thì ko chọn được những bản cũ. Mình thoát ra desktop chọn thử mấy bản cũ thì nó nói no game disk, cái mình nghĩ là phải down cái mini-image của mấy cái bản cũ về, muốn chơi cái nào phải mount nó = daemon mà vẫn ko được :5cool_beat_plaster:, kết quả là chỉ chơi được bản diesel. Cho nên giờ nếu muốn chơi mấy bản expansion cũ thì phải làm thế nào.
    P/S: với lại có ai biết down mấy cái DLC ở đâu + cài nó vào game thế nào thì chỉ giùm với :3cool_adore:

9. Kazujin

Kazujin Legend of Zelda

Theo mình biết bạn cài hết rồi thì crack bản cuối cùng mà bạn cài và vào chơi bản cuối nó sẽ có đầy đủ hết tính năng, objects...của mấy bản kia luôn. Chỉ cần để Icon bản cuối (Diseel) ở ngoài Desktop thôi.

Chỉnh sửa cuối: 11/10/12
  10. zephiel

zephiel Legend of Zelda

bạn cài những bản như world adventures, ambitions, high end lots, ... thì nó đã thêm tính năng vào trong game rồi, bạn chỉ cần mount crack mini image bản diesel òi vào chơi là đc òi, ko cần mount mini image của mấy bản kia đâu

11. A9Shou

A9Shou Youtube Master Race

mấy bạn ơi có cách nào làm giảm bớt zombie trong town ko? hồi mình choi ở map moonlight falls thì zombie chỉ xuất hiệm đêm trăng tròn thui sáng hôm sau tụi nó tự động lái xe đi hết . sau mình chuyển wa map Bridgeport thì zombie xuất hiện mọi lúc mọi nơi :( vs lại co cách gỉ lấy lại pet bị mất không? mình cho con sims chuyển nhà 2 3 lần dzi là con mèo bị social worker bắt mất lun :(

12. NgườiVôHìnhVôCảm

- Zombie thì A9Shou vào Option bỏ stick ô Zombie là hết có Zombie trong town đó .
    - Chuyển nhà A9Shou có cho pet cùng đi chuyển vào nhà mới không hay cho ở lại nhà cũ ( ko có sims nào ở cạnh ) thì sẽ bị bắt mất đó .

13. cogaivohinh

cogaivohinh Donkey Kong

@ NgườiVÔHìnhVôCảm: Ủa, patch mới thêm vụ tick vào ô zombie trong Option à?
    Hồi Super ra lò đâu có ô Zombie đâu, toàn phải xài mod. :(

- - - Updated - - -

@ NgườiVÔHìnhVôCảm: Ủa, patch mới thêm vụ tick vào ô zombie trong Option à?
    Hồi Super ra lò đâu có ô Zombie đâu, toàn phải xài mod. :(

14. NgườiVôHìnhVôCảm

- Có mà, để mai chụp lại cho.
    - Giờ máy đang busy việc khác rồi :D
    - Mà mình chưa cài patch mới , vẫn patch của Super thôi à .

15. A9Shou

A9Shou Youtube Master Race

Đúng là không có ô zombie để tick vào T_T mình chỉ muốn zombie ko xuất hiện trong ngày thường thoy chứ mấy ngày trăng tròn thì xuất hiện cho nó vui. sau khi wa map mới thì tụi zombie cứ xuất hiện tràng lang riết rùi trog town chì toàn zombie :( còn con pet thì mình cho nó chuyển đi lun. vẫn chăm sóc bình thường mà chỉ có thanh need social là giảm thôi. vậy mà social worker bắt mất rùi :( có cách nào tìm lại ko?

16. NgườiVôHìnhVôCảm

^ Bạn thử cho con pet nói chuyện và vui đùa với chủ nhiều hơn xem.
    - Còn vấn đề zombie thì để mai mình chụp cái Option đó lên cho .
    - Này là mod để không còn zombie nữa http://www.modthesims.info/d/486331 .

17. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Patch 1.39 thì fix được lỗi zombie xuất hiện sau trăng tròn chứ k có option để tắt hẳn zombie đâu (chỉ tắt đc supernatural sims thôi), zombie xuất hiện khi trăng tròn là mặc định luôn rồi. Nhưng khuyên mọi người nên chờ đến tháng 11 rồi update luôn, hiện giờ crack 1.39 toàn fake, trojan các kiểu, mod nocd thì k hoạt động, nó bắt phải nhập code active. Nên giờ dùng mod no more zombie trên MTS đỡ.

18. SiuNhưnPapie

SiuNhưnPapie Youtube Master Race

Mình thì chỉ để trăng 1 kiểu là gần full moon thôi, +20 mood cho fairy ấy.
    Sao gần đây sim của mình nó chạy chậm lại, hay bị đứng cỡ 5-10s, cứ khoảng 2ph là đứng 1 lần à, bực mình ghê. Lúc mới cài bản sup xong nó chạy vù vù mà sao giờ kỳ thế ko biết. Có ai bị ko? Gần đây mới bị nên ko phải là thiếu ram, còn máy mình defrag thường xuyên mà ta?

19. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Bug này có từ thời vampire mọc răng rồi bạn ơi, bây giờ bạn mới bị chỉ có duy nhất 1 khả năng là bạn mới chơi (chơi lại) game. ;))

Fix: resetSim * không được thì xóa cache vào game gõ lại code, còn 1 khả năng nữa là sẽ bị lại sau vài ngày nếu reset hoài k hết thì nên chơi lại save mới luôn đi, save đó hư rồi. ;))

20. SiuNhưnPapie

SiuNhưnPapie Youtube Master Race

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.