[The Sims 3] Thảo luận và giải đáp các thắc mắc ver 4

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Girl, 26/11/12.

1. zkrsenbon

zkrsenbon Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào có thể cho mình xin 2 file gốc TS3W.exe và TSLHost.dll version 1.34.27.013002 với :D

2. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

zkrsenbon thích bài này.
  3. anhduy140891

anhduy140891 Youtube Master Race

Cho e hỏi là có cách nào chỉnh sims ở trong các lễ hội, quán bar, công viên,... nhiều hơn không. Chứ xung quanh có vài sims nhìn buồn quá, chưa được 5 sims nữa. Thanks mọi người ^_^.

4. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Số lượng sim xuất hiện trên community lot tùy thuộc vào cấu hình máy của bạn. Game cho sim tới lot vừa đủ để máy chạy thôi. Nhiều sims trên 1 lot mà chẳng may vượt cấu hình thì dễ bị crash lắm.

5. lionpig88

lionpig88 Youtube Master Race

Cho minh hoi minh dang choi the sím 3 season nhung khong the kiem dau ra nhung stuff trang tri cho halloween va noel tuy minh da vao phan buy mode nhung khong kiem duoc cay thong noel, hoac bi ngo hoac milestoe nua. Vay minh phai kiem nhung thu do o dau day các ban

6. Little_Girl

Little_Girl Love you to the moon and back ♥ Moderator GameVN Lady Lão Làng GVN

^ Bí ngô thì phải trồg, cây thông Noel thì phải download về thì phải :-?

7. lionpig88

lionpig88 Youtube Master Race

Ố vậy chắc mình phải vô the sims seasons lục tung thêm một lần nữa quá

8. VN|MoUsE

VN|MoUsE Somewhere I belong Administrator Lão Làng GVN

Có cách nào move family từ world này sang world khác không nhỉ?

9. Little_Girl

Vào save đang chơi -> Edit Town ( F5 sẽ thấy ) -> Chọn nhà đang chơi -> Save to library -> save game -> ra map mới -> cho con sims dọn nhà qua world mới :3

10. VN|MoUsE

VN|MoUsE Somewhere I belong Administrator Lão Làng GVN

Thưởng nóng :x

11. Ajihad

Ajihad Legend of Zelda

Mọi người ơi, mình down Sims 3 bản deluxe từ đầu đến Supernatural có sẵn crack v1.38 (click vào chơi luôn ) Vào chơi thi gặp lỗi như chọn Singer career đến lvl 4 rồi mà vẫn ko làm việc gì khác được ngoại trừ đi hát dạo ( sing-a-gram ). Lên Wiki thì nó bảo phải đi kiếm 1 thằng Proprietor. Nhưng mà mình tìm ko thấy cái icon của nó trên map :( Có cách nào sửa lỗi này ko ? Nếu update lên các version mới hơn và xài mini image crack thì có sửa được lỗi kia ?

12. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Đây ko phải là lỗi nha bạn. Nhưng cũng khuyên bạn luôn update game lên version mới nhất.
    Bạn lại các lot venue cho diễn như karaoke house, coffe house, big show venue, private venue ừ khoảng 10h sáng tới 11h tối sẽ có proprietor ở đó.
    Còn lý do ko tìm thấy icon của nó trên map là vì map bạn đang chơi ko hề có các lot trên để nó xuất hiện.

13. iooi

iooi Mr & Ms Pac-Man

ai còn link các bản Ex k cho mình vs link trong 4rum die hết r :( và cho mình xin link crack base game nữa :(

Chỉnh sửa cuối: 3/3/13
  14. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

15. lamtuyent

lamtuyent Youtube Master Race

Mình mới cài lại The sims3 cho đến bản seasons và update bản mới nhất nhưng những file make up: eyes liner và máter control thì ko xài dc nữa, dù đã thử nhìu ver của matster control. Bạn nào bik cách fix hoặc có mod nào học skills nhanh ko :(, cho mình xin với

16. xitrum3x

xitrum3x Youtube Master Race

mình cài ts3 cho bx mình chơi,từ bản base cho đến bản seson tổng cộng là 16 bản,ver nó ghi là 16.0.136.021001. Mình tính add thêm mấy kiểu tóc và vật dụng cho nó phong phú mà add ko dc,mấy file .sims3pack mình bỏ vào Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads\ rồi ra laucher cài nó báo xong 100% rồi mà vào game vẫn ko có gì mới. Mình down tiếp cái sim3pack mutil và cái Resource.cfg làm theo hướng dẫn thì vào Game nó bị force close ko chơi dc. Bạn nào chỉ mình cách khắc phục với,thấy mấy cái hair với nhân vật đẹp quá mà ko add vào dc.
    Thanks!

17. Little_Girl

^ Bạn vào game nhưng có vào chỗ tạo sims để xem tóc, Buy Mode để xem objects mới chưa ?
    Sims 3 ko như sims 2 nên nó ko hiện bảng đâu :v

18. xitrum3x

xitrum3x Youtube Master Race

Mình vào tạo sim luôn rồi mà vẫn ko có,còn buymode là gi thì mình chưa biết,à đúng rồi mình down mấy cái hair+đồ của bạn đấy.

19. Little_Girl

^ Ngộ rứa :v
    - Buy Mode -> Vào 1 nhà nào đó -> bấm F2 :v

20. JonouchiX

JonouchiX Mario & Luigi

Bạn nói rõ cụ thể ko xài đc là ra sao nha. Không xuất hiện trong game, hay crash, hay sao đó