[The Sims 3] Thảo luận và giải đáp các thắc mắc ver 4

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Girl, 26/11/12.

1. Little_Girl

Little_Girl Love you to the moon and back ♥ Moderator GameVN Lady Lão Làng GVN

^ À có đó nhưng mình ko nhớ để đâu rồi....tí mình lục lại đưa link cho :')

2. luckyboy416

luckyboy416 Youtube Master Race

Hic, cho mình hỏi, lúc mình save lại, thì nó báo lỗi, tắt bảng save lại cũng bị, save hay save as đều bị T>T . báo là error code 12. có cách nào để sửa ko ?

3. Little_Girl

- Theo kinh nghiệm của mình là cài win 64 bits thì sẽ hết bị lỗi save code 12 , mà mình thì chưa làm chỉ nghe ng ta nói ko à :D

4. luckyboy416

luckyboy416 Youtube Master Race

ừ tks bạn nha :), nó tự xóa file đó của mình luôn rồi, chả biết sao nữa

5. cogaivohinh

cogaivohinh Donkey Kong

Cài Win 7 - 64bit nha ko bao giờ gặp lại lỗi Error code 12, 13, 16. Không bao giờ bị crash game vô lý. (Chỉ khi cài CC lỗi, mod lỗi...)
    Nhớ là RAM phải trên 4GB mới dùng được cách này ;)

6. Little_Girl

^ Hình như win xp cũng có 64 bits thì phải, nghe biboo bảo thế :-?

7. Witness

Witness Mr & Ms Pac-Man

Các pro ơi cho hỏi về vấn đề này, mình chơi sims bản pet từng gặp nhưng sau khi update thì đã fix dc, nhưng lại bị tái hiện ở bản sims seasons, số là thế này, mỗi khi mình vào world đó (các world khác chạy bình thường), thì lại bị hiện tượng chơi vài giây, có thể vài phút là bị đứng vài phút, lạ ở chỗ bị đứng nhưng chuột vẫn di chuyển, cây cối và nước cũng di chuyển bình thường, có mỗi sims và thời gian, camera là đứng chết 1 lúc, sau đó lại chạy vài phút rồi bị lại, về cấu hình thì máy mình chơi ngon ở high setting nên chắc chắn ko phải do cấu hình, ai giúp mình với.

8. Kazujin

Kazujin Legend of Zelda

Theo bạn Bi nói cái đó là do lỗi game. Xóa cache đi sẽ giảm bớt, mình cũng xóa đây! Nhưng Win thì mới xóa nhé MAC xóa là đứng hình luôn đó ;))

9. Witness

Witness Mr & Ms Pac-Man

Mình dùng win, xóa cache thì cụ thể là cache nào ? Mình thử xóa vài cache thì vào bị lỗi serious error... restart application.

10. kidreturn

kidreturn Mr & Ms Pac-Man

mình cũng bị lỗi y vậy :( bạn nào hướng dẫn cụ thễ dùm mình ! Mình toàn mua đĩa về cài update thì xài eamanager up.

11. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

2 cách mà mình biết (tạm khắc phục thôi, lỗi này k có thuốc trị ;)))
    - Dùng cheat: resetsim *
    - Xóa cache: trang trước mình có post.

12. Witness

Witness Mr & Ms Pac-Man

Cache cụ thể là cache nào hả bạn ? Có nhiều loại cache lắm ko phải cái nào xóa cũng dc đâu.

13. trungnguyen313

trungnguyen313 Youtube Master Race

Có chú nào up lại dùm cái TS3 Base với, link die hết rồi

14. roma1990

roma1990 Mario & Luigi

Chơi bản Base kèm late night thì ko sao. Giờ cài base vs season cứ chơi > 15 days in game là lỗi save + kèm crash và lag :(( ........ ai chung cảnh ngộ ko đây

15. Little_Girl

- Vì vấn đề bản quyền nên các bản sims upload lên ko bị xóa thì cũng bị khóa nick => khóa link nên bạn tập làm quen với torrent nha ^^
    - Hướng dẫn cách sử dụng torrent.

- Bạn xem lại cấu hình xem có kham nổi sims 3 hem nha với lại hạn chế xài đồ package. Nếu bị crash thì bỏ folder Mods trong My documment/The sims 3 ra rồi vào lại tạo save mới chơi xem có bị ko nha ^^

16. roma1990

roma1990 Mario & Luigi

- Bạn xem lại cấu hình xem có kham nổi sims 3 hem nha với lại hạn chế xài đồ package. Nếu bị crash thì bỏ folder Mods trong My documment/The sims 3 ra rồi vào lại tạo save mới chơi xem có bị ko nha ^^ [/QUOTE]

Cấu hình máy đây cũng lâu năm rồi :soldier_baby9:

Mods thì xài 2 cái overwatch + errortrap à. Hiz mới vừa build xong nhà chưa save nữa crash tiếp :soldier_baby19::soldier_baby19:

17. Little_Girl

^ Bỏ ra thử rồi vào game lại xem, nếu do mod thì lên http://nraas.wikispaces.com/ down bản mod ver mới về mà xài. Còn cấu hình chắc đợi biboo hay Jo xem giúp thui chứ mình cũng ko rành lắm :'>

18. kidreturn

kidreturn Mr & Ms Pac-Man

hok lẽ phải gỡ game :( vô lần nào cũng bị đứng liên tục bức xúc quá. Sao lúc xây nhà thì ko bị lúc vào chơi thì bị khó hiểu quá giờ đang để game mà ko vào. Có khi nào tại crack hok ? Cấu hình defaut thì high có cần giảm xuống để chơi hok bạn ?

19. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Sim bị kẹt, kẹt nhiều quá nên nó đứng hình vậy chứ sao. Làm 2 cách mình chỉ trên kia chỉ tạm khắc phục thôi, rồi cũng bị lại. Sống chung k được thì sang sims 2 chơi đỡ đi bạn. Lỗi này EA làm lơ lâu rồi, chắc họ cũng k thể khắc phục. ;))

20. Witness

Witness Mr & Ms Pac-Man

EA đã từng giải cứu được trong bản patch của pet đấy, bây h lên seasons thì bị tái phát thôi. Chắc kiên nhẫn chờ giải quyết, ko thì cứ xài save mới mà bam.