[The Sims 3]Thảo luận và giải đáp các thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 27/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. andy021156

andy021156 Youtube Master Race

Mình mới bắt đầu chơi game này nhưng hôm qua down đến retail part 14 thì down ko đc, 2 link đều bị lỗi, sáng nay vô thử down lại thì trên mediafire ko còn file nào hết, ai có up lên cho mình down với, thấy mấy bạn chơi hay wa mà ham ghê :(

2. river0607

river0607 Donkey Kong

Máy mình đã cài Sims 3 bản Base + WA (cài ở ổ đĩa D) , mà đột nhiên nó treo, bắt buộc phải cài lại Win. Nên giờ máy mình còn 2 folder Sim ổ D, nhưng mất cái folder chứa đồ ở My document (ko kịp save gì hết).
    Vậy giờ có cách nào chơi tiếp mà ko phải cài lại game ko ?

3. petihon91

petihon91 Youtube Master Race

Mình cài bằng đĩa, sau khi cài đặt xong thì mình down crack trên đây về và crack kiểu mini image. Làm xong vô play game thì bị hiện ra 1 bảng: Enter your Registration Code here. Mình đền key vô cũng ko xong lun. Vậy phải làm sao??? Giúp mình với :((((

4. Hori

Hori Mr & Ms Pac-Man

Mình đang tính down Late Night, nhưng không biết mấy cái rabbit hole bản này có được mở chưa nhỉ ?

5. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

có ai bị lỗi này không nhỉ :((

6. noalana1

noalana1 C O N T R A

ko vẫn như cũ à bạn ơi nhưng mà bản late night + amb thật sự là 1 trong những bản mở rộng hay nhất hiện giờ của sim 3 đó

bắt buộc phải cài lại thôi bạn ơi
    bạn cài lại thử xem nếu vẫn bị thì xem lại cấu hình máy đủ đáp ứng game ko
    bạn chỉ cài bản gốc thôi à , thế thì down img của bản gốc ấy , còn nếu cài mấy bản mở rộng khác rồi thì down img tương thích với bản mở rộng mới nhất

7. chaulennam

chaulennam Mr & Ms Pac-Man

có bạn nào biết cách kéo ông thần chết về ở cùng cho vui không vậy ;)

8. Nobunaga Nokia

Nobunaga Nokia Chơi game tới già Lão Làng GVN

Cho mình hỏi có cần phải cài đầy đủ các bản exp của the sims 3 không. Vì mình chỉ muốn cài bản gốc + late night thôi.

9. petihon91

petihon91 Youtube Master Race

Mình down img của bản gốc mà nhưng vẫn ko được. Mình crack bằng cách đè tập tin thì lại chơi được. Nhưng bây giờ mình mún crack kiểu img để sau này còn dễ updates thì làm sao hả bạn?

10. kissmevnn

kissmevnn T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi là trong bản World Adventure mình mới phát hiện ra một glitch rất lạ là khi đi du lịch mà có 2 sim đi cùng nhau. Ở nhiệm đầu tiên ở trung quốc mình cho leader(sim thường) nhận nhiệm vụ. Sau đó vô academy và mở được chest có item quest(chest phát sáng) thì mình cho con sim đi cùng mở và lấy hết đồ (con sim này là vampire). Xong đến lúc thóat khỏi tome ko thấy báo nhiệm vụ hoàn thành hay yêu cầu mình trả quest gì cả.

11. alixinhzai

alixinhzai Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi bản late night và bị lỗi npc không vào được nhà chung cư...có ai bị giống mình không ? lỗi này do đâu và có cách nào khắc phục không các bạn nhỉ ?

12. alixinhzai

Mình chơi bản late night và bị lỗi npc không vào được nhà chung cư...có ai bị giống mình không ? lỗi này do đâu và có cách nào khắc phục không các bạn nhỉ ?

13. alixinhzai

14. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

cấu hình máy mình là đủ để chơi luôn mà :(
    không biết bị gì mà bị thế nữa

15. Demontria

Demontria Youtube Master Race

Cho mình hỏi làm sao để tăng sao celebrity? k muốn làm ma cà rồng nữa thì uống thuốc gì mua ở đâu? làm nghề mix đồ uống thì xin việc ở đâu?

16. EvillyChic

EvillyChic Youtube Master Race

Chào mọi người, mình đang chơi Sims 3 bằng Macbook. Hiện tại mình đã ở bản Ambition (chưa up to date) crack bẳng file chứ k phải bằng ổ đĩa ảo. bây giờ mình đang muốn cài Late Night và Fast Lane chơi. Mình muốn hỏi cách để crack game cho Macbook. Nếu phải crack bằng mini image thì chương trình thay thế Daemon Tools trong Mac là chương trình nào? Nếu crack bằng file riêng thì mình có thể tìm file đó ở đâu? Cám ơn mọi người.

17. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Lựa chọn này hình như ver mới ko còn = ="

Mình check lại link vẫn tốt mà bạn
    mất hết trong my docs thì ko tìm lại được nhất là khi cài lại win nữa
    version mới nó k cho phép làm vầy nữa đâu bạn
    ko cần đâu bạn
    bạn xem bài này http://forum.gamevn.com/showthread....fire-Huong-dan-cai-dat-va-crack-bang-hinh-anh
    Bạn phải cho con sim nhận nv lấy đồ thì mới trả đc chứ = ="

18. dark killer

dark killer Donkey Kong Lão Làng GVN

cái chest phát sáng đó là cái con sims cần lấy để trả nv. Bạn cho con khác lấy thì làm sao mà trả nv đây :|

19. noalana1

noalana1 C O N T R A

con sim nào nhận nv thì sim đó trả vn mà bạn , mỗi sim nhận q riêng khác nhau , bạn chuyển đồ từ con vamp wa con nhận q rồi đi trả thôi

bạn có daemon tool chưa ? chưa có thì down về setup http://www.filehippo.com/download_daemon_tools/
    rồi bạn down file này về http://www.mediafire.com/?mzn7l9wtmxi xong dùng daemon tool mount vào . xong bạn bấm chuột phải vào biểu tượng daemon dưới góc phải màn hình rồi chọn options -> chọn automount

20. yuki_choi_sim

yuki_choi_sim Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi làm sao để hết trở thành vampires.làm vampire mệt wá híc :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.