[The Sims 3]Thảo luận và giải đáp các thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 27/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. doanngocquy

doanngocquy Youtube Master Race

Khi mình down DMtool về thì kích hoạt ko đc, nó ra cái hình này ko à, help me ?

À, còn mình chép đồ về, đuôi là sims3Pack thì có 1 cái là install đc, còn 5 cái còn lại thì ko install đc, mình thấy chữ Update mình click vào thì The sims 3 tự update. Nhưg sau khi update xong, nó đưa ra cái bảng đòi Registion Keys, mình click ok hay cancel gì thì khi mở lên nó cũng hiện ra bảng đòi keys.Mình bèn nghĩ ra cách là bỏ đĩa 1 vào copy cái crack chồng lên thư mục để sims 3. sau đó click chọn sims 3 để chơi thì ko đc nữa.

Tình hình là vậy. Mình ko hiểu....

2. numbuh1

numbuh1 Mr & Ms Pac-Man

Mua cầu thang ở ngay phía dưới cánh cửa trong menu Build Mode ấy ;)) Còn câu hỏi sau ý bạn là muốn con sim chuyển nhà chứ gì? Cho nó dùng ĐTDĐ rồi chọn Move, sau đó chọn căn nhà hay lot muốn chuyển là okie :D

3. perfectsoul

perfectsoul Youtube Master Race

Cho em hỏi lâu lâu Sims 3 của em nó khùng khùng hay sao ý. Có lần, sau khi con Sims của em sau khi nó WC xong, em nhấn cho nó 1 loạt lệnh luôn nhưng nó vẫn cứ đứng ngơ đó mà chẳng chịu làm cái gì hết (mặc dù môi trường xung quanh game vẫn hoạt động bình thường, vẫn chuyển lệnh được bình thường, ko hẳn là lag...). Nó bị cái gì thế nhỉ? Mong anh em chỉ cho!! Đa tạ

4. trai.vidai

trai.vidai Youtube Master Race

mình chơi Sim 3 bản gốc update mới nhất bằng EA Download, hình như sài mini image không được Pro ơi!
    Cho mình lại link mini image đi

---------- Post added at 11:25 ---------- Previous post was at 11:19 ----------

à cho mình hỏi thêm là, mình định vừa cài SIm 2 và SIm 3 trên cùng 1 máy có được ko?
    Muốn thay đổi không khí chút đó mà :D

5. zephiel

zephiel Legend of Zelda

cài bt bạn ơi,chung 1 ổ đĩa nhưng khác thư mục thôi

6. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

Cho em hỏi tại sao khi em cho Sim của em đọc quyển Charisma Vol.2 để nâng skill thì lại có thông báo: Unfortunately SPhoenix doesn't meet the additional requirements to continue Charisma skill gain with this book. Em sang phần skill xem thì đều đã đạt đủ yêu cầu( ít nhất 1 Friend và 4 Relationships, em đều vượt qua 2 con số đó). Không hiểu yêu cầu bổ sung ở đây là gì vậy ạ ?

7. huynhlam90

huynhlam90 Youtube Master Race

cho mình hỏi sao khi vào sims3lancher lại tự dưng báo lỗi, mặc dù trước đó mình vẫn vào bình thường, mình muốn cài thêm mấy bản mở rộng nhưng không có cái lancher không update đc

8. trai.vidai

trai.vidai Youtube Master Race

ủa? vậy là SIm 2 và Sim 3 chơi riêng với nhau được hả bạn?

9. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Cấi hình yếu bạn à,nếu muốn chơi chắc nhâng cấp thêm Ram và card rời :-?

Bạn down bản daemon tool này http://fs14.filehippo.com/7208/87640fcee2084293842d0322b27c4933/DTLite4401-0127.exe
    Version của game bạn là bao nhiêu thế ?
    Nếu bạn dùng hack thì bỏ ra,update game và thử chơi world khác
    skill level của bạn là bao nhiêu thế , mở skill journal lên xem nó đòi bao nhiêu và thử dùng gương để tăng skill
    Lỗi gì hả bạn ? launcher nó có nhiều lỗi lắm :-?
    Được bạn

10. huynhlam90

huynhlam90 Youtube Master Race

Lỗi gì hả bạn ? launcher nó có nhiều lỗi lắm :-?

sr nha mình không biết cách up ảnh, lỗi vậy nè

Sims3Launcher
    Sims3Launcher has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.
    If you were in the middle of something, the information your were working on might be lost.
    Please tell Microsoft about this problem.
    We have created an error report that you can send help us improve Sims3Launcher. We will treat this report as confidential and anonymous.
    What date does this error report contain?
    Why should I report to Microsoft?
    |Send error Report| |Don't Send|

11. tina89

tina89 Youtube Master Race

Cho mình hỏi bên mụcTopic chia sẻ và tổng hợp ,trao đổi objects cho The sims 3(update hàng ngày), mình có đọc hướng dẫn download đồ cho các phiên bản,nhưng mình đọc không thấy phiên bản của mình đâu.Phiên bản của mình là 6.0.81.009001 Vậy thì phải làm sao?, phiên bản 6.0.81.009001 là retail hay Reload, và khi mình bỏ file down được vào đâu??, hiện giờ máy mình cài phiên bản gốc với phiên bản late night . [ /COLOR]

12. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

Cho em hỏi khi em update patch vào từ phiên bản đầu lên thì lại vướng lỗi này, có cách nào xử lý ko ạ ??

13. simon2007

simon2007 Youtube Master Race

14. simon2007

simon2007 Youtube Master Race

ờ mà sau khi cài đặt bản retail , nó tự up lên ver 1.18.9.009001 . Sau đó bấm nút start thì hiện lỗi
    "no game díc found! plz insert TS3 disc before proceeding

15. zephiel

zephiel Legend of Zelda

bạn chưa crack thì sao vào game đc,nó đòi crack ấy mà,bạn sài crack mini image chứ đừng sài crack đè,sài crack mini image có gì còn update,hướng dẫn cài và crack mini image thì ở đây nha bạn http://forum.gamevn.com/showthread....fire-Huong-dan-cai-dat-va-crack-bang-hinh-anh

16. tiffanyvo

tiffanyvo Youtube Master Race

Cho hỏi là Mango chỉ dẫn down cái crack về xong giải nén ra, rồi chọn cái daemon tool thì là cái đó ở đâu vậy? Xin làm ơn chỉ dùm với vì sau khi update cái TS3 xong thì vô nó cứ đòi register code. Xin cảm ơn.

17. zephiel

zephiel Legend of Zelda

bạn vào đây http://forum.gamevn.com/showthread....fire-Huong-dan-cai-dat-va-crack-bang-hinh-anh chỗ phần mềm yêu cầu thì mango có để sẵn linkdown deamon tool và winrar rồi đó bạn

18. tiffanyvo

Minh vừa làm rồi y vậy mà khi chạy The Sim 3 nó báo là stop working và lại hiện lên cái bảng kêu mình bỏ cái register code vào nữa. Giờ làm sao đây bạn?

19. zephiel

zephiel Legend of Zelda

cài đặt cậu cài theo hình ảnh mango hướng dẫn hay sao,cậu thử xoá game rồi cài theo hình ảnh cũa mango xem sao,chắc cậu chọn region khác nên khi updata nó tưởng bản the sim 3 của bạn là bản lậu nên bắt register code,hồi đó tui chọn region vietnam sau đó cài xong ko update đc lun,phải xoá game và chọn region USA

20. tiffanyvo

Mình không cài TS3 từ link mango đưa, mà mua đĩa ở ngoài về cài. Khi chưa update vẫn chơi bình thường không sao, giờ update lên bản mới nhất thì giờ nó cứ đòi register code cho dù đã đã cài crack mini image.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.