[ The sims 3 ] Thảo luận và giải đáp các thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 25/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. zephiel

zephiel Legend of Zelda

nếu ko có quán bar thì cậu add zô, như mình nè, town barnacle bay đâu có quán bar hay disco đâu, mình add zô giờ nó nhộn nhịp lên hẵng
    http://www.twinlifevn.com/4rum/showthread.php/5-The-Sims-3-va-cac-ban-mo-rong-bao-gom-Update-Patch- của cậu đây

2. pb_detonation

pb_detonation Mr & Ms Pac-Man

Nếu bạn muốn chuyển thì ra Edit Town rồi ấn vào cái nhà cần chuyển rồi chọn "Copy to Library" hay cái gì tương tự đó,hình như còn có sự lựa chọn copy cả ngôi nhà hoặc chỉ có gia đình thôi.Kiểm tra xem nhà bạn muốn chuyển có trong cái khay gia đình 0(hoặc khay nhà) ở Edit Town 0.Nếu có thì bạn chỉ cần sang thành phố mình mong muốn rồi cho nhà đấy định cư bình thường,vẫn giữ đồ đạc(hình như mất trong Inventory),nghề nghiệp nhưng mất hết bạn bè,hình như mất luôn cả Life Time Happiness,mình 0 nhớ lắm...

3. NetherWrath

NetherWrath Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi, topic chia sẽ item của box là các item fanmade hay item chính thức từ EA vậy bạn? Mình muốn download về nhưng sợ ko tương thích game

4. pb_detonation

Đồ EA làm với người chơi làm thì cũng như nhau thôi bạn,tất nhiên là EA làm sẽ chi tiết và đẹp hơn nhưng down về đều dùng đc,0 có TH nào đồ tải về làm hỏng trò chơi đâu,chỉ có hack mới gây crash.Trong topic đó có cả đồ của EA lẫn đồ của người chơi làm.

5. Iowa111

Iowa111 Youtube Master Race

mình đề nghị bàn xòa tehmango cập nhật topic link down thesims3 và các bản mở rộng ở dưới downtown nhé. bây giờ mới có đến generation thôi. trong khi pets nó đã ra rồi :D

6. vanness308258

vanness308258 Donkey Kong

pets có ở đây r` mà bạn http://forum.gamevn.com/showthread.php?867654-The-Sims-3-Pets

7. patapon

patapon Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi làm thế nào để nuôi hơn 8 sims trong cùng 1 family?mình đã thử bao nhiêu cách mà vẫn k đc:((

8. pb_detonation

Đấy là giới hạn trò chơi rồi,tối đa 8 sim trong 1 nhà.

9. keidora

keidora Youtube Master Race

Bạn nào cho mình hỏi cái này:

Tình hình là mình down object của the sims 3 về, ver hiện tại là 1.0.615.00107
    1. Những file sims3pack thì install đc nhưng vào game đa số ko thấy (vào đi vào lại 5 6 lần), chỉ thấy đc 6 objects/100 mà thôi (những obs thấy đc có type là unknown trong list content) :|

2. Những object có file đuôi .package down về trong mục download cũng ko thấy đâu cả, mình đã làm theo cách của các bạn hướng dẫn là down file resources về, tạo thư mục mods trong folder gốc, cũng ko thấy và mình đã dời folder mods này wa Download cũng ko thấy...
    Mong các bạn help mình ==!

10. selenamiley

selenamiley Youtube Master Race

Mình bị lỗi này..tìm hoài mà không ra file
    Bạn nào khắc phục giúp mình với T^T

11. keidora

Sẵn tiện cho mình hỏi làm sao để update ver trong the sims 3, vào sims 3 luncher chỗ upload thì nó ko hiện ra???

12. pb_detonation

1.Bạn cóp hết qua launcher chứ ? Bạn bỏ hết .sims3pack vào thư mục Downloads nhé,rồi cài = launcher,sau khi cài xong vào phần "Installed Contents" xem đã có những đồ bạn down chưa,xem mục "Status".Mình cũng chưa biết tại sao bạn lại 0 cài đc.Mà bản của bạn đuôi dị vậy ? Lại là 107 là bản down digital à ?

2.Bạn đừng dời cái file Mods qua Downloads,bạn vẫn đang dùng phiên bản đầu tiên của TS3 gốc nên để ở trong thư mục cài đó.

Mình khuyên bạn nên cập nhật lên bản vá mới nhất,bản bạn đang dùng cổ quá nên chắc cách cài có khác một tí.Bạn cập nhật qua launcher,vào phần Game Updates ở cuối đấy.Bạn phải cài cái EADM nó mới tự cập nhật đc.Chỗ Upload 0 phải để cập nhật đâu bạn.

TS3 bạn mua có mấy đĩa ? Nếu có 2 đĩa thì bạn cho đĩa 2 vào.Nếu có 1 đĩa thì chắc hỏng,mà hình như chỉ có TS3 2 đĩa thì phải...

13. keidora

Mình đã install tất cả rồi bạn, status cũng để là Installed.
    Mình cũng cài cái EADM lun rồi mà ở mục Game Update nó hok có hiện lên chữ Update Now :|. Bây h muốn update phải làm sao đây?

14. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Mình là thành viên lâu năm của box. Nay quyết định quay lại với the SIMS bắt đầu từ bản 3 này . Hiện mình đã down bản chính cùng tất cả các bản EXP. Mấy bạn cho mình hỏi có cần update không và update theo thứ tự nào? Đến bản nào là chuẩn... Tìm thấy cái link này nhưng nhiều update quá không biết đâu mà lần. Dùng cái update của game thì lâu bà cố : http://www.twinlifevn.com/4rum/showthread.php/51-Cac-ban-update-cua-The-Sims-3-kem-link-download-

15. pb_detonation

Các bạn thử down cái link này xem,cập nhật lên bản mới nhất đấy.Cái này đc gọi là "Super Patcher",nghĩa là bạn có thể cập nhật TS3 gốc lên bản mới nhất mà 0 cần quan tâm đến phiên bản TS3 gốc hiện tại của bạn là gì.Hơi nặng đấy 650mb thì phải.

16. Kobo86

Ok bạn thế nâng cấp bản gốc xong thì không cần quan tâm version của các bản EP à. Như Sims pet thì mình dùng file đó để chạy game đúng không ?

Chỉnh sửa cuối: 21/10/11
  17. pb_detonation

Ừ,đúng rồi chỉ cần nâng cấp bản gốc thôi.Bạn dùng file .exe của bản nào cũng chơi đc,0 cần phải dùng của bản mới nhất.

Kobo86 thích bài này.
  18. Kobo86

Thế mấy bản update cho bản EP làm gì thế bạn ? Và muốn cái Pets thì cần bản chính lên mức nào? Đã rep bạn

19. pb_detonation

Mấy bản cập nhật của mở rộng và đồ đạc là do trước khi bản Generations ra mắt,EA bắt người chơi phải cập nhật cùng một lúc tất cả các bản mở rộng và đồ đạc cùng với bản gốc,nhưng từ khi ra Generations thì người dùng chỉ việc nâng cấp bản gốc và bản vá bản gốc đó sẽ sửa luôn lỗi cho các bản mở rộng và đồ đạc cũng như bản gốc thay vì phải cập nhật từng bản một.

Bạn cài Pets thì khi cài nó sẽ vá cho bạn lên bản 1.26 (mới nhất) luôn,nếu bạn đã cập nhật lên bản mới nhất rồi thì nó 0 cần cập nhật nữa thôi,và cập nhật xong thì cài và crack rồi chơi bình thường.

20. decker

decker Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi, sao up patch 1.22 lên rồi, chép crack của patch 1.22 rồi thì vào không được, bấm ok văng ra luôn =((

Chỉnh sửa cuối: 22/10/11
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.