Thiên Âm Tự toàn tập

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi nianmi88, 22/1/09.

1. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan GVN Veteran

minh chơi TAT buff. ai chỉ mình cách tăng thiên thư với

2. lastsamurai

lastsamurai Chuyên viên tâm lý Nhân Viên Y Tế GVN Veteran

3. [Mr][Kid]

[Mr][Kid] Youtube Master Race

Vậy cho em hỏi TAT build điểm ra sao có ai chỉ em với anh chị ới ! nếu có hình minh họa càng tốt thanks mấy anh chị !!!:hug:

4. Clone001

Clone001 Dragon Quest GVN Veteran

Tui thấy dòng buff game này quả là 1 lựa chọn sai lầm, boss đánh thì máu shop bơm 1 phát là đầy lại còn không có delay máu shop, chả bù bên TGHM dù đồ xịn tới đâu, lắp phù máu cũng ko thể solo nổi 1 con boss, 1 hội đồng là die ngay, bên TT bị hội đồng nhấp phù máu không thấy die gì hết
    Nếu ai chơi TAT nên đi theo dòng chiến thuần, chỉ tăng các buff cho bản thân và đồng đội thôi ( riêng các skill buff máu nên chỉ tăng để đủ học skill sau )

5. Dark87

Dark87 Legend of Zelda GVN Veteran

ông chỉ mới chơi thôi mà;;) chưa lên cao chưa săn boss lớn thì không thể khẳng định máu shop vô đối được:'> về sau mới thấy tầm quan trọng của TAT:'>đi pk,CTC mau shop ko vô đối đâu bị quay la lăn quay:'>
    với lại 1 máu shop ko rẻ đâu;;) 30k đấy về sau dù co giảm giá cũng tầm 20k đổ lên...TAT vẩn ngon hơn:D:D
    Tớ h đi train 6 người vẫn ưu tiên 1 lost cho TAT buff máu:D đỡ tiền,TAT thì ac chung ai đang ko ngủ ngồi máy thì cầm buff nhàng:'> 1h train map 75 gần 5v máu...TAT cho lành tiền để tớ farm Q:D:D

6. hiep1111

hiep1111 Mr & Ms Pac-Man

thế TAT là chỉ dành cho train với hỗ trợ thôi chứ pk thì đánh đám ji..........skill đánh nhau thì ít lại còn yếu nữa chứ

7. sanada

sanada Donkey Kong

sau 90 có vài skill tự sát coi bộ khá hơn 1 tí. nhưng hiệu ứng hôn mê là hiệu ứng cùi nhất. vì hôn mê ăn 1 đòn là tỉnh. Kiểu ăn máu trong TT đúng là ko cần TAT buff. chỉ train cho đỡ tốn thôi. :(

8. hoài xưa

hoài xưa C O N T R A

cho hỏi cách tăng thiên thư buff 100% + như nào vậy

9. **ELF_VN**

**ELF_VN** Mario & Luigi

cho mình hỏi skill "từ hàng phổ độ" có stack với skill "kim cương hộ thể" ko?
    thấy "kim cương hộ thể" ghi là ko thể so với "từ hàng phổ độ" ko biết là sao nữa(dịch cái kiểu gì ko biết @..@)

10. lebodolphin

lebodolphin Youtube Master Race

nói vậy chứ TAT pro lắm đó PK thi` giết QVT rất dễ dàng đứng xa bắn là QVT die trứơc khi dụng dc TAT tai. QVT đj rất chậm :D

11. Clone001

Kim cương hộ thể sẻ đè Từ hằng phổ độ, ko cộng dồn

12. Tidus_XH

Tidus_XH T.E.T.Я.I.S

Các bác cho mình hỏi hiện nay mình đang chơi 1 buff 90 nhưng mình đang phân vân giữa 2 skill thiên địa đồng thọ ( cấp 100 ) và skill đồng quy cực lạc ( cấp 90 ) ko biết là nên tăng theo đường skill nào cho hay ( đừng bảo tăng cà 2 vì mình ko đủ point )
    _Skill thiên địa đồng thọ (lv100) đánh aoe 5m,kết hợp với skill buff def của thiên thư rất có ích khi đi train aoe cùng tvm ( vì char chính của mình là tvm )
    _Skill đồng quy cực lạc ( lv 90 ) có thể coi là skill dam to nhất của TAT cho đến tận tầng 5 ,lv1 của skill + dam cơ bản 1k7 ( crit có thể đến 4k ),có cơ sở cho buff đi pvp hay pk,ks.... vì thú thật từ tầng 1 đến 4 ko thấy có skill nào đam to đủ để khả dĩ kết thúc lúc pvp...
    Xin được góp ý T_T phân vân quá
    Bổ sung thêm skill đánh aoe tầng 4 của buff cũng rất chi là ko ra gì (đánh aoe 8m,+dam cơ bản 263 dam ) vì vậy có thể coi skill aoe thiên địa đồng thọ nếu tăng có thể được sử dụng là skill chính đến tận tầng 5

13. Clone001

thiên địa đồng thọ dùng toàn bộ MP, đại gia thì xài, mình chỉ xài khi war nếu bị 1 dám up sọt, xài rồi nó ko chết thì mình chết. Khuyến cáo TAT aoe nên max skill này :-o

14. LiềuMạng-Spy

LiềuMạng-Spy Mr & Ms Pac-Man

Mình định max skill này vì sau này dame no sẽ + dồn theo %. Nhưng mà ngặt nỗi tốn MP quá. Skill 1 cái phải nhai liền 6-7b MP thì đi tong mất ~20b rồi. :((

15. Microwage

Microwage Donkey Kong

Thiên âm tự dùng hộ phù như thế nào thì ngon nhỉ :-?

16. Clone001

nên dùng hộ phù "Không tức thị sắc" vì đc + thêm 120 % kháng và 75 % damg theo lv ( khi có HP )

17. Clone001

Topic này đóng bụi quá, làm 1 phát Build TAT mới cho bà con tham khảo phát nào :-"

Thiếu hiệp
    Trọng kích 2
    Cảnh giác 7
    Tổng cộng 9

Tầng 1
    Giáng ma trượng 3
    Dịch cân kinh 8
    Đại bi chú 12
    Vãn sinh chú 6
    Tổng 29

Lý đó: Skill Minh vương tâm kinh ko cần thiết, skill bồ đề thụ + quá ít HP ( đã + TT thì cũng chỉ + có chưa tới 500, MP với TAT ít chút cũng đc )

Tầng 2
    Ban nhược kinh 3
    Ngư không thuật 3
    Minh kính đài 5
    Hồng nguyện 4
    Đại từ bi 5
    Tứ đại giai không phong max
    Tổng 28

Tầng 3
    Phục ma kinh 3
    Quan âm kinh 4
    Đồng quy cực lạc max
    Địa tàng tâm kinh 3
    Phật quang phổ chiếu 4
    Kim cương hộ thể 5
    Tứ đại giai không thủy + địa max
    Tổng 44

Tầng 4
    Niêm hoa diệu đế 9
    Phá ma phật ngôn 3
    Tịch diệt tế nhật 8
    Ma từ tâm kinh 5
    Lục đạo luân hồi 9
    Tịnh thổ chân ngôn 3
    Nhân quả tuần hoàn 8
    Tổng 45

Tầng 5
    max hết trừ skill buff máu vãn gia sinh phật

Thiên thư
    Bảng 1 thăng tới Không tức thị sắt + Thiên vũ bạo luân
    Bảng 2 tăng max cột 1 và 3 từ trái qua

P/s cách tăng này áp dụng khi 150 rs, tăng theo từ đầu thì không đủ skill và train khá cực :-":-":-":-"

18. LiềuMạng-Spy

Thiên địa đồng thọ max, đồng quy cực lạc 1.
    <mình nghĩ nó sau này max thì hơn vì ban đầu dame chưa đủ to mà range lại gần, nên +1 để có mà aoe khi cần thôi, việc aoe để war thì xin can, nhường lại cho TVM đi bạn> ;)
    Vì thiên địa đồng thọ +% dame nên sau này dame sẽ rất to theo hp mp.
    Còn skill aoe 4 thì có để train cũng hay, nhưng lại phải thông qua skill Tịch Diệt Tế Nhật không mấy hữu dụng nên nếu là mình chắc bỏ qua thằng aoe này. Dùng 3 aoe Sư Tử Hống 9 TĐĐThọ 1 và Khổ hải vô biên 1 là đủ dùng rồi. :)

19. LiềuMạng-Spy

Trọng kích 2 thì làm sao phang cảnh giác lên 7 được bạn. ;))
    Cho hỏi đây là build TAT chiến hay buff vậy. :)
    Nếu buff thì Đại bi chú 12 bạn nên hướng dẫn người khác cách phối hợp thiên thư nếu không thì +skill nó vào cũng thành phí phạm.
    Mà không +Bồ đề thụ thì ngưỡng MP của bạn sẽ rất thấp, đảm bảo khi lên 105+ pk/war thì skill sẽ làm ức chế vì tay luôn MP. (BĐT 0 thì 105 MP là ~3k trong khi skill lv1 Niêm Hoa Diệu Đế đã >900mp, +skill dame chính lv90 thì >800mp) :-*
    Mình nghĩ nên +1 skill Khổ Hải Vô Biên để train, còn Kim Cương Kinh thì thấy nó +4% dame nhưng không biết sau này % có tiếp tục tăng không, nhưng bù lại cast và hồi phục rất nhanh (phải nói là 1 trong những skill cast nhanh nhất) rất tiện cho combo skill (hồi 2s, 1 giây thi triển).
    Các bạn chú ý nhé, combo skill sẽ nhanh hơn so với skill > đánh thường > skill đấy, nhưng sau này lên bắt đầu từ 120+ thì sẽ chẳng hòn hữu dụng vì các skill dame to cấp này cast lâu sẽ bù cho khoảng thời gian hồi skill khác. b-(
    Đồng quy cực lạc max, mình nghĩ sẽ có nhiều bạn hối hận nếu +max skill này sớm, nếu là mình thì nó sẽ max sau cùng nếu cần, không thì thôi. :|
    Nếu là mình thì sẽ max Vạn gia sinh nhật, Đại phạn ban nhược kém hiệu quả, tất nhiên còn lại max. :>
    Cái này thì quá tuyệt cho TAT PK rồi. b-)
    Trên là những góp ý của mình cho các bạn có lựa chọn phong phú hơn. :-*

20. Clone001

KHVB +1 thà không + còn hơn, lí do thứ 1 delay quá lâu ( dù + TT ), lí do 2 là damg qua bé mà hiệu quả không cao
    Kim cương kinh mình không cộng vì sau này skill đó sẽ bỏ xó vì damg quá yếu
    bạn lật lại bản skill ....
    như đã nêu, mình ko + Bđt thì mp có tí, 1 phát ngốn 4k5 mana, nên mình bỏ skill này

Cách build này chỉ áp dụng cho ai lv 150 rs lại, lúc đó thì không lo vụ thiếu MP, 1k3 mana sau này khó làm nên chuyện lắm vì lúc đó ai cũng phù mana hết rồi
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Skill aoe tầng 4 đánh 3 lần, nên cứ *3 damg lên nhé bạn, không nhỏ so với skill khác
    Skill tịch diệt tế nhật giảm crit của địch thủ, tăng crit cho bản thân, bạn không tăng lúc war hay pvp đừng bảo *** HHP an gì crit mãi thế :>