THIÊN LONG BÁT BỘ(KIM DUNG)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi m.phong, 6/6/03.

1. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

tui chưa chơi qua nhưng theo cốt truyện thì khi gặp MYT thì bác phải đánh nhau với 1 tên là Nam Hải Ngạc Thần, sau đó dụ nó về nhà để thu nó làm đệ tử. NHNT là 1 trong Tứ Ác. tui chỉ biết thế thôi còn trong game thì không biết có gặp nó không nữa.
    hình như trong lúc gặp MYT thì các bác đã gặp Chung Linh rùi thì phải.

2. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Tui đi đến lúc cứu MYT rồi đó.Sau khi đánh với tam đại ác nhân thì theo truyện là phải trở về thành Đại lý,nhưng mà đến thành đại lý thì nó không cho vào mới tức chứ.Có bác SM đang chơi trò này nữa,hi vọng là sẽ tìm được đường đi.

3. QuanRach

QuanRach Mr & Ms Pac-Man

tui cũng chuẩn bi mua TLBB cácc bác có mẹo nào hay ko dzi...hay có chú ý rì về game này ko

4. Hero

Hero Fire in the hole!

Thiên long bát bộ chỉ có một chú ý duy nhất là phải chơi trên WinXP , nếu bạn dùng Win9x thì không chơi được game này đâu

5. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ nè mấy bác sao tui cài TLBB vào chơi đuợc rùi mà dựt giữ vậy ...máy nó cứ dựt dựt khó chịu lém . bác nào có ý kiến gì về truờng hợp của tui ko ? máy tui p4 đàng hoàng .

6. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Hé hé, tui chơi ngọt xớt nè. Đang đi và chưa thấy tắc nghẽn gì cả. Không biết khi nào thì đến đoạn tắc của bác M.phong.

7. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ mấy bác có ai giống tui ko ? khi đánh nhau thì ko sao mà khi đi ở ngoài thì nó dựt nhức đầu luôn có ai giống tui ko ? chỉ tui cách khắc phuc đi mấy bác .
    __ mấy bác chơi tới đầu roài ...tui chơi khúc đầu tiên mà chẳng biết phải đi đâu hết á ..bác SW hay M.Phong chỉ tui cái

8. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ mấy bác cho em hỏi ...có sự lầm lẫn gì ko vậy ? sao lúc em ra ngoài word map đu6ng phải lính ...thì trời ơi .nó nựng nhẹ cái là mình lăn đùng ra chết ..phải làm sao đầy..hỗng lẽ chơi cái save level 99 à ..vậy thì chán chít...hôm nay cài đuợc rùi..thấy hay quá..mà khó chơi với lại chằng biết máy nó có chỉnh mã ko mà nó đánh kinh thế. ?
    __ chứ mấy bác chơi ở đâu mà có bệ đá rùi tùm lum cái gì mà cứu MYT ..chỉ em cái

9. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Máy của bác bị giật hình là do trò chơi đó thôi.Máy tui P4 2.4ghz BUS 800 mà còn bị giật nè.Nhưng mà không sao đâu.Từ từ quen thôi mà.Tui đi từ đầu thì cũng bị bí nên không biết đi sao nữa.Đành phải đi tiếp cái save của bác HSV ai ngờ rồi cũng bí luôn.Còn muốn đi từ đầu thì bạn phải luyện võ với 2 thằng nhóc trong nhà mới vào chơi ấy.Luyện cho mạnh vào rồi đi thôi.À mấy bạn chơi chú ý nha.Khi chơi mình chỉ cần trả lời sai 1 câu khi nói chuyện thì 100% là phải đi lại rồi vì có đ tiếp cũng bí đường thôi.Bác SM chơi đến đâu rồi vậy?

10. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ chỉ tui cái ...sau khi luyện cấp xong rùi thì đi đâu nữa ....chăng biết đi đâu hết ...bản đồ cũng rộng cốt truyện thì ko giống !! mấy bác chỉ tui cái

11. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Dạ, bác Phong vừa nói xong thì em cũng bị tắc luôn. Sao bác ko nói sớm là trả lời sai thì ko đi được nữa. Tui có mỗi cái file save thôi. Dạo này số xui tận mạng, chắc do xơi cầy đầu tháng.

Mà mới học lớp tiếng Hoa rùi, chắc khoảng 1 năm nữa may ra thì hiểu được. He he he

12. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

hơ, đúng là chơi TLBB mà điều khiển nhân vật chả hiểu là ai, làm tưởng đang chơi game gì ý, hehe, cái chính là nhân vật này lại đặt được tên, thôi cũng tạm vạy, coi là mình nhập vai, hehe, cái khác biệt so với các game khác, nhỉ?
    nhưng mà cái menu nhiều quá, dò dấn thì cũng có thể ra, nhưng bác nào biết chính xác poste lên để anh em mới chơi đỡ mệt nhỉ? thx thx

13. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Cốt truyện thì giống đó chứ.Tại mình chưa đi đúng đường thôi.Còn bác SM tui khuyên bác nên đi cái save của bác HSV mà có con nhỏ con gái ấy.Lúc đó là theo cốt truyện rồi.Đi như vậy cho dễ đi.Còn mấy cái menu thì dễ mà.Cái đầu tiên là cho nhân vật.Cái hình bàn tay thì là dùng để chỉnh các chiêu thức đó mà.Còn cuốn sách thì dùng để xem nhiệm vụ í mà.Còn mấy cái menu khác cũng đơn giản mà.

14. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ nè sao ko ai chĩ tui đoạn đầu tiên phải đi làm sao vậy ? ké trời đuờng thì biết đâu mà đi ? chẳng biết nhận biết làm sao khi mình đi đung hay đi sai nữa chán wé.
    __ có chỉ tui ko ? tui bắt đầu nẻn roài đó .

15. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

ừa thì biết thế, nhưng khổ nỗi cái này đánh chưởng vẫn ko đẹp lắm. hồi truớc xem thấy cái quảng cáo của chú bé rồng, thấy đánh battle siêu đẹp mà chưa thấy game nào có.
    ah, thế còn sử dụng mấy cái item trong battle thế nào? trong battle có cái biểu tượng item, click vào đó nhưng ko biết làm thế nào để use cả.
    cái file save của bác HSV mà đoạn đánh chúa Liêu, khó vãi ... lev 99 mà bị nó đập cho tơi tả, hic, chắc tại ko biết hoá máu. chỉ cái :)

16. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Các món item thì có 2 loại.1 là item để mà bơm máu,chưởng lực v.v.v.Còn 1 cái nữa là vũ khí để mình sử dụng cho nhân vật.Bên item còn có 1 cái mà có mấy cuốn sách đó nó dùng để học võ công ấy mà.Bạn cứ click vào cuốn sách và rê mouse đến hình nhân vật là ok.Tui chưa chơi lại nữa.các bác cứ mò đường từ từ đi.

17. QuanRach

QuanRach Mr & Ms Pac-Man

tui cũng vưa lấy trò này vìa chơi..sau khi ra khỏi nhà ..ra worldmap..chả bít duong nào với duogn nào..chạy loạn cả lên..gặp chỗ nào vào dược là vào tuốt..chết cả chục lần híc...ma học võ công chiêu thức mới thế nào vậy..tùi thì co them 1 vài chiêu do nói chuyện với mấy lão hoà thuọng...còn quyển sách thì vứt vào nhân vật but chả thấy rì...hic..bác nào di doạn dầu ngon lành thì chỉ dẫn hộ để anh em còn di dúng dươngvới
    Thx!

18. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

hic, ý tôi muốn hỏi là hoá máu thế nào trong battle, vì vào item thấy đồ hoá HP với MP nhưng ko thể nào biết cách sử dụng. vũ khí thì ok, chỉ việc equip, nhưng chưa biết use item. chỉ với :)
    nhưng sao cái game này nó sao vậy, chạy ra worldmap , gặp mấy con monster thôi mà cũng ko đánh được, hic, chả hiểu, hay là nó chưa cho chạy ra ngoài ( đang chơi từ đầu tiên)

19. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Tui nói từ đầu rồi muốn đánh lại tụi nó thì bạn phải luyện level cho thật cao ấy.Còn muốn dùng item bơm HP và MP thì có 2 cách:1 là khi vào trận đánh bạn click mouse phải sẽ hiện ra các món item.Còn trong khi bình thường thì bạn cứ click mouse vào item và rê đến hình nhân vật là sử dụng được liền.Còn mấy quyển sách thì tùy cuốn nữa.Có khi là cuốn sách mình phải gửi cho ai đó thì sao mà đọc được.Tui đang cài lại chơi đây.Đợi vài hôm nữa tui tìm ra đường thì sẽ post cho các bạn.

20. maldini84

maldini84 T.E.T.Я.I.S

khè khè về bí kíp võ công thì mí u phải luyện level lên cao sẽ có thêm nhiều tuyệt chiêu thui, tuy nhien lúc mới vô chạy trong quán sẽ có 2 quyển bí kíp í, lấy xong thì vào mục save gì gì í để chọn hình cái bàn tay chưởng rùi nhấp kéo mí cái tuyệt chiêu ở bên trái vào ô ở giữa, còn bên phải thì :twisted: tui bí , ko hiểu gì hết á. Mong có ai hướng dẫn giùm tui để còn mà giải trí với hè í chứ.