Think you're skilful enough at FFVIII? Try this!!!

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Umi, 19/12/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Boko85

Boko85 Mega Man

Thỉnh thoảng cũng gặp những ông bốc, thử nói trận đánh chú oánh con Omega xem nào, nói thử là biết nhau rồi, kể ra ko phải ko thể oánh hạ nó nhưng luck của mình siêu cao, tức là reset nhiều nhiều vào, chờ đến khi nào ăn rùa thì tốt.

Đang no junction nói chuyện trainer, cheat, cùng chocobo khác qué gì dùng cheat, kể cả thằng cao thủ lắm cũng khó mà hạ Omega theo cách này, chỉ cần oánh ultimecia là giỏi lắm rồi, cố sống mà lết tời disc 4 nhá

2. Duca

Duca Donkey Kong

To Sunday Punchhì hì, bẻ kiếm là cái hình gameover í. Bác cứ cố chơi đi rùi được hà, nghĩ thì khó nhưng quen rùi cũng không khó lém đâu, "No risk no gain" mà. Chúc dzui
    To Boko85
    :
    Ay dà. Tớ đã tốn thời gian không ít để chơi phá đảo nojunction, mà lần đầu tiên phá đảo NJ cũng chưa dám bợp chú OW. Bị nó giết mãi, lên tham khảo cách đánh mà các cao thủ đã post ở mấy trang trước (không dám post lại - ăn cắp bản quyền). Đại khái là hạ máu xuống thấp nhất ,dùng Invicible (chắc bác hiểu nghĩa của từ này chớ)-(litmit break của Selphie + Rinoa), rùi dùng Duel của Zell (Zell phải luyện mạnh). Nếu mà hên thì cứ thế dập nó như cái mền, còn xui thì nó ra đòn trước khi có invicible, thế là bị bẻ kiếm (cái hình lúc Game over í mà).

Tớ chỉ là dân mê game, chưa dám xếp mình vào hàng cao thủ, chơi được NJ rất là vui nên post lên cho các fan cùng chia xẻ, chẳng dám bốc hay khoe khoang gì.
    Nếu mà bác vẫn không tin thì tớ không dám cãi, mệt. Nhưng nếu mình chơi không được thì khoan hãy vội cho là mọi người cũng chơi không được.(mà số người chơ không được cũng hơi bị nhìu á).
    À quên muốn nói cho bác nghe cái idiom nì "No risk, no gain", chúc vui nhé SUCKER

3. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Phù,vậy là các bác đã tin chơi no junction được roài,tui xin đề xuất một cách chơi mới,mong các bác thử xem sao
    Các bác thử ém lv nhân vật tối đa xem được bao nhiêu nào,đến tận đĩa 4 ấy.Xin thưa lun thành tích của tui là đánh Omega khi lv của nó là 15 đấy ạ,cực kỳ yếu luôn,mà trong khi đó 13 con gf của tui đã ở lv 100 rồi.các bác thử xem nào

4. Boko85

Boko85 Mega Man

Ak, bốc phét vật ạh, nếu có phét cũng đừng như vậy. Ém Lv trong khi tất cả GF lên Lv 100. Bốc phét quá :)) Này nhé, thứ nhất quân ta và Gf lên Lv cùng nhau. Có lên thì lên tuốt làm gì có chuyện ko có Exp, GF cũng có Lv cao. Thứ hai, đến đĩa 4 mà Lv15, với đk No Junction thì bái phục làm cụ kị luôn. Đừng nói đĩa 4, nói riêng đĩa 2,3 đã cực vất vả, nếu ko muốn nói vô vọng. No Junction là Ko có trang bị GF gì hết, ko có magic, Item nghe chưa. Phá đảo bằng No Junction hoàn toàn có thể nhưng ở Lv 15 thì :))
    Mà này Bạn Duca ơi, tôi ko nghi ngờ ý bạn, tất nhiên là đánh nó phải dùng Invincible rồi, ko tàng hình nó oánh cho chết à. Ý của tôi sao trên đời có 1 người quá may mắn. Người duy nhất có thể ra Invincible là Rinoa, ko có Selphie đâu. Limit của Rinoa phải ít nhất 3 chiêu: Angelo Strike, Angelo Rush, và Invincble Moon. Xác suất ra Invincble Moon cực ít so với Strike. Nếu tính 3,4 lượt mới có. Nếu ngay đợt đầu Omega ra đòn thì toi. Nếu bạn có Invi thì qua cửa đầu tiên. Nhưng bạn thử so sánh lực lượng xem. Zell cao lắm Str 72. Oánh Limit có 80 (max đấy) quả mỗi quả 1500. Cao lắm là 120.000. Cho cả Squall cao lên 150.000. 2,3 lượt là hết Invi. Lúc này Omega coi như ko ra đòn bạn mà bạn may mắn được thêm Invi (bố may mắn nhé, 2 lần ra Invic như ý). Được 300.000 1 lượt Invic. Cả 3 lượt nữa mới hạ được Omega. Trải qua bao khó khăn như vậy, có thể nói là người may mắn nhất quả đất. Nói chung tôi có lý hẳn hoi, việc hạ nó ko phải là giỏi hay ko, cao thủ còn đòi hỏi lucky nữa, bạn hiểu chứ

5. Duca

Duca Donkey Kong

Các bác ở trên đã nói, khi hạ máu xuống cực tiểu, cơ hội của Invicible là rất lớn, khoảng 60%, chỉ cần có Invicible là xong, The end của selphie đâu hỉ. Còn nữa, bác nên nhớ strenght có thể lên tới 225, bác không biết xài Strength up sao, hay là không đủ kiên nhẫn đi kiếm (phần lớn là nhờ chocobo í, tôi kiếm chừng hơn 1 tháng), mà không cần đến 255 đâu gần 200 là ok. Máu của Omega weapon khoảng 111105-1161000 tùy vào level, chuyện ém level cũng là cần thiết, nhưng tui thì chưa dám ém quá thấp, tui ém khoảng 80 mấy, còn kém quá, nhưng đó là để gặp con Rubydragon để kiếm cây lionhart. Còn nữa, nojunction không có nghĩa là không xài item, không xài trong battle system nhưng cũng có thể xài ở ngoài.
    Còn chuyện Level 15 thì chắc chỉ dành cho cao thủ, tớ chơi giết hết trùm cũng phê lắm rồi. May mắn là có nhưng không phải là chính khi đả quyết tâm khám phá FF8 theo nhiều cách. Tớ đang chơi thử cái kiểu không attack mà chỉ có magic, (nhưng được quyền dùng Limitbreak chớ).
    The great man can risk everything he have to get everything he'll can, The little man can't risk everything can to get everything he'll have. - Mohamed Ali

6. Boko85

Boko85 Mega Man

Biết ngay mà, đã chơi No Junction mà chơi Chocobo thì nói làm gề, có biết là Chocobo ko hề đóng vai trò gì ko, thực tế có thể coi nó là cách cheat hoàn hảo mà SS làm ra, cho những kẻ ko biết kiếm Item ở đâu, vì FF8 có nhiều món cực kỳ quý hiếm. Nếu chơi Chocobo thì tôi thắng Omega như bỡn nới làm qué gì. Lv 100, Zell chỉ đạt Str Max là 70 thôi, đến 200 bái làm sư phụ. Oánh nhau với Str 200, hoàn toàn được gần 8000. Đánh 80 phát lên 640.000 Đánh 2,3 phát Limit, chưa kịp hết Invincible đã chết con Omega là tất nhiên, ai mà chả tin điều đó (mà này, chú đánh sai chữ Invincible đấy)
    Chơi kiểu này, tôi Lv thấp vẫn có chỉ số Maximum, vẫn hạ Omega như thường. Chứ cao thủ mà oánh No Junction đích thực Lv 99 còn bó tay cơ.
    Mà này cái kiểu chơi chỉ có Magic thì quá dễ, bàn ở đây làm gì.
    Cuối cùng, tôi ko hiểu chữ SUCKER là gì, người có hiểu biết như tôi tra mãi ko ra cái từ này, làm ơn dịch hộ nhé :)) :)) :)). Mà cái câu đánh dâu đỏ như cái tít to ý: phải thêm vào dòng cuối chữ: Because, the great man plays CHOCOBO WORLD but the little man isn't. Nhắc lại cho tôi rất lịch sự nhé, và nếu ko hiểu no junction là cái gì thì đừng có nói

7. Justwonder

Justwonder Legend of Zelda Lão Làng GVN

SUCKER có nghĩa là đồ vô dụng, đồ rác rưởi, đồ vứt đi, cái thứ chẳng ai thèm ngó tới mà lại nghĩ là center of universe. Người có hiểu biết mà tra mãi cũng không ra từ này thì đúng là S****R rồi!

8. Boko85

Boko85 Mega Man

Một kẻ chẳng biết cái gì cũng chõ mồm vô, có biết lý luận là cái gì ko! Thử đọc đi rồi phán xét nhá, tôi ghét nhất những kẻ đó, nếu nói ăn gian bằng Chocobo thì tôi tự hỏi các người chơi No Junction được cái ích gì trong khi các chỉ số vẫn Max.
    Nếu cho rằng đổi Item vân có được Str Up thì tự hỏi các người có biết TA ko mà đỏi chửi người khác bằng nó. Ability của GF học quái nào được khi ko Junction. Toàn kẻ đuối lý quay ra chửi người khác. Như kẻ bại trận.

9. Duca

Duca Donkey Kong

To: Boko - Sucker
    If u considered Playing Chocobo a cheating way, Why did Square create ds ex-game. It's not cheat unless u use Tab when playing outside FF8 enviroment 2 stand by and keep da result of the chocobo world. I didnt mean 2 use Item exchange for Str-up cuz NoJunction z no GF ability ( and the cost for it z considerable :10 Hyper Wrists= 1 str-up,1 Monk's Code=1 str-up). Can u find enuf str-up after more dn a month ? sure, u can If u try and workhard?
    I gave enough proof and informazn 4 u, didnt I ? U dun know wat Sucker z, how can U know I insult u, bcuz o' ur "logic and polite comprehesion" ? lol, I didn wanna 2 teach u , just use some good stuff of d other to let u know that I should try to find how wonder of the game. But for a few lines, I know that u really sucker and I can stand and dun understand how a snobish one can b born n exist in ds btful fife. U dun dare 2 try dat, dun regard ev1 cant do dat. Mayb u should change ur name to MOFO, not BOKO (how poor a kool creature cuz u use its name)

To: Just wonder
    Hey mn, u really good at Ebglish, where are u from? the State ?sucker z a quite common slang (not 4 a stupid 1). I dun wanna show my fuckoff language but gotcha did dat cuz he seemed himslf really good at it, lol, mayb guys know nothing in English like u n me shouldnt talk with him in English, lol.
    Mayb u gonna explain for the NOBLE my shortcuts and slangs again. An easy-going like me cant stand when he fucked around n bark into our discusion.
    I 2 bz 2 waste my time 2 with him, I gotcha finish some games cuz I get a test after Spingbreak .

To Mod : Plz tolerate me 4 me bad languages

PS mr MOFO plz correct if I had any misspell. I case u dun understn, ask Justwonder. lol

SUCKER, SUCKER, wat u gotcha do when we come 4 u ?t

10. Umi

Umi Donkey Kong

oi oi, sai chủ đề gòi. sao tự dưng đang no junction bác lại chuyển sang ém level thế? (mà bốc fét vừa thôi chứ cha level 15 muh GF level 100 thi.... :-& bộ bác dùng cheat sao?)
    Hey, mà thôi ko lạc chủ đề nữa. Rất vui khi thấy nhìu người thử chơi NJ Game
    H Umi đang thử chơi lại NJ mà ko để lên level wá cao, hy vọng lên tới disc 4 mà chỉ tầm level 40 thôi (còn nếu thấp hơn nữa thì càng tốt :x ). mọi người thử xem sao nhá.

To Boko + Duca:
    Thật ra chơi chocobo đâu fải là cheat, nhưng dùng CW thì game sẽ dễ dàng hơn thui. Duca thử chơi mà ko cần CW xem, vẫn defeat Ome + Ulti muh (Umi đã thử rùi, mặc dù hơi vất vả 1 chút và thấy 2 fần kiếm hơi nhìu khi chơi Ultimecia)
    Mà bạn Duca đừng dùng cả bài là Eng nhé (ko thì Mod lại -exp nữa đoá, trong gvn hình như có mỗi box Eng là fải dùng toàn Eng thui chứ các box khác thì sẽ bị cảnh cáo + trừ điểm)

11. Boko85

Boko85 Mega Man

To mod: Cũng ko có gì đâu, viết ra chỉ để làm rõ mấy cái thôi, nếu có gì bỏ qua nhá

Thôi vậy nếu cho rằng chơi Chocobo là do các nhà sản xuất làm ra tức ko phải cheat, hỏi chú 3 vấn đề:
    + Chocobo ngoài tác dụng tìm Ragnarok ở CD 4 còn để làm gì!
    + Chocobo có phải là một thứ giúp ích rất nhiều cho việc kiếm đồ ko.
    + Cheat có làm tương tự thế ko, thực tế cheat gồm nhiều vấn đề rộng.
    Tự hỏi nhé, nếu copy 1 file Chocobo có đủ 99 Item A,B,C,D rồi làm tương tự để kiếm đồ, có bao giờ tự hỏi Item đó ở đâu ra ko? Đây là 1 điểm hết sức phi lý của FF8, việc kiếm Item ko liên quan tới hành trình của nhân vật, có lẽ tôi ko thích nó thật.

Vâng rất biết cái giá để trả cho 1 Str-Up là rất cao, cái này tôi ko nhớ rõ đại khái là Hyper Wrists hay Monk's Code như chú nói. Vẫn biết chú bỏ cả 1 tháng ra để làm việc cật lực để có Str lên 200. Vẫn biết chú cố sống cố chết oánh con Ruby Dragon để có thanh Lionheart. Nhưng tự hỏi sao có người thế nhỉ? Chú thử nêu cái cách mà chú kiếm tất cả món đồ, ko thiếu 1 bước nhé. Ôi một phần tử tập X muốn chiếu sang một phần tử tập Y phải thông qua ánh xạ f chứ nhỉ, tự dưng trên trời cho Item Str Up ah, việc có được Lionheart đã là ko thể rồi

Này cha, cho nói lại những câu đó đây, đọc lại những bài trước đi. Bài đấu tiên vào nói cách chơi này lý thú. Ko nói làm gì. Cái thứ hai, cố giải thích người khác bằng cách dùng Invincible, cái này tôi biết trước kia cơ, nhưng cái tôi cần hỏi là bao lâu Invi mới hạ Omega. Cái bài thứ ba là cái chú vừa Sh.t trên kia. Chấm hết. Còn nữa, ai bảo tôi chưa thử, cho nói lại đấy, tôi đã thử rồi, và đạt tầm cao là Str 200 thì bái phục. Và đọc lại bài tôi xem, ít ra cái tôi mong chờ ko là những bài rác rưởi như thế, ít ra cần 1 chút lý lẽ là hạ con Omega như thế nào chỉ vơi Str 70. Tự hỏi thằng cu nào suck hơn nhỉ (sorry nếu mấy mod chướng mắt, del dòng này đi cũng được). Có lẽ mọi người trên GVN nói đúng, FFF toàn những kẻ lấy thịt đè người chứ chả có lý lẽ gì. Tôi cũng hiểu tại sao một kẻ luôn lấy TA chửi người khác mới ko thể sống hợp với thuần phong mỹ tục của VN nên mới bay sang US. (cái này chỉ là bắt chước giọng chú thôi - và tôi rất ghét sử dụng điều này, thông cảm, ko có lối văn hoá mở như bên Mỹ)

Đoạn sau ko cho tôi, ko cần thiết. Nhưng kiểu nào thì ngài Noble bên ấy cũng được người ta dạy cho cách Sh.t có tử tế trên mạng gớm. và tôi cũng ko muốn mình phí thời giờ vào đây. Bởi sao, tôi chỉ thấy mình cãi nhau vô ích với kẻ toàn đi chửi nguời khác suck, trong khi chính mình cũng thế và ko biét nhìn vào những gì mình đã viết, đã đọc, những gì mình đã chơi mà ra so sánh

PS mà chú em đi du học hay sống bên đấy từ nhỏ thế. Nếu du học thì cố mà ko để bọn nó xách cổ về nước cho hợp phong tục văn hoá VN

To Mod: Lần nữa, tôi cũng rất xin lỗi xấu hổ cho những gì viết trên. Có gì xoá cũng được

12. kaito_1412

kaito_1412 Youtube Master Race

Hì, đang hào hứng nói về NJ sao lại quay ra cãi nhau thế nhỉ? Mỗi bên nhịn 1 câu là được rồi :).
    Về chuyện chơi NJ, tôi thấy các bác cãi nhau về vấn đề Str thì lấy làm lạ lắm. Vì tôi chơi, cái tôi quan tâm nhất là Luck và Eva (Evasion) và Spd. Cái Str up thì chả cần quan tâm đến làm gì. Nếu luyện Lv100 thì cứ để Str up. Nếu muốn ép Lv thì Str vẫn 255 được. Tôi nói trước, tôi có thể và có cách làm cho tất cả các chỉ số lên 255 được ( tôi nói trước là chơi PS1 - ko có Chocobo trong này . Vì theo bản thân tôi nghĩ, Chocobo World mặc dù ko phải là Cheat or trainer thật nhưng nếu chơi trên PC rồi qua PS1 thì có sự ko công bằng. Dùng hay ko là tuỳ ở mỗi người. Nhưng cái cách tôi chơi là chưa hề đụng đến Chocobo world hay Game Shark). Các chỉ số 255 chỉ cần kiên nhẫn là được. Str-Vit-Mag-Agi-HP hoàn toàn có thể dùng tiền mua được. Nếu đem so sánh với cách vào Chocobo Worl thì còn đỡ tốn công hơn. Để Str-Vit-Mag-Agi-HP đạt 255 cho tất cả character, tôi nghĩ ko cần đến 1 tháng. Chuyện nâng Str hay các chỉ số khác có thể dùng tiền để mua được thì chúng ta ko nên cãi nhau ở đây làm gì cho phức tạp. Tôi chắc rằng các bác ở đây đều biết cách mua và nâng Str-Vit-Mag-Agi-HP bằng tiền nên ko cần thiết phải nói ra. Rồi cả vấn đề ép LV mà qua disc 2-3 chơi khó thì tôi ko nghĩ thế. Cũng bình thường thôi. Tôi nhớ 1 lần tôi giết Seifer ở Disc 1 bằng Lion Heart. Ngay từ disc 1 ta có thể sử dụng 3 vũ khí mạnh nhất của Selphie, Zell và Squall thì tôi chỉ cần đợi đến có Toberry và Bahamut. Bọn trùm disc 1-2 và lấy GF ở disc 3 xài NJ ko phải là vấn đề quá lớn.
    Về chuyện đánh con Omega thì tôi cảm thấy nếu ép LV để đánh nó thì chẳng còn gì thử thách cả. Phải LV 100 cơ. Cái Luck của tôi khi gặp nó tôi phải luyện từ 125 trở lên (đương nhiên có xài Ability luck + 50% chứ ^_^) - nếu chỉ dồn luck cho Rinoa thì có thể là 175-180 gì đó ( đương nhiên cách này là tôi hoàn toàn nghĩ ra và mất thời gian mới có được). Vì thế, đánh NJ với Omega LV100 thật sự nan giải. Dễ "kiếm gãy " :P. Tôi chơi bình thường đánh Omega LV 100 thì tôi thường mang Item ( đương nhiên ko xài Hero (cái này kiếm cỡ được 200 cái :D) or Hero war (cỡ 20 cái :D ) và giết nó dễ dàng nhưng NJ LV 100 thì tôi chưa dám to tiếng :D

13. Gervie

Gervie Red, Pokémon champion

to Duca: không sử dụng 100 % eng trong bài viết, chỉ được phép 99,99% thôi, okay? :))

để level thấp thì monster cũng phụ thuộc vào level của mình ---> yếu đi, đánh chắc nhanh hơn khi level cao ^^
    còn chơi chocobo world thì cũng khó có thể nói nó là cheat, đây là cái mini game trong ff8 mà. nhưng kể ra nếu chơi chocobo world thì nó sẽ mất đi cái thử thách đối với trò nj này. chẹp, các chỉ số 255 hết rồi thì cần gì phải sợ đứa nào >.<

to Duca + boko85: stop, không cãi nhau nữa,

baka... đúng là có một con gà từ đâu nó nhảy vào nói lung tung, sai chủ để. đúng là không có skill mà vẫn cứ thích gáy cho người khác thấy cái ngu của chính bản thân :)) oh, brat... dun make me laught... :))

14. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Dạ,ý em không phải là vừa ém lv vừa chơi no junction đâu ạ,ý em là vẫn dùng GF mà GF ở lv 100(chỉ có 13 con thui,trừ eden,bahamut và cactuar),còn nhân vật chính đến đĩa 4 vẫn ở lv độ 14-15 cơ
    Bác nào hổng làm nổi thì đừng nói người khác là phét ạ,vì em lần nào chơi cũng chơi kiểu này đấy ạ,làm cho GF lên lv mà nhân vật không lên lv mới là "có tí sáng tạo " chứ :-& .Có bác nào đủ trình độ để giải thích hộ em cái vấn đề này cái :-?

15. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Chơi No - Judion thể hiện đẳng cấp của Gamer FF nhưng mà nó làm cho ta chơi cảm thấy quá đơn điệu . Tôi đã thử chơi và sau khi đi một thời gian thì quá chán nên phải chơi Judion . Nhưng có bác nào bảo No-J thì không thể User Magic cũng như Intem là " kẻ cực kì thiếu hiểu biết " .Lúc Battle thì rõ như ban ngày là không User được rùi nhưng ra ngoài ta cứ vô tư mà User thui !!!
    MÀ đi No-J thì cho Zell vô nhóm , hắn ta là một Chacter No-J cực kì đỉnh
    Nếu đánh No-j thì có lẽ Squall còn phải nhường hắn vài phần đó .
    Hay chiêu Angel.. của Rinoa thì chẳng lẽ để làm cảnh à !
    Nói chung thì No=j hay J thì cũng có cái hay cả ,tuỳ thuộc vào người
    chơi nó mà thôi !!!
    Các bác thấy thế nào !! Ai hợp N0-J thì No-J
    Ai hợp J thì J thật lực . MÀ nói thật chơi FF mà không triệu tập thì đúng là phí của .Uổng công chơi !

16. Boko85

Boko85 Mega Man

Trước hết, cũng thấy mình hơi quá đà, xin lỗi.
    To Sabrina: Theo em biết, ông anh trên tuổi, có gì bỏ qua cho, chẳng là đang bực mình, chưa nghĩ kỹ đã post quick. Về sau nghĩ kỹ lại thấy mình sai nhưng ko sửa được. Ư, thực ra câu hỏi của anh nên cho vào phần hỏi đáp thì hơn. Việc để LV thấp mà GF Lv 100, ko khó. Cái chính là để lộ thông tin về 3 con GF ko lên Lv 100 là 3 con chỉ thu phục khi có Ragnarok. Ta chỉ có thể cho GF lv 100 khi có Edea. Đúng chứ. Cho 2 nhân chết, 1 mình Edea oánh nhau. GF đương nhiên lên LV. Chỉ tội hơi lâu. Luyện cho 14 con GF, cứ coi như 3 con GF đầu được luyện khi có Seifer. Nói chung cách này cũng ko phải là cần trình độ, nhưng có vẻ ko hợp chủ đề.
    To Kaito-1412: Bạn lấy mấy cái Up và Lionheart ntn? Tôi hỏi thực đó.
    To Basaf: Tất nhiên ai chả biết Squall yếu hơn Zell, có Junction thì Squall vẫn thấp cơ hơn muh. Còn việc NJ có khi còn làm game thú vị hơn nhiều. Chả lẽ việc đánh 1 con quái vật chỉ 1 nhát chém lại cho là thú vị sao. Việc NJ là kết quả của việc chán chơi kiểu bình thường thôi, chơi hoài 1 kiểu thế nào chả chán. Cũng ko ai nói là ko thể sử dụng Item cả (mà cho hỏi kiếm Magic như thế nào vậy, có phải Draw hay đổi Item ko)

17. kaito_1412

Thôi, vãn hồi hoà bình cũng tốt rồi ^_^
    Đầu tiên, tôi sẽ nói về cách lấy Lion Heart ở Disc 1 cũng như Final Weapon của Zell và Selphie
    Để có được Lion Heart ở Disc 1 , mọi thứ bạn có thể lấy được nhưng Dragon Fang thì nan giải đúng ko?
    Pulse Ammo bạn có thể đánh bài lấy 10 card Eynole để đổi được 1 Energy crystal . Sử dụng Ability của GF Ifrit đổi ra 10 Pulse Ammo.
    Adamatine : Car Mod Card của GF Brother ra 10 cái. Adamatine được dùng làm weapon cho Squall và Selphie.
    Nói chung, 2 thứ đó là khó kiếm nhất. Đã giải quyết xong, ta tìm Dragon Fang
    Bạn có nhớ khu rừng bạn trải qua giấc mơ gặp Laguna, đi xuyên qua khu rừng đó là Galbadia Garden, nhớ ko? sau khi gặp Irvine, bạn vào lại khu rừng đó, đi về phía bên trái của khu rừng, chạy sát mép núi. Có 2 con quái vật ra đánh bạn ( tên nó là gì tôi cũng quên rồi T_T ). Kill nó bạn sẽ có Dragon Fang. Vậy là xong.
    Về phần cái bao tay của Zell, cái cần là Dragon Skin. Cứ 10-20 trận đánh với con quái vật kia, nó sẽ cho bạn 1 cái Dragon Skin
    Selphie's Weapon thì ngoài Adamatine ko đáng kể. Các thứ còn lại Card Mod ra hết.
    Tiếp theo là các cái up. Bạn phải có GF Tomberry để có chức năng mua rẻ bán mắc. Mua Cottage, bạn đổi sang Hi-potion, dùng Ability nào thì tôi sẽ search lại và nói rõ hơn ( hay gì đó nhưng là Potion). Cứ 50 cottage bạn được 100 cái kia. Bán ra lời to. Làm thật nhiều lần. Ở cái shop ở disc 3 ( trong thành phố Ethar) có bán các món đồ như Str+60%, Vit+60%..... Cứ 10 cái đó là được 1 cái up. Tôi chỉ nhớ là dùng Ability của GF Alexander làm ra thôi.
    Kiếm magic phần lớn là đổi từ Item ra.
    Còn cái Luck + Eva + Spd up thì công sức quá nhiều. Tôi chỉ làm cái Luck up lên khoang 175 mà ngán FF đến tận cổ T_T

18. Duca

Duca Donkey Kong

To Kaito :
    DAt sounds good man, sao u biết hay zậy, nhưng để mình thử cái đã. À quên, đâu có chơi NJ mà sao U có được các Abilities hay dzậy, bể mánh nhá. Nhưng cũng đáng học hửi đấy
    To BOKO85
    1 lần nữa nhá, attetion plz, Chocobo không phải là cheat đâu, trừ cái trò bay ra bay dzô để giữ kết quả tìm kím là cheat thôi, mà chơi cheat thì nói làm gì. Các ex-game (chicobo + card +....) cũng là một nhân tố quan trọng để tạo nên thành công của FF. Mà hình như cái chocobo world cũng có trên ps nữa mà, tui chơi trên PS nè, nhưng phải mua thêm 1 cái tạm gọi là adapter hay player tool gì đó của square để gắn dzô chơi (mấy chục bạc). Vô trường thấy thằng nào cầm cái máy nhỏ nhỏ, bấm tít tít là biết ngay đang chơi chocobo. Trong cuốn manual book của FF8 có nói về chiện nì mà. Cái chocobo không có tội mà cái thằng chơi cheat mới có tội, chứ chơi chocobo cũng vui lắm, kiếm đồ, nâng cấp, y chang như ff.
    Chơi chocobo để kiếm str trên 200, không khó lắm, cần kiên nhẫn. Ngồi từ sáng đến tối (khoảng 6 tiếng), 1 ngày tui lượm được 3 cái strup, hơn 1 tháng (trừ nhưng ngày weekends đi làm), thì dĩ nhiên là kiếm được zăm cái.
    Còn về việc đánh OW, vẫn có thể như Umi nói, nhưng với đk là phải chơi trên pc. Vì sao ? Vì level của OW phụ thuộc vào level của player , vậy thì có thể hạ được nó bằng Limit break của Rinoa, Zell và Squall hay là dùng Pulsal Shockwave của Quistis + Wall của Selphie + Pulse amor của Irvine , khi level của u thấp (chơi ém level hơi bị khó). Nếu ém level thành công thì OW chỉ là chiện nhỏ. Còn trên hệ PS, Level của OW luôn max, đánh được nó hay không thì tui chưa dám nói, nhưng chắc là được, có người làm được rùi đấy , tui chưa thử, nhưng chắc là khó à.
    Tui chơi trên cả hai hệ , có lẽ là PC thì dễ hơn tí xíu (đừng giận nhá PC gamers), nếu lặp lại kỉu chơi trên PS qua PC thì cũng được thui, nhưng bây giờ ngồi luyện gà lại, bả quá, với lại đâu có phải lúc nào cũng chơi được như ps, vác nguyên cái pc đi học chắc.
    Tại gì bác kiu tui không biết TA, nên tui phải xổ thui, mắc công người ta kiu mình dốt chớ không muốn khoe khoang gì. Còn cái từ MOFO kia, nếu không hỉu thì đừng có hỉu, tui rút lại (nếu muốn hỉu thì post lên, tui chỉ cho). Làm gì nóng thế, TA thì làm gì liên quan tới tự hào dân tộc hah văn hoá Vn. Tui vẫn là một thằng VN chính gốc, trừ khí đi học hay ra đường thì phải xài tiếng Mỹ, về nhà và chơi với bạn Việt vẫn xài TV (TV nghe mùi hơn nhìu). Còn chiện tui qua đây là vô tình lượm được cái schorlaship chứ hổng phải trốn tránh đồng bào đâu.
    Cũng chỉ là con mọt game, chẳng mún bon chen chi, nhưng tại bác bốc và phang ẩu qué, chưa gì đã phán người ta nên tui mới phải làm vậy. Set aside và huề cả nhà nhá.

To Gervie:Í nè, khoan hãy nói vậy nhá, nếu bác chơi CW mà không có cheat, bác kiếm được 255 all skill thì em bái bác, chắc cũng khoảng 3-4 tháng, em hông đủ siêng, 1 hơn tháng, lúc nào cũng tít tít cái chocobo, mệt bỏ xừ. CW cũng khá giống FF, đánh nhau, gặp bạn,vvv cũng vui lém đấy
    Hà hà, tại gì bốc quá, bỏ qua nhá, lần sau không thế nữa. Mày này, em hông có care cái vụ level hay xp đâu, nghiền game thì đâu có cần ba cái hư danh đó, Mod muốn del nick cũng được, làm lại cái nick mới (chỉ cần có cái membership để post bài thui)
    Bác nó ai là gà, nói rõ mắc công hỉu lầm

To Every1
    1 Cái game mới của Square, Drakengard, đừng có mua nhá. Mang màu sắc của FF nhưng mà lại chơi kiểi destiny warior + có thêm con rồng bay vòng vòng thui, chán bỏ xừ. Báo cho các bác biết để khỏi mà phí tiền + thời gian. Đó là í kiến của tớ thui, bác nào thích chơi thì chơi, tớ hoan nghênh, hổng dám nói game đó dở
    2 Có ai chơi cái the last mision của ffv-2 chưa dzậy ?

19. Gervie

Gervie Red, Pokémon champion

ối giời ơi... chơi nj thì đào đâu ra card mod mà đòi lấy lion heart ??? mà có lion heart thì giải quyết được cái gì? :))

cần mấy ngày thôi, cần gì phải tính đến tháng cơ chứ :D chơi chocobo world thì nếu chỉ quan tâm đến việc lấy items vì trong trò nj này thì cần gì phải quan tâm đến cái có được chiêu mạnh nhất của boko. Để cái chế độ tự cho nó chơi rồi để đó, làm việc khác. Khi có kha khá items rồi thì copy file chocobo đó ra làm 2, sau khi chuyển đồ trong chocobo world vào trong game Final Fantasy VIII rồi thì del file vừa xong đi, copy lại file đã sao chép vào rồi lại chuyển tiếp items vào. Cứ như thế chỉ cần ngồi chục phút là đã có đủ mấy cái up để tăng cho các nhân vật lên hết các chỉ số 255. Nói chung đơn giản ý mà :D

có làm gì đâu mà đến nỗi phải del nick ^^

thì nói cái đứa tự nhiên nhảy vào gáy linh tinh ở mấy bài trước ^^ hình như nick là Fantasy8 thì phải :))

thế hả? :))

20. kaito_1412

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.