Think you're skilful enough at FFVIII? Try this!!!

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Umi, 19/12/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kaito_1412

kaito_1412 Youtube Master Race

Có thể tôi hiểu làm ý bạn nhưng tôi chơi NJ có nghĩa là trang bị bất cứ command nào, magic vào Vit-J , Str-J hay ST, Ele att và Def. Và Hình như tôi thấy bài đầu tiên của topic này nói cách chơi cũng giống như của tôi. Card Mod là 1 ability của GF ko phải là 1 command thì cớ gì ko được xài ? Có thể là cách chơi NJ của tôi khác của các bạn. Tuy nhiên cũng phải tôn trọng cách chơi của nhau :)
    Còn có được Lion Heart thì ko giải quyết được gì thì là vấn đề của bạn. Tôi ko muốn và ko cần quan tâm tới ! Riêng với tôi, Lion giải quyết được nhiều vấn đề vì xác suất đánh ra Lion Heart của tôi là 35-40 %. Nó là trợ thủ đắc lực. Tôi tự hỏi bạn có skill cao đến mức ko thèm lấy Lion Heart mà đánh bằng Revoler hay bạn ko thể đánh ra Lion Heart với xác suất như thế? Thôi, mỗi người có cách chơi riêng, tôi và bạn ko tranh luận về vấn đề này nữa.
    To Duca: Cách chơi NJ của tôi, tôi đã nêu ở trên. Tôi ko xài command, ko junction magic nhưng các Ability của các GF thì tôi vẫn xài. Còn nếu bạn có chuyện gì muốn trao đổi, cứ post lên. Tôi ko dám nhận là biết nhiều nhưng cũng ko phải là kẻ biết ít hay "thùng rỗng kêu to" :).
    To Sabrina:
    Tôi ko biết tôi giải thích chuyện này đúng ko nhưng theo cách tôi chơi thì thế này.
    1. Nếu ko chơi NJ: Cứ đem GF ra đánh monster. Nó gần chết thì Card nó thôi. GF vẫn có exp point.
    2. Nếu chơi NJ: Bạn nói toàn bộ character hay sao? Nếu là toàn bộ thì tôi thực sự ko biết. Nếu chỉ 5 character hay nhân vật chính thì tôi biêt. Tôi đem thí 1 đứa (Quistis chẳng hạn) cho lên LV thoải mái. Ko Attack mà chỉ đánh Monster bằng GF. Những member khác trong team thì tôi để nó chết. Làm như vật thì tất cả GF đều lên LV 100 . Nếu cách của tôi, ko giống của bạn thì bạn hãy post cách của bạn ra đây để học hỏi ^_^.

2. Boko85

Boko85 Mega Man

Bạn đừng viết 2 bài, okay. Đọc bài bạn tôi thấy có khá nhiều nhân hiểu sai về NJ. NJ tức ko có equip GF từ đầu tới lúc kết thúc. Ko đụng tý gì. Tất nhiên bạn có thể cho GF đổi Ability nhưng chỉ là khả năng săn có khi thu phục. CÒn những khả năng cần Ap thì ko được bởi phải Junction thì GF mới học. Đó là lý do tại sao ko thể có Lionheart khi ko có Pulse Ammo. Ko có GF gắn liền với nhiều cái lắm. Bạn chỉ cần ko đụng tới GF là coi như ko Junction rồi
    Với cả cách cho GF lên LV 100 là 1 mẹo nhỏ thôi. Đĩa 3 có Edea, cứ cho con này luyện GF lên. Tôi đã từng nói và giải đáp. Với lại bạn ko biết nhân vật mà chết thì GF nhận quái được Exp. Mà khi Card GF chỉ nhận có Ap thôi.

3. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Hoàn toàn chính xác,xin tặng bạn một tràng pháo tay vì phát hiện ra cái thủ thuật ém lv này,chậc,trò này tui áp dụng khi đã chơi FF tới độ....chán,muốn chơi theo một kiểu mới cho nó vui
    Đầu tiên là ở Dollet,ta giết phéng Sờ qua và Zell đi,cho Seifer luyện lv một mình,vì rằng đòn Limit của cu cậu ra quá dễ dàng và là đòn giết người tập thể nên luyện lv cho 3 con GF đầu là rất dễ,chỉ mất độ....10 tiếng chạy đi chạy lại,tốt nhất là đánh nhau với hai con rắn ở triền núi ,gần tới chỗ gặp Selphie,được nhiều exp hơn
    Sau đó khi ở Esthar,lúc có Edea trong đội hình,giết luôn hai đồng đội đi cùng ,rồi trang bị cho bà ta mọi thứ để chống độc của Malboro,vì luyện GF chỉ có luyện với Mal là nhất thui,con này thường hay gặp ở gần Tiear point.Xin thưa là luyện với Malboro rất nhanh lên lv đấy bà con ạ
    Có ai tin là một lần giết Malboro được hơn 8000 exp không ạ
    8000 exp??????????????
    Vậy mà lại quá là đơn giản,đầu tiên là ta lv up nó lên,nghe như vô lý vì thế thì bất lợi cho ta,không đâu ạ,tương quan lv giữa ta và Malboro càng nhiều thì kinh nghiệm nhận được càng nhiều,ta lv up nó lên đến lv 0(tức là 100),thì bắt đầu dùng Demi giết nó là nhanh nhất đấy,kinh nghiệm thu được sẽ thấp dần đi khi Edea lên lv,nhưng mừ cũng chỉ cần luyện lv cho vài con gf là đủ sống cho sau này thui,ví như con Doomtrain chẳng hạn
    Với việc ém lv này thì các con boss sau sẽ trở nên vô cùng yếu đuối,tui nhớ là con Diablo ở lv 8 bị chết trong thời gian hơn 10 giây với một lần gọi Shiva,còn Ultima Weapon ở lv 14 cũng nhanh gọn không kém,vì tốc độ ra đòn của nó ở lv thấp là rất chậm
    Nhược điểm của cách đánh này là không thưởng thức hết được các tuyệt chiêu của nhân vật và quái vật ở lv 100,nhưng cũng khá là thú vị nếu các bạn chơi thử
    Hic,xin lỗi Umi vì đã làm loạn chủ đề nhé B-)

4. kaito_1412

kaito_1412 Youtube Master Race

Hì, Đúng là cách chơi của tôi có khác, vì thế nói nhiều khi có hiểu lầm ^_^.
    To Bok85: Nhân vật chết thì đúng là GF ko được EXP nhưng ai mà dại đến độ equip GF cho nhân vật đã die :P.

5. Boko85

Boko85 Mega Man

Bạn chả hiểu gì cả. Ý tôi nói là ko đụng đến GF, vì đụng đến nó tức là Junction

6. Duca

Duca Donkey Kong

Tui đồng ý với Boko, cái trò NoJunction là để hạn chế tối đa các trợ giúp từ bên GF, nghĩa là không có summon, không gắn magic và cũng không xài ability tất. No Junction nói đơn giản là không gắn GF vào nhân vật, thế thì làm sao mà luyện và xài được mấy cái ability thui.
    Chắc có lẽ bác Kaito1412 gì ấy không hỉu rõ cái mục đích của người lập ra cái trò NJ này rùi.
    HE HE, Nojunction mà muốn xài GF thì chỉ có chờ thằng cha Odin xuống hí lung tung thui.

to Gervie
    trích:cần mấy ngày thôi, cần gì phải tính đến tháng cơ chứ :D chơi chocobo world thì nếu chỉ quan tâm đến việc lấy items vì trong trò nj này thì cần gì phải quan tâm đến cái có được chiêu mạnh nhất của boko. Để cái chế độ tự cho nó chơi rồi để đó, làm việc khác. Khi có kha khá items rồi thì copy file chocobo đó ra làm 2, sau khi chuyển đồ trong chocobo world vào trong game Final Fantasy VIII rồi thì del file vừa xong đi, copy lại file đã sao chép vào rồi lại chuyển tiếp items vào. Cứ như thế chỉ cần ngồi chục phút là đã có đủ mấy cái up để tăng cho các nhân vật lên hết các chỉ số 255. Nói chung đơn giản ý mà :D

Trùi ui, thế là chơi cheat hẳn hòi rùi. Tui chơi trên PC mà làm sao copy. Níu mà thui chơi cheat thì còn lẹ hơn bác, gì mà tới mấy ngày. Bác cho tôi 3 tiếng, tôi là cho tất cả các chỉ số của các nhân vật lên 255 tất (khỏi phải gắn GF), còn mấy cái hero war, vất cả đống. Bác muốn tham khảo cách cheat trong CW của tui không ?muốn thì nhá tui cái, tui sẽ nói rõ hơn chứ bây giờ nói ở đây thì lạc đề.

Còn thằng cha Fantasy8, chỗ này là chỗ về Nojunction, không phải chỗ để bác nhảy vô bình phẩm và gây sự há. Tụi tui bàn luận níu mà có cãi nhau thì nội bộ giải quyết, cám ơn bác đã quan tâm nhưng xin đừng làm phiền lối xóm

7. Umi

Umi Donkey Kong

To kaito và 1 số người vẫn hỉu nhầm kiểu chơi NO JUNCTION.
    NO JUNCTION có nghĩa là bạn ko hề sử dụng tới lệnh junction trong menu --> GF và các ability của chúng chắc ko dử dụng được, ĐỒng nghĩa với cả việc bạn chỉ có thể dùng 1 lệnh command duy nhất trong các trận đánh là ATTACK mà thôi, (và LIMIT BREAK khi máu xuống thấp)
    --> chơi NO JUNCTION thì tất cả các GF mình có đều ở level ban đầu, GF do DRAW thì ko thể có được --> ko thể có bất kỳ ability nào kiểu như Card, Card Mod, ... --> kiểu ém level nv mà gf vẫn level 100 là no way and no need, lấy lionheart cũng là ko thể (trừ khi chơi chocobo)

To GER:
    chơi chocobo kiếu đó cũng là 1 cách cheat item rồi :D, mà cách đó ko tiện = dùng Alt Tab đâu :D Dù sao thì kh«ng cần choccôbo vẫn chơi được mà

8. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Hic,thì ai chả biết là không làm được giè ngoài lệnh Att,không thể có các con GF nhờ Draw(cách tui nói là ém lv chỉ là một cách chơi mới thui,độc lập hoàn toàn với cách chơi no junction đấy ạ,chỉ vì tui ...lười nên hổng post thành một chủ đề mới mà thui)
    Chơi no junction là hoàn toàn có thể được,nhưng mừ...lâu khủng khiếp,vì phải thực hiện mấy cái quest phụ nữa,vả lại luyện lv cho nhân vật cũng lâu,hic, mà sau khi luyện lv xong thì bọn boss mạnh khủng khiếp,đang định để cho nhân vật lv thấp mà không biết có đủ sức đi típ không đây #-o

9. Umi

Umi Donkey Kong

đâu cần luyện level làm gì cho mệt người, No Junction đâu có nghĩa là fải để level maximun đâu, tốn thời gian + công sức
    còn kiểu ém level thế kia thì có gì đâu, ai chả biết, mà để Seifer với Edea lên level thì xét cho cùng cũng đâu fải là no level up challenge cơ chứ

10. lionheart684

lionheart684 Donkey Kong Lão Làng GVN

hê,hê,tui mới chân ướt chân ráo bước vô đây là đã thấy cãi nhau búa xua rồi,nhưng về sau thì có vẻ nói đúng chủ đề đấy,hai ông bạn duca và boko-hai ông này tui đều quen-huề được thì rất tốt đó.
    -cách đánh NJ này tôi đã từng chơi hai lần rồi và thử thách thực sự-có lẽ ai cũng biết-là omega weapon và ultima weapon,nhưng tôi thực sự ko khoái hai trận đánh này tý nào.nó quá dựa nhiều vào sự may mắn và khả năng ra đòn invincible của rinoa.hãy cứ tưởng tượng tôi đánh con omega đã ba lần liên tiếp được cô nàng "ưu ái" cho invincible(luck của tôi là 56),và mức sát thương do zell và quitis gây ra cũng đã xấp xỉ 1.000.000,tức là chỉ còn một tí thôi thì omega lên chầu trời,thế mà nỡ lòng nào ở phát quyết định cô nàng lại "tặng" cho tôi một chiêu angelo strike,đánh được bốn số chín thì tịt,để nó bùm cho một phát magido--->ba em lên trời luôn!!! X( ,tức ko chịu được.
    -còn cách ém level để giàm mức của boss xuống tôi thấy là ko cần thiết,mà cũng ko thể nếu muốn đánh với omega.đằng nào thì khi vào trận,omega cũng mạnh hơn mình rất nhiều,mà việc ém level cũng đồng nghĩa với việc sát thương Duel do zell gây ra sẽ chỉ khoảng 100k-->150k(cái này ko xài chocobo,tức là ko thể kiếm được mấy cái up để mà lên cấp,cứ như ông bạn luca của tui dã một tháng thà tui đi tự tử còn hơn).nên tôi thấy tốt nhất là luyện cho zell,rinoa,quitis(đặc biệt là rinoa bởi được tăng chỉ số luck trong quá trình lên cấp là cực kì quan trọng) lên level 96,97,KO ĐƯỢC 100,vì omega sẽ dùng lev5 death ngay lúc bắt đầu trận,phần còn lại thì...my lady luck!
    p/s:ở trên là cách chơi NJ của tôi với mục đích cao nhất là kill omega,chứ ko phải chỉ để hoàn thành game,xin hiểu rõ ý tôi giùm,thanks.

11. Umi

Umi Donkey Kong

- hơ ai chơi mà chả là để hoàn thành tất cả sidequest, đâu ai nói ko lên level để chỉ đánh Ulti ko thôi đâu, hơn nữ, thực chất đánh no junction thì Omega dễ hơn Ultimecia
    - ko hỉu bạn làm cách nào mà luck của Rinoa lên cao vậy? tới 56 lận? hơi kỳ àh nha, bt thì ko junction làm sao có luck cao dữ zậy? mà luck cao cũng ko cần thiết đâu, với chỉ số luck trung bình tầm 25 gì đó và HP =1 thì tỉ lệ ra invi moon vẫn là rất cao
    Thêm nữa level nv thấp thì Ome cũng yếu hơn nhiều

12. xoioi

xoioi Donkey Kong

luck có cang nhìu thì odin ra càng nhìu, và có thể các chiu của Rinoa như invisible moon cũng nhìu

13. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Hic.Luck đâu phải có ý nghĩa là như vậy.Luck quyết định lực đánh tối đa của Character mà,có lần mình cầm Odin,chỉ số luck thấp tè(vì mình chơi ém lv)vậy mà có tới 3 lần liên tiếp Odin ra đấy(hổng biết là nó ra theo cơ chế nào nữa).
    Chơi no-junction thì không cần luck cao lắm,chỉ cần ...may mắn một chút thui(để ra đòn The end hay Invisible Moon)

14. Duca

Duca Donkey Kong

Hà hà thì tại lúc í rảnh đời, cái gameboy thì lại hư nên đành chơi gà đỡ nghiền, một công đôi chiện. Níu chơi ff dù có phá đảo mà không làm việc với omega thì chưa gọi là phá đảo

15. lionheart684

-ồ,đánh omega dễ hơn ultimecia à?cái này tui mới biết đó!!ulti tuy phải đánh nhiều lần nhưng bởi vì cách đánh của nó là chọn nhân vật random,nên có thể sử dụng tất cả limit của các nhận vật để trị nó.hơn nữa các chiêu của nó thường đánh chỉ đủ làm nhân vật rơi vào trạng thái limit với số máu khá thấp chứ ko đánh 1 phát chết ngay như omega,và tỉ lệ để nó ra chiêu shocware là khá thấp,nên lúc nó ra được thì mình cũng có tàng hình rồi.còn omega thì khác,nếu ko có invincible coi như thua,ko có cách nào khác cả,và chỉ cần ko tàng hình 1 lúc thôi,nó sẽ quét sạch ngay!đây là điều đáng sợ của omega.
    -còn level thấp thì omega cũng thấp,dĩ nhiên,nhưng làm sao để "lết" được đến lúc gặp omega thì mới là vấn đề đó!
    -còn tại sao luck cao thì...tui cũng hổng rõ >:-D<.có lẽ nhầm.hì hì..,chơi lâu quá rồi mà..
    -to luca:ông luyện thi tới đâu rồi,sao còn rảnh mà lên đây,hổng sợ thi rớt hả?he he..

16. Duca

Duca Donkey Kong

Thì cái con trùm cuối trong FF thường đâu phải là trùm khó nhất, con khó nhất luôn chỉ là optional thui, chứ trùm cuố mà khó nhất thì mấy tay mới chơi đành bó tay à, Hình như Omega được tạo ga để thử sức những thằng mạnh hay sao í.
    thằng cha này tên tui là Duca chớ hổng phải Luca. Đã quyết tâm học tập nhưng quyết tâm chơi game lại càng cao hơn, thôi vậy, đành giảm bớt thời gian chơi xuống, tăng thời gian học lên.

17. Holy_aeon

Holy_aeon Youtube Master Race

Không có Junction thì chán lắm. Có thể you đánh nổi trùm về H2O (xin lỗi, viết tắt) nhưng tui đố bạn đánh nổi Omega Weapon đấy (chưa kể không có Enc_none, nhỡ có con monster nào đánh thì ... công cốc)

18. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Hic,đã nói đi nói lại là đánh được Omega chỉ là ...may mắn thôi à,vì nếu không ra được tàng hình thì chỉ có nước...tèo,vì các chỉ số của ta ở lv 100 so với Omega lv 100 không là cái đinh gì,nó mà ra đòn chết người tập thể thì...xong.Chơi no-junction tất nhiên là lâu rồi vì phải luyện lv và luôn luôn bị bọn quái vật chặn đường,mất thời gian lắm,không kiên trì là không chơi nổi đâu(nhàm chán lắm,chỉ có mỗi lệnh Attack thui :-/ )

19. lionheart684

-ồ,ko chán chút nào đâu!ngược lại nữa là khác!chơi NJ bắt buộc phải hiểu rõ chỉ số của từng nhân vật và sự phối hợp giữa các nv này,phải biết đánh con nào thì nên cho sephia vào,lúc nào nên xài quitis,rinoa,irvine,và chắc chắn độ hấp dẫn,hồi hộp khi chơi kiểu này ăn đứt cách chơi bình thường.ko phải lúc nào ở chỉ số máu đỏ nó đều có limit ngay,bấm D liên tục ấy chứ,vừa bấm vừa cầu nguyện cho thằng trùm nó đừng đánh,rồi phải suy nghĩ xem có nên xài full-cure ko,xài thì đầy máu nhưng lại ko có limit.ko xài máu thấp tịt lỡ thằng trùm nó cho một phát thì toi,mà nếu trong lúc đánh có thằng nv nào die là coi như mếu được rồi...nói chung nếu có thời gian chơi kiều này thì đã nhất!

20. Duca

Duca Donkey Kong

Oh,dat rai, choi NJ khong co chan dau, rat la vui, vua phai dong nao suy nghi, vu phai cau nguyen, vua kien nhan nua, ai ma noi choi NJ chan thi chac khong du suc choi NJ rui,

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.