Think you're skilful enough at FFVIII? Try this!!!

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Umi, 19/12/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Hic,thế mà không chán,tui đã phá đảo bằng No-junction rồi đây nè,các pa có biết đánh trùm cuối mất bao lâu không,xin thưa...một ngày chủ nhật đấy ạ,vừa vào cái đã ngỏm rùi,chưa kịp ấn iếc gì cả,lần thành công duy nhất của tui là cho nhân vật máu thấp trước khi vào trận,Rinoa ra tàng hình,Selphie bắt đầu...chỉnh và chỉnh,chỉnh đến hai phút mới xong,nhìn lại thì thấy 2 đồng đội đã hết...tàng hình và ngỏm từ bao giờ không biết(mà cũng lạ,hình như Selphie và Irvine có thời gian tàng hình lâu nhất hay sao ấy,các nhân còn lại chỉ được 2 phút là hết thui)

2. Duca

Duca Donkey Kong

ha ha, chơi có chết thì mới thích chớ, chơi mà để giết người ta mà không cho người ta giết mình thì còn gì là hứng thú. Phải công nhận chơi cái NJ này hay nhưng cũng cần phải hên

3. Tidus_FF10

Tidus_FF10 Youtube Master Race

Trời đất, đâu cần phài chơi NJ mới có Limit, magic Aura dục đi đâu hả, mới dzô trét nghệ lên cho mấy nhân vật rùi cho nó mờ mờ ảo ảo, rùi sau đó chỉ có 1 việc là limit và limit thôi, ông nội của Omega cũng chết nữa là nó. Tui giết vậy hoài, nó chết dưới tay tui cả chục lần rùi, giết xong chưa đã tay load lại và giết tiếp, tội nghiệp nó ai biểu nó là con trùm mạnh nhất làm chi , đáng đời nó

4. Boko85

Boko85 Mega Man

Nói với mấy cha ko biết từ NJ là gì mệt thật đấy. Bõ công giải thích dài dằng dặc rồi phí công vì người khác lại thế. Chán wé
    To Tidus FF10: Bạn chơi giỏi lắm, đến nỗi chệch cả đường đi :D

5. Duca

Duca Donkey Kong

Thiệt hông dậy bác ? bác mún câu bài thì nói, đừng có phát biểu lung tung như vậy, cho tớ xin. Bác chơi NJ mà đập ông nội của Omega "chục lần rùi, giết xong chưa đã tay load lại và giết tiếp" [-o< Ó Mì Gót, ngưỡng mộ quá. Hỏi thiệt, bác có bít NJ là gì hông dậy
    Mà cũng phải, bác có cái Limit cũng hay ghê, nổ văng miểng chết lun con Omega, trong cái room này hổng biết có người nào dám tuyên bố như bác hông nữa, ôi chức vô địch FF chắc bác giựt lun quá
    Em nói cho bác nghe, trong đây toàn là lão làng của FF8, hông phải bác mún vô múa vài đừờng võ công, hổng những hổng làm cho người ta nể mà còn làm cho người ta cười nữa, Em đây hổng dám tự kiu, mà cũng hổng dám phê bình ai, nhưng mà thấy bác post cái bài tức cười hổng chịu nổi

6. Justwonder

Justwonder Legend of Zelda Lão Làng GVN

Chơi No-Junction game vài lần, đánh Omega vài lần là ngán đến tận cổ rồi, rảnh rỗi đâu mà ngồi đó giết xong rồi load lại giết tiếp? À mà chơi No-Junction game thì làm gì có items mà dùng Aura? Còn ai mà chơi No-Junction game ngồi đó cứ scroll cho ra The End thì chơi làm gì? Hơn nữa, The End đâu phải lúc nào cũng xuất hiện trong vòng một thời gian nhất định? Not reliable! Trong khi đó, Just đánh No-Junction, bất cứ boss nào cũng chỉ cần một khoảng thời gian nhất định là từ 1-3 phút là xong (final boss thì mất nhiều thời gian vì vừa đánh vừa nói chuyện và phải đánh nhiêu forms khác nhau).

7. Duca

Duca Donkey Kong

Thì bởi vậy em mới nói, mắc cười quá, muốn nổ thì cũng phải biết đường mà nổ, đâu phải là muốn quăng lựu đạn nào cũng được, phải biết chọn lựu đạn chớ. Bác này đúng là Tidus của FF10 rùi, qua lộn đất FF8 chơi đã chớ vậy mà còn quăng tùm lum

8. Boko85

Boko85 Mega Man

Cái gì mà oánh 1-3 phút. Giỏi quá xá. Cho học tập tý kình nghiệm. Omega hay con vớ vẩn như Ultima, oánh 1-3 phút nghen

9. lionheart684

lionheart684 Donkey Kong Lão Làng GVN

-thì đó,nếu ông chơi junction bình thường đánh phát chết ultimecia ngay thì đâu còn nói gì nữa.như tôi đã nói cái chính của việc chơi NJ là buộc người chơi phải hiểu thật rõ các char đồng thời phải biết sử dụng hợp lý,cộng thêm chút may mắn,và những yếu tố này làm cho cách chơi NJ hấp dẫn hơn rất nhiều.
    -còn ông đánh ultimecia mà xài the end hả???thôi,tôi cũng biết skill của ông như thế nào rồi...
    -to justwonder:you liar!!!!omega ở cấp cao nhất máu sẽ là 1.250.000,cứ cho ông xài zell+squall/irvine/quistis,mức sát thương do duel của zell gây ra khi chơi NJ cao nhất là khoảng gần 200.000,công thêm các nv vật khác như thế ít nhất ông cũng phải mất từ 4 đến 5 lượt.mà thời gian zell múa may xài hết một lần duel cũng mất gần 3 phút,như thế ít nhất ông sẽ phải mất gần 20 phút để giải quyết con này.đó là trong trường hợp thuận buồm xuôi gió ông được invinsible,còn ko thì...tôi cũng ko giám nghĩ đến!

10. Boko85

Boko85 Mega Man

Oánh Omega 1-3 phút mà có Junction đi nữa cũng ko phải ai cũng làm được đâu.
    Oánh NJ mà có Invincble thì mât 5,6 lượt ý chứ, phải 2 lần Invi. Nếu mà xui rủi thì thôi, tôi ghét nhất 2 chứ Game Over
    Oánh Ultimecia theo tôi ko khó, các đòn thế của nó ở mức trung bình, nhất là hình dạng cuối cùng, đòn đầu tiên chỉ làm các nhân vật máu vàng. Khó nhất là con Gervie nên cần defeat nhanh chóng, quan trọng là đừng để đội hình yếu khi gặp con này

11. Justwonder

Đừng bao giờ thấy mình kém tài rồi nghĩ ai cũng như mình. Có đọc qua những msgs trước của tôi chưa? Cậu có biết cậu đang nói gì hay không? Cậu nói tôi nghe xem thời gian maximum mà Zell có được khi duel là bao nhiêu? Cậu đánh trong vòng bao nhiêu turns thì Omega chết? Cậu nghĩ rằng tôi phải dùng tới cả Irvine, Squall, hoặc phải có Rinoa để có Invisible à? Đáng thương cho tầm nhìn của cậu. Để tôi nói cho cậu rõ, Omega, US version, PSOne version, ở bất cứ level nào của các nhân vật, nó cũng luôn luôn là 100, và maximum HP của nó là ở vào khoảng 1,600,000 chứ không phải chỉ có 1,250,000 như cậu nói. Đó là điều thứ nhất. Điều thứ hai, tôi đánh Omega chi cần một mình Zell, trong vòng 3 turns thì giết nó, và lúc nào cũng chỉ 3 turns và một mình Zell là giết nó. Đó là điều thứ hai. Điều thứ 3, trong No-Junction game, Zell ở level 99, HP thật thấp, thì thời gian duel luôn luôn ở mức maximum là 12.58 giây. Với khoảng thời gian đó, cứ mỗi turn, tôi dùng Zell có thể đánh lên khoảng 500,000 - 600,000, No-Junction, một mình Zell, trong vòng 3 turns Omega không kịp làm gì Zell. Ai biểu cậu ngồi đó bấm cho ra My Final Heaven, Meteor Punch, Mach Kick, hay Dolphine Blow, etc... làm gì? Cứ Booya, Punch Rush mà luyện đi, rồi hãy nói chuyện với tôi sau.

12. Duca

Duca Donkey Kong

Thôi, cho em can, đừng có gâu chiến nữa, chỉ là thảo luận thui không cần căng thẳng thế đâu. Trình độ 3 phút thì em chưa làm nổi nhưng dùng duel của zell kết hợp với tim sư tử và invicible để hạ Omega thì em làm được, công nhận Zell là nhân vật chủ chốt khi chơi NJ. Không phải muốn bắt bẻ gì, nhưng cho Em hỏi bác JW : ngoài cách dùng gà, bác làm sao nâng strength, speed và luck của Zell lên max để đạt được 1/ 500 - 600k 1 lần duel (str max, luck max, 2/ đánh cấp kì khiến Omega không kịp trở tay (3 turn rùi mà omega hông nhúc nhích - speed max). Trình độ em kém cỏi, nâng strenght max thui cũng le lưỡi chứ đừng nói 2 chỉ số kia, mong bác chỉ giáo vài đường võ công để nâng thành tích giết Omega, cũng nói thêm, món võ Booya và Punch Rush thì em đã luyện nhuyễn như cháo rùi.
    Em có chút góp ý với bác JW, bác có lớn nhưng cũng phải tôn trọng người ta một chút, hình như trong game đâu có phân biệt tuổi tác hỉ.

13. Justwonder

Duca: Chính vì tôi lớn nên tôi rất tôn trọng tất cả mọi người, nhưng không nên vì thế mà có người không coi tôi ra gì. Có đọc cái msg trước của cái người mà tôi replied chưa? Có xem kỹ coi người đó nói chuyện với tôi ra sao chưa? Tôi rất tôn trọng cậu tuy còn nhỏ tuổi nhưng cũng khá hiểu biết nhiều chuyện và lại rất chịu khó học hỏi, cho nên tôi không nói bất cứ điều gì khiến cậu phải tự ái, trừ khi cậu làm vậy với tôi trước.

Còn chuyện đánh Omega, tôi xin nói là tôi không hề dùng Chocobo World game, chỉ là sole game từ đầu đến cuối thôi. Chính vì No-Junction nên Zell chỉ đánh lên tới 500K - 600K một turn, nếu Junction thì đánh lên cả 1,000,000HP một turn như chơi. Chính vì No-Junction nên mới cần tới 3 turns, nếu Junction thì chỉ 2 turns là xong. À, còn điều này, tôi không nói 3 turns mà Omega không kịp nhúc nhích, ý tôi nói là sau 3 turns, Omega sẽ đánh ra Terra Break, và gần như luôn luôn là như vậy. Nếu nói vậy, sau 3 turns mà mình giết được nó rồi thì đâu còn gì để bàn, đó là tôi nói nó không kịp trở tay là vậy. Trong 3 turns đầu, luôn luôn turn đầu tiên là Death LV5, tiếp theo là physical attack, tiếp theo là magical attack nhưng luôn luôn là suck magical attack (ví dụ như Holy, Quake, mạnh lắm cũng chỉ là Meteor), nhưng cũng không đáng ngại. Nếu cậu tin tôi, hãy tự experience bằng chính bản thân cậu xem, cũng khá thú vị, nhưng được vài lần là chán thôi. Have a great one!

14. MiniMog

MiniMog Youtube Master Race

Đánh với Omega thì cứ dùng tuyệt chiêu của Zell và của Squall là được rồi, người thứ 3 dùng cứu hộ cho 2 nhân vật kia, đánh theo cách đó chừng 20 phút là là tiêu thôi

15. lionheart684

-ok,ok,tôi trả lời đây,ko cần phải nóng như vậy^_^:
    chính xác là tôi đã mất cả ngày để vật lộn với con quái này và khi tôi kill được nó thì chắc chắn là ko thể trong vòng 1-3 phút.
    ồ,có cách khác để được invinsible đấy.vỗ tay,vỗ tay..
    -BIG IDIOT!!!!hp cao nhất của omega luôn trong khoảng từ 1.100.000-->1.250.000,và là lượng máu cao nhất!kiếm đâu ra cái 1.600.000 đấy!?!
    -ô là la,có một con gà kìa!nói thì phải có chứng minh đàng hoàng.Omega nếu ko có Acid của Quistis để tạo thành trạng thái Meltdown đánh làm sao lên được 500.000????ko chơi junction Str cao nhất của Zell là bao nhiêu biết ko?đánh 1 lần sát thương bao nhiêu biết ko?nói như chú đánh 3 lần con omega nó ngỏm à?n00b chính hiệu!
    ko ai chơi NJ mà dùng my final heaven,math kick...cả.tôi đã nói Duel,tức là chỉ có lên xuống trái phải thôi.và yên tâm,luyện cái này thì 30 phút là xong^_^.
    biết nói câu này thì xem ra còn chút hiểu biết!thế sau khi nó đánh ra chiêu này-sát thương là 12.000 hơn thì ko có invinsible vẫn sống tốt nhỉ?
    khá đấy,ko đáng ngại.vào trận với Omega tuỳ từng thằng mà cho máu đầy hay chút xíu.với thằng cho máu đầy thì ko nói-vì ngu-còn nếu máu ít thì sao?hp khoảng từ 50-100,cứ cho đánh được vài limit,ko có invinsible nó cho một phát quake/holy,sát thương từ 3000-5000 cho cả 3 đứa,sống tốt nhỉ??
    -đấy,nói nhiêu đó thôi,có gì ngày kia nói tiếp,mai bận rồi.cố mà trả lời đi nghe^_^

16. Justwonder

Không cần phải trả lời trả vốn gì nữa cả. Đọc xong câu này rồi thì tốt nhất là cứ để cho người ta ngồi đó dòm trời qua miệng giếng. Không trách được thằng bé Gervie cứ bảo là trong Box FFVIII toàn là gà!!! :)) Đọc thì không đọc cho kỹ, cứ xớn xa xớn xác nhào vô ào ào chẳng ra gì, lại còn cắt bỏ bớt câu nói của người ta khi quote nữa mới hay chứ, cái này thì lại giống y chang thằng bé Gervie:)) Làm vậy thì ý nghĩa của cả câu nói chẳng còn gì để nói!!! Thôi chịu thua cho xong việc, nhưng đáng thương cho tầm nhìn thẳng cánh cò bay!!!

17. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Ấy ,chưa chơi thử thì đừng có nói tự tin như vậy chứ,thế chẳng lẽ trong 20 phút ấy con Omega nó đứng yên cho bạn đánh à,xin nói lại là chỉ một chiêu của nó thui cũng đủ tiễn cả đội hình sang bên kia thế giới rồi
    Còn về mấy cái lý giải của các bác về trình tự ra đòn của Omega thì tui cũng không biết thế nào,vì thực tế tui đánh Omega ra đòn rất nhanh,chưa kịp làm gì thì đã ngỏm rùi,nhiều trận chưa đầy 1 phút đã kết thúc xong xuôi,chỉ biết nó toàn ra đòn chết người tập thể thôi,mấy đòn vật lý của nó cũng đủ để cho một nhân của tui ngủm củ tỏi rồi ấy chứ 0:)
    Thành công khi chiến với Omega chỉ dựa phần nhiều vào may mắn thui B-)

18. kedoirachvidai

kedoirachvidai Youtube Master Race

đánh omega trong 5 đến 10 phút thì từ hồi chơi ff đến giờ chỉ nghe lần đầu
    hơn nữa lại còn NJ ; chưa die là giỏi lắm rồi ; trên lý thuyêt thì đúng là zell lever99
    maximum skin thì limit 12.8s cũng chỉ mất khoang 200.000 HP ;200k*3 = 600k
    nhất là omega thì vit không phải là ít
    zell máu vàng sau 3 turn mà sống sót đã là khó rồi khi không invisible
    chỉ cần meteor đã mất khoang 3-4000 HP rồi vậy zell HP thấp là khoảng 6ooo à
    thế thì khó mà limit 12.8s cả 3 turn được chưa nói là không thể
    NJ ; chỉ dùng zell ; sau 3-4 turn mà death được omega thì không thể tin được
    phải có chứng cứ ; ví dụ trong 12.8 có ai cho zell đấm 50 cú được ==> không thể mất 500k HP .... thử hỏi có ai tin được
    nếu đánh omega trong 3 phút mới khônng là chick thì cả gamevn này toàn là chick thôi
    may ra có được vài con không là gà ( có khi lai là duck)

19. Duca

Duca Donkey Kong

Thôi, cho xin mà, bàn thôi, đừng chiến. Em đâu có nói là em tự ái, bác 9âu có nói em đâu mà em sợ, mà cũng chả gì phải sợ. Tác chiến theo kiểu bác Just thì em chưa dám, nhưng mà đập Omega bằng invincible và duel thì được. Chắc là tại em chơi kém nên còn phụ thuộc vào may mắn, 10 lần thì giết nó 4 lần, còn one shot one kill thì chưa dám

Mog nhỏ , ở trên đã có một bác nhảy vô kêu quác quác rồi câm luôn, bác tính kêu tiếp hả

Cái bang, bác JW đâu có kiu hông đánh được trong 3 phút là chick, cho em hỏi, bác đã thử kiểu đánh của JW chưa, nếu chưa làm được thì đừng vội phủ nhận.

Ây dà, phải chi FF8 nó có replay thì hay nhỉ, khỏi cãi nhau. À, sao bác JW hông chơi trên PC tùi dùng software thâu lại, tải lên cho bàn con cùng coi show 3 phút của bác

À, phù thủy Xa Bờ Ri Na có mở một kí xòng bạc, ai bản lĩnh vô đó chơi.

20. lionheart684

-thực tế là cái thằng già này ko còn gì để nói thì mới chơi kiểu như thế này.nếu đã tự nhận là to đầu,là lớn tuổi,thì ít nhất nói cũng phải làm sao cho người ta thấy được cái tuổi đời mình nó kiếm được bao nhiêu knowledge rồi,và với cái kiểu nói ko lại rồi bye,kèm thêm một câu nhìn trời qua miệng giếng thì rõ ràng ngay cả cái sự TỒN TẠI của nó đối với cái xã hội này-cũng đã là một sự thụt lùi của tạo hóa!!! :))
    -cho tôi hỏi bố già luôn là tôi post sai của ông à???ông xem kĩ lại coi mình gáy cái gì ở mấy bài trên,xin mời ông coi cho rõ nhá:
    -->câu này nếu ông biết một chút cái gọi là logic(mà ko biết có biết ko nhỉ :)) ) thì nó có nghĩa là hoặc là còn một ai nữa có khả năng invinsible hoặc là hắn đánh mà ko cần invinsible!
    ồ,câu này là chửi tôi,ko có ý kiến^_^
    có nghĩa là trong vòng 3 turn,zell sẽ chơi limit làm cỏ omega-->gáy#1
    trong khoảng 12.58 giây,hắn có thể đánh đến 500-600k khi chơi no-junction!và nếu cứ khờ khờ tin đi,tức là với 3 turn hắn sẽ cho omega bay 1.500.000 hp mà omega chưa làm gì được hắn,tức là đã die rồi!-->gáy#2
    cái này là khuyên tôi nên luyện bấm lên xuống-trái phải đây^_^-một điều mà đối với hắn cần phải có sự "luyện" tập cơ đấy :)) !
    -ok chưa,đó là xong bài thứ nhất ông trả lời tôi,còn bây giờ là bài ông gáy với duca:
    solo game từ đầu đến cuối,tức là các status chỉ lên một cách trình tự-ko có cách nào tăng hay giảm chỉ số được cả(họa chăng được vài cái up hiếm hoi),và cũng tức là thằng nào cũng như thằng nào,nếu đã trâu mà luyện lên lv99 thì các chỉ số cũng gần như là tương đương nhau!
    ồ,cái này giống với cái gáy#2 nè^_^
    một câu thể hiện trình độ gáy của hắn vẫn chưa đến mức thượng thừa^_^.
    "sau 3 turn omega đánh ra tetra break"-"sau 3 turn một mình zell đánh 1.500.000":nếu cái thứ nhất tồn tại thì ko thể có vế thứ hai,và nếu vế thứ hai đúng thì ko thể có cái đầu!đúng thực sự là GREAT IDIOTT!!!
    đến đây thì hắn đang tự mâu thuẫn với chính bản thân mình.
    Ở ĐÂY CÓ AI HIỂU VÀ PHIÊN DỊCH TIẾNG CỦA MẤY THẰNG ĐIÊN KHOÁI GÁY KO???HELP MEEEEE!!!!!!
    -còn bây giờ là duca:tớ rất khoái cậu,nhưng thực sự nhiều lúc cậu làm tớ có cảm tưởng cậu nhu nhược quá!làm người ko thể lúc nào cũng yên bình-anh đừng đụng tôi vì tôi ko đụng anh!tớ nói những câu trên vì tớ biết nó là ko thể.ngay cả việc đánh junction cũng ko bao giờ trong vòng 1-3 phút được cả,vì tớ đã nói rồi-thời gian cho thằng zell nó múa may thậm chí trong 1 turn 12 giây đi cũng đã hơn 3 phút!!!thôi,nói thế thôi,cậu tự hiểu nhé.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.