Think you're skilful enough at FFVIII? Try this!!!

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Umi, 19/12/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Hic,chơi kiểu này là rất chi xa xỉ,toàn vô khách sạn nghỉ cho hồi máu,nếu xài sang thì chơi các Item hồi phục sau trận đấu,tốn ối tiền khi luyện lv
    Tui thì chọn cách nghỉ khách sạn cho nó rẻ,mà cả bọn đều khoẻ re sau...một đêm,đã thật :x
    (Bác Doom chả biết từ đâu nhảy vô đây nói toàn lộn chủ đề,chắc hổng có ý định phá box đấy chứ ạ 0:) )

2. Fantasy8

Fantasy8 Mega Man

ông anh đang ở trong rừng or sa mạc cũng hoá phép ra cái khác sạn mà ngủ èh :)) :)) . Tiền thì kiếm thíu gì mà phải khổ mới sở thía dùng Item cho nó sướng :)) :))

_____Hình như mình nhớ rằng có lần oánh được Omega trong 3 turn roài thì phải :))

3. Duca

Duca Donkey Kong

Trùi, hai ông Boko và Lion hạc sạc dữ qué, từ từ đọc đi rùi nói. Tớ mấy cái tính toán trên hoàn toàn là giả định (còn làm thì tớ chưa làm ;)) Tớ có nói từ "nếu" mà, NJ mà đánh được 9000 thì FF8 tạo ra hệ thống Junction chi nữa, còn cái vụ 4500, tại vì lười tìm hỉu qué nên hổng bít max strenght and damage của Zell là bao nhiu, thông cảm, nên tớ nói 3 turn to kill omega có thể được khi : 4500 một cú, 10 cú 1giây, và còn một số yếu tố hổng đáng kể khác nữa.

from lion hạc :ok,cho tôi hỏi cậu cái:cậu chơi NJ là như thế nào?và tôi nói luôn NO-JUNCTION tức là KO ĐỤNG ĐẾN CÁI CHỮ JUNCTION TỪ ĐẦU ĐẾN CUỐI GAME,như vậy thì đừng nói với tôi cậu lấy Seifer hay Edea ra mà luyện GF.vả nếu như vậy,từ đầu đến cuối,nếu thích thì cậu để 3 con Queltzacolt,Shiva,Ifrit cho vui,còn ko thì chỉ duy nhất 1 con Ifrit làm cảnh(à quên,nếu cậu đánh Brother,Ultima,Bahamut thì có thêm 2 con này và Eden vô nữa).nếu đã vậy,cậu chỉ cho tôi cách lấy Pulse Ammo xem?cậu đào đâu ra cardmod?hay là lại chơi Chocobo đấy?nếu thế thì đừng nói với tôi làm gì nhé-tôi ko biết nó là cái gì đâu!
    Tớ thật sự hổng hỉu cậu nói gì ?? Tớ có nói chơi NJ là luyện GF bằng seifer bao giờ, mà tớ cũng chưa bao giờ làm vậy

Còn về vụ bấm nút: OX thì dễ bám hơn Lên xuống, níu có đòn nào Vuông, Tam giác thì tớ chơi lun. Lên xuống và trái phải kẹt ở chỗ là nó nằm gần nhau quá, dễ bấm lộn, còn OX thì nằm trên 1 đường chéo, hổng sợ bấm trúng Tam giác hay vuông. Bởi vậy tớ nói, 10 khắc cho OX là được rùi, còn qua lại 10 khắc thì chưa vì dễ bấm lộn vào lên hoặc xuống.

Hạ Omega NJ, oh yeah, I did it. nhưng 3 turn thì tại còn kém nên chưa làm nổi

vụ kím cây lion hạc, thành thật xin lỗi vì đã lộn tiệm qua Junction.
    Tớ nhớ lầm từ NJ xang No đánh bài, hồi đó có lần tớ chơi phá đảo FF NO đánh bài, kím Energy crystal bằng cách giết Ruby Dragon, rùi đổi ra Pulse, xin lỗi nhá.

Đã nói, tớ chỉ bít chơi game thui, ba cái vụ tính toán mệt óc nì, tớ mệt lém, cả ngày tính toán với chuyện học, rùi còn tiền bill nữa, đêm về chơi game còn bắt tính thì tớ đập đầu vô gối, ngủ cho rồi.

Ủa, bác JW đâu gùi sao hổng thấy ý kiến gì về cái bài post của em, hổng bít có giống bác làm hông

4. lionheart684

lionheart684 Donkey Kong Lão Làng GVN

-hề,xin lỗi cậu vì bài trước,lúc đó tớ hơi nóng,sorry^_^.
    -à,còn tớ nói cái vụ luyện GF bằng Seifer/Edea là vì có nhiều người họ cho là 2 nhân vật này ko phải main-char nên lấy luyện cũng ko hề gì.cho nên nếu vậy họ có thể lấy được khả năng Cardmod để có lionheart(đểu quá^_^).
    -ủa,mà cậu đánh con Ruby chi cho cực,cứ đánh con Eloye ấy,con này yếu hơn Ruby mà muốn đánh bao nhiêu cũng có,ko cần phải chạy random làm gì.
    -còn ông JW chắc hết muốn vào đây rồi-bị chửi nhiều quá mà^_^.thôi,tớ ko phải là người thích giận dai,nếu ông JW có vào đây xem thì cho tớ xin lỗi vì đã nặng lời ở bài trước,thôi quên đi nhá^_^.tớ cũng công nhận là skill của ông ấy về FF8 cũng rất khá(chắc cũng bằng tớ đấy^_^),tớ đã đọc giả thuyết U=R của ổng,khá thuyết phục,trước giờ chưa nghĩ tới cái này.ok,STOP COLD WAR,WE'RE FRIENDS,RIGHT?

5. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Luyện lv cho GF là đề xuất của mình đấy,nhưng đáng tiếc là nó chẳng liên quan đến chủ đề No-junction cả,mình muốn đề xuất một cách chơi mới,khác hẳn cho vui thôi,nhưng...ngại lập thêm topic(vì thế mới viết trong này dẫn tới hiểu lầm) ;;-) .Chơi No-junction là một cách khá sáng tạo,nếu có thời gian pàkon thử ém lv tối đa cho nhân vật xem khi gặp Omega được lv thấp nhất là bao nhiêu nào >:-D<

6. Duca

Duca Donkey Kong

Ủa, tớ có nói là tớ giết Ruby vì hổng xài card, mà Enloy nó có cho Energy Crystal hả ?
    Còn vụ sài nhân vật phụ thì tớ chưa bao giờ chơi cả

Còn cái vụ U=R, tớ có theo dõi, nhưng thấy cãi nhau chí choé và những lí lẽ ngông cuồng xuất phát từ những đầu óc rất ư là Fantasy nên tớ hổng coi nữa
    Mà hỏi thiệt, No Junction Zell đánh có mấy trăm sao, bèo quá, vậy thì việc hạ Omega trong 3 turn chắc là hổng được

7. lionheart684

ờ,tớ chưa chơi nén lv bao giờ,cả junction và no_junction,nhưng tớ nói thật nhé,chơi NJ mà nén lv rất khó qua đó.khi chơi cái này,sinh mạng của mình là phụ thuộc vào limit,với level 100,máu của mình khoảng 300 là có thể xài limit được rồi,đặc biệt zell,thời gian duel luôn trên 9'.chớ còn chơi nén lv,máu(tớ đoán nhé) khoảng 600-800 là cùng,như vậy với hp 300 chưa chắc đã có limit,mà nếu có thì thời gian duel của zell cũng ko là bao.nếu xét đến rinoa cũng thế.máu càng thấp càng có khả năng ra đòn mạnh.với hp=300 ở cấp 100 với hp=300 ở cấp 10 thì rõ ràng cái đầu khả năng sẽ cao hơn,%invisible,wishing star sẽ cao hơn...ờ,tớ suy đoán thế,xem có đúng ko?^_^
    chớ sao.con này cậu có thể kiếm trong estha city,cụ thể là chỗ nào thì...quên tên rồi^_^.có một thằng lính nó đứng đó,cứ lại nói chuyện với nó,nó cho oánh Eloye thoải mái.
    hừ,bắt đầu thấy nóng rồi đây!cho tôi hỏi cậu nhé,cậu đã bao giờ nghiêm túc xem cái giả thuyết ấy một cách đầy đủ chưa?cậu đã bao giờ đề ý hay suy luận các proofs mà game đưa ra chưa?nếu chưa thì đừng vội nói đó là ảo tưởng nhé!

8. Duca

Duca Donkey Kong

Ui trùi, ai mà nóng, Tớ đã theo dõi hầu như từ đầu đến cuối cuộc tranh luận. Lí lẽ thì hay đấy, nhưng cũng là lí lẽ. Xơ Lốc Hôm lí lẽ, suy luận nhưng có thể kiểm chứng bằng hiện thực, còn cái này thì đâu có gì đâu để mà kiểm chứng. Điển hình có người đem cái hình Ultimecia ra rùi kiu giồng Rinoa í, đúng là, tớ thầy giống Quitis hơn :) . Nếu cậu hông chịu từ Fantasy thì tờ kiu các bác ấy đầu óc quá sáng tạo

Xin lỗi, lạc đề

9. Boko85

Boko85 Mega Man

Lạc đề cái, Lý lẽ đúng là không hơn hiện thức. Những trong game, mọi tính huống diễn ra ko ngoài quy luật chung của người làm game và chơi game. Nên nếu lý luận mà quá xa vời như chuyện oánh trong 3 turn đó chắc chắn là ko thể

10. Umi

Umi Donkey Kong

lạc đề chít luôn, đang nói về NJ nhảy fát sang U=R pó tay với mấy bác lun
    Thui nói tiếp về NJ game nào
    thật ra không fải như bạn nghĩ đâu, chơi level thấp thì quái vật dễ đánh hơn đấy. Mà dù có level cao thì minh vẫn fụ thuộc vào LB la chính mà, nên Umi thấy chpơi level thấp NJ sướng hơn nhìu, dễ hơn nhìu ^.^ và cứ yên tâm là với Hp=1 thì Zell fần lớn là ra Duel dài, tha hồ mà ấn. Khả năng ra invi moon với wishing star vẫn cao như thường
    không tin bạn cứ thử mà xem. NJ + level thấp (tớ không nói là no level up nhé, tại vì no level up thì khó sống lắm đấy)

11. lionheart684

-ối ko,tớ nói hp=300 cơ,ko phải 1^_^.hp=1 là cực tiểu rồi thì xác suất đánh làm gì chả cao,ai nói làm gì.
    -ờ,mà umi nói cho rõ cái lv thấp là bao nhiêu thế?mà LB là cái gì?
    -mà cũng phải nói thêm nếu chơi dễ đúng như lời umi nói thì chắc tớ cũng ko muốn thử.ko phải vì tự cao mà vì tớ nghĩ khi chúng ta đã chơi NJ tức là đang tự kiếm một trình độ cao hơn để làm thoả mãn mình thì việc gì lại phải làm cho nó dễ trở lại,nếu thế thà chơi quách cái junction đi cho xong.
    -à,xin phép umi một cái,tớ thấy cái thread U=R ngoài kia ko còn ai muốn vào,còn cái thread này nói cũng đã đến hồi cuối,nên nếu có thể cho anh em chúng tôi tranh luận về cái giả thiết này trong đây luôn đựợc ko?cho tiện^_^.
    -ko phải như vậy.hiện thực ở đây chính là trong game,chính là tình tiết của game.cậu đọc selochom,cậu cũng đâu thấy được hiện trường vụ án thực sự đâu?selochom cũng vậy.ban đầu ông chỉ nghe sự việc từ các thân chủ,sau đó ngồi lại và tự tổng hợp các dữ kiện,đề ra những giả thuyết cho dữ kiện đó,bước cuối cùng mới thăm dò hiện trường & xác định mối tương quan giữa các nhân vật,từ đó dần loại trừ và chọn ra giả thuyết đúng đắn nhất.
    -game cũng vậy,khi một người muốn lập ra một giả thuyết nào đó,họ cũng cần phân tích và tổng hợp các dữ liệu mà mình có được,sau đó mới đưa ra giả thuyết hoàn chỉnh nhất cho mình.ngược lại,một người muốn bác bỏ giả thuyết đó,cũng cần phải xem xét lại game một cách tích cực,từ đó hoặc đồng ý,hoặc bác bỏ dựa trên lập luận của mình,đâu thể nói khơi khơi được!
    -thứ nhất,cậu đánh sai chính tả nhiều quá,có vài dòng thôi mà...^_^
    -thứ hai,việc đánh 3 turn đã là việc ko thể,còn giả thuyết này thì mọi thứ đều có thể,cho nên so sánh như vậy là ko có cơ sở!
    -thứ ba,tại sao cứ phải gò bó trong cái quy luật chơi game ấy?tại sao cứ phải chấp nhận cái ending đấy?tại sao ko thể là thằng squall nó nghẻo rồi và đó chỉ là một illusion của rinoa thôi?đã là giả thuyết thì mọi cái đều có thể,quan trọng là nó sẽ giải thích các dữ kiện còn lại trong game theo chiều hướng đó ra sao thôi!

12. Duca

Duca Donkey Kong

Ha ha, nói chung thì chúng ta đều mắc vào cái ý đồ của square rùi: Tạo ra 1 kết thúc chẳng mở mà cũng chẳng đóng, cho người chơi tự suy nghĩ. Như lúc mới chơi tớ nghĩ "Kết thúc quái gì thế này, chả hỉu" + thêm cái con Greiver: " Symbol của Squall sao lại là GF của trùm" Một đống câu hỏi. Vì vậy theo tớ nghĩ Square muốn làm cho chúng ta điên cái đầu, cãi nhau chí choé, hahhaha, thật sự chẳng có giả thuyết nào là hoàn hảo cả, tuỳ vào người chơi thui, vậy mới là Fantasy chớ. Cái đó cũng là 1 điểm lôi cuốn của FF8, những người không rành thì lại thấy đây là 1 khuyết điểm : Cốt truyện khó hiểu.

13. Boko85

Boko85 Mega Man

Cốt truyện FF8 là dễ hỉu nhất đoá, ít ra nó dễ hỉu hơn FF7.
    Kết thúc của FF8 mở hoàn toàn đấy chứ. Điều làm cho FF8 fan nói U=R là do trí sáng tạo thôi. Chứ Squall sống là chuyện rành rành
    Con GF là gervie chớ, nó là con GF trong chiếc nhẫn của Squall, đưa cho Rinoa sau đó lại bị Ultimecia biến thành của mình

14. Duca

Duca Donkey Kong

Hic, hổng hỉu. Tớ cũng nghĩ là Squall sống, nhưng sao lại có người bàn về cái vụ U=R, mà đưa ra những lí lẽ nghe cũng hay chớ. Đã nói rồi, mỗi người một í thui

15. lionheart684

-ấy,hết chuyện nói rồi,ko biết post gì vào đây nữa^_^.
    to boko:tôi ko nghĩ là squall có con gf đó đâu.thực tế đó chỉ là tên cái nhẫn của squall thôi,sau đó ko biết tại sao ultimecia lại biết cái tên ấy để đặt cho con quái của mình.

16. Duca

Duca Donkey Kong

HE, cúi cùng gùi hổng có gì để nói, bàn qua bàn lại trong đây cũng chỉ có mấy mạng thui, hic, hổng có đề tài gì mới à ? Chẳng hạn như chơi hông xài Limit chẳng hạn, bác nào cao tay, thủ trước đi

17. ChauTinhTri1004

ChauTinhTri1004 From Cuba with Love Moderator

Hê hê đã có nhiều người chơi không xài Limit rùi nhưng chơi xài toàn Magic mới giỏi chứ không xài Attack và Item hê hê khoai quá, chơi kiểu đó chắc chết mất lâu lắm

18. Umi

Umi Donkey Kong

chơi toàn magic mới dễ chứ, đánh trùm lúc nào cũng có thể gây sát thương lên tới trên 9999 cho 1 turn của 1 nhân vật. đã thế còn có meltdown rồi các support mag nữa, dễ wá thể. chơi NJ mới khó chứ (nhưng ko có nghĩa là imposible)

19. fantasy crazy fan

fantasy crazy fan Donkey Kong

Chơi kiểu này chán bỏ xừ, chỉ dùng attack và limit thui thì đánh tới tết côngô à. Ai đâu dư hơi vậy

20. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Chán nhưng mà độc đáo,không phải ai cũng có thể chơi được đâu,riêng chuyện làm hết các quest phụ và...lết được tới đĩa 4 cũng mướt mồ hôi rồi,xui xẻo gặp mấy con quái vật tấn công trạng thái thì...mệt người,đập cho thằng nhân vật mình chết rồi lại Phoenix down khi trận đấu kết thúc,mệt lắm,đánh kiểu này cần khối tiền để mua mấy đồ...đổi mạng sống ;;-)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.