Think you're skilful enough at FFVIII? Try this!!!

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Umi, 19/12/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Yuffie Kisaragi

Yuffie Kisaragi Fire in the hole!

ku ơi ku
    nhầm lớn
    =))=))
    đáy là trình ku còi
    càng nói càng thấy suck =))=))
    mất 16h để tìm mộ ở FF8 là do chơi kém
    chứ ko fải FF8 khó hơn FF 9
    =))=))

2. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

FF9 chỉ khó ở mỗi cái kiếm được hàn ps1 hơi khó mà chơi giả lập hay chập =)) =)) =))
    Yk nói đúng đó kô tìm được chỉ tại trình chú mày còi quá thôi

3. deadly

deadly C O N T R A

Đồng ý 2 tay luôn. Đâu có mất 16 tiếng dữ vậy, khoảng 8 tiếng là nhiều rồi. Trình độ kém cỏi, phải luyện thêm thôi. Mà cái FF 9 sao tui hổng thích chơi, người gì mà toàn con nít không hà, cách chơi đơn giản không có kịch tính.

4. high summoner

high summoner Fire in the hole!

8 tiếng là sao vậy ..có nghĩa là đi từ đầu đến đó 8 tiếng hở .....còn ff9 tại chơi dở nên thấy nò dở thui mà ....ff9 rất hay đó

5. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

tui chơi hết đĩa 1 là khoảng 6 tiếng(chỉ đi thui,không lấy gì cả)
    Nhìn FFIX thấy hình trẻ con quá nên cũng chả muốn chơi nữa làm jì

6. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

Trùi ui FF9 hay zậy mà các bác nói là ko hay? zậy là các bác có ván đề rùi
    FF9 đc đánh giá cao hơn FF8 rất nhiều cả về nội dung lẫn kết cấu truyện , lấy đơn cử như về quest thui cũng đủ thấy sự khác nhau rùi:
    -FF8 quest làm cũng đc mà ko làm cũng chẳng sao, và các quest cũng chẳng liên quan gì tới câu truyện cả
    -FF 9 thì khác khi quest liên quan đến kết cấu truyện rất nhiều, ví như phải tìm đc 13 đồng tiền hoàng đạo thì mới có Hammer->hoặc đổi ra item hoặc giữ lại để có kết thúc khác
    Còn ai nói FF9 dở vì hình anime thì tui nghĩ bác nên xem lại đi, FF9, FF7,FF... trừ FF8 đều rất anime, rrất truyền thống... khi FF8 này ra thì mọi người chỉ thích về đồ hoạ thôi, còn phong cách chơi thì ko hay vì nó xa lạ với dòng FF khi đó

Hy vọng những ý kiến trên ko làm ai phật ý
    kekekekkeke

7. deadly

deadly C O N T R A

Tui thì không chê FF 9 dở quá mà nó không hợp với motip của một số người mà thôi. Quả thật về mặt nội dung thì tui khoái FF9 hơn và hơn nữa cái kết thúc của FF 9 cũng không tệ, tuyệt lắm ha ha. Đồng ý là đồ hoạ FF 8 truyền thống, còn FF 9 có phong cách nhưng mà phải điển hình một chút chứ, mà về battle thì tui thấy FF 8 tuyệt hơn nhiều.

Ông làm tui cáu rồi đó high summoner, khinh người vừa phải thôi cha nội. Bộ ông không luyện LV sao hả. Vậy tui hỏi ông không dùng cheat gì cả, khi nào ông đánh thắng được con rồng hoang ở Gizzaluke Grotto hả, ông trả lời đi rồi xem lại câu nói của ông guuuuuuuuuuuuuuừu. :-s :D :hug:

8. vuminhtan_84

Nó là con gái mà =)) =)) =)) =))
    ĐĨa 1 tôi không luyện lv,đến khi có phi thuyền mới đi luyện lv cơ
    Vẫn giữ nguyên lv như lúc đầu ^_^ ^_^ ^_^
    Mấy con quái vật bình thường,kể cả boss cuối không cần luyện lv vẫn thắng như thường =)) =))

9. high summoner

đúng roài nó là con gái mà =))=))=))
    con rồng hoang hoang gì nhỉ .......con gì tròn tròn trên trời con thắng được nữa là ....lâu rồi ko nhớ tên chứ tui thấy 3 con cừu nhỏ nhỏ nó mạnh hơn chứ ....

10. vuminhtan_84

Mà ở đĩa 1 có con nào là rồng không thế
    Gặp mấy con rồng ở đĩa 1 thì nó đập cho 1 phát là đi cả đám =)) =)) =))

11. deadly

deadly C O N T R A

Thắng thì ai mà chả thắng hả tên kia. Quan trọng là thắng lúc nào cơ chứ. COn rồng ấy ở Gizzaluke Grotto, khi đánh xong trùm ở đó thì có một cái cây, bên cạnh có 2 mod ấy. Leo lên cái cây ấy sẽ gặp nó. TUi hỏi ông đánh nó chết lúc nào mà đòi chỉ trách tui hả. Lên LV trong FF 9 không giống trong FF 8 đâu nha cha nội.

12. high summoner

đã bảo nó là con gái mà sao lì thế .....ko muốn nghe hả ....biết đọc ko.....con rồng đó thì muốn đánh lúc nào đánh àh...ai chẳng biết ff9 khác ff8 ....ông đánh chết nó khi nào thì tui cũng vậy đó .....hahah=))

13. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

To deadly: high summoner là g đấy kekeke, sao cứ kêu nó là thằng zậy? :))
    Mà con rồng lnào thế? mệt wá nên ko mún xem lại bài viết cũ

14. deadly

deadly C O N T R A

À há tui đâu có biết, vậy thì :
    To high sumoner: cho xin lỗi nhé, tui sợ g lắm ha ha.
    Vậy ngay đĩa 1 đánh nó có chết không hả mà trạng, nó đánh một phát làm cả 3 mất đến 3000HP, còn chiếu Clawn cũng không tệ đâu. Nó xìa đến Thundaga, chỉ có một cái Coral Ring là hút được Thundaga thôi, nhưng ở đĩa 1 chỉ có một cái thôi bé ạ, ha ha.
    Vậy đĩa một bé LV bao nhiêu mà nói là đánh lúc nào cũng được hả, dù có cheat lên LV99 cũng khó chứ đừng nói, ngoại trừ Train lên tục thì hoạ may, nhưng Train lúc đó vẫn còn yếu lắm.

15. deadly

deadly C O N T R A

Nói thêm một chút, con gái để tiền ăn hàng chứ không nên chơi game đâu nha, bậy lắm đó. Ai lại chơi ba cái trò đánh đấm, bé nên chơi những trò Puzzle thì hơn . Con gái phải để tiền trang điểm chứ. Thuận tay viét cho vui thôi đừng để bụng nha, cho tui cái nick của u đi, tui không có ai để chat cả, buồn lắm.Trả lời nhanh nha.
    To Yugioh 123: cái con rồng đó tui nói ở bài trước rồi, lật lại coi đi.

16. vuminhtan_84

Ở đĩa 2 thì khi cho Curaga vào hp thì cũng chỉ có hơn 2000 thoai
    nó chơi phát 3000 thì có mà toi luôn +_+
    Đánh lên lv99 ở đĩa 1 thì lâu lắm +_+

17. Boko85

Boko85 Mega Man

Cần gì phải đĩa 2 mới hạ rồng ở Gizumaluke....... =))

Đĩa 1 thôi, với chừng Lv 9,10 máu tầm mấy trăm thôi... Hạ nó lúc đó mới sướng. Tầm 4 battles là hoàn toàn thắng thế nó rồi [-x

18. high summoner

thế chú đánh có chết ko mà nói nhiều thế ...khi không lại hỏi như vậy hả ..thế hỏi disk 1 chú có đánh được trùm cuối ko =))
    thế chú tìm hết trong gvn này mà ko có con gái thì cháu sẽ ko chơi game nữa ....thế chơi game lại con gái ko mà nói vậy hả ...vừa ăn hàng vừa chơi game cũng được nữa là...

19. deadly

deadly C O N T R A

To high summoner: trả lời hay lắm ha ha. Tui không già đến nỗi phải kêu là chú đâu bé ạ. Tui đánh cái con rồng đó hả, đĩa nào cũn có đánh cả, đến 35000 kinh nghiệm tội gì mà không đánh có chết cũng chả sao cả. Trùm cuối disc 1 hả, chuyện vặt bảo đảm chết không kịp ngáp, 2 tên Beatrix cũng vậy mà thôi, chỉ tại cái kịch bản chết tiệt. Nếu không hạ trùm cuối thì làm sao qua disc 2 hả, đồ điên.
    Nói tui viết sai chính tả, bé cũng viết sai đấy, disk là chỉ ổ đĩa bé ạ chứ không phải chỉ các loại đĩa đâu. Này đã đọc hết thì cho tui cái nick đi.

20. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Lại chuyển sang con Grand Dragon ở FF9 hả^^
    To vuminhtan:Kekekeke,con rồng đó tui đánh nó ngay khi mới gặp lần đầu nữa kìa,Hp của tui lúc đó là 1005,Lv20,chỉ cần duy nhất một chiếc Coral Ring và Magus Hat cho Vivi thôi.Đánh 1 trận lên đến gần cả chục Lv,nhìn thấy mà ham^^.
    Mà có chuyện gì giữa HS với Deadly vậy ta,sao thấy 2 đứa no cãi nhau quá trời vậy,mà pa Deadly là boy sao lại đi hơn thua với girl làm gi+_+

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.