thống lĩnh - chơi mới biết game nhãm

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi dungsirong1, 18/11/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ono87

ono87 Mr & Ms Pac-Man

nói chung các bạn SGT có cố gắng tô son trét phấn vào TL nhưng em í xấu quá nên bó tay =)) phải gấu như bọn ASS hồi pr Thiên Tử kiểu như:"chúng mày không đủ trình phán game tao, level 30 đi rồi nói chuyện tiếp" =))

2. longmetal

longmetal C O N T R A

giống nhau là do nó cùng 1 cha mà ra :|
    VLTK > kiếm thế
    TGHM > TT > XB >TMĐL

mấy game này cũng giống nhau đây thây :|

3. ono87

ono87 Mr & Ms Pac-Man

vậy là chơi Thiên Tử giống như Cửu Âm Chân Kinh, ực ực =p~

4. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

cứ để ý mấy cái sai sót nhỏ nhặt, người chi so đo nhỏ nhen thế.

auto chả có gì sai, chơi game cần thời gian và tiền, có auto thì đỡ tốn thời gian có gì là sai ? ko auto, ko có thời gian, ko cày đc > yếu kém, chơi nữa chỉ ức chế.

ko phím tắt, ko dẫn đường > hành game thủ, game cùi.

5. zZNewAssassinZz

zZNewAssassinZz The Warrior of Light

Ta căm thù mấy cái auto , chúng nó đã giết chết TS Online của ta !!

6. ptthieny

ptthieny Mega Man

:)) h mới bik ta bik từ năm 2009 rùi kia :)) vãi hàng thật trang chủ nước ngoài của nó nè http://wl.91.com/index/

7. longmetal

longmetal C O N T R A

đuỵt... thằng nào post ếch nhái à :|

8. 404

404 Mario & Luigi

Thật ra nếu nói là game giống nhau, thì đúng như bạn gì ở trên nói, cũng nhiều game cùng nhà sx nên giống nhau. Khác chăng là nó đổi thời kì đi, đổi cốt truyện đi, đối các nhiệm vụ và trên hết là đổi lối chơi. Yep, mình ko cãi là nó giống ZO. Nhưng mà nếu giống thế thì đúng như bác gì cũng ở trên nói, ai rảnh đâu nhập về. Sẽ còn rất nhiều thứ khác được mở ra khi mà chơi đến cấp cao hơn. Bây giờ mới là AT mà, nó mới chỉ test thôi mà. Sao các bạn biết là game nó chán?

Theo như mình biết thì trong số những người xin code để test thử, có 1 số là đã chơi ở bản nước ngoài rồi. Ko nói đâu xa là bạn mình, hiện đang lv 8x ở global. Nhưng vẫn quyết định đợi TL ra và chơi lại cùng với Bang hội của mình (cái bang Huynh Đệ thì phải). Vì sao? Đơn giản vì họ nói, TL cũng có cốt truyện đàng hoàng, và là game khá, có thể chơi được. :)

Cuối cùng là, mình ko có chơi ZO nên ko rõ lắm, chỉ biết hình như người chơi càng có nhiều hảo hữu sẽ càng lên lv cực nhanh. Và trong ZO sẽ tồn tại 1 định nghĩa đó là điểm Chiến lực cao sẽ là trùm sv. Nhưng TL thì khác. Khác như nào thì test đi mới biết, chứ cứ ở đó cố định ở cái suy nghĩ là "game y chang ZO" hoặc vin vào cớ "đồ họa xấu, gameplay chuối, hệ thống ngu" thì thua, ko nói nữa là hơn. Vì như thế là bạn tự giới hạn suy nghĩ của mình lại rùi, có nói gì thêm cũng có ích gì đâu.

Có lẽ tớ khác đại đa số mọi người ở đây, ko thích chơi game có auto. Game gì nghe đến có auto là tớ chán ko chơi. Ko phải tớ có nhiều thời gian gì. Đơn giản là muốn tự mình chơi, tìm hiểu và cảm nhận game thôi.

À, nói thiệt là, GVN đúng là nơi có thể bàn bạc về game nhiều nhất, nghiêm túc nhất chứ ko spam như những diễn đàn khác. Có điều là, bản thân tớ cũng thấy hơi kì về thái độ của các bạn bên này. Chỉ là 1 số thôi, nhưng 1 số đó lại quá hung hãn và nổi bật (vì ở topic nào cũng thấy) nên vô hình chung nó tạo thành 1 cái ấn tượng ko tốt. Tuy nhiên, như người ta nói, đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy. Mình cứ phải tùy tình hình và đối tượng mà bật lại thôi hơ hơ.

9. tructruc

tructruc Fire in the hole! Lão Làng GVN

^
    định vào xem game nhảm mà có chú tương cái gì ở trên thế

---------- Post added at 01:08 ---------- Previous post was at 00:55 ----------

^
    định vào xem game nhảm mà có chú tương cái gì ở trên thế

10. oldangelvn

oldangelvn Leon S. Kennedy CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Từ hôm qua đến h cũng hơn chục trái boom rồi...chán đi ngủ vậy

11. chicken_hao

chicken_hao Mr & Ms Pac-Man

ối có bomb :D
    @topic: mình thấy nhiều bạn buồn cười thật , chơi game mà cần auto thế thì nghỉ mẹ đi , chơi làm clgt ? Câu nói thật lòng các bạn đừng giận :">

12. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

auto để đỡ nhàm chán và giảm nhiều tác hại, bạn ko hình dung mỗi ngày mỗi tháng bạn đi train (hoặc làm quest giết vài chục con mod) bạn click chuột liên tục, bạn xài skill liên tục > mòn keyboard, mouse, pad, mỏi tay, vai, lưng, xương cổ đóng vôi gây ảnh hưởng tới dây thần kinh tủy sống, mắc đái cũng ko dám đi > sỏi thận, tới giờ ăn thì mỗi muỗng (hoặc đũa) cách nhau... 1 cái quest > cơm canh nguội lạnh đau dạ dày, ngồi lâu mông chai đi > đen xạm làm xấu xí > mất tự tin khi xxx =))....

bạn nói có auto thì mất đi cảm giác chơi game, rồi nào là phải tự chơi mới vui... thế bạn dám auto đi boss ? dám auto khi pk, công thành ? còn nữa, auto khi train để bạn còn rảnh rỗi ngồi chat với người chơi xung quanh, guild, party...

đừng tốn thời gian, sức khỏe vào click chuột, spam skill, hãy dành nó cho những lần săn boss, pk, công thành :)

Chỉnh sửa cuối: 19/11/10
  13. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

^
    Ra mua cái acc cho nhanh, treo máy chi tốn điện?

14. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

^ nếu không có auto thì những nhóm cày acc sẽ cực giàu nhờ số acc train tay liên tục............. thật là tùy trường hợp mà auto, chứ đúng gì auto hết như VL truyền kỳ thì cũng khá chán :|

bạn 404, chắc mới vào mỗi TL rồi, mọi game của NSX này thật sự không thoát nổi cái điểm đấy đâu, loại server này dùng tiền để duy trì acc thôi, không thì chắc chắn chỉ có giải đấu pk làm vui vì vào đó 100% win sẽ được item super, train với quái cao lắm chỉ có loại "meteor" là giá trị nhất à quên săn tiền + item slot thì đi nv ở bảng vàng ấy nhưng mà được thời gian thôi khi có cash những ai yếu kém sẽ bị loại ngay từ cửa vào còn vì sao thì chắc khỏi nói ;)), lấy nó bán thành cash mà up skill nhanh thì ổn hơn là nốc bí kíp đấy, dùng cash thì cash shop cung cấp từ a-z \m/, mà chắc là có thay đổi chút đỉnh gì nữa nhỉ, coi thời gian coi ra sao =))

15. dungsirong1

dungsirong1 Legend of Zelda

mình hết sức đồng tình với bạn này về auto, đầu phải vào chơi game thì chỉ có game đâu 8 với bạn bè là 1 điều rất quan trong khi chơi, nếu ko có auto đang đánh quái mà bạn buôn con chuột ra thì ( ôi tình yêu) bạn về ôm rương liền
    nói về kiếm thế - võ lầm thì ai chơi củng biết kiếm nó hơn võ lâm rất nhiều mặt ( cả đồ họa ) đồ nó ko y chan như thần Zero (lụm đồ củng giống bay củng giống) chỉ tội cái thần VNG nó hút máu anh em quá :D
    bàn phím mình nó bị dính, nên bấm hay bỏ hoặc thêm vô các bạn bỏ qua nha :P

Chỉnh sửa cuối: 19/11/10
  16. -Funny-

-Funny- Mario & Luigi

Game này chơi toàn xài chuột, ko có phím tắt
    Hệ thống tìm đường chỉ trong nv, tự động đưa mình đến nơi làm nv
    Mình bị quái đánh chết về thành là hết lên lại chỗ làm nv =))

17. HeoSua505

HeoSua505 Mario & Luigi

Fan cuồng của VL,KT....nói chung là VNG :D

18. chicken_hao

Đừng tốn tg chơi game , giành nó vào việc cua gái , cafe với bạn bè đi \m/

19. Demonthorn2

Demonthorn2 Donkey Kong GameOver

Ý kiến y chang chủ thớt :D
    Suy nghĩ về game cũng y chang chủ thớt!

Bonus:
    Ko phải ai cũng vô công rồi nghề mà mài đũng quần trước máy tính cả ngày :)

20. chicken_hao

Thế nên mình mới bảo đừng chơi game nữa , lo việc khác đi =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.