Thông tin mới và bàn luận về VMS

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi chipOdo, 16/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tungloichiplam

tungloichiplam Mario & Luigi

sao 10h30' oy mà vẫn chưa có gì cả chắc phải tầm 9h tối mới có

2. [K]

[K] シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Thật là chym kú. Lại phải đi học rồi. Đếk biết chiều về đã đc chưa nữa. Bố mấy bác VNG. Làm với chả ăn.

3. ĐS Thích ...

ĐS Thích ... Legend of Zelda

nó bảo là 30/5 chứ có nói mấy h đâu? Chắc đêm nay là có

4. [TungRivals]

[TungRivals] Legend of Zelda

Cứ bình tĩnh,dù sao chả có VMS để mà chơi.Long [K] lại ăn thêm vài sẹo rồi =))
    Chắc là đầu giờ chiều là có thôi ý mà.

5. ĐS Thích ...

thằng cha K vẫn 11 sẹo chưa lành mà:D
    Ai cá độ xem vms sẽ có thông tin vào h nào kô#>:)

6. jokernlnu

jokernlnu Mario & Luigi

sao chưa có vậy ...
    chán thất ... cứ tưởng tối về là có cái chơi !
    =((

7. [K]

[K] シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Đâu. Sẹo nào. Vẫn 11 nhát từ lần trước mà. Mà đàn ông con trai trên người có đôi ba chục cái sẹo có là chi [​IMG].
    Càng ngày càng sốt ruột. Càng ngày càng có nhiều đứa đặt status chửi VNG =))

8. ĐS Thích ...

đôi 3 chục sẹo của ông = làm sao đc 1k sẹo của tui[-(
    đã quá trưa mà vẫn coming soon

9. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

Ôi dào... :-j tớ nói có 1 câu mà bạn giải thích dài dòng quá :))

Thế này nhé, game online trên thế giới ít hơn của VN. GO ở VN ko thiếu thứ gì nên gamers thấy maple chẳng có gì mới mẻ => nản. Còn GO trên thế giới thiếu nhiều lắm nên gamers thấy maple nó mới mẻ => mê :)) suy luận thế có đúng với ý của bạn ko ;))

10. leohermit

leohermit Donkey Kong

Mấy bác VNG làm ăn gì mà chậm quá đến chiều rùi mà vẫn "coming soon" nản

11. vinhyoyo111

vinhyoyo111 Youtube Master Race

ac ac cai maple VN chung nao web moi mo ra vay anh chipOdo any body know a beo

12. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Cái Ghost mấy tuổi đòi so với Maple, tớ chơi Ghost đúng 1 buổi chiều uninstall hơn, ko dở nhưng ko có gì hay và hấp dẫn cả

13. doublesnake

doublesnake Mario & Luigi

ôi cuộc đời toàn những kỷ niệm buồn :(

14. uranusxiii

uranusxiii Legend of Zelda

Ý kiến đầu tiên mình ko biết về chuyện đó , trước giờ mỗi lần đăng nhập đều thấy cái logo Nexon to tổ chảng nên ko biết là của Wizet

Thứ 2 ở Việt Nam đúng là chả có nhà phát hành nào được lòng gamer nhưng cũng phân ra mức độ "ghét ít" , "ghét nhiều" ...

Thứ 3 , hiểu biết khá nhiều là do game nào cũng chọc ngoáy tuy close beta luôn nằm trong top còn open beta thì đã mất dạng nên ko dám ti toe gì nhiều ... những ý kiến mình đưa ra chỉ muốn có lợi cho số đông , còn những người chỉ biết giữ khư khư cho mình thì mình ko bàn tới :-"

@Funnnny : 1 Buổi chiều =)) ... hay cho câu 1 buổi chiều =)) , đủ biết trình độ của bạn rồi

15. Funnnny

Hay cho câu đủ biết trình độ =)).
    Tớ nhớ ở một chuyện...bạn ăn sáng, ăn phải 1 quả trứng hỏng, bạn ko cần ăn hết cả quả trứng mới biết rằng nó ko ngon =)). Mong rằng trình độ bạn đủ để hiểu câu chuyện này

16. [TungRivals]

[TungRivals] Legend of Zelda

Thực sự mà nói thì uranusxiii ạ.
    Ấy có nói đến mấy thì mọi điều đều bất lợi cho cậu,vì chúng tớ yêu maple nên bất chấp mọi thứ,cho nên chả kiếng nể mấy người thích vô Box đá xoáy kiểu này đâu,thích thì chiều =)) Dù maple về Vn dưới chướng của vinagame,nhưng mà vẫn muốn chơi thử,vì tớ muốn có 1 map VN trong bản đồ của Maple thế giới.Vì tớ thích phong cách của maple,còn ai nói nó là cổ,là nhàm chán thì kệ lun :)),phải nói là ko biết hưởng thụ.Chơi game mà chỉ biết có PvP,máu mé chém giết thì ...:-" chơi thật đấy.
    Chả hiểu mấy h rồi mà còn đem Ghost ra so sáng maple thì tôi cũng chịu bạn luôn.Phắn for fun nhé,ngứa ..ấy ..man.=))

17. [L]at

[L]at The Warrior of Light

Đem so Ghost với Maple á =))
    Còn kêu Maple không mới mẻ =))

Hỏi ku uranusxiii 1 cậu : đếm hộ tôi có bao nhiu game gameplay như MS . Nói như cậu mỗi thể loại chỉ nên có 1 game . VD : Audition , Jam , SDO có gì khác nhau vì nó chỉ để nhảy nhót =))

Sau 3 cái =)) trên tôi thấy trình độ cậu = miệng cống

18. uranusxiii

uranusxiii Legend of Zelda

Buồn cười nhể , tui moi móc nói xấu đá xoáy maple à ? Chỉ vì 1 câu ý kiến tăng rate trước job 3 nên bây giờ người ta suy diễn thế này đây :))
    Biết thế hôm trước khỏi đi họp , khỏi ý kiến ý cò để mọi người tự xử có vẻ tốt hơn =))

@Funnnny : Ghost là 1 quả trứng hỏng ? Có biết so sánh ko mà khập khiễng quá vậy ? Sao bạn ko nói tui cài WOW log vào game chơi 1 buổi chiều rồi uninstall đi cho nó gần gũi . Những người mà đứng ngoài nhìn vào hay log vào game chạy long nhong 15 phút rồi out , phán 1 câu xanh rờn game đó là đồ bỏ đi thì mình gặp nhiều rồi , bạn đừng buồn ;))

@TungRival : Mình ko so sánh gì nhiều nhưng cho hỏi về giao diện và cách chơi cơ bản Maple có giống Ghost ko ? Và những người đã từng chơi ghost rồi thì chơi Maple họ có cảm thấy gì mới mẻ hơn ko ? Có thể ko có PK là 1 thế mạnh của Maple , nhưng đó cũng chính là điểm yếu . Đừng suy bụng ta ra bụng người thế :)

19. Funnnny

Người ko biết so sánh là bạn đó chứ, mình kể câu chuyện ko phải nói Ghost là quả trứng =)). WoW mình có chơi, game đó hay, nhưng ko hợp với mình. Một game mà ko thể gây ấn tượng với người chơi ngay từ đầu... thì đó là một game ko thành công.
    Maple và Ghost đều là 2D side-scrolling cả, nhưng system nó khác nhau. Điển hình là chơi Maple bạn được guide rất kĩ ở Maple Island, người mới chơi họ theo hướng
    dẫn là có thể sang Vic và nhận Job ngay. Nhưng ghost mới vào thì cái guide chỉ hướng dẫn cơ bản, ko có nhiều info cho người chơi...
    à, nói thêm, log vào game 15 phút khác hẳn với chơi 1 buổi chiều bạn ạ, bạn thử nhân lên xem nó khác nhau thế nào nhé

20. provitamin

provitamin The Warrior of Light

7h 30' PM vẫn "đón xem thêm thông tin vào ngày 30/5" đến pó tay

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.