Thư viện chiến thuật !!!!!!

Thảo luận trong 'Warcraft III Melee' bắt đầu bởi GCN[vn], 9/9/04.

1. flow

flow Legend of Zelda

thật ra chưa chơi melee bao giờ mà hỏi mấy cái kia là hơi quá sức đấy ...
    1- dân ăn gỗ thì như này
    [spoil][​IMG][/spoil]
    2- lên quân thì lên những con này:
    [spoil][​IMG][/spoil]
    con người đá ko cần cũng dc
    nếu nó chơi nhiều quân bay thì ta phải lên con hyppogryph (giá 160 gold trong nhà Ancient of Wind)

Chỉnh sửa cuối: 9/1/10
  2. k_kicker_r

k_kicker_r Mr & Ms Pac-Man

thnx a lot. Nhờ đọc chiến thuật nên cũng có trận em hiếp được lại. Nhờ cái Archer ăn Fiend của bác nào ý, với cách chơi rush huntress ép cổng em đọc từ 1 trang tiếng anh. Nhưng giờ em lại có vấn đề với necro của undead. Trong trường hợp lỡ lên hổ và DR rồi thì phải đánh thế nào... những lúc như thì đánh sao ạ. mang dân ra nỗ ạ?~
    BTW, cái ảnh bo nhà của bác là lúc quân 90 rồi=.= còn lúc đầu cướp đâu ra moon như thế=.=~ em giờ đành nhục nhã giấu mấy em nông dân xa nhà:(... Được cái đối thủ macro bt... cứ harass là y như rằng mấy cái khác có vấn đề...
    :| Btw... BO nào thì thông dụng nhất cho NE? Giờ em đang xài tạm

Altar-> 4 dân làm tiền> Moon> thêm 1 dân làm tiền> Hall of hunter>AOW>12 dân+ 1 tướng>AOW>Moon...
    Sorry mọi người vì đã hỏi quá nhiều cái chắc đối với các bác là quá là cơ bản... nhưng giúp em với, đừng quăng tạ tội cậu bé...

Last question... NE unit... các bác cứ gọi 1 con là MG... con gì vậy ạ o.0

3. flow

flow Legend of Zelda

mới đầu trận thì có 1 nhà altar + 2 cái moon well, đủ chỗ trốn cho 5-6 con wisp rồi
    [spoil][​IMG]
    [​IMG][/spoil]
    chống necro thì chả biết nói thế nào cho chuẩn ... tốt nhất cứ làm sao tránh đám xương xẩu ra rồi tập trung thịt hết necro là xong, nếu có tướng DR thì silence chúng nó lại, đám xương thì cho wisp nổ cũng dc
    BO thông dụng thì có đến vài cái và tùy thuộc vào đủ thứ :-s nếu đánh hunt thì xây thế kia dc rồi, nhớ để gỗ lên 160 thì xây cùng lúc hunter hall + AOW
    MG là con Moutain Giant ... người đá ...

4. k_kicker_r

thnx a lot... mấy cái pic kia giải quyết vấn đề đẹp:))~... MG đánh như nào nhỉ. em thấy nó chầm chậm lê lết làm sao ý=))~

5. ReyMysterio12

ReyMysterio12 Mr & Ms Pac-Man

mình có thằng bạn đánh undead , nó chuyên gia mass fiend với mình (mình race orc) đa số toàn thua nên mình nghĩ chiến thuật tauren chiften + mass troll + kodo dc ko?( tc nâng skill stun và aura)

6. k_kicker_r

có ai post hộ Guide NE neutral hero với T.T~

7. flow

flow Legend of Zelda

viết guide cũng tốn thời gian lắm :-s giả sử như viết xong mà có 50-100 người đọc thì tớ cũng viết ngay ...
    bây giờ thì cứ lên các trang replay mà down về xem thôi ...
    w3g.replays.net -> bấm vào các replay có NE, kéo xuống dười thấy hình mấy con neutral hero thì down về
    wcreplays.com -> có chức năng search rất chi tiết nhưng lẫn nhiều replay kém chất lượng hơn trang trên

Chỉnh sửa cuối: 10/1/10
  8. QuanIsHere

QuanIsHere T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cám ơn bạn flow, bây giờ mới biết chỗ cho Wisp trốn. :D

9. Noob_T

Noob_T Mario & Luigi

Chống xương thì lên chimera :) .

10. JJH_SPM

JJH_SPM Mr & Ms Pac-Man

Chimera có vẻ ko hiệu quả với Necro vì lý do tốn kém và thời gian, chưa kịp ra đã bị càn chết.

Cái mass xương phải có Wagon, ko thì vứt. Chống dễ và nhanh nhất là dùng Faerie Dragon vừa rẻ, nhanh vừa hiệu quả, chỉ 3,4 con sau 2 lượt phun sẽ đi đời các Wagon. DR level 3 càng sớm càng tốt.

Block wisp chỉ work vs Orc mà thôi. Nhưng cái hạn chế của nó của nó là dễ bị Blade harass building và rush, nên giờ gần như tuyệt chủng. Các cậu nên down replay về để thấy cách build giống Human, block toàn bộ base. Giờ ngay cả Orc cũng build cách này nên việc harass của NE đã hết xài.

11. Ban thu xem!

Ban thu xem! Donkey Kong

Ôi nick ra tù rồi, sướng quá!!!! Bắt chước Human thì được nhưng hiệu quả không thể bằng được.
    Altar Human tôi cho đứng gỏ đến Tết Công go. Nhà NE hình như mỏng giáp lắm thì phải.

12. Vie.LECAFtest

Vie.LECAFtest Youtube Master Race

các pro UD chỉ mình cách chống orc cái, mình thường rất bị động trong trận đánh ORC và thường bị pick unit một cách khá ngớ ngẩn,
    làm thế nào để chống combo raider, windraider và bat, mình thường xài des+ fiend nhưng xem ra chưa hiệu quả cho lắm

13. flow

flow Legend of Zelda

mass ghoul nâng cấp frenzy + 2 hoặc 3 con nhện nâng cấp web, vào combat ưu tiên focus chym chóc của nó trước

14. Ban thu xem!

Ban thu xem! Donkey Kong

Nó bật giấy speed, tank lao vào bầy nhện tính sao. Trên air thì bọn phóng độc dược xỉa xói rất chi là thốn.

15. _tear_

_tear_ The Warrior of Light

Thì dùng buff giáp của lich rồi mic con nào sắp hết máu thì cho chui xuống đất :)

16. Vie.LECAFtest

mình còn gặp 1 vấn đề nữa là việc rush tower ngay từ 5 phút đầu của HU, và cái trò expand rồi bo tower nữa, bạn nào biết xài UD chỉ giúp cách phá giải 2 thế này, mình xin cảm tạ :D:D

17. kimqui

kimqui Mr & Ms Pac-Man

đối với rush tower thì mass nhện, base của undead thường chắc hơn NE nhiều nên def cũng dễ hơn. Còn expand rồi bo tower thì mass destroyer và luyện Panda

18. CSA94

CSA94 Youtube Master Race

Cần chi cứ chơi DK với 4-5 fiend đứng ngoài bắn trụ giết dân rồi lên wagon luôn

19. Vie.LECAFtest

vấn đề là mình cũng đã xài fiend, nhưng lúc HU vác footman và peasant sang thì mình mới có 1 con fiend, nên khả năng chống gần như là ko thể, tại mình rush chậm hay tại cái gì, vì cú tower rush đó được tiến hành trong khoảng 3,4 phút đầu tiên, HU có 3 footman cái là vác một đống dân sang xây tròi tại nhà mình luôn, lại thêm con archmage có water element nên mình ko thể chống được. bạn kimqui chỉ rõ hộ mình cách xây nhà , mình build ntn :
    - BV (graveyard)
    - BC (crypt)
    - BZ(zigguat)
    - BA (altar)
    - BR (relic)
    xây thêm 1 con ghoul rồi sau đó xây fiend, nhưng khi con fiend đầu tiên của mình ra thì đám HU nhảy vào, vậy thì làm ntn

20. SleepingMoon

SleepingMoon Donkey Kong

ô hay, nó rush tower thì ko biết cắm tower lại để chống à :)) hơn nữa mấy con peasant yếu đuối vác ghoul ra vả chết nó đi thì nó hết bo :))