Thư viện chiến thuật !!!!!!

Thảo luận trong 'Warcraft III Melee' bắt đầu bởi GCN[vn], 9/9/04.

1. orc fan

orc fan Youtube Master Race

Em đánh human chưa lâu, nhưng thắng bằng quân này nhiều hơn các race khác. thường thì ra quân như vầy trong những trận 1human vs 1orc. ra paladin làm hero đầu. tập trung tiền bạc xây footman (con này xây cực nhanh) và khá rể tiền. Đồng thời xây blacksmith chú ý nâng kiếm cho footman. thường khi đụng trận trong tay em có 8-10 footman đấu với 4 grunt. tập trung giết grun, bơm máu cho footman. cứ scout liên tục mục tiêu là phá hoại burrow và nhà lính (nhưng thường chỉ phá được burrow).

tie 2: tiếp tục xây footman, motar team, hero MK, tùy orc có xây pháp sư không mà xây thêm spell breaker) motar team bắn rất xa (range hơn 1000) đề phòng xe bắn đá của orc. human lấy đông hiếp ít nên rất sợ kiểu tấn công của xe. MK dùng chiêu đập đất gây choáng giết quân meele của địch.

tie 3: ra thêm griffon, motarteam, footman để tăng cường tính công phá

chú ý không nâng defend, hạn chế nâng giáp (chỉ nâng 1 lần), không xây tower.

Đấu với race NE, UD tie3: không xây griff mà xây siege engine và chim bắt. đem nhiều siege engine bảo vệ chim bắt khỏi chim mổ, dơi. chim bắt đối phó rồng.

2. truyngu

truyngu Youtube Master Race

xông vào phá burrow của orc với Paladin vs footman ko up defend =)) bạn vô đối quá, chắc đổi 1 burrow với 1 đạo footman cùng với Hero mất :))

3. gorilla KoKo

gorilla KoKo Donkey Kong

cho em xin hỏi làm sao mà dùng NE chóng orc dâm khi orc lên wind va bat nhỉ , mấy anh pro giúp em đươc ko , em mới tâp choi warcraft

4. dancer_Hojun

dancer_Hojun Mr & Ms Pac-Man

ko up defend cho Footman á ko up armor á, ko tower á ??? :|
    bạn vật comp Orc normal ? :| thường thì vs Orc, HU lên tier 3 là chuyển hệ sang knight rồi chứ rảnh rỗi đâu mà lôi foot ra để TC vs Farseer combo AOE @-)

5. asd64314

asd64314 Youtube Master Race

6. orc fan

Tinh thần ở đây là lấy công làm thủ. không nâng giáp-> nâng kiếm, ko up lên tie3, dồn kinh tế xây quân, ko lấy tinh binh mà lấy đông thắng ít. Yêu cầu phải liều mạng, ko sợ thua, đừng tiếc thí quân (3 footman= 2 grunt). Ép cho đối phương cùng ko lên nổi tie3 với mình. Cách đánh này khi gặp phải đối thủ hơn đẳng cấp có hy vọng tạo bất ngờ.

Chiến thắng là quan trọng nhất, ko cần phải đạt sự hoàn mỹ trong lối đánh.

7. dancer_Hojun

^:)^ hồn
    ờ ko nâng, gặp thằng nào có sở thích combo AOE bạn có đông cũng bị nó hiếp chết sạch :-* à mà đấy, combo Shockwave vs Chain Lightning chứ đâu xa ;))
    ko upgrade cho lính đố bạn thủ nhà được trong lúc up tier :))

8. Tmunforever

Tmunforever Mr & Ms Pac-Man

Ta trở về sau mấy ngày tu luyện trên núi phanxipang rồi đây =))
    cần gì combo, cho BM chặt chém 1 lúc thì hết ý mà :">

9. Zoop

Zoop Donkey Kong

Thật là ảo diệu.Newbie vào đây đọc bài này về làm theo thì chết giở.Vì giọng điệu cậu newbie kia nghe như"ta là gosu" ấy

10. flow

flow Legend of Zelda

newbie mà đánh dc nt này, suy nghĩ dc nt này, dám ý kiến dc nt này là quá tốt rồi :))
    có gì mời bạn tham gia vào cộng đồng melee nhiều hơn để học tập và ngày càng pro nhé :>
    đặc biệt là forum warcraft melee ở chữ kí mình :x

11. sgreen_dragon

sgreen_dragon T.E.T.Я.I.S

SC nói chung và Zerg nói riêng là chủ trương trong lối đánh "lấy đông hiếp ít"

12. SleepingMoon

SleepingMoon Donkey Kong

blog sky.vn die từ lúc nào ko biết -___-" may mà ông moan save lại mấy bài NE mirror của mình...

chi tiết xem trang 4 nhé :))

13. Lich_Vt

Lich_Vt Youtube Master Race

ko ai post bài về chiến thuật của UD àh ?

14. orc fan

UD khó chơi quá hà! Có thể do mình gà nhưng dùng UD thì khiển không kịp. Đối đầu UD thì...Hic. Bài viết về UD bạn qua topic về UD trong forum này. Có người viết rồi, chất lượng bài viết được đấy. Mấy lần đối đầu UD có khi bị Gargoy stone form chặn đường.Mấy con Knight bị một bầy ghoul cho ra bã hết. Tức quá, đá máy luôn.

15. Wind-Of-Chaos

Wind-Of-Chaos Youtube Master Race

Đánh melee đã lâu mới ngộ ra HU rất imba.Hôm trước lên GG bị HU player giở cái trò dâm ra,chơi BloodMage sang giết người đốt nhà mà nghĩ mãi chưa ra cách chống,chẳng lẽ phải rush từ đầu?Các pro có cao kiến gì chỉ bảo tôi với... :-??

16. flow

flow Legend of Zelda

bạn chơi race nào
    gì chứ HU dâm là thể loại phọt phẹt nhất thế giới :))

17. orc fan

Hình như tên chiến thuật bạn bị HU chơi là human gay đó! Hôm nọ flow có gửi 1 cái link trong mục Học hỏi, đàm đạo. Trang đó có 1 số replay về trò bẩn thỉu này của human. Bạn thử xem có giúp gì dc ko.

18. dancer_Hojun

chiến UD có 1 số người thấy "ôi zời ơi đông quá :|" duyệt ngay cái teleport mà chưa kịp động tay động chân j :)) ---> bình tĩnh là trên hết :))
    đấy là bạn còn chưa bị cái cảnh DH bị mấy con nhện từ đâu chui lên vây giữa đường rút chạy và ăn ngay cái combo vào đầu :|

19. Wind-Of-Chaos

Wind-Of-Chaos Youtube Master Race

căn bản là cháu chơi undead,từ đầu định rush nhưng nó ủ foot quá,sau định fast tech lên des dứt điểm nhưng nó harass quá cùi nên thọt nhà vài lần phải lùi về.Định dùng Dreadlord f1 được ko các pro,nhưng về sau có vẻ hơi yếu

20. flow

flow Legend of Zelda

nói đơn giản cách chống cho bạn là như này :
    --ở nhà up 1 chòi băng, có 1 con shade soi tàng hình, bloodmage nó vào thì bị bắn băng + cho ghoul ra cào váy nó
    --đánh DK + lich + nhện đi creep điên cuồng
    --để shade ở các mỏ vàng ko cho nó ăn mỏ
    --tech lên rồng là bạn thắng rồi đấy