Thục Hán 1.5 mới đây

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi thaihuken, 2/12/11.

1. thaihuken

thaihuken Mr & Ms Pac-Man

Cái này phải hỏi ..... tác giả rồi bạn ơi :)

2. lubuvodich

lubuvodich T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

trời ơi thì ra đi dường xnah thì bỏ mấy màn diệt ngô ( chắc để lúc sau mới diệt hoặc ngô se đầu hàng )

3. thaihuken

Thay vì diệt ngô thì đường xanh sẽ đánh quân nam man và thu phục được Mạnh Hoạch đó, lại có thêm 1 tướng dũng mãnh, và ở đường xanh này có thêm nhiều item mà đường đỏ k có. Đang lấy file save của bạn "MrMando" test thấy thiếu nhiều nhân vật quá như k có Trương Nhậm, QV với TP thì chết nên k test dc là có event gì cho 2 ông này k. Ai có file save mà Lubo, QV, TP chưa chết sau màn 37 post lên cho mình nhé

4. MrMando

MrMando Donkey Kong

Hic.. đang chờ ko dám chơi tiếp đây :(

5. reddevil195

reddevil195 Youtube Master Race

bạn ơi ở màn 24 có cái này Đấu tướng: 周仓VS贼老大 (dc 龙靴 nhưng trước đó phải để 周仓 nói chuyện 甘宁 trước nhé) 陈到VS山越首领 (chết). nhưng mình k biết 贼老大 với 山越首领 là ai cả, tại máy mình k cài font tiếng trung. bạn chỉ nó giúp mình đc k :( mà nếu chu thương mặc đồ thì k xảy ra đấu tướng à?

6. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Là 1 trong 2 thằng sơn tặc cầm đầu xuất hiện ở góc dưới bên phải ấy

7. EmConNone

EmConNone Youtube Master Race

Link không down được bạn ơi :||||||

8. reddevil195

贼老三 thế đây là tên nào vậy TVL ơi?

9. _TVL_

Có 3 thằng anh em với nhau hay gì đó, nói chung cứ cho chạy ra nói chuyện hết với thằng sơn tặc nào tên đặc biệt là được

10. thaihuken

Nếu bạn muốn chơi đường xanh thi lấy file save link http://www.mediafire.com/?4614yy2rglud9bf
    Vì file save cua bạn "MrMando" cũng chỉ có đường xanh thôi

11. thaihuken

Hướng dẫn cho cốt truyện đường xanh bản 1.5 đây
    Muốn vô được màn của đường xanh thì sau màn 37 các bạn phải max hoặc ít nhất cũng phải tới điểm vàng của đường xanh nhé

Màn 38 汉中攻防战
    Trước khi vô màn này thì nếu màn trước QV k chết sẽ quay về, do chọn đường xanh nên k có diệt Ngô nên vợ của Lưu Bị cũng quay về
    Trước khi vô màn cilck mấy thằng lính nó có đề cập đến 1 món bảo vật :) , món bảo vật này là gì thì vô màn sẽ biết nhé nhưng nhớ cilck đó, k cilck sẽ k dc đâu nhé
    Đấu tướng : 魏延VS王双 (huề) 马岱VS雅丹 (chết) 赵云VS韩德 (chết) 马超VS越吉 (lui, trước đó phải để Mã Siêu nói chuyện với 羌大王 mới xảy ra VS này nhé. Nếu trước khi vô màn có cilck nói chuyện với mấy thằng lính thì sau khi VS sẽ dc 玄武玉宝 (công dụng là tăng rộng phạm vi công kích và nâng cao năng lực cho người trang bị), còn nếu k cilck mấy thằng lính chỉ dc 统帅果
    Nói chuyện : 马超--无大王 (loạn) 魏延--司马懿
    Màn này thì quá quen thuộc, các bạn có thể tham khảo hướng dẫn bên đường đỏ nhé. Lưu ý nếu Lubo k chết thì màn này sẽ xh nhé theo như tư liệu của tác giả (mình k có dịp test cái này vì file save của bạn Mando đã cho chém đầu nó :)). Mình cũng nhắc lại là tốt nhất nên chọn deff thành nhé, nếu Trương Bào có class 飞将 thì cho chấn thủ 1 mình ở cái ải bên dưới bảo đảm k ai qua được. Còn nếu Trương Phi k chết thì trụ 1 mình ở đó cũng là vô đối (vì có ability vạn phu mạc địch năng lực khi đứng 1 mình sẽ tăng thêm 10%)
    Sau màn này thì dc cái item ám khí (nhận dc khi qua màn)
    Sau màn này thì quân ta sẽ nam hạ đánh Mạnh Hoạch, lúc này thì có chọn lựa nhân vật deff Hán Trung cái này thì tùy mọi người chọn lựa nhé
    Màn 39 孟获追击战1
    Nói chuyện : 诸葛亮--阿会喃 刘备--孟获 孙尚香--祝融 诸葛亮--孟获
    Item : 白虎鞭 (khi trang bị thì kẻ địch sẽ k đánh trả dc khi ở turn ta). Nhận dc khi qua màn
    Màn này thì tương đối đơn giản, nhưng lưu ý khi ta chạy đến con sông thì sẽ bị trúng độc và k move được nhé
    Sau màn này thì 阿会喃 sẽ hàng và trở thành liên minh của ta ở màn sau
    Màn 40 孟获追击战2
    Đấu tướng: 马超,马岱VS忙牙长 (chết) 赵云,张飞,关羽 (bị phong move) VS兀突骨 马超VS兀突骨
    Nói chuyện: 沙摩柯--兀突骨 诸葛亮-兀突骨 刘备--孟获 诸葛亮--孟获 孙尚香--祝融
    Màn này tương đối khó đây, mới vô màn thì 1 tóp quân ta sẽ theo anh em MS đi mai phục, cái này khi chọn nhân vật xuất trận nên để TV HT TB QV ở tóp quân của LB nhé vì địch trước mặt rất đông. Ráng trục tới turn 4 thì phục quân của ta xh lúc đó quân địch sẽ bị loạn. Lưu ý khi qua sông ta sẽ bị trúng độc và phong move nên cho vợ LB ở top 1 LB để giải độc nhé (ai đứng gần qua turn sẽ giải tất cả). Sau khi qua sông thì 兀突骨 xh phía dưới bên phải, đừng bao gio solo với nó nhé, sẽ chết k kịp ngáp đó. Thằng này nó deff trâu mà dame thì lại khủng lại mặc thêm cái áo phản đòn nữa, chỉ có dùng magic giết nó thôi, nếu có Mã Tốc thì cho nó 1 phát loạn thì mọi việc sẽ dễ dàng hơn nhiều
    Màn 41 南中讨伐战
    Trước khi vô màn này thì có 1 lão già đến bán bảo vật, nếu chọn 1 thì là k mua, chọn 2 là mua nhưng tốn hết 50.000 lượng nhé và Item mua dc là 勇者 (khi trang bị sau mỗi turn đều tăng tất cả năng lực). Ở đường xanh này thì tác giả châm chước cho 2 cha con của Trương Phi đây, sau màn này cũng có thêm 1 item cho TP nữa (nhưng tiếc là file save mình TP die)
    Đấu tướng: 孙尚香VS祝融 (huề) 马超VS兀突骨 (chết) . Theo thông tin hướng dẫn từ tác giả thì nếu màn trước màn QV k chết thì sau khi VS Mã Siêu sẽ chuyển class 飞将 sau khi chuyển chức thì nghe tác giả nói MS sẽ rất đẹp đó (mình k có dịp test)
    Nói chuyện : 刘备, 诸葛亮--孟获
    Item : 神玉 (công dụng là triệu hồi tứ thần). Nhận dc khi qua màn
    狂者 (công dụng là đánh liên hoàn, nó khác với ability của Trương Bào ở chỗ là k cần đánh chết 1 người mới có thể đánh tiếp người khác). Nhận dc khi qua màn
    Màn này cũng tuơng đối khó đây, sau khi ta đánh bại tóp quân đầu tới tóp sau sẽ bị trúng độc, cứ sau 1 turn là đều trúng độc cả, rất là nguy hiểm nhé. Cố gắng cầm cự cho đến turn 10 thì sẽ k bị trúng độc nữa, hoặc là nhanh chóng giết địch chạy qua khỏi cái góc cua bên trên là sẽ k bị nữa.
    Sau màn này thì Mạnh Hoạch gia nhập và tặng cho LB 玉玺 (ngọc tỷ lập quốc đó chỉ mỗi LB trang bị dc, sau khi trang bị ai đứng gần LB sẽ tăng 15% năng lực)

Bình định xong nam man thì phải lao ra bắc phạt Tào Tháo, phạt Tào mình sẽ cố gắng post sớm cho các bạn

12. reddevil195

Sao màn 24 mình k đc món này nhỉ? 龙靴 (khi tung đòn sẽ làm đối phương bị loạn). Mình đã cho chu thương nói chuyện với cam ninh, rồi cho chu thương đấu với thằng sơn tặc rồi :( đánh xong thằng kia biến mất, còn đồ chả thấy đâu cả :|

13. _TVL_

Nó ở trên người Chu Thương ấy
    Nếu Chu Thương có mặc đồ thì ko nhận được thì phải
    Màn đấy t cho Chu Thương cầm vk với giáp nên cũng chả biết có được cho giáp hay vk nào ko ngoài cái giày

Cứ nghĩ đến chơi lại blue từ đầu mà hơi nản...
    Bạn thaihuken có cách nào edit Trương Phi có ability như Lubu ko? :
    Mà cái ability cậu nói của Trương Phi là gì, cụ thể tí...

14. reddevil195

à thấy rồi, đc đôi giày vàng ^^ thank TVL nhé

15. thaihuken

Không cách nào sửa dc bạn ơi vì lập trình của tác giả đã vậy rồi, cái công cụ hack mà mình up cho mọi người chỉ edit mang tính hỗ trợ khi chơi game thôi chứ k sửa dc mấy cái đó
    Ability của TP là vạn phu mạc địch, nghĩa là khi đứng riêng 1 mình xung quanh k có người bên ta thì năng lực của TP sẽ dc tăng thêm 10% toàn năng lực (ảo nhé k có thể hiện cho mọi người thấy đâu) cộng thêm tập trung nộ khí rất nhanh nên phải nói là Vạn Phu Mạc Địch đó

---------- Post added at 12:50 ---------- Previous post was at 12:42 ----------

Trước khi vô trận mình đã có hướng dẫn là k cần trang bị phụ kiện cho CT, để khi VS xong nó tự trang bị đôi giầy cho bạn luôn đó, bạn xem lại đồ trang bị của CT sẽ thấy nhé

16. MrMando

MrMando Donkey Kong

có lẽ nên chơi lại để chuyển class cho Mã Siêu chăng ? :D

17. reddevil195

ẹc, hình như do kho đồ mình đầy quá hay sao mà mình k đc cái mũ 40% kia của mã siêu, đành cắn răng chơi tiếp vậy, may mà nó còn cho cái thương :((

18. _TVL_

làm gì có chuyện kho đồ full....

19. reddevil195

trong kho có tầm 25 món, chả thấy cái mũ 40% của mã siêu đâu cả, thấy mỗi cái thương :|

20. lubuvodich

lubuvodich T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

mũ của mã siêu là cái mũ giống cái đầu hổ đó