Tien có ai chơi chưa?

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi dark_slayer_83, 20/5/03.

1. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

__Tức là bạn đã qua Chapter 8 gòi phải không? Dzậy thì bạn có thể qu6n cánh cửa bên kia đi là vừa... Tui cũng chẳng biết cách nữa, tui đã thử nhảy qua bao nhiêu lần rồi nhưng toàn thất bại, mà cũng chẳng thấy có nút đá nào khác khả dĩ có thể giúp mình nhảy qua :cry:
    __Mà nè, bạn đã qua được Chapter 9 chưa thế, có gì nhớ chỉ mình hén, mình mò hoài không được, nản quá...

2. raiden_021

raiden_021 Mr & Ms Pac-Man

Game này hay nhưng chơi phải save - load nhiều quá cũng oải, hê hê. À các bác có biết cách dùng các item không chỉ cho tui đi.

3. Vi Tieu Bao 16

Item thì cũng dể sử dụng thui... Bạn vào phần Item, lựa món item cần dùng, nh6áp vào nút add, còn nếu sau này muốn bỏ ra, nhấp vào nút Remove (không biết mọi người chơi như thế nào chứ tui chơi seo ít item lém, quanh đi quẩn lại chỉ có 5,6 món hà, nhưng nhờ dzậy mới đỡ tốn công chọn lựa)

4. raiden_021

To: Vi Tieu Bao 16
    Chapter 9 bạn hãy đi phía bên trái bản đồ, phía trên, vòng ngoài cùng (nhìn từ ngoài vào màn hình) sẽ có một cái cửa, bạn bước vào sẽ qua màn này thui :cry: :cry: :lol: :P

5. Vi Tieu Bao 16

Cảm ơn bạn nghen, nhờ bạn mà tui qua được gòi đó. Mấy bữa nay... chắc là mắt kém quá, nhìn hoài mà tìm hổng ra. Luôn tiện cho mình hỏi, bạn đã đi đến đâu gòi, và Game này có mấy Chapter nhỉ?

6. super_boss

super_boss Being Crazy Moderator

trò này load save và chapter lâu khủng bố luôn hic mỗi lần load là đi xuống nhà uống nước, lên vẫn chưa load xong nên thôi đoạn nào nhảy nhót thì tui chỉnh mã bay cho qua lẹ khỏi phải rờ, load di load lại có nước chết thôi. À mà nè chỗ có mấy con thằng lằn 2 đầu á, mình đập nó bao nhiêu thì nó phân thân ra bấy nhiêu --> lầm sao lầm cỏ nó đây, nó chẳng chịu chết cho mà cứ biến hoài nhìn muốn tức chêt luôn vậy. Chẳng lẽ đướng đó chém hoài-->quá oải. Thế mấy U giết con quái này bằng cách nào thế chỉ tui biết coi (đừng nói tui chỉnh mã bất tử rùi lao dzô vặt lông nó nghe)

7. Vi Tieu Bao 16

Hic, tui đập nó cả buổi mừ nó có chit đâu. Đập chit con này lại có con khác :cry: Cách tốt nhất là dzọt lẹ trước khi nó xử mình
    Còn về Load, ban đầu Ram của mình là 128 MB DDR, Load lâu khủng khiếp, nhưng sau khi nâng cấp lên 640 MB DDR thì Load nhanh lém. Có lẽ nguyên nhân là do Ram đấy thôi.
    Ủa, mà bạn super_boss làm ơn chỉ mình mấy cái mã hén: bay, bất tử đó, mình chơi mà hổng biết mã gì cả.

8. super_boss

super_boss Being Crazy Moderator

nó đây: U bấm nút ~ để gọi cái bảng xuống sau đó gõ "kingsoft 1" để khởi động chế độ cheat (không có dấu "" nha và có khoảng trắng). sau khi làm cái việc ấy xong phần còn lại là như sau:
    Kingsoft 1 - Activate cheat codes
    God 1 - God mode (0 to turn it off)
    fly 1 - Fly mode (0 to turn it off)
    FullLife - Max Health
    nguồn mã tôi lụm được trên mạng he he thử đi rùi sẽ bít ngay mà. (chỉnh cái god mode chán chít)

9. raiden_021

Tui chơi xong rồi bác Bảo 16 ạ, game này có tất cả là 20 chapter. Tui chỉ luyện được 16 tuyệt chiêu của nó thui nhưng thiếu chiêu thứ 13,14 không biết tìm ở đâu, chơi trò này cần gì phải chỉnh bất tử (mất máu thì dùng chiêu thứ 15 hồi phục lại), có mấy đoạn nhảy cũng thích lém chứ, nhưng khó quá thì chỉnh mã bay cho chắc ăn, đấu trùm cuối đã lắm.

10. Silver Dragon

Silver Dragon Donkey Kong

Cho em hỏi mí cái công dụng của Item, tui chỉ biết một số cái thui, còn một số cái dịch ra nhưng ko thí công dụng

11. Vi Tieu Bao 16

__Về mấy món item thì tui cũng hông rõ nữa. Chỉ thấy có vài item cộng Str, Def, HP và MP thui, không biết còn những item nào có công dụng đặc biệt hơn không?

12. Silver Dragon

Silver Dragon Donkey Kong

Tui thấy có một item cho mình đánh lửa còn có item nào khác như vậy mà quánh thuộc tính khác ko?

13. raiden_021

ừ chỉ có một cái khi đánh tạo ra lửa thôi, tui chơi xong rồi nhưng không tìm ra được cái gì khác

14. gamerbi

gamerbi Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

ê cho tui hỏi khi tui chơi tới stage 6 ngay khúc đầu luôn khi đi tới đánh 2 thằng ở trên cầu thì tự nhiên nó đứng máy chơi bao nhiêu lần cũng bị treo máy là sao?

15. Vi Tieu Bao 16

__Vậy là CD của bạn có vấn đề gì gòi đấy. Bạn thử cài lại xem. Nếu không được chắc phải mua CD mới thôi. Hoặc không thì chỉnh cheat qua Stage 7 luôn cho tiện :wink:

16. raiden_021

Tui nghĩ chắc là máy yếu quá hoặc có xung đột gì đó chứ đĩa thì chưa chắc đâu.
    To Vi Tiểu Bảo u chơi xong chưa, có tìm ra được tuyệt chiêu 13,14 thì chỉ cho tui với.

17. Vi Tieu Bao 16

He he, từ khi biết cheat fly 1, tui chơi nhanh cực kỳ :wink: Đoạn nào bí thì bay hoặc đi xuyên tường wa, nhưng tui thấy như vậy Game này mất đi 1/2 cái hay gòi :cry:

18. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ mấy bác cho hỏi trò này có giống Oni-Musha trong PS2 không vậy..em mê trò này lém...nhưng mà trò này mua ở đâu vậy..duới vũng tàu chỗ em ở không có..

19. Vi Tieu Bao 16

__Game nì phỏng theo OniMusha của PS2 đấy bạn ạ. Tuy chất lượng hình ảnh có le không bằng, nhưng dù seo cũng đáng để thử wa. Ở TP.HCM thì nhiều nơi bán lắm, còn ở Vun Tàu thì tui đành chịu thui :wink:

20. raiden_021

To Vi Tiểu Bảo: Tui hỏi bác có kiếm được tuyệt chiêu 13, 14 không mà. Còn game này mà đi xuyên tường thì còn hay cái nổi gì chơi vậy thì chán lắm, tui chỉ sử dụng cheat fly1 ở chapter gần cuối tìm Ocrale gì đó mà thôi.