[tiếu ngạo giang hồ 2-swordman2] help me

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi supernova, 4/10/02.

1. duyvnn3

duyvnn3 Mr & Ms Pac-Man

MÌnh có máy riêng chứ nhưng chơi ở nhà có 1 mình a ko có vui bằng ngoài tiệm, có nhiều người đông vui hơn. hihihihi

2. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ vậy à..he he..bạn duyvn hình như rất thích đông vui thì phải...tớ cũng chơi có 1 mình thôi..game nào cũng vậy ..vì duới đây mấy tiệm game ít có mấy trò như vậy lém..mình ở vũng tàu.mà...
    __ nè mấy bác có ai chơi TNGH ngoại truyện ko ? hình ảnh giống y hệt luôn...chơi cũng khá lém...

3. QuanRach

QuanRach Mr & Ms Pac-Man

các U cho tui hỏi chút...sau khi diều khiển LHX+NDD danh nhau vơi thằng đạo sĩ (có chieu bắn dạn bằng cung ý) ở trên hằng sơn thì diều khiển LHX+NDD đến thiếu lâm tự fải ko....tui đên thiếu lâm tự chạy khắp chùa..nói chuyên với tất cả sư sãi trong dó rùi,chỉ có cái cửa bên fải là cứ di vào thì bị một thằng sư nó cản ko cho vào...tui dành fải chạy lang thang trên world map rùi thỉnh thoang té sang vùng dất ninja dể kiếm Exp,tui mới có lev21 thui.Mà nhân tiện cho hỏi lun sao cò mấy quyên bi kíp mà NDD ko luyện duoc vây..lúc mua thì nó báo là NDD có thể luyện nhưng mà mua xong thì laik ko lắp vào dê luyện dươc..NDD của tui những cuốn nào có thể luyện dược thì tui luyện hết rùi(mua cua thang bán sach tren chùa thiếu lâm vào của 1 thằng trong nhà trọ)...mà NDD của tui có 1 chiêu khi dùng mất 80MP(ko fải chiêu hôimàu và chỉ dùng dược khi ko dánh nhau) sau khi dùng nó thì chạy lung tung khắp world map mà chả dụng địch rì cả....có fải lỗi ko thế? làm tui fải load lại mấy lần

4. voodooism

voodooism Youtube Master Race

t_t_love2002 có ở đó ko dzậy ? Cho tui hỏi thăm chút đi. Tới bây giờ đã chẵn 1 tuần rùi tui còn đang bị kẹt tại cái chảo xanh. Tui đã xem xét lại kỹ càng lắm rùi trong cái mê cung này có 2 chổ cho bí kiếp một là ở kế bên cái tủ trong cái phòng có 3 cửa, đó là cuốn bí kiếp bằng tre màu vàng nhưng mà cả LPH + PS đều ko sử dụng được, còn cuốn thứ hai thì ở sau cái song sắt, chổ này bị kẹt đường nhưng vẫn lấy được bí kiếp, cuốn này thì thằng PS luyện được. Những cuốn bí kiếp trước tui đã luyện hết rồi nhưng mà vẫn ko làm gì cái chảo đó. Bây giờ tui phải làm gì đây.
    Nhân tiện tui cũng xin hỏi những người điều hành 1 chút, hình như trong diễn đàn ko cho post hình ha ? Thật là bất tiện, thay vì tốn mấy trang chỉ để miêu tả 1 cảnh game thì chỉ cần 1 tấm hình là có thể hiểu tất cả.

5. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ đây ..đây t_t_love2002 có ở đây đây ....à bầy giờ thì mình đã hiều vì sao bạn bí chỗ cái chảo xanh roài...
    __ bạn đã lấy đuợc cuốn bí kíp cho thằng PS rồi đúng ko ? vậy bạn có cho nó đập mấy cái ô đá hình vuông nhô lên mà có mấy bực thang nhỏ chưa..( khi mình nhấn vào đó thì có hiện hình bàn tay mà mình ko làm gì đuợc ..đúng ko ) bạn hãy xem là bạn có cho nó đập ra để rớt xuống duới 1 cái hầm..và nếu mình nhớ ko lầm thì 1 trong số những cái hầm đó có cuốn bí kíp luyện cho LPH mở chảo xanh
    __ chúc bạn may mắn và mau thành công nhé..còn ko nữa thì tui bó chiếu..

6. tuta

tuta Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết làm cách nào để vào cái hang bên cạnh chỗ giết Đông Phương Bất Bại không? Tôi nghi đó là một another game nhưng không vào được

7. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

Pó tay, tui đã thử nhưng không tìm được gì hết. Nếu bạn có thể nghĩ ra cách thì cứ post lên đây, tui sẵn sàng chơi lại để khám phá ^^ (mấy file Save delete sạch hết gòi :cry:)

8. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ ok SW ơi ..có mún tui gửi cho bác rùi bác mand đi burn cho các bác khác ko ? nói thiệt tui cũng mún gửi cho bác lém ..nhưng ngặt nỗi là tớ lại mất cd-key ở đã nói ở trên roài...
    __ rát giống TNGH ..cũng khá hay ...có mún thử ko.. ( 4cd ) hàng xịn

9. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

các bác nói chuyện ngoài lề nhiều quá nha. Trừ các bác mỗii người 20 EXP đó. hehe.
    To TUTA : bác thấy chỗ cái hang đó nằm ở chỗ nào thế hả??? tui đi hết rùi nhưng có thấy cái hang đó ở đâu đâu nè. mong bác chỉ dẫn kỷ hơn cho anh em biết với.có thể đó là nhiệm vụ phụ của game tuy nhiên không biết phải có thứ gì để có thể vào hang.

10. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ tin mới đây..tin mới đây....bà con ghé vô ..coi ..tin vui đây..tui đã tìm đuợc cd- key của tiếu ngạo giang hồ ngoại truyện roài.. trò của tui là SwordmanEx ..hé hé..thèm ko ..đừng lo..tui sẽ send cho SW 1 bản còn SW đem burn cho anh em cũng ok mùh...
    __ vậy SW ghi địa chỉ đi nhé ..

11. tuta

tuta Mr & Ms Pac-Man

Sau khi mình đi qua chỗ mà có đao kiếm phóng véo véo, có hai cửa:
    -Một cửa đi vào ngôi nhà để gặp Đông Phương Bất Bại.
    -Một cửa nữa không vào được là cái hang mà tôi nói (hình như ở bên trái)
    Hồi đó tôi cứ nghĩ là phải vào bên kia trước xong rồi quay ra mới vào được nhưng sau khi "tẩm quất" tay ĐPBB xong thì xuất hiện luôn cái ending và ... hết. Sau đó lại cắm đầu vào mấy cái game mới nên không chơi lại

12. nguoi may

nguoi may Youtube Master Race

help me!
    em đang mắc trong trò chơi tiếu ngạo giang hồ
    Lúc đánh xong Miêu Cương , qua cầu em phải đi tiếp thế nào hả anh(chị)
    Lúc ấy, không điều khiển được Lệnh Hổ Xung mà lại điều khiển lph

13. mimic

mimic Mario & Luigi

14. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Mình chơi trò này khá nhiều rùi, nhưng không biết hướng dẫn đã sửa chưa, nhưng có 1 số đoạn bị thiếu nhiệm vụ. VD : ở Miêu cương có đoạn bạn phải quay về ngôi làng của mình mà trong hướng dẫn không nói tới

15. nguoi may

nguoi may Youtube Master Race

ai hướng dẫn tôi đi,sau khi điều khiển được LHX và NDD ở tòa thành ninza,lên núi thiên sơn thì lại không được mà lại hiện lên dòng chữ vậy mà trong hướng dẫn không có.Giúp tôi để tui còn chơi tiếp

16. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

To ngườimáy: bác đã gặp 1 thằng ninja trong thành chưa vậy? bác cần mua 1 thứ giá 50000 trong toá thành này rùi đi qua tay phải sẽ gặp, đưa cho nó rùi đánh với nó 1 trận sau đó nó sẽ cho bác cây kiếm mạnh nhất trò chơi

17. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Hình như bạn cần phải vào căn nhà bán vũ khí, ở đó có 2 căn phòng, vào căn phòng thứ 2 OK

18. LanhDienNhan99

LanhDienNhan99 Youtube Master Race

Xin cho hỏi,bạn nào biết cách kết hợp tuyệt chiêu kiếm pháp cùa lhx khồng vậy.Tôi đã luyện tất cả các bí kiếp đã có và mua hết rồi,chuẩn bị gặp đpbb.

19. Youri

Youri Youtube Master Race

chỗ tầng hầm có chảo xanh tui hỏi lần trước tui dùng cheat (để luyện bí kíp cho nhanh) thì đã wa được.
    Bây giờ như vầy : tui oánh xong con người nhện trong hang đá, khi về làng thì tui oánh với thằng võ sĩ đạo (ko có trong hướng dẫn), sau đó ra chỗ cây cầu "gãy ???? " (là cây cầu bị ngập nước đúng ko ????) thi` tui thấy nó vẫn bị ngập nước ??? đâu có đi wa được ???
    Nếu tui đi sai thi chi tui với, ko bít đúng cây cầu đó ko ??????

20. Youri

Youri Youtube Master Race

huhuhu, hong ai giup tu het vay ????