[tiếu ngạo giang hồ 2-swordman2] help me

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi supernova, 4/10/02.

1. newfriend

newfriend The Warrior of Light

Cho tui hỏi vậy chứ sau khi luyện xong ở chùa thiếu lâm thì LHX và NDD sẽ phải tới đâu để đi tiếp , tới đây tui hết biết đường đi , chạy quá trời luôn nhưng không thấy chỗ nào cho đi hết.

2. ynha

ynha Legend of Zelda

You chạy vào cổng đối diện với cổng lên núi đó. Ở đó có ba căn nhà. Căn bên trái có 3 ni cô. Hỏi sẽ có thể mua đồ. Căn bên phải hổng có gì, vào căn chính giữa là qua disk 4

3. ynha

ynha Legend of Zelda

You chạy vào cổng đối diện với cổng lên núi đó. Ở đó có ba căn nhà. Căn bên trái có 3 ni cô. Hỏi sẽ có thể mua đồ. Căn bên phải hổng có gì, vào căn chính giữa là qua disk 4

4. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Tui đi đến chỗ này rùi, phòng kiểm tra, trong đó có 3 cánh cửa. Nhưng đi hoài không qua được. Mấy thằng trong đó thì đánh dễ vì level LHX của tui là 23, NDD là 22. Nhưng cứ đánh xong thì LHX và NDD lại quay lại cánh cửa đầu. Tui biết là phải đi theo bản đồ dưới chân, nhưng ko biết chữ. Tui cũng cố dò ra đường nhưng không được, đánh nhau hoài với mấy thằng trong đó chán quá. Có ai cứu tui ko ? Lẹ lên bà con ui.

5. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Như vậy là lấy rùi đó, bây giờ chỉ việc quay lại chánh điện, vào con đường đối diện với cổng mà bạn đi lấy con rùa. Sau đó, lên ngôi nhà cao nhất, nói chuyện vói mụ già trong nhà đó. Tiếp theo, bạn đút đĩa 4 vào và điểu khiển Lam Phụng Hoàng.

6. hoanglan9005

hoanglan9005 Mr & Ms Pac-Man

bạn lính mới ơi!
    sao tôi đánh trò tiếu ngạo 2 đến đoạn LHX về nga my làm chưởng môn
    rồi lên núi lấy con rùa xong về chánh điện tìm phòng trưởng môn để
    nghỉ ngơi rồi sang đĩa 4 mà sao chạy hết các phòng mà vẫn không tìm
    được chỗ đó .
    bạn làm ơn mách giùm mình với :?: (%)

7. newfriend

To RomantorV: tui đi tới chổ LHX đánh với 2 bà sư xong chạy lên chỗ con rùa vàng mà you nói đó, nhưng sao tui vẫn không lấy được nó, hay phải làm cái gì khác không. Mỗi lần chạy lại chỗ con rùa thì nó ghi một hàng chữn gì đó tui hông rõ thế là LHX chạy trở ra m2 không chịu lấy con rùa. Vậy tui phải làm sao đây.

8. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Có ai giúp mình không?Mình đi đến lúc LPH và PS đánh người rắn xong rồi vào làng sau đó đi tới vùng đất mới rồi và chui xuống hầm luôn nhưng mà đi hoài không có lối nào đi tiếp hết.Có ai chỉ mình với.

9. Loki

Loki Mario & Luigi

Có có , có đủ hít á, bác chỉ cần để ý mấy chữ tàu một chút là sẽ tìm được thui, tui hổng nhớ là cài gì nữa.
    Còn cái phần thử sức ở Thiếu Lâm, thì chỉ cần đi theo chữ A Di Đà Phật là OK, khỏi phải load save chi cho mất công. :P

10. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Chiều nay đi khắm mà ko tìm được quyển hướng dẫn Tiếu Ngạo. Chán...

11. supernova

supernova Mr & Ms Pac-Man

Có cái đĩa trên có 2 bánh nướng tăng 1000 HP đấy thôi. Mà MP thì cũng có đồ tương tự đấy. Game này chỉ khi Load mới cho đĩa vào thôi, sau khi Load thì bỏ CD ra chạy tít hơn nhiều.

12. Casper

Casper Youtube Master Race

Còn cái đĩa cơm gà làm chi? 3000 đó

13. newfriend

Tui có mua đồ nhiều lắm bây giờ không xài hết, tiền cũng nhiều vì bí đường đó chạy tới chạy tới chạy lui hoài riết rồi có nhiều tiền + lev , xài không hết, để thì phí mà bán thì không biết món nào cần món nào không nên không dám bán, ngoài ra còn sợi dây xanh của NDD rồi cặp dao của LPD(đen thui). nhiều đồ quá.

14. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Ah, vậy bạn qua vùng ninza mua đi, đồ ở đó tốt king khủng. Nhưng nên để dành trên 20000 nhá. Không nên mua nhiếu sách quá, luyện không hết. Mà nhiều khi qua từng bài co sách mới, mình lại phải luyện quốn đó. Vậy làm sao luyện hết được các quốn mới mua ?

Hà, post bài kiểu này giống chat quá. Thà vào chat còn hay hơn.

15. newfriend

Tui mua nó lúc điều khiển Lam Phung Hoàng đó , trong làng của LPH nhà nào cũng có bán đồ hết, trong đó có 1 cái nhà bán vũ khí , tui mua ở đó,(không biết phải vậy hay không hay là ngay cái quán trọ đó, trước của có một người bán.) Cám ơn you tui đi tiếp. Ngoài ra sách mới có quá trời luôn, bây giờ tui không biết cuốn nào học rồi cuốn nào chư, sách nhiều mà học thì ít.

16. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Nếu tui nhớ không nhầm, sau khi Lam Phụng Hoàng và thằng pháp sư đánh xong cái thằng ở giữa chân núi Nga Mi và bạn lại điều khiển LHX và NDD. Sau đó có 1 cuộc nói chuyện nữa ở trên chánh điện. Tiếp theo sang Thiếu Lâm Tự để luyện võ công.

Bạn cho mình hỏi mua thanh kiếm màu tím ở đâu vậy ?

17. newfriend

Tui đi tới chỗ điều khiển Lam Phụng Hoàng , thu thêm một têm mặt quái vật gì đó không biết nữa, sau đó lên núi Nga Mi dự lễ nhậm chức của LHX , trên đó oánh nhau tùm lum luôn, sau cùng thì tui lại lấy dĩa 3 vào để đi tếp, tui lại đều khiển lại LHX cộng với NDD, ra hỏi chính điện của phái Nga Mi thì hết biết đường, có ai biết tui phải làm cái gì hay không, tui thấy mấy tên bán đồ đó bán quá trời sách luôn tui mua cả trên 20 loại, mỗi nhận vật cỡ 10 cuốn chưa học, tui thấy khó học quá trời, mấy cuốn sau tới 200 mới học xong một loại, lâu thật, tui muc được một cây kiếm màu tím cho LHX, cây này mạnh hơn cây xanh nhiều cộng với áo giáp vàng cộng 80 luôn, cái gì cũng mạnh hết nhưng không biết phải đi tiếp thế nào. Hướng dẫn tui qua khúc này đi.

18. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Cái đó tui cũng không hiểu, và tui cũng cố thử nhưng ko được. Toàn bị treo máy luôn. Có ai biết thì giải thích cái, mặc dù còn đoạn cuối cùng đánh ĐPBB.

Mà ai có thể cho tui thuốc nào để hồi phục MP và HP nhiều ko. Tui chỉ biết có 2 loại: 3 cái bánh bao ( +300 HP), 1 chai xanh và 1 cái cân (+ 200 MP).

Có thuốc nào làm tăng nội công không nhảy ?

19. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Theo lời bạn nói thì bạn đi qua tất cả rùi phải không ? Nếu đúng thì bạn vào căn chùa chánh điện, sau đó vào phòng trên cùng phía bên phải, bạn sẽ gặp NDD. Sau đó đi tiếp cánh cửa bên phải chùa chánh điện (Đánh với mấy tên đạo tặc ấy). Nhớ là phải lấy hết các item sẽ có 1 thanh kiếm tuyệt vời cho bạn.

20. Casper

Casper Youtube Master Race

Mọi người gợi ý giùm mình với....
    Cảnh đưa NDD lên chùa trị thương, đánh với 3 thằng lính xong, luyện hết hai cuốn bí kíp rồi, đã lên xuống 3 cái chùa trên dỉnh núi 2 lần, chạy vòng quanh mấy chỗ có ao nước, rồi chỗ phải phi thân qua mấy cột đá, đến cái hang dưới thác nước rồi luôn, lên level 15 rồi.... Mà vẫn chưa đưa được NDD ra :cry: :cry: :cry: