[tiếu ngạo giang hồ 2-swordman2] help me

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi supernova, 4/10/02.

1. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Có nghĩa là bạn chủa đủ nội công (Ko phải nội công đánh nhau), bạn phải luyện cuốn bí kíp trong đó mới có thể dịch chuyển cần gạt. Bạn nên đọc kỹ lại bài của RomantorV.
    Ah, cuốn đó đưa cho LHX luyện, để mình xem lại rùi cho bạn biết quốn nào. Bạn xem cuốn nào mà giới hạn để luyện xong tầng thứ 1 là 40 (Vào thời điểm tui chơi là chỉ cần 10 trận đánh là luyện xong tầng 1, môi trận tăng 4)

Có gì ko hiểu: [email protected]

2. Casper

Casper Youtube Master Race

to RomantorV:
    Cậu đi qua được cái làng rơm gần ngôi làng của LPH chưa, tui còn kẹt hai cái cửa sắt cuối cùng không kiếm được công tắc để mở, cứu tui với....

3. fantasya

fantasya Legend of Zelda

làm ơn trả lời nhanh cái đi mãi mà chẳng được gì cả............ :roll: :roll: :roll:

4. supernova

supernova Mr & Ms Pac-Man

Anh em chờ tôi tý nhé tôi bí tiền nên bán máy rồi. Khoảng 2 tuần nữa tôi mới lắp máy mới. Chỗ ngôi nhà rơm có 2 lối đi vào tôi luyện hết các sách mà chả thấy nhấc nổi tảng đá như khối thuỷ tinh ấy.

5. Casper

Phù.... tui qua được rồi, trong ngôi nhà rơm đó không có dùng tay, mà là dùng chân để dậm cho nên cứ để ý dưới chân là được

6. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Tui tiếp tục Post tiếp nè:

Bạn trở về ngôi làng ban đầu, vào nói chuyện với đứa bé để hồi phục HP va MP. Tiếp theo, ra khỏi ngôi làng, đi xuống phía dưới, vào căn nhà mà có bụi cây cao màu xanh (Gần chiếc cầu), Khi vào đó, bạn sẽ đi 1 đoạn đường ngắn, sau đó mới vào làng. Khi vào làng, hãy nhặt mấy đồ chơi xung quanh đấy, rùi hãy vào căn nhà.
    Khuyên: Nếu mua được vũ khí tôt bên vùng ninza thì level 23, 24 OK. Nếu ko thì phải từ 25 trỏ lên, mua thật nhiều bánh bao (Để hồi phục máu).

Vì trong này tương đối phúc tạp nên tui ko nhớ chính xác từng căn nhà, bạn chỉ cần đi hết tất cả và nhớ chú ý sau:

+ Khi bạn gặp những đoạn đường đi bị lấp bởi dung nham màu da cam (Tui đặt tên thế), những tảng đá nhỏ, những cây cầu đứt, di chuyển chuột đến nó bạn sẽ thấy có dấu hiệu bàn tay ở đó (Nghĩa là dùng được). Nhưng khi click vào đó, sẽ chẳng có gì xay ra cả. Có nghĩa là bạn phải đi tìm bí kíp luyện công.

+ Nếu gặp cây cầu đứt, bạn click vào cột gỗ nhỏ, cây cầu sẽ được nối bởi con rắn (Chí có duy nhất cây cầu này nối bằng rắn), đi qua đó, sẽ có bí kíp cho bạn. Khi lấy được bí kíp, nếu bạn thấy mình đánh mấy thằng trong đấy dễ dàng thì ở đấy luyện công. Nếu không, chạy trỏ lại mảnh đât ban đầu, luyện cho xong bí kíp rồi quay lại.

+ Muốn nối những cây cầu bị đứt, bạn điều khiển thằng PS vác mấy tảng đá, lấp vào cây cầu là OK.

+ Muốn vượt qua vùng dung nham, điều khiển LPH, click vào đó, vùng dung nham sẽ tự biến mất.

+ Có một đoạn đường, mà cả hai bên trái phải đều là cây cầu bị đứt, nhưng bạn sẽ không thấy những tảng đá cho bạn vác. Đừng lo, đi về phía cây cầu mà có 3 tảng đá ở bên bờ bên kia. Đi đến đầu cây cầu đó, di chuyển chuột sang 2 bên trái, phải (Chỗ 2 miếng đất bên cạnh cầu, mép cầu ý) sẽ thấy dấu hiệu bàn tay. Chuyển sang điều khiển thằng PS, click vô đó bạn se thấy có đá cho bạn. Lấp cây cầu đó, rùi chuyển 3 tảng đá sang lấp cây cầu kia. Khi lấp xong, bạn đi qua sẽ thấy màn chắn song sắt, ở bên trái đầu cầu có cột, click vô đó sẽ mở được chắn song. (Hãy save game và chuẩn bị công lực đầy) Đi qua chắn song, lên cầu thang, vào một căn phòng. Có thể bạn đi qua căn phong này rùi, nhưng nếu nghĩ rằng nó ko có gì khác so với ban đầu là sai. Hãy khám phá lại, bạn sẽ thấy có thêm một cánh của. Vô đó đi, bạn sẽ đánh nhau với con người rắn.

Khuyên (Theo cách đánh của tui): Ko cho thằng PS đánh, chỉ cho LPH đánh, thằng PS để luyện máu và tuyệt chiêu. Bên cạnh đó, tui luyện phép làm đối thủ mất thêm máu 450 sau khi bị 1 lần phản kích (Để làm được điều này, bạn phải tu luyện cuốn bí kíp mua ở ngôi làng của LPH, chỗ cái thằng đứng ngoài sân ấy, tui ko nhớ chính xác quốn nào, nhưng cuốn đó khá đắt hoặc đắt nhất). Sau khi bạn thấy đánh tương đối rùi, khoảng > 1000. Thì cho cả 2 luyện tuyệt chiêu --> Đi đời nó.

Sau khi đánh xong đứa con gái người rắn, quay trở lại đường cũ về lại ngôi làng của LPH. Ở trong nhà đó, trên đường đi về sẽ gặp mấy người dân, nói chuyện sẽ có 2 người. 1 người bán áo giáp, 1 bán vũ khí. Mua 2 áo giáp xịn nhất cho cả 2, mua 1 đôi tay sắt bằng vàng cho PS còn LPH thì tuỳ bạn. Nếu dư tiền thì nên mua.

7. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Trở về ngôi làng, vào nói chuyện với đứa bé để hồi phục máu. Ra ngoài nói chuyện với đứa con gái người rắn bạn vừa đánh. Ra khỏi làng, đi lên phía ngôi làng phía trên ngôi làng của LPH. Cũng như ngôi làng trước có quá nhiều ngôi nhà và tầng hầm, nên tui chỉ chú ý nhưng nơi bạn sẽ thường tắc. Công việc của bạn chỉ việc khám phá hết và chú ý nhưng điều sau:

+ Ở trong ngôi nhà có 1 bí kíp cạnh cái tủ, (Bạn phải tìm kỹ nơi nào mà có 3 lối vào. Chỉ có 2 nơi có 3 lối vào.)

+ Bạn hãy nhớ khi lấy được item nào, thì phải vào menu check ngay xem có phải bí kíp mới ko. Nếu đúng, hãy luyện ngay tầng 1. Hãy nhớ phải ráng mà tìm hết các item đó.

+ Sau khi xuống hầm (Từ nhà xuống, căn nhà đó cũng sẽ có 3 lối vào), sẽ gặp đường cụt ko qua được (đi sang 2 mép cầu, sẽ thấy một cái chảo màu xanh nhưng chưa dùng được), và một đoạn đường cụt có dung nham, (Đi đến đoạn đường có dung nham, lấy nó, nhưng bạn sẽ ko đi qua được đâu. Hình như phải luyện bí kíp mới lấy được. Các bạn cú thử. Nếu ko được nghĩa là phải luyện bí kíp), và 3 lối vào. Tui gọi lối vào tinh từ phải qua trái là L1, tiếp đó là L2, L3.

+ Trên nền đường đi, nếu bạn gặp lớp đá hình vuông nhô lên, 4 cạnh xung quanh có cầu thang nhỏ. Hãy đi lên đó và nhìn thật kỹ, sẽ có 2 lớp đá bị nứt, khi di chuyển chuột đến đó thì hiện lên bàn tay. Nhưng bạn chỉ có thể điều khiển thằng PS đập nó khi PS đã luyện xong tầng 1 của 1 cuốn bí kíp lấy trong những căn hầm đó (Tui ko nhớ là lấy ở đâu, nên mới bảo các bạn check item khi lấy được item mới).

+ Vào L1, sẽ có một cây cầu bị chắn bởi chắn song sẳt, chuyển sang điều khiển PS đập tan nó ra (Bạn ko cần phải luyện bí kíp nào cũng đập được). Trong L1, có 1 lớp đá hình vuông bị nứt nói ở trên, lớp đá kia sẽ nằm trong lối vào trên cùng bên trái trong L1. Khi đập 2 lớp đá đó, bạn xuống lấy hết item, nhớ check, nếu là bí kíp mới thì luyện ngay.

+ Trên đường khám phá, bạn hãy để ý có mấy đường bị chặn bởi chắn song sắt, đừng cố tìm cách mở nó.

+ Trong L2, chỉ có đoạn đường cụt, bị chắn bởi cái vực. Click vô đó, sẽ thấy cái vực bị lấp bởi dung nham mà bạn lấy lúc đầu, nhưng cũng ko thể qua được. Bây giờ là chỗ tui chưa hiểu lắm. Ở mép bên trái, khi di chuyển chuột đến đó thì hiện lên bàn tay, click vô đó mà chẳng có gì xảy ra cả. Tui đành phải bỏ qua chỗ này.

+ Trong L1, sẽ chỉ có 1 con đường cụt thui, vào đó lấy item.

+ Sau khi LPH luyện xong tầng 1 của cuốn bí kíp lấy ở một trong số những hầm ở đây, (Nhớ check item thường xuyên) thì quay trở lại hầm đầu tiên. Vào đoạn đường cụt có cái chảo xanh, click vô đó, sẽ qua được, Sang bên kia cầu, sẽ có 1 item, 1 cây cột trụ có nút đá, click vô cột trụ.

+ Quay lại hầm L1, vào lại lối đi ngoài cùng từ trên xuống, đi đến đoạn đường cuối cùng, sẽ hiện ra nút đá, nhấn vô đó. (Nút này chỉ hiện ra khi bạn nhấn nút ở chỗ cây cầu có cái chảo xanh nói ở trên)

+ Quay lại ngôi nhà lúc bạn bắt đầu xuống hầm. Ngôi nhà giờ có thêm 1 lối đi nưa (3 thêm 1 = 4), vào lối đi đó (Save game và luyện nội công trước khi vào đánh). Bắt đầu đánh nhau với con nhỏ (ăn mặc trông đã lắm). Vì chơi qua lâu nên tui ko nhớ đánh ra sao nữa, bạn chỉ việc để ý LPH hay PS bị đối thủ đánh trả nhiều thì ko cho đánh nữa, cho luyện máu
    thui. Đánh khoảng tương đối thì luyện tuyệt chiêu --> OK.

+ Quay trở lại ngôi làng của LPH để hồi phục MP và HP. Ỏ trong ngôi nhà đó, khi bạn quay về sẽ gặp người bán vũ khí và áo giáp. Hãy check xem bạn có xem cái gì mới về vũ khí và ao giáp ko, trước khi mua.

Tui đang bận, để khi khác Post tiếp 2 bài nữa là hoàn thành công cuộc thu phục Miêu Cương. Sory các bạn, vì bài này vì ko để ý, nên tui ko nhớ lấy được bí kíp chỗ nào, các bạn nhớ check item nhé, ko lâu mà.

8. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Hic, hóa ra tui và RomantorV post nhầm chỗ. Lẽ ra phải post vào mục Hướng Dẫn. He he he. Bác Admin nào rảnh rỗi vứt cái bài này qua đó nhé.

9. newfriend

newfriend The Warrior of Light

Thôi để đại chỗ này cho dể tìm, đem qua bên kia khó tìm lắm, cứ để nguyên vầy đi, chừng nào xong hết rồi chuyển cũng không muộn màng gì. Đi tới đấy thì đã gần xong trò chưa mấy you, hay là con dài nữa.

10. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Theo tui còn nhiều lắm, vì theo trong truyện thì thấy nhiều chi tiết chưa có. Tui gặp Đông Phương Bất Bại, trông xinh hơn con gái, đẹp hơn cả NDD và LPH. He he he

11. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Sau khi xoá sổ 2 căn nhà này, bạn sang vung đất kia (Vùng có cái hang ấy). Vào căn nhà gần cái hang ấy. Bài này đi dễ ẹt, kể cả con người trâu cũng dễ. Bạn chỉ việc chú ý khi đi:

+ Lấy các item

+ Có 1 chỗ đá nứt, dùng thằng PS, PS sẽ dùng chân đập tan nó ra.

+ Gặp cây cột trụ dài, chắn ngang đường. Chuyển sang PS, PS sẽ đập tan nó ra.

+ 1 đoạn có dung nham, dùng LPH lấy nó đi, rùi qua.

+ Nếu gặp các tảng đá nhỏ, mà khi di chuyển chuột vô đó sẽ có hình bàn tay. Bạn chuyển sang điều khiển thằng PS để vác nó lên. Nhưng đừng làm ngay, hãy khám phá hết đi đã. Chỉ có 2 tảng đá, cho bạn vác thui, đồng nghĩa với việc bạn có 2 nơi để mở cửa. 1 là cái cánh cửa to (Gần cái cầu), 2 là cái chắn song sắt. Bạn để ý, ở 2 chỗ đó có 2 cái lỗ hình vuông, 1 to (Gần cánh cửa, dùng cái tẳng đá to), 1 nhỏ (Gần chắn song sắt, dùng tảng đá nhỏ). Bạn vác tảng đá lên, rùi đi đến cái lỗ đó, vứt đá vào cái lỗ đó --> OK.

+ Thằng người trâu, đánh rất dễ, ko cần phải hướng dẫn đâu. Nhưng bạn cũng nên luyện công lực và save game trước khi vào đánh. Tui ko nhớ là phòng nào nữa, nên cẩn thận (Khi vào làng, có 2 lối vào thẳng hàng bên phải. Thì hình như 1 trong 2 cái đó là đánh thằng Người Trâu, còn cái kia chỉ là 1 căn phòng trống)

+ Khi đánh xong thằng người Trâu, đi lại các ngôi nhà, tìm người bán vũ khí, áo giáp. Rất xịn đó, cứ mua nếu bạn có tiền, bán hết các thứ linh tinh đi, rùi sau này sang vùng ninza để xem cái nào tốt hơn thì mua (Tui chưa qua đó được mà, còn nếu ai qua rùi thì khỏi). Đặc biệt có 2 cái áo cho LHX và NDD mà ở vùng ninza ko có, dĩ nhiên là xịn hơn một chút. Nếu đủ tiền thì mua nhé. Tui phải tốn rất nhiều thời gian để kiếm tiền và level cho LPH và PS vì lúc trước ko sang vùng ninza mà (Tiền tui nhiểu lắm rùi, còn level thì lên tới 29)

Căn nhà cuối cùng để tui nghĩ làm thế nào Post ảnh lên, vì đó là 1 mê cung thực sự gồm 5 lớp thông suốt với nhau.

12. Casper

oánh nhau với ĐPBB là hết rùi còn đâu nữa, nhưng theo cái movie cuối cùng thì 99% ta sẽ có Tiếu Ngạo Giang Hồ III :lol: :lol: :lol:

13. Casper

oánh nhau với ĐPBB là hết rùi còn đâu nữa, nhưng theo cái movie cuối cùng thì 99% ta sẽ có Tiếu Ngạo Giang Hồ III :lol: :lol: :lol:

14. Loki

Loki Mario & Luigi

Luyện mấy cuốn sách chỉ được skill thui, con cái phần đánh tuyệt chiêu ( ô tròn bên trái hiện lên khi đánh nhau sau tui chon mà hổng thấy gì hít :?:).
    Còn cái vụ tiền với level thì chỉ cần chút xíu là bạn sẽ có LHX lvl 99, money 9999999 dể như chơi 8)

15. Casper

You hack thì nói làm gì... tui đánh hết rồi mà level mới 33 thôi. Muốn biết tác dụng của mấy cuốn sách thì ra trang Game nhập vai, tui mới post xong đó

16. newfriend

newfriend The Warrior of Light

ủa tới đây là hết rồi đó hả, hay còn tiếp ,sao tui thấy mọi người nói vậy. Nếu hết thì tui phải coi lại mà chơi tiếp mới được, vậy là mấy you nghiên cứu dữ lắm hẻ.

17. hoanglan9005

hoanglan9005 Mr & Ms Pac-Man

toi la linh moi muon hoi cac ban lam the nao de cop py huong dan
    choi ma khong bi thay dang chu . kho doc qua ban nao biet co the huong dan gium cho toi khong ? lam on di ma cac bac su huynh!

18. hoanglan9005

hoanglan9005 Mr & Ms Pac-Man

anh SwordMan ơi!sao anh ko dua tiep phan huong dan trang 8 len di cho toi nho voi

19. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Vậy thì sorry U nhé, supernova.

hoanglan9005 --> Các bài viết đều viết bằng Unicode mà, cứ copy về Word là ok

Tui post tiếp đoạn tui dừng phía trước:
    Sau khi đánh xong căn nhà cuối cùng, quay trở về làng. Trước khi vào làng hãy check lại máu và công lực vì bạn sẽ phải đánh nhau mấy trận liên tiếp, nhưng rất dễ. Sau khi đánh xong, hãy mua các phép thuật hồi phục máu đi, mua nhiều loại tăng 3000 ấy (Đĩa cơm trắng + 2 dùi gà). Tiếp theo, vào cái hang mà bạn đã từng thu phục thằng PS. Đi đến cái lối vào cuỗi cùng, cái lối vào mà lúc trước bạn ko vào được nay sẽ ok. Chuyển sang thằng PS, đập tan tảng đá đó, vào đi. Khi vào trong, sẽ có tảng đá ngăn lối vào lại, và bạn sẽ ko thấy đường ra. Nhưng ko sao, bạn sẽ để ý có 2 cầu thang, trái và phải. Đối diện cầu thang trái có một bảng đá hướng dẫn cách qua, có hình các con vật theo thứ tự: Ếch, Rết, Sứa, Nhện, Rắn. Bạn lên cấu thang phải, bạn sẽ di chuyển trên các thành tường. Nhiệm vụ của bạn chỉ việc đi đến các nút có hình các con vật theo thứ tự trên. Sau đây là sơ đồ:

Cầu thang trái--------------------

Ếch--------------------------------------------------Nhện

Rắn--------------------------------------------------Sứa

Cầu thang phải-------------------------------------Rết

Bây giờ bạn hãy điều khiển đi theo thứ tự: Ếch, Rết, Sứa, Nhện, Rắn. Nếu đi đến đúng, cái bảng có hình con vật sẽ hiện lên. Nếu đi sai, nó sẽ tự động đưa bạn về cầu thang trái và sẽ có 1 trận đánh, nhưng đơn giản lắm. Nếu bạn thấy level mình ko cao thì đây là lúc luyện đó.
    Sau khi đi đúng các thứ tự, sẽ có 1 cánh cửa hiện ra và bạn sẽ được đưa vào đó (Luyện công lực cho đầy và save game lại đi nhé) . Vào đó, đi hết, sẽ có cầu thang, khi lên tới đỉnh bạn sẽ thấy có tượng 5 con vật, con rắn ở trên cùng và trước nó có cái lư đồng. Kick chuột phải vào lư đồng, chắc là dể làm phép. Sau khi làm phép 4 con vật ở dưới, lên tiếp sẽ có con rắn cuối cùng. Đừng làm phép vội, hãy lấy đồ chơi trước. Sau khi làm phép xong, thì sẽ có đánh nhau. Cái con người nhện này mạnh chỉ thua mỗi Đông Phương Bất Bại. Bạn hãy cẩn thận. Level của tui lúc đó là 29 (LPH và PS), nhưng tui qua được là do may mắn vì nó chỉ luyện tuyệt chiêu đúng một lần (Lúc đó tui chưa biết cách dùng phép hồi phục máu bằng cái đĩa cơm và cái dùi gà). Sau khi đánh xong bạn sẽ được tăng 1 LEVEL, quay về căn phòng có 2 cái cầu thang, bạn vẫn ko thấy lối đi. Hãy đi đến lối vào ban đầu, kéo tảng đá lên là sẽ thấy lối đi. Về làng, rồi đi đến căn nhà có cây cầu bị đứt, nay đã được nối liền, qua đó. Kết thúc Miêu Cương!

Mai tui Post nốt phần còn lại là Complete trò này, hy vọng được chơi Sword Man III (Sword Man II Ngoại Truyện -- Theo lời Hồng Sư Vương)

20. RomantorV

RomantorV Youtube Master Race

hÌ Hì chào mấy cậu! lâu wé hông gặp