[tiếu ngạo giang hồ 2-swordman2] help me

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi supernova, 4/10/02.

1. fantasya

fantasya Legend of Zelda

thế này thì tôi mới biết là cái huớng dẫn còn nhiều chỗ sai sót làm mình mất bao nhiêu thời gian khi tìm thuốc cứu NDD cho hỏi bác gì ở trên đấy tôi tìm hết cái chỗ bên trái đấy rồi nhưng mà sao chả thấy gì cả thôi để về tìm lại mai hỏi bác sau vậy cám ơn nhé.

2. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

Các bạn ơi, liệu có cuốn sách nào làm giảm một nửa lượng máu của địch thủ hay không vậy.[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

3. fantasya

fantasya Legend of Zelda

bác anhdenday ơi tớ đã đi tìm hết cái chỗ góc bên trái màn hình rồi có phải cái chỗ mà đoạn cuối cùng có một cái hang trước đó có mấy cái trục để mình nhảy lên và ở khu đấy có cái rìu đen phải không khu đấy tớ khám chưa hết vì một số nơi có đá che mất không nhảy qua được làm ơn hướng dẫn tớ dùm cái.

4. Vi Tieu Bao 16

Đâu có, bạn hoàn toàn có thể khám phá được hết mà. Bạn phải luyện cuốn sách xanh lên tầng 2 cái đã. Rùi bạn có thể lội qua hết các suối sâu. bạn đi đến chỗ cái hồ có dòng thác ấy. Vào đó là bạn đã thực sự khám phá hết khu này.[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

5. fantasya

fantasya Legend of Zelda

trời ơi tôi đã học hết cái quyển đấy rồi tôi cũng đã khám phá đuợc hết cái chỗ thác nuớc rồi mấy hôm nay cứ đi loanh qua loanh quanh cái chỗ đấy bác có thể chơi hộ tôi cái đoạn này không hay bác nào có lòng hảo tâm gửi cho tôi phần save cái chứ đi linh tinh thế này chán quá đi thôi.

6. Vi Tieu Bao 16

Nếu vậy thi you gửi file save qua cho tui đi, tui chơi giùm cho.
    Mail : [email protected][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

7. anhdenday

anhdenday Mr & Ms Pac-Man

Cậu cần phải vào chính điện của phái Hằng Sơn để nói chuyện cái đã , cái nhà có 4 cửa ra vào ấy ,gần cái ao sen ma mình nhảy xuống lấy đồ ,sau đó hãy lên TLT .LV của cậu như vậy là cao rồi đó , đủ để xài rồi . Còn về sách chưởng thì tớ có mẹo nhỏ này , Cậu mua sách hãy chọn những cuốn mà hàng thứ nhất hoặc thứ 2 là có chữ dài dài ấy , còn hàng cuối cùng thì chữ rất ngắn . Đó hầu hết là sách luyện chưởng , sách mà tiền càng cao thì tuyệt chiêu của nó càng hay . Còn cuốn sách mà lam đối thủ mất nửa máu thì tui chưa tìm ra , ko biết là có ko nữa . 8)

8. anhdenday

anhdenday Mr & Ms Pac-Man

Làm như vậy thì trò chơi sẽ dở đi , cậu đi tìm thuốc muốn qua được cái khu vực trên đó thì cậu sau khi tim được cái rìu thì hãy đi tìm 1 cái cây màu vàng (cây này cao lắm ) và chặt nó đi , sau đó leo lên cây đó là sẽ tìm được cây thuốc thứ 3 .

9. LittleDragon

LittleDragon Youtube Master Race

fantasy: You nhảy lên cái gốc cây đó rồi đi trên thân cây để qua bờ bên kia rồi xuống nước....sẽ lấy được thuốc thôi

10. Vi Tieu Bao 16

Mấy you ơi, tui vừa mới biết một chỗ tặng không cho mình 10000$, mấy you có biết chùa Hằng Sơn (hay Nga My) gì không. Rời khỏi chùa Hằng Sơn, đi xuống nơi phía dưới chùa á. (chùa Hằng Sơn là góc trên bên phải, còn nơi tìm thuốc cho NDD là góc trên bên trái, chỗ tui nói là bên phải góc giữa.) Mấy you vào đó, nói chuyện với từng nhà, xong ra nói chuyện với ông mập, ổng tặng mình 10000.
    To fantasya : Tui biêt tại sao bạn đi không được rùi. Bạn lấy thiếu một món thuốc cho NDD. Bạn thấy nơi có mấy cây cột, phải khinh công qua không. Ở chỗ cây cột đó có 2 ngã rẽ lận, bạn phải qua cả hai. Chưa hết, ở chỗ gốc cây, bạn phải dùng kiếm chặt ngã nó, sẽ có đường đi mới. Cứ thử xem...[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

11. LittleDragon

LittleDragon Youtube Master Race

Mọi người ơi, các bạn chơi Tiếu ngạo giang hồ có ai biết công năng của các quyển sách và các bí mật thì post lên cho anh em biết với, mỗi người 1 ý kiến chắc là sẽ biết được nhiều lắm.

12. Vi Tieu Bao 16

Trời ui, sao tui đi đến đoạn LHX và NDD đế TLT luyện công, gõ cái chuông rùi. Bây giờ đang điều khiển LPH và PS. Tui vào cái làng cũ của LPH, theo hướng dẫn của mấy trang trước thì tui phải lượm được một cuốn bí kíp để quăng dây bắc cầu qua hầm chông chứ. Nhưng sao tui không thấy quyển bí kíp ở đâu hết. Hiện nay LHX và NDD của tui đều level 34 (không có hack đâu), có đầy đủ vũ khí mua ở vùng ninja. Có ai cần không, tui gửi cho[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

13. Vi Tieu Bao 16

Sách hả, tui luyện được tổng cộng 14 chiêu cho LHX và NDD. Quyển quan trọng nhất bạn cần luyện trước tiên là:
    - Quyển sách dày màu xanh da trời, có thể mua trên TLT hoặc quán trọ, công dụng làm mất 1/2 lượng máu của đối thủ. (làm ĐPBB mất sơ sơ 16000HP)
    - Quyển sách dày màu đỏ, mua trên TLT hoặc quán trọ, công dụng ngăn đối thủ tấn công trong 2 lượt
    -Quyển sách bằng tre màu vàng: làm đối thủ mất 1000HP
    - Quyển sách nhỏ mỏng màu xanh cho NDD. Công dụng: 2 chiêu bơm máu tập thẻ, bơm 100HP và 3000HP

*Ngoài ra, tui còn luyện được nhiều chiêu khác nhưng chưa rõ công dụng: chẳng hạn chiêu tự làm mình mất 1/2 lượng máu của NDD, chiêu 400MP của LHX... Ai có thể biết công dụng của những chiêu này, xin chỉ giáo...
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

14. fantasya

fantasya Legend of Zelda

cho hỏi cái chỗ TLT là cái chỗ nào vậy tôi đang đi đến đoạn dẫn NDD lên chỗ TLT có phải là thiếu lâm tự không cái chỗ đó tôi tìm mãi mà chẳng thấy xác của 2 cô gái mà hướng dẫn bảo hay là tôi tìm sai.

15. Li Yian Shi

Li Yian Shi Legend of Zelda

Được rồi bạn hãy chạy xxuống nhà bếp dưới lầu lấy cây búa.Rồi lên cầu thang rẽ phải và đi đến căn nhà trong góc vào đó.bạn sẽ đặp cửa và thoát ra ngoài

16. fantasya

fantasya Legend of Zelda

làm ơn chỉ giúp sau khi tìm được 3 vị thuốc cứu NDD thì phải làm cái gì vậy tôi đã tìm thấy cái chỗ TLT rồi có phải ở trên đấy có một lão già mù và một người bán sách học võ ở đầu tiên ở ngoài cổng đúng không tìm được cái chỗ đấy rồi phải làm gì nữa tôi đã khám phá hết chỗ đấy mà chẳng có gì cả.

17. SaoXet

SaoXet Youtube Master Race

Cho hoi co ai biet quyen sach nao dung de luyen noi cong giong nhu kieng da, luyen chao .... cho minh biet nhung quyen sach do voi, xin chi dum quyen sach nao moi luyen dc cho PS dung de nhan duoc 3 cai dau rong xanh tren nhat nguyet giao vay?

18. Vi Tieu Bao 16

Thiếu Lâm Tự là nơi góc trên bên phải ở WORLDMAP, vào đó thấy có mấy vị hoà thượng ấy. Bạn cứ tìm kỹ trong đó, chú ý mấy căn phòng nhỏ, nhất định sẽ có. Sau đó sẽ có một đoạn movie rùi bạn dắt NDD về Nhật Nguyệt Thầnn Giáo[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

19. SaoXet

giup do tui voi, tui dang o biet lam sao de nhan 3 cai dau rong xanh o trong nhat nguyet giao xuong de ma di tiep tuc day ne ba con oi phai luyen quyen sach gi vay? tui su dung ca LHX, NDD, LPH, PS nhung ca 4 deu o nhan duoc 3 cai dau rong chet tiet ay het a', tui di long vong hoai bi roi co ai biet cuu dum tui voi. lam sao moi co the len gap DPBB day ba con oi.

20. SaoXet

giup do tui voi, tui dang o biet lam sao de nhan 3 cai dau rong xanh o trong nhat nguyet giao xuong de ma di tiep tuc day ne ba con oi phai luyen quyen sach gi vay? tui su dung ca LHX, NDD, LPH, PS nhung ca 4 deu o nhan duoc 3 cai dau rong chet tiet ay het a', tui di long vong hoai bi roi co ai biet cuu dum tui voi. lam sao moi co the len gap DPBB day ba con oi.