Tiểu thuyết Yu-Gi-Oh!

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Rexxar, 30/9/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Là sao???
    :o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o

2. Iroh

Iroh Oyabun

Chả biết được=))Thấy hình như thằng Joey vẫn còn 1 turn trước khi cái bộ Final nó ra hết thôi=))Còn chữ A và L mà.Turn sau nó Active Inferno Fire Blast vẫn được.

3. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Nó là FIRE BLAST chứ có phải FIRE BLACK đâu!!!

4. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Chương 22: OTK

Joey bước vào cánh cửa bên trái, cậu nhóc gặp ngay 1 cô pé trẻ tuổi dễ thương và mặc đồ hơi HOT.....pé mỉm cười với Joey và nói bằng giọng nhẹ nhàng ngọt ngào và sâu lắng:
    - Chúng ta duel nào....
    Joey mất 1 lúc mới hoàn hồn và cậu cố lắm mơi thốt ra dc 1 câu:
    - Cô....là...là.....duel monster....sao..sao...lại có thật????
    Joey ngạc nhiên là wá chính xác, bởi pé cute chính là Dark Magician Girl, một duel monster nổi tiếng đã và đang làm giới duelist điên đảo!!!
    Joey: Làm sao lại như thế??? Có phải tui bị hoa mắt ko dzậy trùi???
    DMG: Ko hoa mắt gì hết đâu, sự thật là thế này....
    Joey: là tui bị ảo giác!!!aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!
    DMG: ko phải!! Anh hiểu lầm rùi!
    Joey: Tui điên rùi trời ơi!!!
    DMG: Chuyện là vầy, sau khi pharaoh thua Kaiba, tên áo đen chôm đi 3 god cards của ngài, thế là linh hồn em ngủ say trong lá bài super rare phải tỉnh dậy đi tìm lại giúp ngài, sư fụ em cũng dậy và ông í bị loại lúc nãy rùi!!!
    Joey: Tui đang mơ à???
    DMG: Anh có nghe em nói ko dzậy???
    Joey:.........................................
    DMG: thôi vậy, thế anh duel ko???
    Joey: À!!! Duel thì ta đây sẵn sàng!!!
    DMG: good! ta bắt đầu duel nào!!
    Joey: Nhường pé ra bài trước đóa!!!
    DMG: cám ơn nhiều!! em sẽ set 1 monster và end turn!!!
    Joey: kekekekek.....anh sẽ summon .....Zombyra The Dark...kakakakakak....attack lá bài úp kia!!!!
    DMG: FLIP!!! Đây là lá Fire Sorcerer!!! em sẽ remove 2 card ra khỏi cuộc chơi để trừ anh 800 LP!!
    Joey: tầm thường!! tầm thường!!
    DMG: Anh xong chưa ạ?
    Joey: anh sẽ set 1 card và end turn!!
    DMG: ^^...em activate Gold Sarcophagus và chọn lá Dimension Fusion đặt vào hộp, sau 2 turn nữa em sẽ lấy nó add vào tay!!!
    Joey: Wá tầm thường!
    DMG: Em sẽ set 1 monster và end turn!!
    Joey: kakakakakka!!! Anh summon Goblin Attack Force.......sau đó activate Book Of Taiyou để FLIP cái monster đang úp kia lên......woa!!!...Magician Of Faith... pé sẽ lấy lại lá Gold sarcophagus á!!!
    DMG:.........vâng!
    Joey: Ko sao... Zombyra...attack!!!...pé mất 1600 rùi!!!sorry nhá!!!
    DMG: ko sao đâu anh!
    Joey: Bây giờ Goblin ......direct attack!!!!...lại sorry hén!!
    DMG:.....mất 3900 LP cũng dc, ko sao đâu!!!
    Joey: kekekeke...anh sẽ lật lá bài úp: Robblin' Goblin!!!!bây giờ cứ mỗi lần pé mất LP, pé fải discard 1 lá nhá!!!
    DMG: Sao ngay lúc nãy anh ko lật nó lên???
    Joey: Gallant nó thế...anh end turn!!!kekekekeek
    DMG:......em sẽ activate Spell Economics......sau đó set 1 monster và end turn!!!
    Joey: Thật tiếc là anh phải hạ pé...nhưng mà đành phải làm thui......Zombyra...attack!!!
    DMG: Monster của em là Magician's Valkyria, def tận 1800.....anh mất 100 LP rùi!!!
    Joey: Def cao dữ!!! Anh set 1 card và end turn!!!
    DMG: 2 turn trôi wa...em sẽ add lá Dimension Fusion vào tay...sau đó activate nó!!! Do Spell Economics còn trên field, em ko phải bỏ ra 1 tí ti LP nào!!!
    Joey: Tính kêu con gì về thế hả???
    DMG: truyền cảm thôi...2 con lúc đầu em remove....Dark Magician Of ChaosCatapult Turtle....!!!
    Joey: Cùi bắp thật, cứ attack đi rùi sẽ biết cái trap đang chờ sẵn là như thế nào!!!
    DMG: Em ko attack!
    Joey: Ớ...điên à???
    DMG: Sao anh nói nặng với em thế???:((:((:((
    Joey: À.............à.........à,.
    DMG: effect của Dark Magician Of Chaos cho phép em lấy lại 1 spell card nằm trong Graveyard...em sẽ chọn Dimension Fusion!!!
    Joey: hết hiểu nổi!!!
    DMG: Sau đó Catapult sẽ đưa Dark Magician Of Chaos vào bệ phóng...bắn thẳng vào anh 1400 damage!!!
    Joey: Đau đấy................nhưng rồi cũng ko làm gì dc!!!
    DMG: Bình tĩnh! Khi Dark Magician Of Chaos bị chết, pác ấy sẽ bị remove from play....
    Joey: úi trời!!!
    DMG: Em lại activate Dimension Fusion để gọi pác trở về field....
    Joey: ???
    DMg: Khi pác trở về, em sẽ lấy lại 1 spell card...và em chọn Dimension Fusion!!...Catapult lại bắn đạn Chaos vào anh...và anh bay thêm 1400 LP nữa!!! Cứ như thế anh sẽ bay sạch LP 1 cách nhẹ nhàng!!!
    Joey: Thú tính!!!
    DMG: Sao anh nỡ nói em như thế???:cry::cry::cry:
    Joey:.......................thì tại thua nên mới chửi......thui đừng có khóc mà!!!
    DMG: Thế là em sẽ vô Chung kết!!! Đúng hok?
    Joey: exacly!!! em cố gắng cứu cả 2 Yugi nhé!!!
    DMG: Anh yên tâm, em hiện ra là vì lí do đó mà!!!
    Vậy là Joey dừng lại tại vòng bán kết, cậu ta đi theo Dark Magician Girl ra khỏi đấu trường, ngồi salon uống Coca chờ kaiba Duel xong đi ra.....
    (còn tiếp)

5. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Công nhận quả phối hợp của rùa máy ủi hay thiệt

6. Lâm-9p

Lâm-9p Chình Tái Moderator Lão Làng GVN

trên lày có ai có khả năng vẽ đẹp ko nhỉ,sáng tác 1 bộ fan fic đi ;;)

7. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

Dark Magician Girl có bài phối hợp thế này ah;))

8. cusut07

cusut07 C O N T R A

Hix DMG's fan >.<
    Đừng cho em ý vô địch là được
    Kaiba vô địch !

9. zzFantasyzz

zzFantasyzz Mr & Ms Pac-Man

Chiến thuật quá pro :-o, mà có 1 con DMOC mà cũng draw đc, remove randomly mà trúng 2 con đó thì ... :))

10. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Ông cười kiểu đó coi bộ tếu à nha!!! Mà DMG phối hợp thế có gì là dỏm???

11. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

vì deck của DMG tui biết gần hết;)) Chuyên trị Valkyria đi với Skilled Dark Magician;))

12. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Thế là Dmg vào chung kết à, đấu với Kaiba hay Pegasus hay undertaker nhỉ

13. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Deck trong Tag Force thì tui biết rõ, nhưng còn tùy vào chiến thuật của pé, nhiều khi tức lên là pé chơi kinh lắm đa!!!

14. firefoxvsie

firefoxvsie Donkey Kong

Để Joey thua ah,ko chịu đâu, thua tức cười quá,để tui viết lại

Chương 21: OTK Thất bại

Joey bước vào cánh cửa bên trái, cậu nhóc gặp ngay 1 cô pé trẻ tuổi dễ thương và mặc đồ hơi HOT.....pé mỉm cười với Joey và nói bằng giọng nhẹ nhàng ngọt ngào và sâu lắng:
    - Chúng ta duel nào....
    Joey mất 1 lúc mới hoàn hồn và cậu cố lắm mơi thốt ra dc 1 câu:
    - Cô....là...là.....duel monster....sao..sao...lại có thật????
    Joey ngạc nhiên là wá chính xác, bởi pé cute chính là Dark Magician Girl, một duel monster nổi tiếng đã và đang làm giới duelist điên đảo!!!
    Joey: Làm sao lại như thế??? Có phải tui bị hoa mắt ko dzậy trùi???
    DMG: Ko hoa mắt gì hết đâu, sự thật là thế này....
    Joey: là tui bị ảo giác!!!aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!
    DMG: ko phải!! Anh hiểu lầm rùi!
    Joey: Tui điên rùi trời ơi!!!
    DMG: Chuyện là vầy, sau khi pharaoh thua Kaiba, tên áo đen chôm đi 3 god cards của ngài, thế là linh hồn em ngủ say trong lá bài super rare phải tỉnh dậy đi tìm lại giúp ngài, sư fụ em cũng dậy và ông í bị loại lúc nãy rùi!!!
    Joey: Tui đang mơ à???
    DMG: Anh có nghe em nói ko dzậy???
    Joey:.........................................
    DMG: thôi vậy, thế anh duel ko???
    Joey: À!!! Duel thì ta đây sẵn sàng!!!
    DMG: good! ta bắt đầu duel nào!!
    Joey: Nhường pé ra bài trước đóa!!!
    DMG: cám ơn nhiều!! em sẽ set 1 monster và end turn!!!
    Joey: kekekekek.....anh sẽ summon .....Zombyra The Dark...kakakakakak....attack lá bài úp kia!!!!
    DMG: FLIP!!! Đây là lá Fire Sorcerer!!! em sẽ remove 2 card ra khỏi cuộc chơi để trừ anh 800 LP!!
    Joey: tầm thường!! tầm thường!!
    DMG: Anh xong chưa ạ?
    Joey: anh sẽ set 1 card và end turn!!
    DMG: ^^...em activate Gold Sarcophagus và chọn lá Dimension Fusion đặt vào hộp, sau 2 turn nữa em sẽ lấy nó add vào tay!!!
    Joey: Wá tầm thường!
    DMG: Em sẽ set 1 monster và end turn!!
    Joey: kakakakakka!!! Anh summon Goblin Attack Force.......sau đó activate Book Of Taiyou để FLIP cái monster đang úp kia lên......woa!!!...Magician Of Faith... pé sẽ lấy lại lá Gold sarcophagus á!!!
    DMG:.........vâng!
    Joey: Ko sao... Zombyra...attack!!!...pé mất 1600 rùi!!!sorry nhá!!!
    DMG: ko sao đâu anh!
    Joey: Bây giờ Goblin ......direct attack!!!!...lại sorry hén!!
    DMG:.....mất 3900 LP cũng dc, ko sao đâu!!!
    Joey: kekekeke...anh sẽ lật lá bài úp: Robblin' Goblin!!!!bây giờ cứ mỗi lần pé mất LP, pé fải discard 1 lá nhá!!!
    DMG: Sao ngay lúc nãy anh ko lật nó lên???
    Joey: Gallant nó thế...anh end turn!!!kekekekeek
    DMG:......em sẽ activate Spell Economics......sau đó set 1 monster và end turn!!!
    Joey: Thật tiếc là anh phải hạ pé...nhưng mà đành phải làm thui......Zombyra...attack!!!
    DMG: Monster của em là Magician's Valkyria, def tận 1800.....anh mất 100 LP rùi!!!
    Joey: Def cao dữ!!! Anh set 1 card và end turn!!!
    DMG: 2 turn trôi wa...em sẽ add lá Dimension Fusion vào tay...sau đó activate nó!!! Do Spell Economics còn trên field, em ko phải bỏ ra 1 tí ti LP nào!!!
    Joey: Tính kêu con gì về thế hả???
    DMG: truyền cảm thôi...2 con lúc đầu em remove....Dark Magician Of Chaos và Catapult Turtle....!!!
    Joey: Cùi bắp thật, cứ attack đi rùi sẽ biết cái trap đang chờ sẵn là như thế nào!!!
    DMG: Em ko attack!
    Joey: Ớ...điên à???
    DMG: Sao anh nói nặng với em thế???
    Joey: À.............à.........à,.
    DMG: effect của Dark Magician Of Chaos cho phép em lấy lại 1 spell card nằm trong Graveyard...em sẽ chọn Dimension Fusion!!!
    Joey: hết hiểu nổi!!!
    DMG: Sau đó Catapult sẽ đưa Dark Magician Of Chaos vào bệ phóng...bắn thẳng vào anh 1400 damage!!!
    Joey: Đau đấy................nhưng rồi cũng ko làm gì dc!!!
    DMG: Bình tĩnh! Khi Dark Magician Of Chaos bị chết, pác ấy sẽ bị remove from play....
    Joey: úi trời!!!
    DMG: Em lại activate Dimension Fusion để gọi pác trở về field....
    Joey: ???
    DMg: Khi pác trở về, em sẽ lấy lại 1 spell card...và em chọn Dimension Fusion!!...Catapult lại bắn đạn Chaos vào anh...và anh bay thêm 1400 LP nữa!!! Cứ như thế anh sẽ bay sạch LP 1 cách nhẹ nhàng!!!
    Joey: Thú tính!!!
    DMG: Sao anh nỡ nói em như thế?? Nào, bây giờ em lại active Dimension,Chao đâu quay trở lại sân làm đạn tiếp.Và khi chao trở lại thì tất nhiên em sẽ lấy Dimension lên rồi.
    Joey :Đỡi đã cô em, anh lật trap Graverboober ha ha,xin tạm con dimension thế là Chao hết luôn hồi chuyển kiếp nhé.Chẳng qua lúc trước anh bị bâtf ngờ nên mới mất 2800 về tay cô em thôi ..
    DMG: Oh my god đi combo của em rồi,nhưng anh hãy đợi đấy,em chưa thua đâu.Bây giờ,con rùa máy ủi tiến lên,bắn hạ golbin cho ta
    Joey: COn rùa chết tiệt
    DMG: DMOF giải quyết nốt Zombai the dark đi nào,anh mất 1500 lp nữa và chỉ còn lại 3600.Em end turn tại đây và dimension quay lại gra của em
    Joey: Cô em còn 4100 lp chứ ko hơn anh nhiều đâu.Đến turn anh,rút bài naò.Hay lắm,anh active Actier Ruler, special summon con pet Red eye black dragon.Eqip thêm cho nó cái vuốt lên 3000 rồi,giờ giải quyết DMOF trừ của em 200.Bây giờ anh úp thêm 1 lá và end turn
    DMG:Tới phiên em.Woaa,anh thua rồi,em rút được lá này,em sẽ dùng OTK 1 lần nữa.Đây, Spell Reproduction em dis 2 spell card trên tay to gra để lấy dimension lên và anh biết điều gì sẽ xảy ra tồi đấy.Bây giờ active nốt lá speel trên tay Premature burial,gọi chú rùa đáng iu sống lại và tribute DMOC để trừ anh 1400 lp.Chắc anh ko có Graverboober tập 2 đâu nhỉ.Active dimension nào,DMOF return nào.
    Joey:từ từ đã cô em sao lại dùng lại cách này thế,anh đã có đề phòng rồi he he
    DMG:không lẽ anh có gra tập 2 thật ????
    Joey:không,nhưng anh active lá vừa úp lúc nãy,Mystic space phoone
    DMG;????
    Joey:tất nhiên là anh ko destroy dimension vì có destroy nó cũng chả được tích sự gì,anh destroy Spell Economics thế là em mất đẹp 2000 lp mới gọi được DMOF về hehe.Nếu có hứng thì em tiếp tục bắn nhé...
    DMG: ANh chơi thâm quá hu hu ko chịu đâu,thôi đuợc,dù sao em vẫn có cách hạ anh.
    Joey: thế sao ???
    DMG: do MBOC quay lại,em đuợc phép lấy 1 lá spell trong gra.Em lấy Sage's Stone, bây giớ anh chỉ còn 2200 lp.Em đưa DMOC lên bệ phóng và điểm gốc của anh là 800 hô hô.Active tiếp SAge stone gọi sư phụ đẹp trai ra,đưa lên bộ phóng...làm đạn nốt thế là anh hết điểm gốc kaka
    Joey:wooo,em thật tài ba,hy vọng vào vòng trong, em có thể tiếp tục chiến thắng để đưa mọi người trở về,lúc đó có khi anh sẽ bỏ MAi đẻ theo em ko chừng,thôi,em mau đi đi
    DMG:Vâng,cám ơn anh chụt.....

15. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Ac, bớ người ta, chơi trò hiếp dâm tác giả kìa >.<
    Trận sau Kaiba đụng Pegasus nhể :D

Dẹp, mình viết dở quá ^^

16. rhastavn

rhastavn Mega Man

nghe hay hơn nhưng nhiều lỗi chính tả quá ;))

17. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Fire Fox ko bằng 1 góc Fox Fire của pé Hiita..............đúng là bọn Crazy Fan có khác........dù sao nếu thằng Joey vô dụng thì tui đã ko để nó còn Linh hồn tò tò đi theo DMG đâu......đúng là wá đáng X(X(X(X(

18. firefoxvsie

firefoxvsie Donkey Kong

Hơi quá đáng đấy nhé
    Chẳng qua tui thấy thua hơi lãng xẹt nên viết lại thua cho hoành tráng 1 tí,gì mà nặng lời thế

19. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

Nhưng ko có dzụ DMG hun Joey đâuX( Muốn cả FC chém ah X(

20. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Tui so sánh với Fox Fire thì có gì là nặng lời nào......................đùa có tí ti làm gì dữ dội thía....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.