Tin tức của liên minh Fear Factor (U7)

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi xinchao1, 31/8/05.

1. mamut2100

mamut2100 Mr & Ms Pac-Man

Nói gì thì nói đầu tiên ông vẫn phải có đội ship mạnh 1 chút
    Point tang theo tui biết la do ông sử dụng res, chứ ko do ông crash người khác.
    Do đó muốn point tăng nhanh thì ông phải sử dụng nhiều res, ngoại trừ Deut dùng làm xăng thì kô được tính.
    Tất nhiên muốn có nhiều res thì phải tích cực đi farm
    Ông kô nền coi thường mấy thằng inactive, một ngày nếu siêng năng tui sẽ đánh được 4 đợt quân, mỗi đợt 11 fleets tức là 1 ngày tui sẽ đánh khoản 44-50 trận, và hầu như ít nhất res tui kiếm được từ việc đi farm là khoản 600k res. Có hôm tui có thể kiếm trên 1 mil, điển hình như hôm nay tổng cộng tui thu được 2.1 mil Metal, 800kC, 400kD
    Tất nhiên để có con số đó thì hôm nay tui đã crash 2 trận nhỏ (mỗi trận được 5-6% moon) derbit thi tui gom hết
    Nhưng tông cộng tính ra resource tui lấy từ inactive dung hơn 1 mil rùi (tính chung M,C,D)

Mà tui có thấy bác trong LM của tui:)
    Wellcome to FF

2. deadwinds

deadwinds Youtube Master Race

em sắp có Sensor Phalanx lv3
    cái Sensor Phalanx lv3 scan được bao xa vậy các bác

3. mamut2100

mamut2100 Mr & Ms Pac-Man

8ss
    Nhưng nè, nếu muốn phát triển phalanx ông nên chịu khó đầu tư mấy cái factory 1 chút, chứ nếu không đến lv5 là ông ngồi đó mà đợi lè lưỡi luôn áh.
    Nếu muốn có phalanx 5 thì ong nên xấy lunalv6 rùi xây thêm factory, đại khái luna se luôn cao hon phalanx 1 lv vì lấy chổ để xây factory.

4. deadwinds

deadwinds Youtube Master Race

liên minh FF đã giải tán có ai ở các liên minh khác thuộc loại mạnh ko giới thiệu cho mình với
    mình đang bị vài thằng đánh nên cần có 1 LM nào đó mạnh để cò đe dọa bọn nó