Tình trạng bạo lực trò chơi ???

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Genma Onimusha, 1/9/04.

?

Bạn nghĩ sao về tình trạng bạo lực trò chơi

1. Không!!

24 phiếu
    26.4%
  2. Rất hay!!

22 phiếu
    24.2%
  3. Quá hay!!

6 phiếu
    6.6%
  4. Cực hay!!

0 phiếu
    0.0%
  5. Tuyệt vời!!

5 phiếu
    5.5%
  6. Trên cả tuyệt vời!!

34 phiếu
    37.4%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Goodfuckingday

Goodfuckingday Legend of Zelda

Game mà ko kó bạo lực thì tìm cái gì.Ra ngoài đường mà to mồm thì bọn đầu gấu nó múc cho xùi mỏ.Chỉ có luc nào trơi game trút giận cho sướng tay.

2. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Đúng, ở ngoài đời mà xấc là bị mafia cứa ngay(đục thôi chứ hổng phải cắt), vô game tượng đối thủ là thằng mình ghét trút hết căm hờn vào cho nó đỡ tức, khi nào học võ thiếu lâm thì trả thù thật sau.

3. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Em xin mạn phép bình luận đôi điều, đa số các game hiện nay đều gắn liền với bạo lực bởi game cũng phải chạy theo xu thế, đến cả khắp nơi đều có chiến tranh và khủng bố nữa là, tuy nhiên chúng ta phải nhìn nhận 1 cách đúng đắn vấn đề bạo lực trong game, game có thể có bạo lực tuy nhiên không nên đem lại phản cảm cho người chơi.
    Đã có không biết bao nhiêu người chơi trò chơi halflife dù nó chỉ có đem súng đi bắn vào nhau tuy nhiên dù sao nó cũng chỉ thuần tuý là 1 trò giải trí không quá bạo lực ở mức độ cao.Hãy thử tưởng tượng 1 trò chơi mà 1 người cầm súng đi chỉ biết bắn không mục đích vào các mục tiêu kể cả trẻ em và phụ nữ thì tôi là người đầu tiên không chấp nhận 1 trò chơi như vậy.
    Bạn có thể gặp lại lịch sử trong các trò chơi (commandos, world war), đọc 1 câu chuyện thần thoại mà bạn chưa biết, tìm hiểu thêm về thế giới để biết rằng thế giới này không chỉ có hoà bình mà bạn đang được hưởng mà có nhiều nơi vẫn có chiên tranh xung đột...
    Trong mỗi 1 trò chơi bạo lực (không phải tất cả) đều ẩn chứa 1 ý nghĩa nào đó, như chống lại ma quỷ , chống trả lại mafia, tìm cho mình 1 cuộc sống tốt đẹp hơn.Do đó dù cho trò chơi đó có 1 chút bạo lực chăng nữa nhưng nếu nó mang 1 ý nghĩa đưa con người tới 1 tương lai (dù chỉ là mơ ước ) tốt đẹp hơn thì tại sao chúng ta lạ không chấp nhận cơ chứ?
    Trên đây chỉ là theo suy nghĩ của tôi mà thôi, nếu có điều gì không đúng thì chúng ta sẽ bàn luận sau.

4. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Hoan hô ngocub =D> =D> , nói rất hay, đúng vậy, để có một cuộc sống hoà bình yên ổn thì đấu tranh cho công lí là điều không tránh khỏi, mà đã có chiến tranh thì bạo lực là chuyện tất yếu phải có, tuy nhiên nó không phải theo kiểu hành hạ tra tấn theo kiểu xã hội đen,giống như một người lính bị trúng đạn thì đương nhiên phải có máu phun ra(chứ hổng lẽ phun dầu nhớt),trò chơi muốn phản ánh thực tế cho nên bạo lực, máu me là điều hiển nhiên phải có, đó là những vấn đề vẫn thường xuyên xảy ra ngoài cuộc sống

5. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Ngocup là lính mới mà phát biểu hay qué!!!!!cho 1 tràng pháo tay!!!!Clap...Clap...Clap!!!!!:)). Tui cũng đồng ý là Game không nên bạo lực quá, hoặc có cảnh bạo lực mà làm cho nó nhẹ đi 1 tí ấy hay làm cho nó dzui lên cũng được!!!! Như mấy game mà bắn nát đầu hay chém đứt đầu hay đại loại như vậy thì có cho tiền bảo tui chơi cũng nói không!!!! Hay chơi mấy gảme như Silent Hill hay Resident Evil là tui cũng xin vái!!!! em đây sợ ....ma !!!!!:((:((:)):))!!!

6. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

bác mấy tuổi rồi mà còn sợ ma vậy, mà mấy trò ma cũng thuộc hàng là game bạo lực đấy nhất là resident evil vì có bắn nát đầu, xé chân xé tay trông cũng ghê, còn silent hill thì nhẹ nhàng hơn,tui nhìn nick của bác thì tui đoán bác mê trò grand theft auto vice city phải không? Đó cũng là một trò bạo lực có tiếng đấy, tuy nhiên nó không kinh bằng manhunt

7. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Năm nay tui 17 tuổi òi!!!!! Tui không ưa ma cỏ cho lắm!!!! Chúng làm tui gặp ác mộng!!!!!:((:((!!!! Vì thế mấy game đó có cho tiền tui cũng không chơi!!!! (tui khoái nằm mơ thấy gái đẹp hơn là chiến đấu với bọn Zombie!!!!). Vice city theo tui vậy là được, mức độ bạo lực của nó vừa phải!!!! Cốt truyện hay!!!! Manhunt tui chưa thử qua nhưng nghe đồn là máu me ghê lắm!!!!! Nghe tên đã thấy sợ rồi: Săn người!!!! Nhưng theo tui có mấy game này còn kinh hơn cả manhunt nữa nà: Private Nurse, Heart the Room mate....nói chung mấy game này rất kinh, đừng nhìn bề ngoài nó mà bắt hình dong!!!! Ai chơi rồi thì bít thui!!!!Hồi đó qua nhà thằng bạn thấy, về ăn ngủ không được luôn!!!:)):)). Tội nghiệp mấy cô bé khoái Anime, thấy cái này là mua liền!!!!!:((

8. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

He he he, bác cũng chơi mấy trò này rùi sao,đúng đúng, kinh lắm, ban đầu tui thấy 2 trò này lạ lạ, không biết nó ra sao, thấy hình ảnh là hoạt hình nên tưởng là trò chơi để thư giản, mua về để giảm stress do mới thi xong và trời ơi nó làm tui hoảng hồn luôn, tim muốn dựng đứng, xém nữa là bị thằng em nhìn thấy>_<.Kinh khủng thật.Nè mấy bác nào thấy tụi này đang nói về trò này nghe mấy chữ "kinh" thì đừng tưởng là bạo lực nha, mua về là bị đầu độc đấy. Tui chơi 2 trò này mà muốn lên máu.

9. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

sao toàn thấy hay mà không thấy dở vậy?
    nói vậy thôi chứ games không bạo lực thì chơi buồn ngủ lắm

10. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

tui chưa thấy game bạo lực nào không hay cả ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, trừ những trò chưa chơi..................................................................................................................................................................................................................................
    ai không chơi game bạo lực hay có chơi mà thấy không hay thì nói thử coi

11. Spiderman

Spiderman Persian Prince

nè ,mấy bác ,có ai biết game Mahunt không vậy ,nghe nói game này bạo lực dữ lắm ,hệ máy nào vậy ,cho tui tí thông tin đi.

12. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Bác spiderman ơi là bác spiderman, tui đã trả lời bác ở trang trước rồi mà, hình như cũng một câu này bác đã post ba lần rồi đấy, manhunt có trên PC, không rõ có trên PS2 không, 3CD, máy bình thường cũng chơi được rồi, cách chơi khá giống Grand theft auto Vice city

13. Warheit

Warheit Mega Man

Cấi nì bạo lực gấp nghìn lân Vice đó bác à , gọi là ... kinh zi luôn , ai mà yếu tim chơi xong thì ... bạo lực :))

Cái link ảnh của bác hỏng rồi kìa !!!

14. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

yeah, dung vay, kinh hon nhieu day chu, Tui choi cung dang bi nhiem roi day
    Ua ma cai anh cua tui bi hong roi sao, hen gi may hom nay hong thay no hien ra, phai sua gap thoi.

15. SirAllamon

SirAllamon T.E.T.Я.I.S

bạo lực nhưng đừng có bạo lực quá như manhunt ! chơi khiếp đảm quá ! có mấy lúc đang chơi mà té xỉu , bây giờ có cho tiền cũng không dám chơi lại cái trò quỷ đó nữa !

16. HungryBoy

HungryBoy Mr & Ms Pac-Man

nghe các bác nói manhunt bạo lực lắm đã khiến máu mình sôi lên sùng sục. Phải đi mua ngay thôi. Yahoo. Sướng quá, mua về chơi cho sướng thôi hơ hơ hơ

17. F-Fantasy

F-Fantasy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

hơ các bác ai cũng chê là bạo lực vậy các bác không chơi nó chấc nào là max nào là mafia nào enter matrix các bác đều thử qua hết phải không nào bác cảm thấy nó bạo lực nhưng vẫn chơi, hic hic em cũng thế thấy nó bạo lực nhưng cái hút hồn em là đồ hoạ cơ nội dung đứng thứ hai thui. Tuy bạo lực nhưng bây giờ có ai đấu the sims mà có muốn không được. cho nên bạok lực hay khong tuỳ vào mình chứ,bản thân em không hề ưa bạo lực nên có chơi game bạo lực vẫn không ảnh hưỏng

18. Warheit

Warheit Mega Man

=)) , 2 game đó còn nhẹ chán bạc à , cái game trên PC 3CD tên Manhunt mới gọi nà máu me be bét đó , dã man cực kỳ !!

19. Spiderman

Spiderman Persian Prince

dã man như thớ nào ,em kễ cho anh nghe đi ,chơi trên PC thì khổ quá ,PS2 sướng hơn nhưng chẳng biết có game này hay không.

20. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Nói qua nói lại thì chả có game nào bạo lực dã man,kinh dị, khiếp đảm như manhunt đâu, trò này khai thác triệt để những tính chất về bạo lực, trong game này chả có cảnh nào gọi là..."hoà bình" đâu?Dùng shotgun thì bắn nát đầu, dùng dao thì chặt bay đầu(rùi dùng đầu làm vật nhử kẻ thù), dùng dây thì siết cổ xong sẵn tiện cắt cổ luôn.Khiếp, kể lại mà phát rùng mình

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.