Tình trạng bạo lực trò chơi ???

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Genma Onimusha, 1/9/04.

?

Bạn nghĩ sao về tình trạng bạo lực trò chơi

1. Không!!

24 phiếu
    26.4%
  2. Rất hay!!

22 phiếu
    24.2%
  3. Quá hay!!

6 phiếu
    6.6%
  4. Cực hay!!

0 phiếu
    0.0%
  5. Tuyệt vời!!

5 phiếu
    5.5%
  6. Trên cả tuyệt vời!!

34 phiếu
    37.4%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Warheit

Warheit Mega Man

trời , 2 game đó mà bạo lực thì chắc The Sims cũng bạo lực , Kẻ chinh phục ơi , muốn game bạo lực thì ra hàng disc hỏi : Có game nào mà bắn nhau hay hay ko ạ ???
    Thì có mà tha hồ =)) =)) =))

2. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

WHAT!!!!, singles mà bạo lực á, có lộn không dzậy, tui nhớ nó thuộc dạng như the Sim mừ, sao lại có chuyện bạo lực ở đây nhỉ,khó hiểu :-/ :-/ :-/ Còn trò Playboy gì đó nó thuộc hệ máy gì vậy(PS2,PC or Xbox), cách chơi ra làm seo???

3. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Trời ơi mấy bồ chẳng biết đâu, mấy cha ở mấy tiệm disc nhiều khi cũng dốt lắm, có biết gì đầu, biết trò nào thì giới thiệu đại rồi nói hay lắm, mua về toàn mấy thứ dzớ dzẩn, vì thế tui mới tham khảo ở mấy bồ chứ, những người có chơi qua sẽ biết rành hơn.

4. Warheit

Warheit Mega Man

Ừm , nếu vậy thì Battle field Viet Nam nhé , chơi bài Reclaming Hue đã lém , bắn nhau với cái bọn Mỹ rất tuyệt . Nếu chơi PS2 có thể thử thêm Onimusha 1 , 2 ,3 và Rise to Honor :D .

Ồ , có cả : Soldner : Secret Wars nữa đó bác =)) !!!!!

5. Spiderman

Spiderman Persian Prince

game single là 1 game rất bạo lực về đầu óc của trẻ em đó ,trong game cũng có nhiều cảnh bạo lực thân thể , chơi rồi thì thấy ngay.

6. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

À à, tui hiểu ý bác muốn nói gì rồi, trò này tui qua nhà thằng bạn chơi thử nhưng khó chơi quá, không biết làm sao để kiếm tiền, để tui nó làm bạo lực thì không biết đợi đến bao giờ, lâu hơn the sim gấp mấy lần, đúng là cực kì có hại với đầu óc trẻ em,thay...bộ đồ thời tiền sử,xong mát mẻ quá, gặp nhỏ con gái đi tới xấu hổ bỏ chạy ^_^

7. ken10

ken10 Programmer

Onimusha tui thấy đâu có gì bạo lức đâu.game bạo lức thì phải nói đến trò "đô vật mỹ"hông biết tên.Tui thấy mấy đưá nít chơi rầm rầm (còn khoái mấy cảnh vật tới vật lui).Tui chả biết có gì hay không định mua về chơi

8. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Onimusha thì đúng là có bạo lực đấy,nhưng rất nhẹ, chẳng qua là máu phun ra hơi bị nhiều, rồi cảnh người dân bị mấy quái vật giết nữa, mấy cảnh đó cũng thuộc hàng bạo lực nhưng ở một mức độ rất nhẹ, không gây sốc.

9. Spiderman

Spiderman Persian Prince

trời ,bác coi đúng trò rồi ,đó là game thể thao giải trí bạo lực hay cực kỳ ,không những chỉ trong game mà ngoài đời còn có nữa ,mua về chơi là thấy hay ngay.
    To Kechinhphuc : tui chơi manhunt được mấy màn đầu thấy chán quá ,gameplay chẳng hay , đánh đấm còn sơ xài quá , bị tụi nó phát hiện hoài ,mà hình ảnh cũng chẳng đẹp mấy nữa , về sau có hay hơn không vậy .

10. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Hình ảnh không đẹp ư, có phải hình ảnh giống như là đang quay phim vậy phải không?, nếu vậy thì bác vào phần chỉnh video chỉnh off cái noise camera đi là hình ảnh sẽ đẹp hơn, tui thấy trò này hình ảnh đẹp hơn GTA nữa.
    Manhunt không chú trọng vào đánh võ thuật đâu, bác mà xáp lá cà thì thua là cái chắc, bác phải núp cẩn thận, đợi khi nào tụi nó quay lưng lại thì áp sát rồi dứt điểm, nếu bác giữ nút đánh càng lâu khi đang đứng đằng sau tụi nó thì mức độ bạo lực sẽ càng tăng.Có 3 mức độ:
    Trắng:bình thường thôi
    Vàng:Mạnh bạo quá
    Đỏ:không còn gì để nói >_<
    Mấy màn đầu đúng là chưa hay đâu,chỉ mới xài mấy cây gậy và bịch ni lon thì hề hấn gì, đợi mấy màn sau có dao, súng và dây siết cổ thì chơi mới đã.

11. Spiderman

Spiderman Persian Prince

vậy hả ,nếu vậy để tui ráng kiên nhẫn chơi đến mấy màn sau xem thế nào ,mong rằng là hay như bác nói ,mà sao tui thấy cái vụ đâm lén sau lưng tụi nó khó quá , có khi chẳng biết ở đâu lại nhảy ra 1 thằng đứng cười là tui hết hồn ,sau đó nó xông tới và mình mất máu.

12. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Đúng đó, lâu lâu có vài thằng nó phục kích sẵn, đợi mình tới là vọt ra, làm tui lúc đó cũng thót tim. Nếu bị phát hiện thì bác chẩu thiệt lẹ rùi trốn vào bóng tối, nó kiếm một hồi không thấy là nó quay lưng bỏ đi hà,cơ hội để cứa,

13. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

game bạo lực đê....................
    tui thây mấy trò commados ấy,,,,,,,,,, tui cũng rất thích chiêu cắt cổ..............
    chém một phát là chết................................................
    thế mơi thú.....................
    ha ha ha...........
    một cảm giác xung sướng khi cắt cổ được một thằng............

14. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Game comandos ư, cái nì đâu có gì gọi là bạo lực đâu, đầu không lìa cổ, chân không gãy, tay không đứt thì bạo lực ngã nào, hình nhân vật nhỏ xíu, máu xịt ra có một cái rồi mất, chẳng có gì là bạo lực cả, cắt cổ là chuyện rất bình thường trong chiến tranh mà.

15. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

Conflict : VietNam là bạo lực nhất , tui đã thử wa 5 -> 10 phút Demo trên Gamespot thì thấy wá bạo lực , dùng dao chặt tay , chân ng` VN và ........... , ghê wá :D

16. Nintendo

Nintendo Youtube Master Race

Bình chọn của các bác chán quá, toàn na ná như nhau, theo tôi thì phải như thế này:
    1. Rất ghét.
    2. Không thích
    3. Chấp nhận được ở một số màn
    4. Thích
    5. Rất thích
    6. Không có bạo lực, game đối với tôi vô nghĩa

17. Warheit

Warheit Mega Man

KO phải của các bác , có mỗi 1 người lập cái topic này thôi nhé !!!!!!

Tui vừa phát hiện ra game Diablo :D

18. Spiderman

Spiderman Persian Prince

game này thuộc hệ máy nào vậy và thuộc thể loại nào ,chơi có hay không ,đừng giới thiệu giống như game manhunt nhé ,hơi bị nhàm.

19. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

@Spider : Bác chết đi mới mơ có trò này ở VN , tui coi trailer ko mà thấy khủng hoảng rồi nói chi chơi , trò này nói về chính trị nên ko đc bán ở VN đâu , nói về chiến tranh VN 1960 , đem ng` VN ra tùng xẻo tay chân , dùng cực hình y như thiệt vậy .......... Thui , ko nói nữa đâu mất công vào tù bóc lịch lảng nhách lắm :))

20. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Thì kêu chả qua Mĩ mà chơi ,thôi thì xách cái Postal 2 ra chơi đỡ .Đá banh đầu mà ko vui thì ko ăn tiền :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.