Titan Quest

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kenler, 3/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

Nhưng để hoàn thiện kĩ năng duel tạo ra sức mạnh và lối đánh đặc trưng của Warfare thì cần 1 số skill point khá lớn để nâng full nên theo tui chỉ dành ít point vào các phép gia tăng sát thương thôi còn các phép có Electrical Dmg chắc không đủ nữa đâu, để sau này full duel thì hãy tính!
    Lần trước tui train để build thử thì nhận thấy các phép có Electrical Dmg lúc đầu rất mạnh nhưng về sau khi chiến đấu với nhưng con Boss trâu bò rồi thì làm mất không quá nhiều máu mà thời gian tái sinh hơi lâu( theo tui kết hợp vào chỉ thêm đẹp ,lối chơi đa năng hơn và giết gọn bọn quái nhỏ từ xa) . Nhưng xét thấy You đã là 1 Warfare không lẽ lúc đánh quái khỏe lại chạy lòng vòng đợi phép tái sinh để xuất chiêu thì dẫu có thắng thì cũng đâu có xứng là 1 chiến binh thực thụ. Vì vậy việc cầm kiếm xông pha chém giết (thi thoảng dùng vài phép đánh cho đẹp) mới là 1 sự lựa chọn hoàn hảo cho 1 Warfare
    Tui full duel mặc đồ khá ngon ẵm trên tay 2 em kiếm đẹp xông vào chém giết hàng loạt thấy mà sướng đặc biệt chỉ Warfare khi học full duel thì lúc đánh sẽ thay đổi hạng loạt các chiêu thức nhìn rất Cool( còn có thêm 1 chiêu quay kiếm chém nhiều mục tiêu nữa cứ gọi là phê lòi mắt)

2. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Chả có cái gì gọi là chiến binh thực thụ cả =))

Nếu gọi là pure melee thì sự lựa chọn tốt nhất là Warfare + Defend. Bump thật lực strenght + hp rồi lao thẳng vào mobs mà hack n slash :))

Còn khi đã kết hợp với các mastery khác thì không còn là pure melee nữa. Khi đó vừa đánh melee lại vừa cast phép. Đó mới chính là nét đẹp của việc kết hợp
    :))

3. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Ủng hộ ý kiến bác Kei =D
    Nếu đã muốn đi múa kiếm trâu bò, thì mình cứ Conquerer mà tiến thôi, siêu trâu bò, chạy lăng quăng, lâu lâu buồn đời Horn lên cho vui cũng được ^^
    Còn nếu đã đi Harbinger thì cảm thấy nó đã thành Hybrid mất rồi, ko biết có phải do em gà quá ko, chứ em thử đi Harbinger, thấy cũng chỉ lấy cột Trance và Lucid Dream, chiêu Sleep thì chẳng mấy khi mình solo 1vs1 với con boss hoành tráng nào để dùng, mà thời gian đủ lâu lại hơi mệt T__T Nhưng thấy đi Harbinger mà đi dual thấy cũng hay hay nhưng phân vân, vì đã dual, coi như mất 1 lượng DEF đáng kể, thì đi Assasin có khi dễ sống hơn ko nhỉ ^^

Anyway, cũng chỉ vài dòng gà mờ thui, có gì sai mong mấy bác bỏ qua ^^ con Harbinger em chỉ mới lết đến chỗ Oralce, vào đền Apollon thôi (có sai tên thì xin các bác bỏ qua) nên kinh nghiệm cũng chưa nhiều ^^

Đang nghiên cứu xem vì sao mọi người lại đánh giá là Dream mạnh vượt trội thế nhỉ ? Có bác nào chỉ giúp em vài điểm được ko ? Em chỉ mới thấy cái Master Mind hỗ trợ pet khủng quá, nhưng mỗi tội phải max mastery đến 32 lận, chua T___T

4. Keitaro

Harbinger có nhiều cách build. Tùy theo chọn lựa vũ khí ( Dùng Mace hay là dùng Sword ). Nếu dùng Mace thì dmg sẽ cao, nhưng speed thì như rùa. Còn Sword thì speed sẽ như gió ( đặc biệt khi max Lucid Dream + Onslaught (Ador) )

Một ví dụ về Dream mạnh:
    Disort Wave - khi max thì sẽ + khoảng 500 electrical burn (nếu tăng intel còn lên nữa) và slow 50% <--- Cái slow 50% rất hữu dũng khi đánh mob đông. Nếu kết hợp với attack speed cao nữa thì khỏi nói.
    Thực tế ở cấp độ Normal: khi max Disort Wave thì có thể quét sạch một đám mob với 1 lần cast (trừ mấy con boss ra). Hơn nữa thời gian của cái này cũng nhanh tốn đâu 5s để re-cast.

Còn cả cái Phantom Attack chuyên xài để dánh boss, +%dmg cao khỏi nói

5. Squall_20042001

Squall_20042001 Youtube Master Race

Bà con nào có patch 1.01 lên 1.30 ko,cho mình xin cái,mình lục lại mấy trang trước mấy link đã post go to die hết rồi,mình chơi cứ bị crack hoài chịu ko nổi

6. chuoihot2006

chuoihot2006 Youtube Master Race

CHo mình hỏi là mình mới cài lại TQ với bản mở rộng nhưng khi chơi thì phải chơi lại từ đầu,mà cái bản cũ mình chơi muốn nát nước rùi.Vậy có cách nào chơi phần mở rộng mà ko phải chơi lại từ đầu ko,nói thêm là mình xóa hết mấy cái save cũ rùiT_T

7. Marquis_008

Marquis_008 Mr & Ms Pac-Man

Nếu còn Save cũ thì còn cách ..., nếu lỡ xóa rồi thì BÓ TAY. Com... há há há, luyện lại từ đầu cho vui nha...há há há :D

8. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi anh Kei cái. Những đòn hỗ trợ của Dream cho Warfare là những đòn nào vậy. Anh cho em cái tên TA và dịch ra các tác dụng của nó hộ em cái. Nhìn toàn chữ TA chả hiểu đòn nào là phép đòn, nào là hỗ trợ cả:D

9. Keitaro

Chẹp. Cái nào hỗ trợ thì còn tùy vào lối đánh của người chơi thôi.
    Tạm thời dịch cái bảng skill rồi tự ngâm cứu nhớ ( các chỉ số đã max )

Trance of Empathy
    Skill này dạng aura/active
    -Tốn 1 mana mỗi giây
    -Bán kính 12m
    -3-10%dmg chuyển sang máu
    -60% dmg bật trở lại đối phương

Trance of Convalescence
    Skill dạng aura/active
    -Bán kính 12m
    -15% hấp thụ Dmg
    -12 HP hồi mỗi sec
    -3,2 MP hồi mỗi sec
    -Trừ đi 100MP khi active

Trace of Wrath
    Skill dạng aura/active
    - Tốn 1 mana mỗi sec
    - Bán kính 5 m
    -182 Electrical Burn trong 4 sec
    - -32% resistant của đối thủ
    - Ngăn không cho đối phương dùng phép trong 1.0 sec

Lucid Dream
    Skill dạng passive (chỉ cần học là nó tự cộng)
    +28%Dmg
    +45%Electrical Dmg
    +45%Vitality Dmg ( Vitality Dmg là loại dmg đánh trực tiếp vào máu của đối thủ, không thông qua giáp )

Premonition
    Skill dạng Passive
    +18% Offensive ability
    +18% Defensive ability

Temporal Flux
    Skill dạng Passive
    +12% Speed ( toàn bộ, từ tốc độ đánh, tốc độ chạy đến tốc độ cast phép )
    +15% Chance to aviod projective
    28% Slow resistant

10. beesatan

beesatan Mr & Ms Pac-Man

mình mún hỏi câu này! mình ko phải noob, nhưng mà mình có rắc rối về cái giếng hồi sinh, hồi sinh vẫn bình thường nhưng mà sao ko hồi máu dc! mà ko hiểu vì sao! ai có cao kiến gì ko?

11. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Đơn giản vì nó là giếng hồi sinh hay nói toẹt ra đó coi như là 1 save point trong game thôi.Còn hồi máu hả? vô shop mà mua ;;)
    Bác cứ nói toẹt ra là cái hình tòn là passive còn cái hình vuông là .... cho nhanh.Còn vụ dịch cứ để bọn nó lôi từ điển ra mà tra
    Mờ con dream built với class nào là ngon nhất bác nhở

12. Keitaro

: /

13. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

Chán, em chả thấy phép nào của Dream mà bác kể ở trên hỗ trợ Warfare cả. Toàn mấy phép cùi >.<

14. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Đang đi Harbinger đây =D
    Thấy cái Lucid Dream (passive) lvl 8 : +28% Dam (cho War nè), 45% Elec Burn Dam (cái nì cho bác nào chơi luôn Trance of Wrath), +45% Vital Dam (cũng ngon cho War vậy).
    Rồi cái Temporal Flux (passive) nó +% total speed, +% Avoid Projectiles, + % slow resit luôn =D cái này tốt cho War nào đi speed (em đang đi nó :D)

Kết hợp với cái Phantom Strike là tuyệt vời =D 190% Dam, 360 độ, 6 em cùng lúc, hehe, dọn dẹp sướng =D mỗi tội recharge hơi lâu :(

Đi con Harbinger speed 1 tay, đang phân vân có nên lên Dodge ko ? Có bác nào cho em lời khuyên ko ? Hay là lên Battle Rage (em vẫn dùng Onslaught làm basic atk).

15. as244

as244 Youtube Master Race

chỉ em cách kill con typhon-trùm cuối TQ với, em đánh mãi mà nó chẳng mất máu j cả, đã thế lại còn hút máu mình nữa chứ:cry: :cry:

16. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Ko biết bản IT của tui bị lỗi gì nhưng cứ mỗi lần cô chơi lại là mấy Side Quest trống trơn giống như là chưa làm cái nào hết :)) thế là đi nhận lại rồi làm lại ~~~> lại nhận reward tiếp :D
    P/S: có ai ở đây chơi Templar ko nhỉ? :'>

17. lifesyle

lifesyle The Lone Traveler from Vault 101 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Templar???? Nghe lạ ta
    Có ai có chương trỉnh bỏ đồ ngoài còn đồ hai mảnh không.Post lên cho anh em với.Có bộ đồ phía trong nhìn mệt gớm. :)) :)) :))

18. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là khi đang cày lại con Harbinger, thì làm cái quest Spartan lost ở Athena thì phải, hic hic, tìm hoài ko ra cái đám lính bị lạc >.<
    Có bác nào làm xong cái quest này chưa ? Em đang định làm 1 char đầy đủ side quest, mở hết map chơi cho vui =D

19. 4 fantastic

4 fantastic Persian Prince Lão Làng GVN

:-? lâu ko chơi nên chỉ nhớ mang máng là cái đầm lầy cách chỗ nói chuyện với thằng đội trg một đoạn ngắn thôi chạy thẳng rồi rẽ phải là tìm đc

20. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Đùa tí ấy mà làm gì mà nhăn nhó thế :D .Tiện thể nhờ bác dịch luôn cho tất cả các class đi từng con 1 mà ngắt quãng khó chịu lắm
    Templar = Dream+Defend
    Có ai có không thế,post luôn lên đi ;;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.