Titan Quest

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kenler, 3/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TKH

TKH Fire in the hole! Lão Làng GVN

Defend+Nature thử xem, vừa có summon đánh phụ, nếu up max thì dc đến 4 con đi theo, vừa có tự heal ,vừa hp+def nhìu

2. stku

stku Mario & Luigi

cho em hỏi mấy cái gắn thêm vào item để cộng thêm tính năng thì tới chỗ nào mới gắn được ( hay là tới màn nào mới gắn được ? ) thanks

3. csmterminator

csmterminator T.E.T.Я.I.S

Game này tầng số quết thấp quá làm chơi mỏi mắt bà cố luôn , có ai biết cách chỉnh không vậy ...

4. busulu1990

busulu1990 Mr & Ms Pac-Man

Các bro cho em hỏi trò này chơi qua hamachi được ko vậy.Chơi 1 mình wài chán quá,mà chơi online thì em ko dám mơ rồi.Nếu được mọi người tạo mạng úynh cho dzui :D

5. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Vấn đề là không bao giờ bị quây chớ :)) . Spam bolt như mưa thì bọn nó sống làm sao nổi :))

6. TKH

Hix, coi bộ mình sai lầm khi đổi đồ từ cung sang giáo, dù đã up = relic tốt nhất (ko bị bể) thì bây giờ con của mình vướng 2 cái chưa từng gặp ở cung: spd chậm rì và mp hồi lâu bà cố T.T

7. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

gamq này quái vật cầm cái gì rồi đánh sẽ được cái đó vậy sao lũ hổ chết không được lột da nhỉ????? đánh tụi nó lấy da đi buôn là giàu luôn

8. TKH

Để mốt thử Rogue+Spirit xem, 1 kẻ sát thủ lạnh lùng dùng ma thuật của bóng tối (giống AW trong L2 quá) :D

9. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

build này đụng tụi Undead là tịt :D
    toàn poison với leechlife mà tụi Undead thì immune với cái này :D ,đc cái có thêm con Lich cũng khá nhưng như thế thì mất đi cái đặc biệt của AW trong L2 là solo rồi :))

10. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Ấy , Spirit chuyên trị Undead đó . Build này toàn diễn ở mặt tấn công , nhưng có lẽ lủng củng về mặt lên stat , vừa lên INT lại phải vừa lên STR lẫn DEX 8-}

11. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Defend+Nature= Guadian, tui là trùm class này đóa, nhưng mà max cũng đc có 3 thằng đệ thôi, trừ khi có đồ cộng thêm 3 skill/:)(như tui chẳng hạn), cái phép heal 1 phát đc 1500, khỏi tốn tiền mua máu:D, lại thêm cái phép refesh nữa nên hồi máu nhanh lắm.

12. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Há há, hôm trước đang chạy thấy có thằng hùng hục lùa theo đằng sau, thấy nó cầm cái búa là lạ:-/, đứng lại chọt nó, rơi ra cái búa Epic, khá là xịn#>:) !
    Cái điểm này tui thấy khoái nhất ở TQ đó, chỉ cần nhìn đồ của quái là biết mình sẽ nhặt đc đồ gì roài.

13. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Bác Keitaro lv mấy roài, có lẽ tui cũng phải buid con mới thôi, cứ đánh cận chiến thế này dễ chết lắm. Bọn xáp lá cà thì ko sợ, nhưng mà ghét nhất cái bọn pháp sư, toàn đứng xa tỉa, mình chạy đến kill nó thì nó cũng chạy, khôn dễ sợ!

14. TKH

Tôi summon dc 4 con đó nếu trang bị như ông, nhưng có điều tốn skill point lém. Refresh nhai mp kinh, tôi mà xài làm mp cạ luôn, thôi để điềm build recharge nhanh cho heal hay hơn :D

Giờ build theo dạng cầm giáo vì cây cung yếu quá, đâm cái nào chất lượng cái đó, nhất là xài Study Prey, nhưng khổ cái là mp hồi chậm + chạy chậm do đổi đồ gần hết

Để bữa nào thử dạng Build khác xem, Defend+Rouge chẳng hạn, khỏi lo về def và trang bị :D

15. Draak

Draak Mr & Ms Pac-Man

mí bác ơi
    :(
    có patch chưa vậy
    có thì gửi lên cho anh em với
    :)

ngoài lề tí
    bác m3noa hay dùng biểu tượng /:) nhỉ
    :D

16. TKH

À ai hướng dẫn cách join TQ = Hamachi đi, tôi ko hiểu gì ráo

17. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Bao giờ mọi người làm cái tổng hợp class cho nó dễ xem xét :D
    Hiện bây giờ mọi người thấy class nào PvM ngon nhất vậy?

18. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Hik, ku này ko chịu để ý gì cả, di chuột vào cái relic(miểng đá) hay monster charm(mảnh đồng) ấy, nó có cái dòng chữ là (Right Click to use), có hỉu ko vậy/:).
    - Muốn gắn thêm mấy cái đó vào đồ thì đọc xem nó có thể gắn vào cái gì, vũ khí, khiên hay áo giáp, hoặc là nhẫn và dây chuyền, mà tốt nhất là cứ kiếm đủ bộ hoàn chỉnh(Complete) hãy ép vào đồ, khi đó nó sẽ đc thêm một opt nữa (bonus). Kick chuột phải vào cái relic(monter charm) rồi di đến món đồ muốn ép, kick chuột trái, nếu ép đc thì nền phía sau món đồ sẽ chuyển thành màu xanh lá (bình thường là màu xám đen), nếu ko ép đc thì có màu đỏ.
    - Lưu ý là một món chỉ ép đc một loại relic hay charm thôi (một loại chứ ko phải một miếng nhé/:) ), cho nên hãy chọn lựa cho kĩ!
    - Số mảnh tối đa ép đc là 3 miếng đối với miểng đá(Relic), và 5 miếng đối với mảnh đồng, hoặc là 1 bộ hoàn chỉnh.
    - Để gép các mảnh lại với nhau (tạo thành một bộ hoàn chỉnh, giúp làm tăng không gian trống trong thùng đồ) thì cũng kick chuột phải rồi dí nó vào cái mảnh khác có hình dạng tương tự. Cái này cũng dễ nhận biết thôi, nếu gép đc thì nó có màu xanh lá cây, còn nếu không thì là màu đỏ (hay màu xanh tím gì đó, ko nhớ lắm:p ).

19. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Hik, ku này ko chịu để ý gì cả, di chuột vào cái relic(miểng đá) hay monster charm(mảnh đồng) ấy, nó có cái dòng chữ là (Right Click to use), có hỉu ko vậy/:).
    - Muốn gắn thêm mấy cái đó vào đồ thì đọc xem nó có thể gắn vào cái gì, vũ khí, khiên hay áo giáp, hoặc là nhẫn và dây chuyền, mà tốt nhất là cứ kiếm đủ bộ hoàn chỉnh(Complete) hãy ép vào đồ, khi đó nó sẽ đc thêm một opt nữa (bonus). Kick chuột phải vào cái relic(monter charm) rồi di đến món đồ muốn ép, kick chuột trái, nếu ép đc thì nền phía sau món đồ sẽ chuyển thành màu xanh lá (bình thường là màu xám đen), nếu ko ép đc thì có màu đỏ. Nếu muốn ép thì kick trái vào món đồ, nó hiện ra bảng là có chắc chắn ko, "yes" để đồng ý.
    - Lưu ý là một món chỉ ép đc một loại relic hay charm thôi (một loại chứ ko phải một miếng nhé/:) ), cho nên hãy chọn lựa cho kĩ!
    - Để ghép các mảnh lại với nhau (tạo thành một bộ hoàn chỉnh, giúp làm tăng không gian trống trong thùng đồ) thì cũng kick chuột phải rồi dí (kick chuột trái) nó vào cái mảnh khác có hình dạng tương tự. Cái này cũng dễ nhận biết thôi, nếu ghép đc thì nó có màu xanh lá cây, còn nếu không thì là màu đỏ (hay màu xanh tím gì đó, ko nhớ lắm:p ). Chỉ có những relic cùng cấp mới ghép đc với nhau, VD: Relic nomal (màu trắng) ko thể ghép vào relic Epic(màu xanh lơ), hoăck là relic cấp Legend (màu xanh nhạt <-nhạt hơn màu này một chút :p)
    - Số mảnh tối đa ép đc vào một món đồ là 3 miếng đối với miểng đá(Relic), và 5 miếng đối với mảnh đồng, hoặc là 1 bộ hoàn chỉnh.Tốt nhất nên để hoàn chỉnh hãy ép, khi đó mình còn biết đc cái bonus của nó là gì.

P/s: Đồ Epic (màu xanh dương) và đồ Legend (màu tím) là không ép thêm relic hay charm vào đc, vì chúng đã rất mạnh roài (hầu hết là thế :p).
    Bác mod nào xóa hộ em cái bài trên đi cái, do lỗi kỹ thuật nên bài bị đúp, em ko cố ý đâu.

20. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Nếu chuyển qua dùng giáo thì có khi chuyển qua dùng kiếm luôn đi, tốc độ đánh nhanh hơn nhiều. Mọi người đừng để bị lừa bởi cái Average Damage nhé, muốn giết đc quái nhanh thì phải xem cái Damage per Second ấy, cái đó mới có giá trị/:)!

Tui ko bít class nào bây giờ là ngon nhất cả, có lẽ là cái class của cái tên gì mà giết Typhon trong 10s ấy/:), còn cái class của tui thì đánh hai cấp đầu thấy khá ngon, damage hiện tại là >1200, nếu lắp hết đồ tăng %streng và Dex thì lên đc >1600, trong khi đánh nhau cái Andrenalin kích hoạt nữa thì lên đc >2700( khoe tý:D!)

Có gì đâu, cho nó thể hiện kảm súc ấy mà:)), anh em ko thích cái mặt đó àh/:) (:D:)))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.