Titan Quest

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kenler, 3/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. toan_2406

toan_2406 Donkey Kong Lão Làng GVN

Theo tui thấy thì nên save game thường xuyên thì ko bị crash

2. Bkul

Bkul Youtube Master Race

Nhưng no' ở chỗ nào của epic vậy bạn mình chơi qua epic goi` mà đến Trung quốc ko thấy nó đâu:(. À cho mình hỏi có bạn nào chơi pure mage chỉ mình cách build với mình tính chơi lại con mới chứ chơi Assasin mãi chán rồi:( đập Typhon mất có 2 bình máu great:hug:

3. Kangaroo

Kangaroo Youtube Master Race

Tui chơi Thane(Warfare+Storm), tui chủ yếu + skill bên Warfare, còn Storm mới + có 1 skill storm imbue cho nó đẹp thôi à. Mới lev 30,greatest damage dealt được 636 :D.
    Có bác nào build cùng kỉu không?

4. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Sao mấy ông này DMG cao thế,toàn trên 600 @[email protected] cũng chơi theo đường Warfare_Nature,DPS cũng chỉ được có 350,hình như chơi song kiếm,DPS x 2 à,nghĩa là DPS=350x2 =)) chẳng biết có đúng không :D...ai chỉ cho tui cách build với,lần này rút kinh nghiệm,chỉ tăng STR,còn DEX thì là phụ theo thui ^__^ có được hông các bác

Chỉ số Pierce Resitance là gì vậy,có quan trọng lém không :-/

5. Chipp

Chipp Mega Man

6. Kangaroo

Trong tất cả các cách build character, o bít cách build nào có damage mạnh 1?
    Có bác nào bít hông? Chỉ tui dùm :D .

7. m1nht13n

m1nht13n Mr & Ms Pac-Man

...ơ thế ko ai bít à...em đang cần gấp để chọn đồ :D

8. toan_2406

Em đã qua được Babylon, cấp conqueror, sắp đánh Typhon ở nomal.Em muốn cày level thêm chút xíu và kiếm thêm 1 vài đồ epic nữa.Nhưng chỉ lượm được những món đòi Int cao ko hà.Có ai biết mẹo nào để tìm được nhiều đồ Epic xin chỉ giúp.Cám ơn nhiều.

9. swordsaint

swordsaint Legend of Zelda

Chân thành cảm ơn bác Antiteacher nhờ bác mà em chơi được cái game khỉ gió này!
    Mà sao em thấy ai cũng build warface vậy, bộ thằng defender không hay sao? Mà cũng chẳng ai build Hunter nhẩy?
    À mà làm thế nào để chơi dual class được ấy nhỉ (tức là học 2 trường phái cùng một lúc ấy) sao em chơi đến lv 9 rồi mà không thấy chỗ nào lên class khác? Ai biết chỉ em với!

10. toan_2406

Đến lv 8 sẽ tự cho chọn class khác mà. Theo tui nghĩ chắc là ko chọn class ở lv 8, qua lv 9 bạn sẽ ko được chọn nữa.

11. Kaeltha's

Kaeltha's Fire in the hole!

Uhm,lv 8 là được chọn class khác rồi,bác xem lại thử xem.
    Co' ai chơi spirit+defender không,chỉ cách build nào mạnh với,em lên spirit là chính,dùng ternion với con Lich,mà vẫn thấy sao sao ấy ::( .Mà mấy bác biết cách build nào thủ trâu máu trâu ko :D ,đang định chơi thêm 1 con

12. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

chán như con gián , dạo này bân cày online quá nên ... à nhân tiện hỏi lun , có chú nào chơi cửu long tranh bá của việt nam chưa , đang trong giai đoạn close thì phải , nhìn hình có vẻ ổn . Dạo này thấy hiệp khách cũng tạm , lúc đầu cày cuốc thấy nản quá , sau này lên cao lúc đi uýnh lộn vui lắm .

À sao tui ko nhớ được tên skill nhỉ ?? chú nào làm ơn post cái hình lên cái , chứ kiểu này mù tịt con bìm bịp . Đúng là game hot có khác , công nhận chơi đã thật , chặt chém liên hoàn , nhưng mà tui chỉ e ngại nhất là chiêu độc của mấy thằng quỷ , nó lây xang chó rùi lây xang tui , cứ liên hoàn như vậy cho đến khi ... 2 con sói chết , chỉ còn lại mình tui ... khiếp . Có ai biết cách tiêu độc không , chứ kiểu này ... chắc về vườn quá

Chài , toàn nhặt được đồ xanh dương , và một cái đồ xanh lá , nhưng tất cả bán đều 10000 hết , chán chả biết mặc cái nèo .

OVER

13. m1nht13n

m1nht13n Mr & Ms Pac-Man

9d cướp đâu ra mà chơi thế...có cái acc thì cũng 20 mới dc ...ko nhớ tên skill thì vào đây mà xem lại...có j cộng thử xem...http://www.titancalc.com/

14. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Cái con Dragon thì cứ đến Chang'An ấy, đi vào cái hang làm side quest tìm đồ cho cái lão gì đó (cái hăng ngay gần đó), vào hang roài thì đi tiếp lên mỏn núi ấy, có thể hơi khó tìm, nhưng cứ lục là sẽ thấy. Đến khi gặp đc nó thì các pác sẽ thấy con Typhon chỉ là đồ bỏ =)), hồi normal đánh nó ko cần uống 1 bình máu nào hết. Mịa, con này lên Legend còn mạnh hơn gấp bội :-s.
    Ko tăng chống cái này, lên legend nó bắn cho phát tên thì có mà về giếng =)). Của tôi trâu thế mà hồi mới lên Legend gặp thằng cung nó mới chỉ lướt qua người thôi đã đi mấy trăm máu đóa :-s.
    Cái chiêu đó là Plague, trong game này ko có cái tiêu độc, nhưng cách muốn ko bị lây từ hai con sói thì đừng có đứng gần chúng, cứ tìm đám quái nào cho chúng vào đánh, còn mình thì né ra xa một chút, nhưng đừng đi xa quá nếu ko lũ sói lại quay về thì khốn /:), cách này đành phải hy sinh 2 con sói, nếu may mắn thì chúng còn sống, nếu quá tiếc chúng thì coi chừng chết chùm đó =))à cái phép này lên Legend cực kì kinh khủng đó, dính nó mà đi cùng bọn đệ thì chỉ có nước về giếng, cho nên cố gắng đừng để gặp cái phép này.

15. Kangaroo

Có class nào đánh damage cao mà defence cũng khá o vậy mấy bác?
    Em chơi Thane lev 32 mà vào gặp con Typhon gì đó đánh o lại, chết hơn 10 lần rồi :( .

16. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

chài , tìm cách mà hạ nó đi chứ , giống như diablo đó , lúc đánh con diablo trầy trật mới thắng được , die có 10 lần nhằm nhò rì !!! nếu ko thì cứ save rồi quay lại chỗ cũ bọn quái sẽ xuất hiện lại , cứ làm đi làm lại , chịu khó thì sẽ mạnh lên thôi , nhưng mà cầy kiểu này dễ nản lắm , tốt nhất là thương xuyên lên đây mà tham khảo ý kiến

Từ hồi lên đây tui cũng học được mấy chiêu , biết cách tăng con của mình , tất nhiên là tui có gu riêng ko giống với những gì đã đăng trên này nhưng cũng có cái phải tăng giống như trển , bởi về sau thì những skill đó có tính thực tiễn cao . Tốt nhất là build theo sở thích + một chút tham khảo là hay nhất như vậy sẽ ko bị dập khuôn và thấy thoải mái trong cách chơi

Cầy hiệp khách ghê quá , ko còn nhớ đến titan nữa nhưng khi lên đây lại thấy hứng thú trở lại , có chú nào chơi HKGH thì lên tiếng cái , tui mới chơi được 6 ngày lên lv 25 thôi hà , nick là Biji băng cung ( thường chơi ở băng cung 1 ) , đao khách

OVER

17. antiteacher87

Cái Permanence of Stone của Nature,có phải là cái kháng nguyên tố mà các bác hay nói không???Lên Epic chắc nên nâng cái này nhỉ :D

Còn nữa,có cách nào để chuyển đồ giữa các char với nhau không???Em có 2 con Char,muốn thay đồ cho nhau :D trả lời giúp tui nhé

18. vonghontientu

vonghontientu Youtube Master Race

Máy mình Pen4 2.8,Gefoce 6600, Ram 1Gb Dual,Oánh vẫn giật ::( .Đíu hỉu sao nữa!

19. Hunter_legend

Hunter_legend Mr & Ms Pac-Man

Ặc ặc, máy bác ngon như zậy mà chơi vẫn lag sao? Ko bít máy tui thế nào nữa (VGA 32MB, 256MB Ram) chắc chơi 5fps. Nhân tiện cho hỏi lun trò này mấy đĩa zậy?

20. antiteacher87

Để lại hiệu ứng đi,máy tui cũng giống máy ông,DPG 1280*1024+AA các hiệu ứng ở mức Medium và riêng Shadow thì ở mức LOW :D ... tui ghét mấy cái đổ bóng lém,cứ nâng lên là y như rằng máy chạy chậm hơn nhiều...

Trả lời giúp em cái :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.