Titan Quest

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kenler, 3/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

Chả hiểu sao tôi chơi từ chiều đến h chả crash lần nào :-/
    Tui đang dùng DT 4.03, bật (chỉ bật) RPMS. Chạy pr0t-stop. Titan Quest compat: windows 9X/ME, visual style & text service off.

@: level 10 oài, đang cầm cái butcher's bride xanh, chơi tăng int + strength. Class Storm + Warrior đánh vui lém ^_^.
    edited: thank bác kei vì cái link item database :D

Các file đính kèm:

2. Master Alucard

Master Alucard Youtube Master Race

Em mua đĩa về bung ra rùi mà nó không có file titan quest.mds, chỉ có file titan quest.mdf để cài, cài xong rùi chơi hem đc. Các bác có file .mds pls share cho em với T+T !

:(

3. yycostrines

yycostrines Youtube Master Race Lão Làng GVN

mấy bác cho em hỏi , làm cách nào để tăng hiệu quả hình ảnh của trò chơi vậy , sao em đã bật hết các chế độ hình ảnh lên mức cao nhất , vậy mà vô chơi hình ảnh vẫn ko thay đổi , ko có đổ bóng , hình rất thô và mờ ( mặc dù đã chỉnh lên High ) ko biết có phải là do card đồ họa ko ? card của em là Radeonx800pro , bác nào biết chỉ hộ em với !!!!

4. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Là lá la , hôm nay là ngày cày thắng lợi , liền một phát lụm được 3 cái epic item : 1 ring, 1 giầy , 1 giáo ( trong đó có 1 cái là set item - bộ Obidian ) . Phút cuối mở hòm còn tìm ra được thêm 1 cái khiên Rare nữa . Sướng qué .

btw, đang build theo kiểu Assasin , tay cầm đôi kiếm nên đêk xài được khiên và giáo , tiếc quá.

.p.s : hôm này crash mất 1 lần , chơi lên đến lvl 15 , thịt xong 3 em Medusa :)).
    Tiện thể up luôn cái hình của mình ::)

5. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

:hug:
    Cái này là lỗi giống của tớ ngày trước chơi Lord Of The Ring(loại dàn trận)...nó cũng bị như thế...có thể là do driver đấy...thử thay driver khác xem sao ???

Bác Keitaro sướng thế...em đi mãi mà ko nhặt được món đồ ngon nào cả...có cái lót chân Thormy Bracers xịn lém...nhưng ko hiểu sao lại dùng không được...mặc dù Streng đã lên đến 125...vượt quá mức yêu cầu của món đồ(chỉ có 105 thui) :o bác nào biết thì chỉ giúp iem

Chơi được 4 tiếng...tăng từ lever 9 -> lever 11 :(( chậm quá ... cũng vừa đến Delphi thoai

6. viet phat

viet phat Legend of Zelda

trời ơi sao cái game quỷ này nó bị lỗi gì kì vậy...cứ vào chơi là nó đá văng ra ngoài tui cũng đã dow cái Pr0t.St0p v1.0 về nhưng cũng vậy có khác gì đâu...help me!!!kg lẽ mua 5 dĩa mà cứ đang chơi nó đá ra màn hình win.......máy tui cũng đâu yếu đâu....help me...giúp tôi với

7. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Làm theo đúng như hướng dẫn của HoangPT và theo bức tranh của MAYA4VR là ok thui... :D

8. jt0211

jt0211 Youtube Master Race

9. Keitaro

Làm đúng theo như hướng dẫn đi , lỗi này xảy ra là do chơi game trực tiếp từ file của nó ( hoặc là chạy bằng Curerom hoặc Daemontool chưa bật giả lập lên.

10. jt0211

jt0211 Youtube Master Race

chơi trực tiếp từ file của nó là sao >.<
    tui làm vậy nè
    1. Bun file anh vao o cung.Trong do co chua file Titan Quest.mds va file asr.exe
    2. Cai daemon403-x86.exe. Reboot may.
    3. Mount file anh Titan Quest.mds vao o ao bang Daemon Tools
    Click phai vao bieu tuong Daemon Tools duoi thanh taskbar
    ->Virtua CD/DVD-ROM->Device 0->Mount Image
    ->Duong dan den file Titan Quest.mds vua bun nen vao.
    4. Cai dat game tu o DVD ao. Vao cdkey : 09e9-aa2c-7140-f020-d009 khi duoc hoi
    5. De Play game-> Chay file asr.exe vua bun nen vao
    ->Chi duong dan den file Titan Quest.exe nó có thêm 1 file .dll
    { Co trong thu muc game C:\Program Files\THQ\Titan Quest\Titan Quest.exe}
    6. Down Pros.Stop v1.0 về rồi làm y chang như là mấy bác chỉ nhưng vẫn thía >.<

11. Keitaro

. Hôm nay lượn lờ trên mấy forum của Titanquest vớ được cái này =))
    ( cách tốt nhất để không bị crash khi chơi game ;)) ).
    chú thích : Eyejinx là Senior Creative Manager của hãng THQ - hãng phát hành game Titan quest =))

12. viet phat

viet phat Legend of Zelda

cho tui hỏi tui đã làm theo chỉ dẫn trên mà có dc đâu...nó vẫn đá ra win...mà sao game này chậm vậy tui chơi nó cứ cà giực hoài.....mà mấy tui cũng đâu có tệ lắm đâu ram cũng 512,2.6ghz,card 256 GF6200 pci 16x,xài bo mạch chủ 64 bit...vậy mà kg chơi d9c..bực quá

13. *Nanh_Bạc*

*Nanh_Bạc* Dragon Quest

Cho mình hỏi cấu hình máy mình hiện nay là:
    Pen4 Ram 256, 1.7Ghz, card 128
    vậy có đủ sức để chơi ko vậy, đang tính mua đĩa về cài nhưng sợ ko chơi được thì phí tiền.

14. Keitaro

Chú ý : Hôm nay chỉnh xuống cho tương thích với Win98/ME ( đúng như bọn NFOrce.nl dạy ) thì không bị crash lần nào cả.
    Còn muốn chạy tốt ở cấu hình máy sát với tối thiểu thì cố gắng giảm độ phân giải xuống, bỏ AA đi , hạn chế bớt shadow đi là tốt ngay thôi . Btw, nếu có đk thì nên thêm cho đủ 1 G ram.
    @NB : Cấu hình không đủ mức tối thiểu :|

15. nast

nast Mr & Ms Pac-Man

cái nì có bản DVD ko vậy bạn tui định mua về chơi thử với lại cấu hình vậy nà
    P4 2,4GB ram 1GB card 128 fx5200 hehehe xài DVD có bị mấy cái lỗi đó ko vậy bạn ?

16. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

RAM 512 là ít nhất, không thì chuối lém. Máy tui đang bị cái khe AGP dở hơi, chạy 1/2X. Thành ra con 5200 của mình đã chuối thì chớ bi h lại còn chỉ chạy với 50% hiệu năng thật, đang phải lúc chơi disable sound đi chơi nhanh hơn đến 1,5 lần =)). Em lvl 14 oài, bác Kei sao rùi?

17. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

18. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

Bác hoangpt xem lại hộ em cái link crack cái. Hình như có vấn đề hay sao đó. Em paste vào IE nó báo không tìm thấy file đó ^_^

19. GenJunChi

GenJunChi C O N T R A Lão Làng GVN

Tui 15, mới hốt 3 con gorgon xong. Từ lev 9 nhiệm vụ đi giết mấy con nhện làm độc nước đã tìm dc 1 cặp dao xanh lá Deathwaver's Legtip (+15% dam, 60 poison dam every 6 sec, 5% 381% poison dam) xài tới giờ luôn ^______^. Mấy cái lặt vặt khác đánh kể chỉ có 1 cái dây chuyền frostmoon với 1 caí nhẫn brimstone.
    Lâu lắm ròi mới có 1 cái action RPG trên PC dc design theo lớp lang trật tự đàng hoàng như vày. Càng chơi càng ghiền.

20. swordsaint

swordsaint Legend of Zelda

mấy bác ngố ơi là ngố! titan quest ra rùi, người ta chơi ầm ầm :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.