Titan Quest

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kenler, 3/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. archangelx

archangelx Donkey Kong

Cái này mặc định bọn Iron Lore nó ko bật, muốn có thì phải tải TQDefiler dưới đây, sau đó vào menu 'Mods by' , mò trong đó là có thôi :

http://titanquestvault.ign.com/View.php?view=ToolsandEditors.Detail&id=5
    Tìm bên dưới có hình file Zip, nhấn vào đó tải về.

Đúng là nó không cho mở cổng, nhưng cái cổng đó là lúc ông đã đi chán rồi, quay về thành. Cứ đi sang fải, thấy 1 cái tường vỡ, chui wa đó ra cánh đồng là đi tiếp được. Đường còn dài, cứ thong thả mà đi nhá :'>

Biết đùa thật cái này mà bằng 1/10 của DBII thì tui cũng vái ông trăm lạy, ở đó mà đòi DBIII :D :hug: :D

2. archangelx

archangelx Donkey Kong

Khà, đanh train 1 con Magician (Tên chả đúng với char gì cả ::( ) , theo dòng Rogue - Earth , train rất "khổ" , chưa biết uống nước giếng là gì cả :p .

Mà cái bọn Iron Lore này cũng lạ thật, Rogue + Earth mà ra Magician mới tài chớ, tui nghĩ nên đặt tên là Fire Assasin mới đúng :D . Đang chơi rất ngon lành, đang lvl 24 , ở Chang' an, khi nào rảnh post lên cho ,.,.,...,...,..

Theo dòng này nên tăng đánh chính là Throwing Knife (phóng dao) , buff Envenom Weapon, Blade Honing + chỉ có Buff Earth Enchantment bên Earth, ko xài Core Dweller (Ban đầu định xài nhưng thấy tốn sp, nếu xài xén ra thì rất yếu, ko thể làm bia được, bỏ luôn)
    Xài Throwing Knife rất có lợi, một là khi được buff Earth và Envenom , dao sẽ có cả lửa và độc, rút máu rất nhanh, hai là khi tăng skill thứ 2 của Throwing Knife sẽ phóng ra nhiều dao, trúng một bầy quái vật, cả đám mất máu dã man, kiểu gì cũng chết vì dính "Ngũ độc thần chưởng" của Rogue. Cái phóng dao này tăng nhiều và +buff khá thì phóng rất mạnh, đánh rộng hơn cả các skill của mấy con chơi phép.Anh em cứ chơi thử đi, lên lvl vù vù, mới chơi có 2 hôm thôi đó.
    Bảng skill cho anh em tham khảo:
    http://www.titancalc.com/TitanCalc.asp?mastery=Magician&master1=6&master2=1&m1=32-1-3-3-7-0-2-0-0-0-0-0-0-0-2-0-2-0-0-6-0-0&m2=16-1-0-1-0-0-0-0-0-0-1-0-0-0-0-0-0-0-0-0-0

Các bạn nên kiếm một số đồ +skill, rất có lợi sau này.

À à, quên nữa, nếu các bác muốn tốt nữa thì tăng buff Mandrake nhiều vô, quái vật trúng dao vô là đánh loạn cả lên, trông vui lắm :D ( Nó có ghi là mandrake chance of ... fumble attack . fumble = mù quáng đó )

3. thieugiadien

thieugiadien Youtube Master Race

các anh cái trò này hay lắm à có giống diablo hay mu và có ép dồ cho xem cấu hình đi.(lính mới )

4. archangelx

archangelx Donkey Kong

Trò này nó cũng gần giống như là Diablo đóa, nhưng mà hơi nặng. Cấu hình :

CPU 2,0 Ghz
    Ram 512 Mb (Tốt nhất là 1Gb, nhiều nữa càng tốt :D )
    VCard 128Mb (Ko hỗ trợ dòng nVidia MX và Onboard)
    HDD tầm 3Gb

Ko bít có đúng ko cái này là nhớ thôi :)

5. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

Nuôi con khác lên lv 14 rồi :D, hóa ra có vụ back up :p
    Mà dạo này lag quá, chắc tại có mấy con sói chạy theo =.=

6. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

Bác nào cho em biết phép thuật nào của class nào cho phép nhân vật của mình biến thành khổng lồ như đoạn phim giới thiệu trò chơi.
    Có cách nào giúp hiện được chỉ số máu mất đi hay chỉ số đánh lúc chiến đấu không? Thank you!

7. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

các bác chỉ em với! Em đánh chết thằng quái vật bên trong Athens Catacombs rồi sau đó nói chuyện với một thằng và đi thẳng ra bến tàu nói chuyện với con bé Feiyan nhưng không làm sao đi tiếp được nữa. Trên map có hai cái điểm chỉ NPC nhưng không có biểu tượng nói chuyện với thằng chủ tàu. Bác nào qua rồi thì chỉ cho em với. Thanks

8. Darkprince04

Darkprince04 T.E.T.Я.I.S

Đánh xong thằng Boss Undead trong Catacombs thì cửa sẽ mở và nói chuyện với thằng già. Thằng già kiu ra nói chuyện với con nhỏ ở bến tàu. Nói chuyện xong với con nhỏ đó sẽ ra noi chuyện với thằng lái tàu để di sang cnonoss làm tiếp quest.

9. hadahi 2

hadahi 2 Mr & Ms Pac-Man

hix, sao tùm lum vậy. ông whocare bảo là làm hết nv phụ ở thành đó thì nó cho mở cổng, còn bác thì bảo tìm cái khe tường, hình như tui ko thấy cái khe nào cả, để tìm kỉ lại xem

10. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Đúng rùi, phải làm hết nhiệm vụ ở đó thì nó mới mở cổng, mà muốn làm nhiệm vụ thì phải chui qua cái khe tường để đi làm nhiệm vụ :;) Có vậy thôi mà bạn cũng phải thắc mắc ::(

11. archangelx

archangelx Donkey Kong

Đó là chiêu cuối của Class Defender (Có hình thằng cầm khiên đó) có tên là Colossus Form.

Còn muốn xem chỉ số máu thì bạn tìm lại mấy bài này, mình vừa viết hôm qua :

http://forums.gamevn.com/showpost.php?p=3661054&postcount=1601

12. archangelx

archangelx Donkey Kong

Thôi rùi em ơi, đúng ra là thằng chủ tàu nó cho đi tiếp đó, nhưng nếu mà ko có vậy thì phải chơi lại, hoặc nếu có file backup rùi thì đè lên thôi.
    Chia buồn.

13. archangelx

archangelx Donkey Kong

Các bác ạ, em vừa chơi lại 1 con Defender , mới lvl 2 đã có đồ xanh rùi, khà khà :D

Lvl Picked Epic Item.jpg

Đây là hình con Magician của em, gửi lên cho các bác xem , mới chết có 1 lần duy nhất (đang chơi thằng chó bạn nó gọi điện đến, ko để ý chết weo :p )

My Char 1.jpg
    My Char 2.jpg

(Dạo này topic TQ vắng wá nhể? Anh em đâu hết rùi?)

14. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

Em đã tải TQDefiler về rồi nhưng không biết làm sao nữa, mấy bác có thể giải thích rõ ràng cách làm để hiện chỉ số máu lúc đánh không?
    Vào menu "mods by" rồi tìm cái gi?

15. archangelx

archangelx Donkey Kong

Mình cũng không nhớ rõ nữa, mà bạn có bít tiếng Anh ko vậy? Bít thì dễ lắm.
    Hình như là vào cái Mods By -> Cái đầu tiên ->Show all damage (Cũng ko nhỡ rõ, hình như là vậy đó :D )

Mà cái tính năng đó cũng chập chờn lắm, mình có cách sửa file config (cấu hình) nhưng đang ở quán , ko chỉ đc. , bạn cứ thử làm cách như vậy, nếu lâu lâu nó ko hiện thì thử ấn Alt-Z hoặc Shift-Z hay X gì đó, có thể sẽ ra. CÒn cách sửa file config thì mai mình ra chỉ cho :P

16. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Đúng là cái save của em bị lỗi không cho đi đến vùng đất mới, hôm qua vừa cày lại một con summoner (nature+earth) vừa buff máu vừa gọi thằng đệ nham thạch đánh nhàn lắm, chỉ đứng ngoài nhìn bọn nó đánh nhau thôi hehe

17. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Nếu chỉ dựa vào đệ quá thì đến khi gặp con Telkine ở Act 1 nó biến mấy con đệ thành đệ tử của nó đập lại mình đấy ;))

18. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Tất nhiên rồi, em gặp thằng Telkine phần một thì đuổi chú đệ đi, chỉ mình mình solo với nó thôi. Thằng trùm nỳ chuối vãi, đến gần nó thì nó lập tức hút máu mình ngay. May mà máu em lúc đó 1900 nên không sợ, hà hà. Cuối cùng thì cũng đặt chân lên đất Ai cập.

19. Chipp

Chipp Mega Man

HÌnh như có 1 bản mod nào đó cho mình đánh PvP, có ai đó thử chưa? Nếu thử rồi thì làm ơn nói giùm cái hay là ai đó chịu lên cho tui thử :))

20. khong_noi_duoc

khong_noi_duoc Youtube Master Race

Xin hỏi 1 câu ngoài lề 1 chút vậy,cho hỏi hỏi có hướng dẫn trò này chưa vậy,em cũng rất muốn chơi nhưng ko có thời gian mày mò

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.