[TLC] Class Dekan

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi MiReA, 9/4/08.

1. Greatviet

Greatviet Youtube Master Race

zhen la melee attack :) ko phai magic attack . cho nen no ko co tac dung vao nhung skill dựa trên magic attack . Đó là lí do tại sao các skill magic attack của dekan phai có % rất cao để bù lại

2. nguoikhachbian

nguoikhachbian Youtube Master Race

Theo đa số người đều để level thấp tăng point theo kiểu 3str-1vit hoặc 5stre - 3vit để train rồi khi lên level cao thì reset và Full Vit. Hix, vì là chơi sever nước ngoài nên việc mua Cash là khá khó đối với một số người trong nước.
    Còn chờ game này ở Việt Nam thì chắc khoảng 3-5 năm nữa mới hy vọng. Có vẻ khó khăn nhỉ?

3. McLedy

McLedy Youtube Master Race

Dragon form ko xài đc sep skill, vậy để save point, chúng ta sẽ ko đầu tư vào sep skill nhỉ?
    Mặc dù e rất khoái xài dual nhưng phí point vào nó mà ko tận dụng được khi transform thì thật là dở, Rồng ko còn là Rồng, nhỉ?

4. McLedy

Còn điều này nữa cần phải làm rõ:
    _ Khi đánh thường - norman att - ở thể Rồng, thì, dmg của Vũ khí có tác dụng ko? Nếu ko thì chúng ta cũng chẳng cần phí points vào skill tăng lực đánh của Zhen.
    _ Có vẻ như Zhen ko chỉ chỉ là p.Att mà còn là m.Att, vì nếu thế 1 con D.Sage int build thay vì xài Zhen chắc phải xài Staff quá.
    E thấy chả có loại vũ khí nào ghi là chuyên dùng cho p.Att hay m.Att cả, có khi nào vũ khí tồn tại độc lập? Phys hay Magic là do chủ thể xài nó???

5. banchancuaquy

banchancuaquy Mr & Ms Pac-Man

Không đâu , bow là range att , staff ( hình như con 1 vũ khí nữa của mage )là magic att , còn lại tất cả vũ khí tầm gần đều là phys , zhen không ngoại lệ , và nếu không lên skil zhen , hay sep zhen khi lv 7x thì nói thật , hóa rồng lv 7 mới có thê liên tục , vậy khi hóa rồng chưa lv 7 khi không hóa rồng các bác train = j` ???
    Còn nếu đến lv 95~99 rồi thì ng` ta mới full vit , hay thậm chí từ 8x , nhưng nếu full vit sớm hơn thì train cũng tốt khi hóa rồng , nhưng hết hóa rồng thì chỉ có núơc ăn exp từ pt mà thôi =))=)) , hoặc combo forefoot -> heal funnel -> hp sang mp , train cũng nhọc lắm đấy :|

6. McLedy

E vừa đọc được 1 thông tin từ forum playrohan rằng:
    _ Khi hóa Rồng thì norman dmg ko hề chịu ảnh hưởng từ vũ khí (đánh tay bo)> chịu ảnh hưởng bởi p.Att của chủ thể. Tại sao lại chỉ có p.Att( StrDragon)? Vì e thấy IntDragon Sage có skill + % crit norman dmg bởi Intelligent, giống như skill của Dhan crit bởi %Agility_ nghĩa là IntDragon normal att bằng Crit.VitDragon sẽ chả tích sự gì xét theo norman att only.
    _ Khi hóa Rồng thì ko xài đc bất cứ skill nào đòi hỏi vũ khí, ko chỉ Sep đâu... > chúng ta có 1 sự phân nhánh ở đây với mục đích save point, lựa chọn Sep-non Dragon hay Non sep-Dragon.

--------------------------------------------
    Vậy thì theo ngu ý của em, mặc dù có rất nhiều cách build, nhưng để tận dụng tối đa sức mạnh của Skill thì nó là thế này:
    _ STR Build > D.Knight Non sep-Dragon
    _ INT Build > D.Sage (tobe or not tobe Dragon)
    _ VIT Build > ..... 1 dòng bệnh hoạn nhưng liệu có thực sự tốt trên mọi mặt trận :-/
    Em thì ko khoái cân bằng kiểu 2/2, e thik nổi trội, ko thik nhờ nhờ ::)

7. TheKaiser

TheKaiser Mario & Luigi

Có lẽ bác đọc ko kỹ, khi hóa rồng chỉ ko sử dụng được các skill của sep zhen thôi, nên vẫn có thể nâng skill của NON-SEP để khi hết hóa rồng thì xài Zhen đánh cũng được
    Theo forum playrohan thì VIT build khá bệnh hoạn với skill FFS, 1 hit K.O.
    Tất nhiên là phải full buff Hp với FFS ít nhất lvl 6
    STR build thì nên theo D.Knight, damage cao nhưng gặp Dhan là chết chắc
    INT build là dạng nuker nhưng bên forum playrohan vẫn nói mơ hồ về dòng build này lắm, toàn gà cả mà :D

8. banchancuaquy

banchancuaquy Mr & Ms Pac-Man

Phải kiếm đc bác nào pro bên JP cố vấn cho mới hiểu nổi quá :|

9. nguoikhachbian

nguoikhachbian Youtube Master Race

Riêng các class khác thì còn dễ hiểu ở skill và cách build point, còn riêng cái con Dekan này thấy khó gặm ở skill quá. Thêm việc một số người nói build Full Vit nhưng lại không nói rõ khiến bà con tưởng như đang lạc vào mê cung vậy.

Cho đến giờ vẫn chưa hiểu sự khác biệt rõ ràng nào từ 2 dòng DK và DS, chỉ biết DK thì hình như dành cho dòng Phys.Damg còn DS dành cho dòng Magic.Damg vì trong bảng skill của DS có 2 skill số 7 (buff giảm damg của mục tiêu dựa vào Int) và skill số 10 (tăng crit damg dựa vào Int và Dex) theo hướng dòng phép thuật.

Còn các skill khác của 2 dòng DK và DS thì hình như cơ bản là giống nhau.

Chỉ biết vậy thôi, ngoài ra mù tịt về sự khác biệt của 2 class này.

10. solococo13

solococo13 Mr & Ms Pac-Man

Mình đang chơi Rohan JP, sau khi test thử Int Dekan thì thấy dù có cầm zhen cấp mấy thì mag.dam ko thay đổi, chủ yếu dựa vào điểm Int của mình thoai (ko tận dụng được dam của vk nên mình ko thích lắm)
    D.Sage nếu muốn theo Int thì cộng 2 skill 7 và 10 còn theo Str thì ko cộng, dùng AOE và hút máu cũng rất được ưa chuộng trong các pt
    Cố gắng lên 5-6x trước khi OB để trả lời các thắc mắc của anh em :)

11. McLedy

A test thật nhanh xem 2 skill Blue Def và Crit Immun có tác dụng to lớn ko nhé.
    E ko biết nó tính theo kiểu gì? % hay point?

12. McLedy

cái này quan trọng các a này:
    Extricate có hủy đc Stun khi mình đang bị Stun ko ?
    Nếu đc thì quá ổn, e sẽ ko học Dragon skin, skill cuối của 1stJOB nữa

13. binhtaquang

binhtaquang »

theo tui được bít là theo point..
    theo % à crit mấy trăm % thì kiểu gì..

Extricate <--trả lời sau :p

14. solococo13

solococo13 Mr & Ms Pac-Man

Skill Extricate có 2 cấp: cấp 1 giải root, cấp 2 giải stun và root
    Blue Denfend và Crit Immue tác dụng theo point, BD thì giảm dam hơi ít nhưng CI thì giảm dam khá cao đấy

15. viet86

viet86 Dragon Quest

build như bt luyện lên 8x-9x đi rồi hãy nói chuyện full vit các thứ, vì lên đến 8x rồi thì ko cần phải hỏi những câu mà chưa ai biết qua thực tế.
    Còn nữa, ko tăng skill để save point thì từ 1-50 chắc là phải train = niềm tin mới lên nổi.

16. MiReA

MiReA Mr & Ms Pac-Man

Đã edit lại và thêm phần skill của DS của ông binhtaquang !
    Thay mặt anh em cảm ơn warrior01 và binhtaquang đã dịch toàn bộ skill của class Dekan. Mong cho cộng đồng Vn nói chung và anh em dekan nói riêng sẽ lớn mạnh trong đợt OB sắp tới :D.