Tlc: TIÊN THÚ (tọa độ Linh Thú trang 1)

Thảo luận trong 'Thế Giới Hoàn Mỹ' bắt đầu bởi Ambassador, 15/1/07.

1. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

mấy con boss bắt được là mấy con có cái mặt con con gấu bên cạnh nick nó, như hình này bạn sẽ thấy con cực lạc điểu có cái mặt màu đỏ cạnh nick nó, mặt màu đỏ chứng tỏ bắt "chưa" được, mặt màu cam là cùng cấp với quái để bắt (bắt được), màu xanh thì càng dễ bắt được, còn ko có mặt là ko bắt được... :D
    như con hắc sào lang tinh vệ trong hang động liệt thiên cũng là 1 con mini boss đó ^^!
    mà minhtrang lên 50 rùi hả, mình mới 48 àh :(( hồi đó chơi cùng 1 lúc với minh trang mà bi giờ thua cấp rùi :D
    con cực lạc điểu bảo bảo nè
    còn đây là bướm đen lãng điệp linh tinh

2. Leopee_Ken

Leopee_Ken Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi tọa độ con Phiên Vũ Linh Hồ lv 41 ở đâu ???

3. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

con này nằm ở cái hồ ở phía tây của Tích Vũ Thành, ^^ con này xấu mà yếu lắm... g` ta bắt để chế bảo bảo thoai!

4. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

Dấu hiệu lính thường là cái ô máu nó bình thường , lính trong hang hoặc quái đặc biệt là ô có mấy cái tia tỉa tỉa ra ở 2 bên ô máu như Con Bạch Lăng Trĩ , Còn mini boss là 2 bên của cái ô máu là 2 vết màu vàng giống cái tỉa tỉa phía trên nhưng nó to hơn , Còn Boss là 2 bên có 2 con Rắn hay con rồng gì đó 2 bên ....

Ng` ta hỏi quái để bắt làm bảo bảo đó mà , làm gì chê nó xấu và yếu vậy , nếu chê mấy con này xấu thì sau này khỏi mà train luôn , từ lvl 60 trở đi xài con hồ ly bay liên tục như Con Tuyết địa linh hồ vậy , còn muốn biết tại sao lại quan trọng thì ... ;)) lên tới sẽ rõ ....

Màu đỏ là hơn lvl mình từ 1 lvl trở đi , màu vàng là = lvl , màu xanh là kém mình 1 lvl trở xuống , lvl 51 làm gì bắt đc Con nào để đổi Bảo Bảo đâu mà kiếm tiền trời ... lvl 60 mới bắt đc Tuyết Địa Linh Hồ mới đổi đc Ngân Dực Hồ Bảo Bảo , lvl 62 mới bắt đc Thánh Vực Phu Chư mới đổi đc Phu Chư Bảo Bảo ...

5. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

ờ đúng đó, lên 51 thì chỉ có nhờ mấy chị tiên thú 6x bắt dùm con tuyệt địa linh hồ thui, hôm nọ đang đi zong zong gặp 1 chị tiên thú xinh xinh, nhờ chị í bắt dùm tuyệt địa linh hồ thía là chị í cho 6 kon :D chế được 2 bảo bảo bán tổng cộng 600k lời 200k ^^

6. Leopee_Ken

Cho mình hỏi hình như con thỏ lv 20 cách 2h là xuất hiện 1 lần àh ??? Nghe mấy đứa kia nói mà ko bít có phải ko,và mấy chổ xuất hiện nó ?

7. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

cứ 1 h là nó xuất hiện 1 lần àh. ^^ chúc zui zẻ, ở gần phạt mộc trường đó!

8. Leopee_Ken

Nghe nói nó xuất hiện ở 3 nơi khác nhau lận mà....có pro nào bít ko,chỉ em với ?

9. kazekioko

kazekioko Youtube Master Race

trui` oi có đúng la toa do linh thu tren la dung ko ma sao tui dung ca tien ma cha thay dao duoc tho

10. lovesim

lovesim C O N T R A

hihi thanks TY nhé.. tấm hình đẹp lắm ^_^ nhìn hình là biết bạn vất vả chết lên xuống bao nhiêu lần để chụp tấm ảnh để đời rồi...
    Con bướm đó màu đen =( chán thật... phải chi nó màu gì đẹp hơn nhỉ :D ... ko biết có tiên thú nào đạt cấp 80 chưa hen T.T nếu không mắc bận đi làm thì chắc giờ mình cũng tầm 7x rồi hic hic

11. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

12. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

cái đó ko phải mình chụp đâu!mình chỉ copy tren 4rum THGM qua thôi, bên sever Chu Tước chưa có Tiên thú 8x nhưng mà bên HV đã có tiên thú 80 roài ^^...
    mà chị nian88 nói sao chứ em level 49 train lên 50 đã mệt gần chết... ngày chỉ chơi 2h thì chắc ko dua level được nữa roài :((

13. lovesim

lovesim C O N T R A

muốn lên level dễ lắm... 1 ngày cứ làm quest HNH, quest khiêu chiến level thấp hoặc quest tầm long là lên :D có điều quest tầm long ko có danh vọng .. T_T'
    mình cũng train thường :D vừa lượm đồ, tiền, đồ quest tầm long, vừa kiếm điểm danh vọng và tiên thạch ở quest "1 mình diệt ma" thôi, đồng thời cũng nhận nhiệm vụ tầm long cùng cấp.. khi nào đủ nguyên liệu thì nộp quest lấy cái dll bán chơi, còn được điểm KN+NT nữa ^^'' , ngaòi ra khi nào có người rũ đi quest khiêu chiến cấp thấp là đi liền... ;d vừa có kn+dv+nt+ chi huyết up đồ, lâu lâu còn lượm được đồ 3* đem về bán khoảng 30-100k
    T_T còn mí cái quest boss và kc level cùng cấp thì vẫn bỏ ngỏ chưa thèm làm hichà... quest tu chân còn hok làm nữa là :D cáo mù... học 2 skill phép đầu +skill heal pet +skill thụ động là đủ rồi, đánh mạnh gấp 3 lần con pet -> chẳng thèm buồn học skill luôn ^_^'' đánh boss ko nổi thôi chứ train thì khá nhẹ nhàng, giết quái thường vượt cấp trong tầm 5 level là vô tư... dù hơi chậm 1 xíu

14. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

Hiện nay người ta ưa chuộng cách đánh pt lên đánh quái trên cao vượt cấp , điểm rất cao mà quái lại rất đông ... vấn đề làm Q tầm long thì mình ko bao giờ làm luôn , tốn tiền wa chịu hok nổi ... :(( train tuy hơi lâu 1 chút nhưng kiếm đc tiền nhìu .... còn Q KC 19 lẫn đánh TYT bây giờ canh tranh giữ lắm , thậm chí bây giờ người ta tranh nhau làm UMC để farm KN nữa cơ .. kỉ lục của nhóm mình là 37 phút .. :(( có nhóm đi chỉ có 28 phút ... Q HNH sau này thành Q Đồ Nhược , 1 ngày đc 60->70k điểm KN tính ra chỉ lên đc 8->9% T_T .. lại phải cày suốt .... trưa rùi , đi ngủ rùi đi học nữa ... :((

15. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

hồi chiều nay mình đi TYT với stevenpk (cũng ở gamevn luôn) đi zô đó ổng bị die 4 lần, =)) còn mình tồ tồ vớ được quả khuôn Thanh Y Tử Hộ Khố :D mà chả biết cách rèn ra sao nữa :D ^^! sau đó đi tiếp quả U Minh Cư trong vòng 40' đánh xong 2 con boss ^^ mà chẳng được cái rì cả ^^!

16. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

Các bạn cho mình hỏi 1 chut :
    TiT thì xài pet nào train dưới dất là tốt nhất???
    mình đang dùng Hoa nham : dùng đi mấy cái hang TKC/LS/UMC đều tốt nhưng train thì ko tôt vì thế này:
    VD khi mình và pet đứng cạnh nhau thấy mob cách xa khoảng 20m(chiêu đầu tiên của Tit bắn xa đc 25 hay 27 m gì đó) .mình bắn 1 cái và pet cũng phi đến đập mob nếu dùng pet Hỏa Nham thì mob sẽ đánh mình chứ ko đánh pet do hoa nham chạy chậm, mình bắn xong rồi pet mới tới nơi do đó phải cho pet đánh trước 1 chút >> train lâu
    - Mình dùng trường man thần xa thủ thì khắc phục đc điều này . nghĩa là khi bắn mob, mob sẽ đánh pet trường man do pet này chạy nhanh hơn hỏa nham, tốc độ đánh của nó là 0,5s(hoa nham 0,6s) nhưng con trường man thuộc tính của nó cái gì cũng ở mức trung bình thôi hà>> hay phải bơm mau...
    --nói dài quá ... Túm lại ở dưới đất có pét nào máu full di chuyển khoảng 7m/s ,def full. kháng trung bình hay it hon 1 chút cũng đc ko ?????
    mình tìm mãi mà ko thấy con nào đc như vậy hay gần đc như vay cả.....
    Các bạn nếu ai biết thì nói mình biết với thx nhiều nha! :D

17. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

Cái đó ko quan trọng lắm đâu bạn , Quái sẽ so sánh giữa dmg của bạn đánh và dmg do pet đánh , nếu bạn gây sát thương mạnh hơn thì quái sẽ đánh bạn và ko đánh pet , trường hợp này rất dễ thấy khi bạn max LL vì dmg cao , ko train chậm đâu bạn , train cũng rất cool với người đá , với mình thì mình thích xài Dương Sa khi Quyết đấu với KK và Thần Thú do Dương Sa đánh phép thổ và PvP rất tuyệt , 1 lần lấy có 400-500 huyết àh .....

18. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

mình thì đang đâu đầu với cái pet trên không đây, lên 50 rùi mà vẫn chưa có pet bay, mỗi làn làm nv đều phải đi mượn của ng` ta... cho mình hỏi là con Kiêu Trùng Chi Phó, Hoàng Thành Kim Sĩ & Hiệp Dực Phi Hồ con nào mạnh nhất!

19. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

Hoàng Thành Kim Sĩ xài Cool nhất , cũng tương đối mạnh ở những lvl đầu , đến 60 thì bắt Tuyết Địa Linh Hồ xài đến 7x luôn .....

20. lovesim

lovesim C O N T R A

:D TY ra cái chỗ lò luyện đan đó... nơi đó ép vũ khí hoàn kim từ khuôn... bạn còn đỡ... hôm qua giúp bạn làm quest UMC tới 3h sáng phê gần chit mù rớt toàn khuôn of gold >.<'' 1 món 1* bèo cũng ko có hic hic hic... T_T' hi vọng hôm ni đi làm hok ngũ gật hixx
    =( hiện tại là hok có con pet nào max đâu.. mí con pet mà thuộc boss skill khá cao.. ví dụ con độc lang skill đầu của nó là max 5, nhưng mà các chỉ số kháng thủ... lại cực thấp... chắc hi vọng level cao sẽ bắt được pet good hơn... tạm thời mình vẫn sử dụng bé hỏa nham vì bé tank tốt :D nếu làm quest 1 mình diệt ma thì chọn các loại quái đánh = vật lý sẽ nhẹ nhàng hơn
    T_T luyện level cho pet bay là rất cực khổ , khi luyện dưới đất pet toàn bị vướng kẹt lại ko di chuyển như mình dự định... giờ mình 52 mà pet mới có 46 T_T nè