Toàn cảnh bộ KIT của BKAV PRO

Thảo luận trong 'An ninh mạng BKAV' bắt đầu bởi herowinb, 20/10/10.

1. jupiter0402

jupiter0402 Legend of Zelda

Cái đó gọi là phát triển theo chiều rộng đó bạn x_x

2. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

Uhm, khảo sát rất kĩ, nên thành quả là cộng đồng nó chửi nát mặt, là thành quả "nổ kinh thiên động địa", là thành quả "cho key cũng đc bao thằng nhận", là thành quả "cái topic này"...

Bạn thử nhìn lại xem những người post trong topic này có được bao người đồng ý là không gửi CD là tốt? Đấy, đó là thực tế khảo sát một nhóm nhỏ đấy. Cần mình lập topic poll cho bạn về vấn đề này luôn nhé?

3. Bkav Support #ID:692

Bkav Support #ID:692 BKAV Support

Hình ảnh chưa thuyết phục đúng không bạn. Vì đúng như những gì mình đã nói, không tin thì làm gì cũng không tin.

Vậy mình cứ cung cấp thêm nhé, bạn tùy tình hình cảm nhận thêm:
    Vụ DDoS các website chính phủ Mỹ, Hàn Quốc, các báo lớn quốc tế như PcWorld, ComputerWorld... đều đăng tải:
    http://www.google.com/#sclient=psy&...=&aql=&oq=&gs_rfai=&pbx=1&fp=c42eb6ae63c8ebd9

Các cảnh báo an ninh mạng của Bkis được các báo thế giới đăng tải:
    http://www.google.com/#sclient=psy&...=&aql=&oq=&gs_rfai=&pbx=1&fp=c42eb6ae63c8ebd9

Đây chỉ là các bạn ở Hội sở miền Bắc bạn ạ. Mình đã nói rõ là 1 phần rồi, tại bạn đọc lướt thôi :)

4. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

Khảo sát lấy mẫu bao nhiêu !? Đối tượng nào !?

Có câu nào như:

"Bạn thích một sản phẩm tích hợp đĩa CD hơn hay một sản phẩm hướng dẫn download trên internet?"
    không? Thực tế một chút xíu đi.

Trích lại lời của bạn Jake:

Nói thẳng, ở Việt Nam 10 năm nữa còn chưa có thói quen thanh toán điện tử nữa là ở đó mà thói quen "download" sản phẩm thay vì CD.

Bản thân các bạn ID luôn xem các đóng góp trong này là thứ để các bạn "cãi ngược" thì cái box này có giá trị gì nữa không !?

Nếu sản phẩm của Việt Nam thực sự tốt, thì sẽ không cần tuyên truyền "Người Việt dùng hàng Việt". Vì đa số những người tiếp xúc công nghệ thông tin nhiều như chúng tôi là những người coi trọng trí tuệ chứ không coi trọng hình thức. Mà cơ bản của trí tuệ là khiêm tốn. Hết.

Cẩn thận các bạn ấy quy kết mình tội xúc phạm "con trâu" thì mệt.

Chỉnh sửa cuối: 22/10/10
  5. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Thôi chán, ra khỏi box đỡ chán =)). Đợt trước ông NamLH PM mình hứa này hứa nọ, hóa ra là dàn nhân viên vẫn thế, được cái ngu và láo hơn. Nói chung là cái box thành bãi rác thôi

6. Bkav Support #ID:692

Chính vì trong forum còn nhiều bạn chưa hiểu hết về Bkav. Bạn hãy quan sát các chương trình tương tự của Bkav phối hợp với BQT các diễn đàn khác sẽ thấy hiệu ứng, cũng như phản hồi tích cực của các bạn thành viên bên đó.

Vấn đề là có bao nhiêu bạn vote và bao nhiêu trong số đó biết được những thông tin mình đã phân tích về ưu nhược điểm, hiểu về thị trường, kinh doanh?

7. jupiter0402

jupiter0402 Legend of Zelda

Khách hàng có cần biết những thứ đó ko bạn?
    Bọn tôi vote dưới quan điểm khách hàng bình thường cơ mà!

8. Pink Floyd

Tôi cứ xem như hình thức Download sản phẩm qua mạng sau khi trả tiền là một hình thức biến thể của thương mại điện tử.

Vậy ở VN, phản ứng của khách hàng thế nào với thương mại điện tử. Đừng có đem thị trường, kinh doanh ra mà hù với "dân game".

Thế các cậu phục vụ những người nào !? Những người am hiểu về thị trường và kinh doanh hả !? Cái từ "ấu trĩ" giờ xài cho ai !?

9. Bkav Support #ID:692

Thế mình nói hơn 80% số khách hàng mua BkavPro hằng ngày là qua website của Bkav, một dạng mua online đấy, thì bạn có tin không ? Và chính nhờ những khách hàng đó mà Bkav có động lực, nguồn lực để phát triển, từ vài ba người khi thành lập, tới hơn 800 nhân viên sau 8 năm, như ngày nay đấy bạn ạ.

Việt Nam mình không tệ như bạn nghĩ đâu.

10. JakeSatan

Nói như bạn thì người tiêu dùng phải biết những thông tin đó àh? Cái cách lập luận của bạn dở thế!

Mà xem ra bạn không hiểu "lấy ý kiến người tiêu dùng" là thế nào thì phải...

11. nagini

nagini Mr & Ms Pac-Man

khách hàng cần quái gì quân tâm chiến lược kinh doanh, bọn mình cứ thấy cái gì NSX cung ứng mà mình thích thì khen, không thích thì chê thôi.

Chả lẽ muốn vote "cái CD có quan trọng" còn phải học qua quản trị kinh doanh à, nực cười.

12. Người Lính Trẻ

Người Lính Trẻ Làm đéo có tiêu đề Moderator

Đúng rồi,tin làm sao được khi bạn đưa ra cái ảnh ăn chơi đàn đúm của công ty và bảo nó lớn mạnh trong lĩnh vực an ninh mạng.Ừ báo thế giới đăng nhưng ngoài mấy cái cahr báo của BKAV nó cũng đăng cả mấy vụ chơi trội nhưng ngu của BKAV nữa.Cần mình lôi lại mấy cái topic cũ có dẫn link để đập vào mặt bạn không.Mà sao bạn không lôi luôn cái dẫn chứng nào liên quan đên việc 85% người dùng AV có bản quyền ở VN là dùng BKAV ra đây cho mọi người chiêm ngưỡng nhỉ ?

À cái này khỏi lo bạn ơi,bạn 692 này còn bảo mem GVN là "giương vây" cơ mà,các bạn cứ tha hồ ví von bạn 692 này với các thể loại khác.Khi nào mà bạn ấy "giương vây" đìu dùng đến luật thì sẽ tính trường hợp bạn ấy đầu tiên

13. Bkav Support #ID:692

Nếu thực sự bình thường thì đã khác bạn ạ. Ở đây có đôi chút chưa bình thường, đặc biệt với Bkav.

14. JakeSatan

Điều gì khiến bạn nghĩ vote vấn đề đó là chưa bình thường?

Mà nếu như chưa bình thường, có bao giờ BKIS tự hỏi tại sao không vậy? Nhìn lại mình trước đi!

15. Bkav Support #ID:692

Bạn cần minh chứng cho sự lớn mạnh của 1 công ty, mình đưa ra minh chứng hình ảnh cho thấy tập thể vững mạnh của Bkav. Và bạn lại tiếp tục nói đó là cái "ăn chơi nhảy múa" và chẳng nói lên cái gì.

Bạn thấy bạn cũng bị rơi vào cái vòng luẩn quẩn chưa? Tiếp tục thế này, sẽ chẳng đi đến đâu. Những gì mình nói, sẵn việc không tin, nên nói gì bạn cũng không tin, dẫn chứng gì bạn cũng sẽ phủ nhận.

Bạn đọc kỹ sẽ thấy mình nói 1 số bạn nhé. Ai nhạy cảm, có tật thì sẽ giật mình, sẽ tự vơ vào.

16. Pink Floyd

Thưa anh, cái tôi nói không đơn giản là cái tôi nghĩ, mà là cái tôi tiếp xúc và làm việc hằng ngày. Không phải ý kiến chủ quan như các anh.

80% của anh trong đó là những lớp khách hàng nào !? Nếu như công ty của tôi có 100 máy tính cần mua BkavPro thì tôi có cần đến 100 cái CD + KIT không thưa anh !?

Và cứ cho là anh đúng (mặc dù anh chả chứng minh được) thì có lẽ 20% còn lại quá nhỏ bé nên không xứng đáng cho các anh nghĩ đến "tâm lý khách hàng" chứ gì !?

@Mà cho tôi hỏi một điều thế này: Tại sao xung quanh tôi chả ai xài Bkav, hỏi thật í, cả cơ quan của tôi luôn, xài KIS bản quyền thôi. Và đảm bảo công ty tôi lượng nhân viên chắc cũng "không thua" Bkav hỉ. Cái này là hỏi thật, chả biết khách hàng đâu ra mà Bkav là phần mềm diệt virus phổ biến nhất, số 1 VN.

Chỉnh sửa cuối: 22/10/10
  17. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

ID 692 nói câu trên nghe ngứa vãi, họ ghét là ghét AQ nổ và cách trả lời vòng vo, dài dòng, lạc đề của các bạn chứ họ chả có thù oán sâu nặng gì với chương trình bkav cả :-@

cái câu này tôi hỏi mãi mà chả thầy bạn sup nào trả lời: tại sao người ta ko ném đá CMC mà chỉ tập trung vào bkav?

18. JakeSatan

Bạn 692 sao không đối đáp bài đó nhỉ?

19. Bkav Support #ID:692

Bạn đọc kỹ lại bài mình viết nhé, cứ đọc loáng thoáng rồi hiểu sai thì sẽ rất lãng phí, mất thời gian.

Mình nói là hơn 80% số khách hàng mua BkavPro là qua website Bkav.com.vn, mua online. 20% số còn lại là mua qua các kênh khác như đại lý, nhà phân phối...

---------- Post added at 14:17 ---------- Previous post was at 14:16 ----------

Vì Bkav có nhiều hoạt động xúc tiến thương mại, và một số trong đó, với cơ sở hiểu biết của 1 số người, không thể tin nối, không thể chấp nhận nổi, và họ tự lý giải, thay vì bằng cách hỏi, tìm hiểu, thì lại ném đá, quăng tạ...

20. nagini

nagini Mr & Ms Pac-Man

Bạn #692 trả lời mình đi chứ, đợi mãi. Hay tại mình không học quản trị kinh doanh nên không biết về thị trường với chiến lược kinh doanh nên bạn không trả lời.