Toàn cảnh bộ KIT của BKAV PRO

Thảo luận trong 'An ninh mạng BKAV' bắt đầu bởi herowinb, 20/10/10.

1. nagini

nagini Mr & Ms Pac-Man

Lạy chúa, không dùng internet thì không cần 1 AV mạnh, vậy chứ người ta xài usb khắp nơi mang virus về thì phải làm sao??

Ngoài BKAV pro ra thì BKIS làm gì còn AV/IS nào cho người dùng chọn nữa, hay các support khi đó sẽ giới thiệu những avira, avg, free hay sang hơn thì KIS, BIT, NIS...

2. Bkav Support #ID:692

Bkav Support #ID:692 BKAV Support

Bạn có thể đặt lại câu hỏi số 3 của bạn 1 cách rõ ràng không?

3. "gamethu15"

"gamethu15" Mr & Ms Pac-Man

Chắc gọi lão là bằng anh nhưng công nhận là cái này chính xác quá trời quá đất :|, phải công nhận mặt càng ngày càng dày và dày đến nỗi khả năng hơi bị tuyệt vời, bạn 692 ơi chắc bạn đổi ca đi, hết mana rồi thì vào đây làm sao mà rep cho anh em ở đây nữa chứ :-"

4. Bkav Support #ID:692

Nếu không có Internet, AV không được cập nhật mẫu nhận diện virus mới thường xuyên, thì việc dùng AV là vô nghĩa bạn nhé. Virus sinh ra hằng giờ, hằng phút. Hằng ngày Bkav cập nhật hơn 1500 dòng virus mới. Chậm cập nhật 1 tuần thì nguy cơ đã lên tới hơn 10.000.

5. newnick2

newnick2 T.E.T.Я.I.S

@gamethu15 : quá khen :">
    đấy [-( ai bảo trai làng tập đú làm gì ;)) ko có in-tơ-lẹc thì chết đi >:) còn thích cắm, đút bậy bạ nữa

6. nagini

nagini Mr & Ms Pac-Man

Các AV/IS khác đều có bộ cập nhật offline dùng rất ổn, phải chăng BKIS nghĩ điều này là không cần thiết?

7. zootube365

zootube365 Mr & Ms Pac-Man

^
    ^ Nhà ko có in tẹc nét thì đống virus đấy sinh ra bằng niềm tin à?

8. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

qoute nào

update offline để bạn xài chùa ah ;)), đừng có đùa :-j

9. WhitemouseBK

WhitemouseBK Mr & Ms Pac-Man

Đúng thế, các bác ấy bảo thời buổi mạng thế này. Ra bản đó là k cần thiết. Sang softvnn mà xem.

10. Bkav Support #ID:692

Tại thời điểm này là như vậy, nhưng tương lai sẽ được Bkav điều chỉnh theo tình hình thực tế bạn nhé.

11. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

Không phải là ko cần thiết mà Bê Kít chỉ biết ràng virus chỉ lây truyền qua in tẹc léc thôi bợn ạ :-<
    Nhà nào ko có in tẹc léc thì ko có virus đâu, xài AV làm gì, đua đòi quá đáng :-<

12. newnick2

newnick2 T.E.T.Я.I.S

thế suốt đời gái thôn dã tập đú mà ko lấy cái vật dài dài, dẹt dẹt đút vào lỗusbđể sướng với thiên hạ, để bằng chị bằng em à [-( ví-rụt từ cái vật ấy mà nó chui vào người đấy X_X

13. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

mấy cái máy của trường ngoài máy chủ ra có vào dc mạng đâu, mà cắm usb về quét ra đầy :(

14. Bkav Support #ID:692

1. Có rất nhiều cách, tùy từng tình huống cụ thể, khi trao đổi trực tiếp để có thêm thông tin, các support sẽ hướng dẫn bạn thực hiện. Lấy ví dụ, bạn có thể được hướng dẫn để sang máy khác download BkavPro về và cài. Tất nhiên là bạn có thể nói là không có máy tính nào khác, bla bla bla... Chính vì thế mình mới nói là cần phải có tình huống cụ thể, thực tế, bởi giả định thì bạn có thể vẽ ra bất cứ điều gì. Mình có thể khẳng định là với sự trợ giúp của Bkav, khách hàng luôn được hỗ trợ 1 giải pháp tối ưu nhất.

2. Trong lộ trình toàn cầu, việc 24/7 là tất yếu bạn nhé.

3. Bản thân bộ cài cũng cần phải được update. Nếu nằm ở CDROM, nó có thể đã trở nên lạc hậu sau 1 tuần, 1 tháng hay vài tháng.

15. zootube365

zootube365 Mr & Ms Pac-Man

Cái đấy là phải dùng biện pháp phòng vệ khác rồi, bê cạp sao đủ trình tiệt:">

16. Bkav Support #ID:692

Chính vì thế mình mới nói không có Internet để update các mẫu nhận diện virus mới, mà sinh ra hằng ngày hằng giờ, thì dùng AV cũng sẽ là điều vô nghĩa, vì bản AV trên máy chỉ có thể chặn các virus cũ, còn virus mới thì tung hoành thoải mái.

17. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

Thế này thì chịu rồi. Các bạn nhớ kĩ nhé, theo lời khuyên từ chuyên gia của Bê Kít thì từ nay chúng ta muốn cài win thì lên mạng down win về nhé, cài phần mềm gì thì cũng nên lên mạng mà down về nhé. Sau này mua phần mềm chả ai thí cái đĩa cd cho đâu, hàng lạc hậu xài làm gì :-<

18. nagini

nagini Mr & Ms Pac-Man

Tương lai xa quá bạn support à, nguy cơ lên đến 10.000 cơ mà, đợi được BKIS lên kế hoạch hoàn tất thì người ta đã chán không dùng nữa rồi.

Hàng ngày BKAV có thêm 1500 mẫu mới, thế khả năng người dùng dính phải 1 trong 1500 mẫu này là bao nhiêu? đến 1/10000 không?

19. Bkav Support #ID:692

Các phần mềm bạn nói và phần mềm an ninh mạng, đặc biệt phần mềm diệt virus với đặc thù cần được update liên tục là khác nhau về bản chất bạn nhé.

Bạn đừng so sánh cực đoan.

20. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

1. ah có nghĩa là tôi phải ra tiệm, thế thì cứ nói đại đi, dài dòng ;))
    2. nghĩa là chưa có
    3. tôi biết là các bộ cài có thể ra phiên bản mới, nhưng trong quá trình cài đặt chương trình av nào (mình xài nhiều rồi, ko phải chỉ có bit đâu, khổ :-<) cũng hỏi liệu có update lên phiên bản mới nhất luôn ko

có nghĩa rằng, cài đặt chỉ hoàn tất khi đã install luôn cả phần update

và kết quả là ta có phiên bản pro mới nhất mà ko cần phải cất công lên trang chủ down :)>-

hình như có ai vừa mới nói là ko có in tẹc nét thì cũng ko có virus cho nên ko cần dùng av 8-} ai vậy ta 8->

Chỉnh sửa cuối: 22/10/10