Togashi sensei: HUNTER X HUNTER Season 6

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Nhất Chi tùng, 27/2/10.

?

Bạn thuộc hệ niệm nào ?

Poll closed 23/11/12.
  1. Cường Hóa - Cứng đầu ngoan cố m/.

21.6%
  2. Phóng Xuất - Chân thật dễ mến :'>

12.7%
  3. Biến Chất - Lươn lẹo xảo trá >:)

21.6%
  4. Cụ Hiện - Mê đồ chơi

11.2%
  5. Thao Tác - Thích chỉ đạo

13.4%
  6. Đặc Thù - Điên khùng ba trợn

19.4%
  1. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

Gon bây giờ cả về kĩ thuật và đầu óc đều tiến bộ hơn xưa rất nhiều, Tô Gà ém Gon lâu như vậy k cho show nhiều chắc để quả này đánh với Pitou cho khán giả chiêm ngưỡng sự tiến bộ :))

Bên này lịch sự hơn, chỉ có cắm máy cày đêm thôi bạn ạ ;;)

2. dice

dice T.E.T.Я.I.S

Solo với trạng thái 100% sức mạnh thì Gon không thể có cửa ăn lại Pitou, em thật. Để xem bác Togashi giải quyết cái vấn đề này như thế nào...

3. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

À tiến bộ không có nghĩa là Gon sẽ ăn Pitou cái vèo, vì chúng ta đang đọc HxH chứ k phải 1 số bộ truyện khác :))
    Như trận đánh thằng cận vệ thứ 3 ấy, tên là gì nhỉ trí nhớ kém quá =.=, 1 trận rất hoành tráng nhưng chẳng ai chết cả, sắp xếp hợp lí :P

4. March Four

March Four シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Lại phán :))
    Đọc có nhận ra rằng năng lực phân thân của nó lần trước nó đụng Hisoka ko có không? Như vậy ko là tiến bộ? 1 thằng Cường Hoá mà luyện được Cụ Thể Hoá với Điều Khiển đến mức đó dễ lắm đấy? Còn mà bảo nó ngu cũng chẳng phải luôn, ngu mà có thể sử dụng 3 hệ đối nghịch nhau nhuần nhuyễn đến mức đó? Mấy thằng khác muốn xài chiêu đó dễ mà được đấy à? Bảo nó ngu vì chọn sai năng lực cũng là ngu nốt, nếu chưa xài thì sao biết nó hợp hay ko? Hay là cứ nghe Hisoka phán thế rồi sái cổ tin theo y như nó phán Cường Hoá là cứng đầu ngoan cố ruồi suốt ngày bô lô ba la lũ Cường Hoá là đầu óc ngu si tứ chi phát triển? Đếch phải nói đùa chứ thằng Hisoka nói nó dậm chân tại chỗ là nó có ý mỉa mai thằng kia trình luyện mấy năm còn nó ngồi chơi ko cũng ko đánh lại nó, nếu cậu ko hiểu nổi cái ý đó thì đừng bao giờ xoắn tôi mà làm gì cả.

Trình Gon 5 ăn 5 thua với sư trưởng thôi các bố hay mơ mộng ạ :-"
    Trận này đáng lẽ Gon thắng 1 cách nhẹ nhàng ko tốn 1 giọt mồ hôi rồi, kế hoạch thì do Biscuit :-"

5. Lezard.V

Lezard.V Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Nhìn Killua đánh với đội trưởng đã thân tàn ma dại thì bảo Gon 5 ăn 5 thua với sư trưởng là lạc quan lắm rồi đấy :| Mấy bố tưởng như Bleach hay sao mà cứ main char shield = éo sợ thằng nào :-<

6. Nhất Chi tùng

Nhất Chi tùng Fire in the hole!

Castro thua không phải do ngu, mà là do bị lừa thôi =)). Hệ Cường Hóa dễ thua hệ biến hóa do...bị lừa.

7. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

thực ra thua là do phân thân tốn mana quá nên ko có time xài ngưng :-"

8. gilgamesh

gilgamesh Fire in the hole!

Gon thì thằng Morau còn phải sợ đến toát mồ hôi ra, mà thằng Morau solo 2 con sư trưởng đều win dễ dàng cả => Gon 5 ăn 5 thua với sư trưởng ở đâu ra ??? Có thể không thắng dễ dàng nhưng ít ra cũng phải 6,7 ăn và 3,4 thua.

9. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

sao lại có mùi Yuyu hakusho =))

10. chan han

chan han Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Vấn đề là Togashi đã cho Gon và Morau solo chưa ? Lúc đấy chẳng qua Morau đánh giá sai Gon nên mới thế chứ làm gì có chuyện Gon 6,7 phần thắng , 5 ăn 5 thua thôi là khá rồi .

11. kennylove811

kennylove811 T.E.T.Я.I.S

Gon thì 5-5 với sư trưởng là khá rồi, so với Pitou thì chả có cửa
    Mình nghĩ nếu Pitou mà như Pufu thì trò cân não của Gon "đi" ngay từ đầu rồi

12. March Four

So sánh vãi cả hà ra :-j

Gon thắng được Knuckle chưa đã? Chưa đúng ko?
    Nhưng Knuckle chiụ được 1 đấm của Gon không? Không đúng không? Nó cho 1 đấm gục mãi mới tỉnh ko nhớ à :-"
    Điều kiện ở đây là gì?
    Là đếch có thằng ngu nào dại mà đưa mặt ra cho thằng Cường Hoá đập cả. Morau khi đó cởi trần ra cho nó đánh nhưng ko ngờ lượng khí nó quá lớn nên toát mồ hôi. Còn trong thực chiến thì ai ở đây dám phán Gon thắng được Morau? Ai?

Giờ thì thấy mình so sánh vãi hà chưa? Tôi thích Cường Hoá nhưng tôi ko bênh 1 cách thiếu suy xét như các bố.

13. Lezard.V

Lezard.V Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Kêu hệ biến hóa đưa mặt cho hệ cường hóa đập :|
    Kêu Hisoka đừng xài keo mà đưa mặt cho kastro nó đập xem nó có đổ mồ hôi ko =))
    Mà nói lại thì Marau win sư trưởng phần nhiều do kinh nghiệm chứ ko phải so sức mạnh như hệ cường hóa. Hiện giờ chỉ biết chắc 1 điều là gon<<Knuckle<Marau đi đã.

14. gilgamesh

gilgamesh Fire in the hole!

Đây không hề bảo thằng Gon solo thắng được Morau.

Ví dụ đưa ra chỉ minh họa là thằng Gon có lượng khí khủng đến mức 1 thằng dày dặn như Morau cũng phải sợ hết hồn như thế chứng tỏ thằng Gon nó cũng có thực lực nhất định.

Còn thằng Knuckle hình như là mình naked đỡ đòn, còn thằng Morau là nó gồng hết cả khí lên để bảo vệ thân thể rồi.

Còn mấy con sư trưởng đánh dễ bỏ mẹ, 1 con vừa ngủ vừa đánh cũng thắng, 1 con vừa bơi vừa đập cũng win =))

Hisoka nó chả đưa cả tay cho mà cắt luôn rồi chứ đừng nói là đưa mặt cho đập :))

Chỉnh sửa cuối: 23/3/10
  15. Sói Bạc

Sói Bạc Mega Man Lão Làng GVN

Trước hết, coi lại rồi, Hisoka ko nói Kastro ko tiến bộ, mà là quá chú trọng vào skill double đến nỗi quên những chiêu khác. Thể hiện ở chỗ là khi đánh ko hề dùng ngưng, điều căn bản trong trận chiến giữa các hunter. Vì vậy Kastro ko thể nắm được trick của Hisoka nên hoang mang dẫn đến bại trận. Vẫn giữ nguyên lập trường, Hisoka giết Kastro vì Kastro rõ ràng chỉ tiến lùi, đánh trận mà một điều cơ bản còn ko đảm bảo được. Mà Kastro ko ngu, chỉ là sử dụng đầu óc ko hợp lý thôi =)).

Tui ko nói Gon ăn chắc sư trưởng, chỉ là Togashi ko vẽ ra quá trình tập luyện, cho đó là một sự hiển nhiên. Vì vậy nếu Gon có tiến bộ thần tốc thì ko quá ngạc nhiên, nhìn qua Killua sẽ rõ :'>.

Gon đã có thể thắng mà ko cần làm theo kế hoạch của Biscuit, có điều nhờ...cục đá mà Unslu thoát được =)).

Cái đó là trap và đã được lên kế hoạch trước, ko thể gọi là solo. Ngay cả khủng bố như Yupi còn suýt thua khi bị bẫy đấy thôi.

Lôi cái trận hơn cả trăm chap trước ra so, giờ cho solo lại biết thế nào ;)). Nhược điểm khi đó của Gon là để thất thoát quá nhiều khí khi ra đòn, dẫn đến đòn đánh ra ko hết sức mạnh. Bây giờ thì tui tin rằng cái nhược điểm đó nó đã khắc phục phần nào, nghĩa là cho dù Knuckle có cài hakoware trước, đứng chịu đấm ăn xôi với Gon thì Gon luôn lợi điểm. Tất nhiên nếu Knuckle chơi Hit and run thì Gon thua là cái chắc =)). Ngay cả Yupi mà bị cài pot clean thì cũng gặp bất lợi vì cái lối đánh hit and run đó chứ đừng nói chi Gon.

Và cũng ko ai dám khẳng định là Morau thắng được Gon 100 % đâu ;))...

Cái vế sau thì ko bàn, Gon với Morau thì khả năng thắng của Gon chỉ cỡ 2, 3 phần. Còn Knuckle thì đừng chắc chắn, năng lực của nó đã lộ rồi, chắc gì thằng Gon ko tìm được cách đối phó. Ko phải nói điều này vô căn cứ, tui dựa vào trận đánh lúc Knuckle lợi dụng nhược điểm của bao búa kéo để phá tuyệt chiêu, nhưng chỉ tích tắc sau đó Gon cũng đã nhanh chóng biến nhược điểm đó thành ưu điểm, xém tí nữa hạ Knuckle ( tất nhiên là Knuckle lúc đó chỉ đánh chay, ko chơi Hakoware nhưng Gon lúc đó cũng để thất thoát quá nhiều khí, dẫn đến kiệt sức, bởi vậy về bất lợi thì cả hai đều ngang, cũng coi như một trận công bằng :-").

16. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Đấy là do nó biết là em chỉ niệm có thể khâu tay lại cho nó + tính cách điên điên khùng khùng cho nên nó mới dám làm. Giả sử lúc đó nó ko đưa tay mà đưa ngực ra cho Kastro đấm thì nó có dám ko ;))

17. March Four

Fail hoàn toàn.
    Xét về hoàn cảnh, lúc đó Morau bảo nó dùng hết sức đấm để test khả năng nó, ko ngờ lượng khí nó quá sung mãn mà đập vào mình thì sẽ ra sao? Lúc đấy ko toát mồ hôi mới là lạ, chẳng có chi tiết nào chứng tỏ Morau sợ nó hay nó mạnh hơn Morau cả. Ví dụ fail, dẫn chứng fail nốt khi mang cái minh họa Morau toát mồ hôi hột mà Morau thắng 2 thằng kia suy ra Gon thắng bọn sư trưởng, máy móc thộn vcl. Morau chả có gì mà phải sợ cả, hoàn cảnh nó toát mồ hôi vì nó đã nói để cho Gon đấm, đùa chứ cậu bảo thằng nhóc 3 tuổi nó đấm hết sức đi, rồi nó xách con dao nó lụi coi cậu có toát mồ hôi ko? Như vậy chứng minh là nó có thực lực à :-/

Tưởng mang cái ví dụ gì ra để so sánh khả năng Gon mạnh hơn sư trưởng như main char blah blah blah thì còn nghe được, mang cái ví dụ chả ăn nhặp gì.

Lại đùa, Morau đánh dùng mưu hay dùng sức? Dùng sức dánh lại con sư tử với con báo à?

Còn cậu Sói, cậu cũng suy nghĩ máy móc lắm, thay vì cùng nhau chứng minh cái đúng nhất thì cậu lại toàn bàn ra. Thế tôi hỏi cậu thắng rồi phế 1 cánh tay thì thắng để làm gì? 100 chap trước thì liên quan gì ở đây, có thì nói ko có thì ko nói, nói ko đc? Về tốc độ Gon nhanh bằng Knuckle ko? Ubogin bị trói cũng có dùng "ngưng" ko? Kuroro có dùng "ngưng" ko hay vì trò lừa đảo của Hisoka quá đạt khiến đối thủ mất cảnh giác, bảo Kastro ko dùng "ngưng" là dở thì tức là ngu, bảo Ubogin ko dùng "ngưng" là dở thì cũng là ngu nốt, xét cái hoàn cảnh l1uc đó chưa đã ? Và buồn cười nhất là cái câu "Và cũng ko ai dám khẳng định là Morau thắng được Gon 100 % đâu ...", người ta thì đang chứng minh Gon chẳng là cái thá gì của Morau khi bảo Morau toát mồ hôi trước Gon thì đồng chí lại bàn ngược thế này, cái này thì liên quan con mẹ gì ở đây?

Cậu nghĩ gì khi nói câu này :-/
    Cậu có hiểu mình đang nói cái gì ko?
    Chuyện 1 thằng ko dám đưa mặt ra đỡ đòn thằng Cường Hóa nó giống với việc 1 thằng điên dâng cánh tay cho đối thủ lắm à :-/

18. Sói Bạc

Cái đó hỏi thằng Gon, hoặc Hisoka, tui ko biết :-/. Mỗi người mỗi khác, sự háo thắng hoặc danh dự chẳng hạn. Ông có nghe qua các samurai thà chọn mổ bụng tự sát chứ ko chịu chặt đầu ko, dẫu cả hai cái đều chết và mổ bụng thì đau hơn ^^". Có thể thằng Gon nó thấy thắng vậy nó ko thích, nó muốn chứng tỏ mình.

So về tốc độ chạy hay tốc độ đánh ? Nếu chạy thì Gon ko bằng, bởi vậy hit & run Gon thua. Nhưng xét về tốc độ ra đòn thì Gon đã theo kịp, thể hiện trong trận đấu cuối với Knuckle.

Ubogin ko dùng "ngưng" vì kiêu ngạo, nói ngu là đúng,nhưng một phần vì nghĩ Kura dưới cơ mình nên ko đề phòng. Còn Kastro thì khác, đối đầu với Hisoka, kẻ đã tha chết cho mình mà ko đề phòng thì còn ngu hơn cả Ubogin. Bà Biscuit đã từng nói đó là điều cơ bản khi đánh nhau, thấy Hisoka đứng múa múa mà ko dùng ngưng quan sát thì học niệm làm gì. Còn Kuroro, sao biết cách so sánh thế ? Một đằng là đang trong trận chiến, một đằng là bất ngờ vì Kuroro bị đặt bẫy, thời gian Kura tính toán quá chuẩn, chưa đến 1 s lại cộng thêm cúp điện thì Kuroro phản ứng bằng niềm tin à ? Tóm lại Ubogin với Kastro ngu, Kuroro thì bất khả kháng.

Còn đại ý câu Gon với Morau, nói thế có gì sai ? Nó đã xảy ra chưa, có kết quả rõ ràng chưa ? Trình Morau cỡ Netero ? Nếu tất cả câu trả lời là "ko" thì tui nói vậy là ko sai. Ông nói tui lạc đề, lạc chỗ nào :| ? Ông nói Gon ko thắng được Morau, tui bổ sung Morau cũng ko chắc chắn thắng, thế là lạc đề à ? Vẫn đang nói về Gon và Morau đấy thôi. Bộ quote của ông là tui phải chứng minh câu đó sai à, mượn lời nói tiếp ý mình ko được à ? Vớ vẩn.

Còn nữa, làm ơn đừng thêm từ lóng, từ đệm vào đây. Thêm vào để làm gì, thể hiện mình à ? Chừng nào tui xúc phạm ông thì ông có quyền, nhưng tui đang xử sự với ông như con người với nhau, bởi vậy làm ơn đừng dùng cách của loài khác để đáp lại tui. Cám ơn.

19. Sói Bạc

Cái đó hỏi thằng Gon, hoặc Hisoka, tui ko biết :-/. Mỗi người mỗi khác, sự háo thắng hoặc danh dự chẳng hạn. Ông có nghe qua các samurai thà chọn mổ bụng tự sát chứ ko chịu chặt đầu ko, dẫu cả hai cái đều chết và mổ bụng thì đau hơn ^^". Có thể thằng Gon nó thấy thắng vậy nó ko thích, nó muốn chứng tỏ mình.

So về tốc độ chạy hay tốc độ đánh ? Nếu chạy thì Gon ko bằng, bởi vậy hit & run Gon thua. Nhưng xét về tốc độ ra đòn thì Gon đã theo kịp, thể hiện trong trận đấu cuối với Knuckle.

Ubogin ko dùng "ngưng" vì kiêu ngạo, nói ngu là đúng,nhưng một phần vì nghĩ Kura dưới cơ mình nên ko đề phòng. Còn Kastro thì khác, đối đầu với Hisoka, kẻ đã tha chết cho mình mà ko đề phòng thì còn ngu hơn cả Ubogin. Bà Biscuit đã từng nói đó là điều cơ bản khi đánh nhau, thấy Hisoka đứng múa múa mà ko dùng ngưng quan sát thì học niệm làm gì. Còn Kuroro, sao biết cách so sánh thế ? Một đằng là đang trong trận chiến, một đằng là bất ngờ vì Kuroro bị đặt bẫy, thời gian Kura tính toán quá chuẩn, chưa đến 1 s lại cộng thêm cúp điện thì Kuroro phản ứng bằng niềm tin à ? Tóm lại Ubogin với Kastro ngu, Kuroro thì bất khả kháng.

Còn đại ý câu Gon với Morau, nói thế có gì sai ? Nó đã xảy ra chưa, có kết quả rõ ràng chưa ? Trình Morau cỡ Netero ? Nếu tất cả câu trả lời là "ko" thì tui nói vậy là ko sai. Ông nói tui lạc đề, lạc chỗ nào :| ? Ông nói Gon ko thắng được Morau, tui bổ sung Morau cũng ko chắc chắn thắng, thế là lạc đề à ? Vẫn đang nói về Gon và Morau đấy thôi. Bộ quote của ông là tui phải chứng minh câu đó sai à, mượn lời nói tiếp ý mình ko được à ? Vớ vẩn.

Còn nữa, làm ơn đừng thêm từ lóng, từ đệm vào đây. Thêm vào để làm gì, thể hiện mình à ? Chừng nào tui xúc phạm ông thì ông có quyền, nhưng tui đang xử sự với ông như con người với nhau, bởi vậy làm ơn đừng dùng cách của loài khác để đáp lại tui. Cám ơn.

20. Hoang_2209

Hoang_2209 Donkey Kong

Mình đồng ý với ý kiến của bạn sói. Rõ ràng Kastro trong trận đánh với Hisoka thể hiện rất nhiều điểm đáng bị gọi là ngu. Không dùng ngưng cũng là một cái tuy nhiên như Hisoka nó nói là dù có dùng chưa chắc đã tránh được keo vạn năng của nó nên tạm cứ cho là Kas bỏ không dùng ngưng để tập trung sử dụng các hệ nghịch khác của mình.
    Tuy nhiên, đến lúc thấy rõ là có điều vô lý đoán ra được là dùng niệm rồi mà vẫn không chịu dùng ngưng thì đúng là tâm lý quá kém. Hisoka quá giỏi đánh vào tâm lý trong trận đánh với Kas nhưng không thể trách Kas còn quá kém kinh nghiệm trận mạc nhất là đối với đối thủ sử dụng niệm.
    Tuy nhiên, Kas cũng chỉ là nv để tác giả giúp chúng ta hiều rõ về ngưng và sự quan trọng của ngưng cho nên anh ấy không biết sử dụng ngưng, khổ thân anh ấy vãi. Vì vậy nói anh ấy ngu cũng hơi tội ...