Tôi đang bí safecracker giúp tôi

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi duongqua_661, 2/9/06.

1. Allone84

Allone84 Dragon Quest

- Câu đố có các nút >>> <<< là câu đố tìm hướng, đi theo chiều mũi tên để thỏa mãn các nút sẽ ấn xuống. Câu đố này kô có qui luật chỉ làm nhiều là biết được hướng.
    - Câu 5841 quả là 1 câu đố hay, đòi hỏi phải kiên trì. Câu này cũng vậy... phải tìm ra qui luật... sau đó sẽ phát hiện ra những số có thể ra số 5,8,4,1... lúc đó chỉ còn ấn để ra kết quả. Ấn lâu thật... Câu này khá bựa ....

2. Army_Young

Army_Young Mr & Ms Pac-Man

Không hiểu tớ có nhìn nhầm cấu hình của Safecracker không mà sao lúc vào chơi giật tung người là sao thế nhỉ ... bác nào biết chỉ em với

3. bachlongfilius

bachlongfilius Mr & Ms Pac-Man

à cấu hình của Safe Cracker là PIII 800MHz bộ nhớ Ram 64Mb và card màn hình 64MB là chơi ngon goài bạn xem coi mình đáp ứng đủ mà đúng hok mình củng đang tậu game này nếu như bí chổ nào thì bác Allon84 hổ trợ giúp nhe ^_^

4. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

Hướng dẫn hết game đi Allone84

5. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Game này khó viết hướng dẫn, chỉ gợi ý vì toàn câu đố không chỉ xảy ra trong 1 ngôi nhà. Kô phải đi lại. Gợi ý để giải câu đố thôi. Ai hỏi thì hỏi. Chứ chịu vì dạo này cũng bận lắm.

6. Kheops

Kheops Mr & Ms Pac-Man

cái game này chơi cung thường thui >>cau đố không khó lắm tui với Allone chơi có vai ngay là xong chỉ có một vài nút thắt trong game>>cố gắng là qua
    câu đố không qua lôgic>>>phải chú ý và tinh mắt >>>vì gần như các câu đố đều có cách giải ngay ở phần đó!!!!

7. bachlongfilius

he he vừa hoàn thành xong game này roài nè có ai cần chỉ chổ nào thì cứ nói nhe game này khó nhưng ko dài lắm chủ yếu là giải mả dc các câu đố là xong thoai các bạn có thắc mắc gì xin cứ post lên mình hổ trợ cho nghe ~^_^~

8. huynhnam

huynhnam Youtube Master Race

Tôi đang bí ở chỗ cái bàn bida ai co the chi giúp tôi không?

9. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Mời bạn bachlongfilius trợ giúp ! ^.^ Hint : Xem cái sơ đồ bia đó thôi :-"

10. huynhnam

Tui xem tấm sơ đồ mà nghĩ nát óc vẫn không ra.Mấy bạn nào biết thi cho thêm chút gợi ý.Cảm ơ nhìu

11. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Giúp cậu nào :
    Xem cái luật snookers và để ý tới số lượng bóng trên bàn. Luật snookers có 15 bóng đỏ, 1 bóng hồng, 1 bóng xanh da trời, 1 bóng vàng, 1 bóng nâu. Rồi hãy xem trên bàn bi-a đó có bao nhiêu bóng. Trên bàn có 11 bóng đỏ, 1 bóng hồng, 1 bóng xanh da trời, 1 bóng nâu. Chỗ đựng bóng còn có 2 bóng đỏ và 1 bóng vàng. Nhưng vậy thiếu 2 bóng đỏ thôi. Và không thấy bóng đen và xanh lá cây. Như vậy bóng thiếu là : 2 đỏ, đen, xanh lá cây. Xem bảng Points để biết số của các bóng. Ghép lại và nhập số thôi.

12. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Giúp cậu nào :
    Xem cái luật snookers và để ý tới số lượng bóng trên bàn. Luật snookers có 15 bóng đỏ, 1 bóng hồng, 1 bóng xanh da trời, 1 bóng vàng, 1 bóng nâu. Rồi hãy xem trên bàn bi-a đó có bao nhiêu bóng. Trên bàn có 11 bóng đỏ, 1 bóng hồng, 1 bóng xanh da trời, 1 bóng nâu. Chỗ đựng bóng còn có 2 bóng đỏ và 1 bóng vàng. Nhưng vậy thiếu 2 bóng đỏ thôi. Và không thấy bóng đen và xanh lá cây. Như vậy bóng thiếu là : 2 đỏ, đen, xanh lá cây. Xem bảng Points để biết số của các bóng. Ghép lại và nhập số thôi.

13. huynhnam

Cám ơn bạn Allone84 nhìu lắm .Thank.
    Sẵn tiện cho mình hỏi có còn game nào dạng giống như vầy không.

14. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Dòng game do Kheops phát triển đều như vậy. Đa dạng câu đố hơn. Còn đi nhiều hơn thì Adventure Company mạnh hơn. :D ...

15. yugi77

yugi77 Mr & Ms Pac-Man

trời ai cũng wa được khúc đầu còn tui ngay khúc đầu chỗ mà có cái tủ có 3 vòng tròn rùi có 2 điểm tròn màu xanh da trời, 2 điểm tròn màu xanh lá, 2 điểm tròn màu đỏ.tui nhìn hoài mà chẳng hiểu nó muốn tui làm gì mà cái cầu thang máy có mật mã 4 số nhiều quá tui làm biếng mò. Mới chơi thể loại này nên còn noop mong mọi người chỉ giúp

16. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Uhm ! Chỉ cho bạn nè :
    - Cái tủ đó điều kiện là đưa 2 viên tròn về cùng màu với cái màu mũi tên bên ngoài. Ở giữa là hình tròn màu nâu. Bạn di chuyển thế nào để 2 viên xanh lá cây về chỗ mũi tên màu xanh lá cây và tương tự với màu khác. Việc di chuyển thì do bạn. Không có cách nào khác. Di chuyển và sẽ hiểu qui luật thôi mà.
    - Còn game này không có cầu thang máy. Nếu theo căn cứ vào việc bạn chơi thì bạn chưa vào được phòng khác. Vì để đi vào phải qua cái cửa nhập mã số. Mà muốn nhập mã thì bạn phải giải được câu đố trên thì sẽ có pass để đi qua.
    --- > Hãy cố gắng suy nghĩ. Chưa đến phần khó đâu :D

17. bachlongfilius

hi hi sorry nhe dạo này bận wá nên ít có lên gamevn bác allone84 đả trả lời òi mình xem như xin lổi bạn vì lời nói trên vậy à nếu bạn giải ra dc cái khóa đó khóa xoay mà thì bạn sẽ nhận dc 1 tấm giấy có ghi mật khẩu mở cửa còn nếu như ko thích thì cho bạn pass lun nè nhe pass mở cửa là 4298.^_^

18. bachlongfilius

è è tính chơi tui sao hả Allone84 tại tui ko lên n` nên ông trả lời thui mà lần sau tui sẽ answer câu hỏi của mấy bạn ^_^

19. Allone84

Allone84 Dragon Quest

No no ! Ở đấy chỉ là giúp đỡ... kô có chơi chiếc gì cả. Chưa kể ngay bên cạnh All cũng để Hint rồi :D

20. bachlongfilius

uhm sao củng dc nếu như thế thì tôi và ông hợp tác chút có đc ko?xem như tôi có lổi vì xen vào tranh phần hướng dẩn của ông nên lúc nào tôi ko online thì ông cứ post bài hổ trợ giúp tôi nhe THANKS trước ~^_^~