tôi muốn biết cách lên đời 3 nhanh nhất

Thảo luận trong 'AOK: The Conqueror' bắt đầu bởi vnvnvn, 13/6/04.

1. eoo

eoo Youtube Master Race

Ui' zoi` oi noi' nhu ku pip8184 th`i noi' lam` gi` 4vs4 mu` de? normal thi` du`ng danh' nua~ thi` hon ( cho hoi? nho? cai' nha' mô~i la^n` le^n doi` 3 pip8184 to^n' bao nhie^u thoi` gian va` duo.c bao nhie^u da^n 30 kho^ng ).Danh' theo kie^u? do' thi` chi? co' ma^y' anh na`m trong chu' may' anh na`m canh' ma` danh' the' thi` co' mu` va~i ca? linh ho^n` a`.
    Danh' de^' che^' ma` de? normal chi? la` bai` ba^n? cua ma^y' o^ng ngu.a chem' o? de^' che^' 1 thô^i chu' theo y' to^i thi` de^' che^' 2 danh' fast la` tuye^t. dinh? ro^i` a`.

2. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

ê cha , viết kiểu gì khó đọc zậy
    chơi 4x4 chơi fast cũng được ,normal cũng không vấn đề gì cả có sao đâu
    zone họ toàn chơi normal cả , chơi normal mới có thể tạo ra nhưng trận tranh tài đỉnh cao

3. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

để lên đời 3 sớm thì nên chọn mongol lên đời 3 lúc 16-17' với 23-24 v sau đó mún đánh theo chiến thuật nào thì tuỳ mình quyết định

4. hacthanlong1986

hacthanlong1986 Youtube Master Race

Trận đấu đĩnh cao mà chơi normal ,bất ngờ quá đi, chỉ có người bất tài mới ko chơi fast ,chơi normal thì chán ngắt,cứ cà rề cà rề.Không sợ ngũ gật sao....

5. Alexandera

vậy bạn thử đánh với những người bất tài đó và thắng chưa vậy? chơi normal là tốc độ chuẩn của thế giới hiện nay về cách đánh .bạn thử chơi game này với 140 v tren 200 dân đi ,nếu quản lý được đân với số lượng dân đứng chơi ít nhất thì hãy lên tiếng .
    Koven ,Halen .... những người đánh AOC thuộc loại hay nhất thế giớc chắc cũng là người bất tài cả ?

6. klenhhuy

klenhhuy Youtube Master Race

Thằng này chắc mới biết chơi !

7. caramen

caramen Great Lord

Tui nghĩ u chỉ chơi trong mạng Lan chứ chưa bao giờ chinh chiến trên Zone phải ko ? Nếu mà đã lên Zone thì cách nghĩ của U sẽ khác , trong Box AOC có rất nhiều mem đóng đô trên Zone , lên thách đấu đi rồi biết . Còn Caramen thì đang config modem ..hix:(...hix:(

8. Nina9999

Nina9999 Youtube Master Race

chà chà ....coi bộ cũng còn nhìu chiến tướng AOC wá ta......hic lâu rùi chắc hỗng dám ho với pà con đâu .....hỗng biết phong độ mình nó đi dạo ở đâu mà lâu wa' hỗng chịu về .... I-| ::(

9. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

=)) để lên đời 3 sớm thì lên đời 3 vào lúc ..phút.Trời bó tay sư huynh luôn =))
    Thế thì fải dổi tên topic là sau khi lên đời 3 thì mình fải làm gì ..mất ~~!K

10. HungCac

HungCac Youtube Master Race

b1. bạn nên lấy Hun vì sẽ tiết kiệm gỗ.
    b2. cho 5 con dân làm 1 con cừu, 5 dân làm dâu, trước khi con 1 con cừu
    nên dể 1 con dân di săn heo săn dủ 2 con heo lam 8 con cừu+bãi dâu(nhớ là phút 7 -8 nên cho 2 con đi làm gỗ,5 con săn heo 1 con dụ)tất cả các con di
    san heo di làm gỗ tông cộng la 14 con, sau đó xây thêm 7 bãi ruộng 4-5 con làm gold tộng cộng đủ 25-26 con thì lên đời.
    b3.sau khi len đời lay 2 con di xây nhà chợ và nhà rèn, bán 100 đá nếu thếu lương thực thì mua nên làm thêm 5-6 bãi ruộng nữa 2 con dân xây xong nên
    đi xây nhà lính. :D mình thường chơi ngựa.
    Có sai xót chút ít xin bỏ qua

11. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

hi..c củng hay đó chứ , thiệt là , nhưng mà lợ chơi random thì sao đây , đâu có vô hun đâu chứ , với lại một con dân thì săn sao nỗi con heo rừng

12. Alexandera

pó tay bạn hiểu đi săn heo nó như thế nào hay ko vậy ? đi săn heo đâu phải là lấy 1 v đi ko đâu mà là dụ heo về gần nhà TC mà kill vừa nhanh vừa tiết kiẹm thời gian chứ ko phải lấy 1 thằng dân đi săn thôi ko đâu nhé

13. deadly

deadly C O N T R A

Tui lấy một thằng dân dụ, sau đó đem mấy thàng còn lại đi hốt bạc, hoặc có thể lấy lính đập cho nó hao nữa máu rồi đem dân làm thịt.

14. Backy

Backy Liu Kang, Champion of Earthrealm CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Làm vậy chi cho mệt.vẫn dụ heo theo cách truyền thống thui nhưng mà lên đời 3 nhanh chỉ có thể dùng chiến thuật fast castle thui

15. Knight_bm

Knight_bm Youtube Master Race

He he, đi săn heo tất nhiên là chỉ lấy một vill đi thôi, nhưng mà bạn phải biết cách dụ heo về nhà kìa còn ko là nó ko có đuổi theo mình về tới nhà đâu giữa đường nó sẽ bỏ và ko đuổi mình nữa.Kinh nghiệm săn heo của tui nè : Nếu thấy heo cái thì nên lấy thằng dân ra bắn nó ( nhớ là chỉ bắn 2 phát thôi nhé) rồi bỏ chạy về nhà chính (hoặc nơi nào mà mình định dùng để giết mổ) rồi cho một đám chờ sẵn ở đó ra chơi hội đồng. Còn nếu là heo đực thì tất nhiên phải ngược lại là lấy con dân.Vậy thì mấy con heo nó mới chịu dí mình về tới nhà . Nếu mà heo đực mà lấy thằng dân ra bắn nó nó ko dí theo tới cùng đâu, giữa đường nó bỏ cuộc liền ...hahahaha ...he he!!!

16. deadly

deadly C O N T R A

Troài ơi, kinh nghiệm kinh khủng. Heo đực mê con dân còn heo cái mét thẳng dân, đây là loại gì,kinh nghiệm độc đáo quá ha.

17. Alexandera

ko có đùa ở đây ( dù cho vui nhưng phi lý quá đấy)
    cho hỏi các bạn chút nhé ,mọi người thường lên đời hoàn thành ở phút bao nhiêu và với bao nhiêu V thế ?

18. Knight_bm

Knight_bm Youtube Master Race

Ý của Alexandera là sao đây? bạn nói lên đời ở đây là đời nào vậy? Tui thì trước giờ chưa có lên Zone chơi lần nào hết á,hôm bữa theo chỉ dẫn của mấy bạn nhưng ko làm sao để tạo được nick trong mạng MSN hết vì vậy mà vẫn chưa biết cách lên Zone, tui cũng muốn lên đó để học hỏi các cao thủ như mấy bạn từng nói.Trước giờ thì tui cũng chỉ nối mạng Lan để chơi với mấy người bạn ko hà, mà tụi tui thường chơi thì khoảng phút thứ 13-14( 30-32 vill) là lên đời II sau đó lên đời III nhanh trong khoảng phút thứ 18.Còn đời IV thì tuỳ vào từng trường hợp thôi. Trong đời III thì đẻ Knight đi phá hoặc phóng lao hoặc Pikeman...rồi xe đục,vậy đó.Ít trường hợp mà rush từ đời II lắm nhưng thỉnh thoảng cũng có.Các bạn thấy cách chơi này của tụi mình như thế nào? Có ý kiến hay dở gi thì cho mình biết với nha, thanks!!!

19. deadly

deadly C O N T R A

Tui cũng theo hướng dẫn của các mem vào thử zone nhưng không được, các mem khjác có thể hướng dẫn lại không?????? Cám ơn nhiều.