Tổng hợp các lỗi thường gặp trong CF & Cách giải quyết

Thảo luận trong 'Đột Kích' bắt đầu bởi Korocross, 4/4/08.

1. tocrongcon

tocrongcon Youtube Master Race

mình thì bị lỗi này mong các pác pro chỉ hộ cái:(,lúc mình mới cài lại win thì cài xong CF zô thử thì chơi dc nhưng sau đó thoát ra vào lại thì ko hỉu sao nó bảo patcher đang hoạt động:-o mình mày mò kím mà chả thấy patcher đang hoat động ở đâu:( mà nó bảo,mình chả hỉu gì cả reset máy lại rồi mà vẫn như thế mong các pác nào pro chỉ giáo hộ mình cái ko thì khỏi chơi CF mất.

2. tocrongcon

tocrongcon Youtube Master Race

tại sao mình gửi bài viết lên mà mod làm ngơ thế bộ forum này cùi tới vậy lun àh:-o

3. thaiduongbs

thaiduongbs Youtube Master Race

Cho mình hỏi lỗi "CF Launcher has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience", thì khắc phục như thế nào, nó hiện ra lúc mình bật patcher CF lên. Mình đã copy bản đột kích từ máy chơi được sang, diệt virus, thậm chí cài lại win... nhưng vẫn không được. Mong các bro giúp đỡ

4. Black Tiger 007

Black Tiger 007 Donkey Kong

bây giờ cậu cài XP , fomat C D E , cài lại CF 1038 là chơi tốt , nó bị lỗi file gì ấy ! Và vista ko hỗ trợ chạy game tôt = XP đâu ! :)

5. thanhliem009

thanhliem009 Mr & Ms Pac-Man

-cho hỏi đột kích đạng chơi thì tự nhiên giật giật rùi khi thoát ra (dùng alt+tab) thì hiện thông báo :"Speed hack detected"và bị đá bay ra khỏi game

6. Black Tiger 007

Black Tiger 007 Donkey Kong

tắt tất cả chương trình đang chạy ( virus , yahoo .... ) dùng task manager kiểm tra ! Dùng cái chương trình unintall để XÓA bỏ HOÀN TOÀN CF và cài phiên bản mới nhất !

7. chaocanha1

chaocanha1 Youtube Master Race

cho mình hỏi tại sao mình vừa down cf bản full về.khi chạy game thì cái nút bắt đầu không bấm được để vào game gì cả.nó cứ mờ đi không sáng lên

8. ThanTaAcvt89

ThanTaAcvt89 Mr & Ms Pac-Man

Mình đang gặp 1 lỗi rất chuối , mong các pro giải quyết dùm .
    Khi vào game các nút up , down , left , right ko thể sử dụng , đứng yên . Khi đổi lại thì nó lại thành up row, down row, left row, right row . Các nút num từ 0 đến 9 đổi thì lại thành num pad ( không đổi thì ko thể dùng đc )
    Khi đổi xong vào game chơi thì khung cảnh biến mất , chỉ thấy như mây mù hoặc đen ngòm .
    Đổi sang chế độ cửa sổ thì vào đc game nhưng không thể ấn tab . Bắn xong 1 ván thì bị dis ra ngoài desktop .
    Mong các pro sửa giùm
    PS : Nếu topic ko hoạt động thì làm ơn close topic chứ có người hỏi mà ko có ai trả lời thì nản lắm Mong các mod xem xét .

9. sukiaki

sukiaki Mr & Ms Pac-Man

Mình bị lỗi không thể chỉnh lại được các thông số trong phần cài đặt, khi chỉnh lại độ sáng tối,tốc độ chuột..... lưu cài đặt xong nó lại đâu vào đấy, y nguyên như chưa sửa, out ra vào lại nhiều lần cũng không được..

10. songchetcunggame

songchetcunggame Gaming Scholar of GVN Moderator

nhiều khi ko ai biết cách khắc phục thì làm sao đưa ra câu trả lời được hả bạn? ở đây chúng tôi sửa lỗi hoàn toàn nhờ kinh nghiệm, biết đến đâu thì sửa đến đấy, chứ ko phải cái gì cũng biết

đối với những lỗi như thế này tốt nhất bạn hãy hỏi thẳng bộ phận hỗ trợ của VTC. chỉ có họ mới biết nguyên nhân tại sao

cả bạn sukiaki cũng thế, hãy mail thẳng cho VTC

11. hoaithuc

hoaithuc Youtube Master Race

mình cũng bị vậy. mở cf lên đăng nhập là báo lỗi " không thể tải véion.ini" bó tay thiệt

12. manhcpt

manhcpt Youtube Master Race

:(, mình củng bị y như bạn, lỗi "không thể tải verson.ini", tiệm net mình 4 máy bị như thế, cài lại win mới rồi mà vẫn bị lỗi, thiệt bó tay luôn, :((

13. songchetcunggame

bạn nào bị lỗi version.ini thì vào nơi cài đặt CF, xóa file version.ini đi rồi chạy file patcher_cf2 để nó tự tải về

trước đây mình dính lỗi này, tự mò ra cách trên và đã thành công. ko biết bây giờ thế nào. nếu ko khắc phục được thì cũng chịu :))

14. tiheo456

tiheo456 Mr & Ms Pac-Man

Có ai cho mình hỏi cái lỗi mà đó giờ chưa gặp sau khi mình log vào bắn thì ngon lành sau khi out game rồi thì ko thể mở chương trình khác được nhưng chương trình mình đã mở thì vẫn chạy bình thường có ai bik hok chỉ mình với.help!!!!!!!1:((:((

15. songchetcunggame

hãy xóa ngay Kaspersky khỏi hệ thống

thông tin thêm ở đây: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=631632

16. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

sao vào web site của CF để down update thì nó lại hiện download 1 cái file cf.vtc là sao nhỉ :|

17. karma2

karma2 C O N T R A

hớ hớ hớ chắc là CF sắp bb rùi nên VTC cho dơn cái flie đó về cho các pác làm kỉ niệm=))

18. haylachinhminh

haylachinhminh Fire in the hole!

lỗi này fix sao mấy a ?

mỗi lần cập nhập là thêm lỗi , VTC làm ăn chán quá

19. phamhakm

phamhakm Mario & Luigi

mình bị lỗi này ai biết cách sửa bảo mình với nha

Các file đính kèm:

20. kurtcobain_1114

kurtcobain_1114 Donkey Kong

Mình thì khi update bản 1042 thì bị cái lỗi này.... Chưa bao giờ cài bất cứ phần mềm hack nào cả. Anh em ai bít giúp mình với nha

Thanks so much

Các file đính kèm: