Tổng hợp các Patch cho RTK11!!!

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi JudastheGreat, 16/5/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

2. phuongnam3k

phuongnam3k Mr & Ms Pac-Man

Thanks bác nhiều nhé.
    Mong bác BA ra bản patch cuối hoàn chỉnh nhất cho anh em. Mọi người rất biết ơn bác. ^_^

3. simboy

simboy Youtube Master Race

4. phuongnam3k

phuongnam3k Mr & Ms Pac-Man

Bản này của chú khác bản của Judas kô vậy, sao tui thấy bản của Judas giống bản cũ quá vậy, mấy cái phần dialog nói chuyện vẫn là tiếng Mán, không có thay đổi gì hết.

5. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

Thì nó là bản cũ chứ còn bản nào nữa. Các phần dialogue, bio, help và đôi chỗ khác vẫn là tiếng Nhật mừ. Bác BA đang làm mấy cái đó nhưng hình như đi nghỉ mát rồi hay sao ấy chả thấy mặt mũi đâu cả =((

6. IllidanStormrage

IllidanStormrage Donkey Kong

dịch đến vài nghìn cái dilog thì làm sao mà nhanh dc,phải thông cảm và chờ dợi thui chứ bít seo chừ,công nhận bác BA pro thật,đem lại cho san11 1 khuon mặt mới,mong rằng vì thế sẹ có nhìu người chơi thê loại RTK này hơn

7. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

thank Illidan
    tui đã up lên một bản patch mới tạm thời cũng coi như là dùng được giờ đang cố gắng edit lại cái đống diaglogue đã vì dịch thì một đằng mà nó lại ra chả hợp với hoàn cảnh chi cả nên đang cố gắng sửa chữa cái này tui làm có một mình mà hằng ngày lại còn phải đi làm nữa nên bà con cũng thông cảm cho
    link đây
    http://rapidshare.de/files/22176239/San11EnglishPatch1.00.exe.html
    bà con nhớ để ý chỉ đúng đường dẫn đó kẻo up không xong (cái mặc định bà con cứ làm tương tự như nó nếu thay đổi đường dẫn )
    to MOD
    bác thông cảm cho vì em đã viết đến hai bài giống nhau tại quen vào cùng một nơi làm xong mới nhớ

8. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

mấy pác đưa giùm tui bản 1.1 đi chứ cái kia tui down hoài ko đc

9. IllidanStormrage

IllidanStormrage Donkey Kong

ai hao tâm up giùm bản 1.2 lên dc ko hay đua link cũng đc sao tôi tìm hoài ko thấy làm sao xài patch của bác BA đc !

10. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

he mọi người đây là phần hướng dẫn sử dụng SANXI editor để chỉnh sửa hình 3D cho tướng ( phần này đã có trong bản patch mà tui mới nhờ Judas up lên rồi nhưng cũng vẫn xin viết lại cho nó rõ ràng )
    1.mở editor , mở file save ( nếu muốn sửa ở cho tướng không phải do mình tạo)( thư mục My document\Koei\SaveData ), mở file makedata ( nếu muốn chỉnh sửa mấy thằng tướng do mình tạo ra)( thư mục chung thư mục với file save)
    2.Sau khi mở file thì chọn phần có chữ E ở bên cạnh , chọn dòng thứ 7(phần có 4 ô vuông - cho máy không hiển thị tiếng TQ)
    3. Chọn một thằng tướng bất kì mà mình muốn sửa click chuột phải chọn dòng thứ 2 (3Dshape) ở trong bảng hiện ra thì dòng đầu tiên không rõ lắm
    các ô tiếp theo như sau
    1.Mũ 2.Mặt 3.Áo 4.Mắt(con ngươi)
    5.Bao cổ tay 6.giày(chân) 7.Thân 8.không rõ
    vì việc chỉnh sửa tướng là đọc theo mã nên đây là bảng mã cho các bác tham khảo(có 128 giá trị )
    từ 0-35
    từ 36-71
    từ 72-107
    từ 108-127

có gắng sửa cho tướng nó càng chuối càng tốt :D
    tui có lên mấy trang nước ngoài thì còn có hướng dẫn về cách đưa hình 3D từ bên ngoài vào nhưng phần đó viết khó hiểu quá và nó lại là tiếng TQ nữa nên chưa có tham khảo được lúc nào tìm hiểu được thì sẽ post lên cho mọi người thử chơi

11. zhaojun2034

zhaojun2034 Mr & Ms Pac-Man

ac ac ,mình theo dõi trang từng ngày thía mà khi kiếm được cái link down thì hết hạn mất rùi T_____________T.Bác JudastheGreat ơi ,làm ơn thì làm ơn cho trót up lên lại cho mọi người cùng down lại nhá

Cảm ơn nhìu nhìu

12. cuopbiennn

cuopbiennn Mr & Ms Pac-Man

Link lại down rồi. Mấy bác up lại cho anh em nhờ đi. Rình rập mãi rùi mà vẫn chậm chân buồn quá đi. Nhân tiện đây cũng cảm ơn những người đã bỏ công sức ra làm patch giúp đỡ anh em chơi được vui vẻ hơn. Thanks very much

13. ken11085

ken11085 Youtube Master Race

cho em hỏi . patch hoàn chỉnh Eng còn lâu nữa ko ??? Hong phải em thúc các bro đâu , chỉ hỏi cho bít thôi à ^__^ . Giá mà có cái patch ngon như cái RTK 10 thì hay wa' , chơi mãi ko chán :)

14. paradise1986

paradise1986 Youtube Master Race

Bản patch hoàn chỉnh có lâu rồi bác à. Xem lại đi. Gần như 80%. Còn thiếu mấy cái lời thoại nữa thôi (đang chờ bác BA làm đây)
    ===============================
    Bác BA!! Cho tui hỏi tí. Vụ tạo tướng duel được với Lữ Bố bác biết cái làm không. Tui tạo một con tướng có chỉ số max, duel thử với Lữ BỐ toàn bị nó bụp 1 phát té xuống ngựa ko hà (mặc dù có ngựa xích thố lẫn phương thiên kích), load đi load lại nhiều lần thì đấu được giữa chừng thì Lữ BỐ chơi chiêu xoay kích chém xuống thế là rớt xuống ngựa nữa!!! (có cách nào chỉnh tướng mình tạo có tiệt chiêu đó không vậy??)

15. paradise1986

paradise1986 Youtube Master Race

Ừhm IllidanStormrage nói đúng đó, 4 là áo choàng, còn cái 7 ko phải là thân đâu. Cái 3 là áo mặc (tính từ cổ tay đến cổ chân) bởi dzậy muốn một thằng mặc áo giáp có cánh tay áo dài (giống quan văn) là điều không thể

16. Gamebegin

Gamebegin Youtube Master Race

hix, các anh ơi. Mí cái link die hết cả rồi. Có anh nào làm ơn uplen lại dùm em cái. Huhu. Mà tốt nhất các anh gửi được thì gửi cho em vào hòm thư hộ em.
    email: [email protected]
    [email protected]

17. vutatdat80

vutatdat80 Youtube Master Race

link die hết rồi anh ơi up lại cái link cho em đc ko vậy

18. TRIEU TU LONG TAI THE

TRIEU TU LONG TAI THE Mario & Luigi

19. Gamebegin

Gamebegin Youtube Master Race

Hix, hix, hu hu, sau bao lần lên mạng down, giờ mới down được, mừng đến rơi nước mắt. Cám ơn bạn Trieu Tu Long Tai The nhé. Cám ơn nhìu nhìu. Mứng wa', chả bít nói gì ngoài từ cảm ơn.

20. vutatdat80

vutatdat80 Youtube Master Race

cảm ơn bác TRIEU TU LONG TAI THE nhé

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.