Tổng hợp cách cài tera online bản NA và Fix lỗi

Thảo luận trong 'TERA' bắt đầu bởi liptonpc, 18/2/13.

1. only_oy

only_oy Youtube Master Race

mình cũng bị lỗi i hệt như thế này, pro nào giúp với :(.

2. thangphv1910

thangphv1910 Mario & Luigi Lão Làng GVN

mấy cách cài + fix lỗi trong thread này ko còn dùng đc nữa đâu, chủ thread đem con bỏ chợ rồi
    ngoài kia có cái link down Fshare của bác nào mới up lên đó, ra mà download

3. xxhellboy

xxhellboy Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

tình hình là cài = HC rùi đnag nhập rùi nhập cái code gì xong xuoi nó lại hiện ra cái bảng bắt đăng nhập :2cool_go:

4. Cris0110

Cris0110 T.E.T.Я.I.S

cài theo cái happy cloud thì sau khi down xong chỉ cần setup là đc thôi hả chủ thớt ????

5. tottihnh

tottihnh Youtube Master Race

mình tải launcher về lần đầu log in vào được download đuơc 30%. tắt máy ngủ dậy sáng mai log in vào thì cứ báo " user authentication failed " hoài, ko tài nào vào đưoc, tạo acc mới cũng bị như vậy.. có ai có cách gì ko . help với....

6. Popori Uraniumc

Popori Uraniumc Youtube Master Race

có cách nào chuyển từ bản NA sang EU và ngược lại ko các bác???

7. kiru115

kiru115 Youtube Master Race

mấy bạn cho mình hỏi,mình vừa down tera về,chạy = launcher,khi hiện lên phần đăng nhập mình vào web http://tera.enmasse.com/ và đăng ký thành công nhưng khi đăng nhập vào game thì nó cứ báo user authentication failed, mặc dù mình đã mở ultrasuft hay mở BP rồi mới chạy launcher nhưng vẫn bị báo như thế,ai biết cách khắc phục không giúp mình với

8. HCLIGHT

HCLIGHT Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Ultrasurf bữa giờ ko vào đc, bàn dùng privatetunnel hoặc tunnelbear thay thế nhé. Vào đc đến phần chọn nhân vật thì disconnect đi để vào game không lag.

9. Noname232

Noname232 T.E.T.Я.I.S

Xài 2 cái trên thì đến lúc vào thì can't connect to sever
    Super Hide IP thì cứ lỗi không kết nối được bảng login

10. kydq89

kydq89 Youtube Master Race

Xài super hide IP thì cậu phải mở launcher Tera trước rồi hãy mở cái S.h.I lên, bấm hide IP rồi log in. Nếu chờ mãi ko đc thì làm lại cho đến khi nào cái chứ PLAY màu vàng hiện lên là được, log in vào cửa sổ chọn nhân vật rồi thì alt tab ra tắt cái S.h.I đi cho đỡ lag, mà mạng ngon thì để đấy cũng dc.

11. bee_knight

bee_knight Youtube Master Race

Mọi người cho mình hỏi với,mình down TERA qua happy clound,sau khi xong vào up patch thì nó hiện ra lỗi : Unable To Contact Reliable Source.Mình đã sửa theo hướng dẫn trên forum rồi nhưng khi kích hoạt vào tera.exe trong folder game thì nó hiện ra một bảng launcher khác mà không ấn vào play game được,cùng không hiện ra bảng đăng nhập log-in acc như cũ.
    Ai biết lỗi này sứa sao giúp với

12. benta

benta Youtube Master Race

Mình bị lỗi download setup mọi thứ xong hết , login vào được luôn rồi, nút play sáng, clik vào như ko có chuyện gì xảy ra........:6cool_ah:

13. "+5"

"+5" T.E.T.Я.I.S

Mình cũng bị lỗi giống như bác này.

Nó hiện Patch Progress 100% rồi mà nút PLAY k sáng lên để mà click vào chơi

14. chienday

chienday Youtube Master Race

mình down Tera ở link bài này:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?1073507-Link-download-TERA-US-Fshare-moi-cap-nhat-/page3 - phần cài hoàn chỉnh đã đc nén lại rồi up lên Fshare
    theo thớt nói, buung nén ra là chơi luôn, Mình thì down xong rồi, copy thửcả vào ổ D lẫn C, fake IP, login xong rồi, lúc nó chạy update, lần lượt có các thông báo Update found - Apply path - Unknown file error
    rồi đơ luôn, nhận tiện hỏi đăng ký acc có cần điền key các kiểu không, hay đk xong là vào luôn,

- - - Updated - - -

mình down Tera ở link bài này:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?1073507-Link-download-TERA-US-Fshare-moi-cap-nhat-/page3 - phần cài hoàn chỉnh đã đc nén lại rồi up lên Fshare
    theo thớt nói, buung nén ra là chơi luôn, Mình thì down xong rồi, copy thửcả vào ổ D lẫn C, fake IP, login xong rồi, lúc nó chạy update, lần lượt có các thông báo Update found - Apply path - Unknown file error
    rồi đơ luôn, nhận tiện hỏi đăng ký acc có cần điền key các kiểu không, hay đk xong là vào luôn,

Chỉnh sửa cuối: 19/8/13
  15. Noname232

Noname232 T.E.T.Я.I.S

Có ai bị lỗi Unable to contact reliable source không? Login xong là bị liền, sau đó restart launcher thì unable to download mani..., xong restart tiếp thì login được, xong lại unable to contact...

16. nghtoan2mci

nghtoan2mci Youtube Master Race

down torrent đi m.n. nhanh mà lại khỏe nữa :)

17. biofan4u

biofan4u Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là hiện giờ mình gặp trường hợp rất quái dị. Đó là các ứng dụng khác thậm chí là khi login vào rồi thì logo Blue Hole và Enmasse của Tera đều có âm thanh, tuy nhiên trailer hay movie và cả trong game đều câm tịt hết. Đã thử nhiều cách cài lại driver sound,kiểm tra mix config sound , làm đủ kiểu từ reset config trong thư mục game (...:\Tera\Client\S1Game\Config ) cũng không thành công.Giờ đành bó tay rồi.Các bạn còn ai có khả năng xử lý vấn đề này thì PM mình hoặc trả lời tại đây nhé (Trừ cách cài lại từ đầu - Cái này khỏi cần hỏi mình cũng biết)

18. thanhtu104

thanhtu104 Youtube Master Race

ai cho mình hỏi tại s minh vào game được gòy nhưng bấm các phím WASD nó không di chuyển được , sử dụng skill, auto move bình thường :|

19. mr89

mr89 Youtube Master Race

Hôm trc cài thử chơi ai ngờ lag tưng bừng mắc công 2 ngày download :(

20. ZitNuoc

ZitNuoc Youtube Master Race

Bữa h chơi bình thường ko hiểu sao hôm wa reset server j đấy bây giờ gặp lỗi này. Làm như hướng dẫn thì bị giống bạn này. Ai bik sửa sao ko chỉ mình với.