Tổng kết cuộc chiến [Ngụy]Sim&Farm v/s Ngô[Lương Sơn] ( + thêm tí [Ngô]LươngSơnBạc )

Thảo luận trong 'Linh Vương' bắt đầu bởi ratrichero1, 27/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dee8Tee-OanỨc

Dee8Tee-OanỨc Donkey Kong

acc lúc tở nghỉ cách đây 3 tháng 4 tướng cầm đc 10-11 v rồi :):):):):):)

động chạm đến bạn hay sao mà cay cú thế =)) =))

2. BăngNgọcPhiến Đế

BăngNgọcPhiến Đế Mr & Ms Pac-Man

Uhm Dee8Tee là nhân tài của Quan Độ , hơi tiếc là nghỉ quá sớm chứ không Quan Độ bây giờ có 4 chân đỉnh chứ không phải có ba ;))

3. Dee8Tee-OanỨc

ko dám 4 đỉnh :):):):)
    đánh đấm cho vui , chứ tớ thừa biết UnC chỉ đánh quanh Tây Vực , Lương Châu , Vô Thần thôi , bắt nạt mấy ông sim thôi
    ra ngoài gặp Diệt thần hay TN thì ko đánh được
    chênh lệch nhiều thứ lắm:):):)

4. BăngNgọcPhiến Đế

Chậc có tài cứ nhận gì mà phải chối , tớ mới vào gamevn chơi được ít ngày do bị rủ dê nhưng thấy Dee8Tee là Pro nhất :D

5. ratrichero1

ratrichero1 T.E.T.Я.I.S

Nhớ cách đây mấy tháng, tướng mình mới có 21x, cầm được hơn 10 vạn. Thấy topic bên forum LV nói về cuộc chiến giữa VôThần và Unc, trong đó có dee8tee chém ác liệt lắm, háo hức vô xem chiến báo thì ngã ngửa, thấy dee8tee quân cầm được có ~ 6 vạn, tra bảng tướng thì là tướng man 18x, quan văn....shop. Mình mới góp ý quân thế thì đánh đấm gì, dee8tee còn tưởng mình ở bên Vô Thần, kêu bọn em nghèo, ko có nhiều tiền như mấy anh vô thần .....vân vân và vân vân....zzz

Ko biết Dee8Tee còn nhớ ko...

Một thời yêng hùng của dee8tee....

6. BăngNgọcPhiến Đế

thế là xao nhỉ , chẳng lẽ mình nại thần tượng nhầm Dee8Tee Pro lên đính chính giùm em với :((:((

7. babywizard

babywizard Mr & Ms Pac-Man

Tớ khẳng định acc nó cùi bắp top QD, dee8tee nhỉ ;)) mà VT cũng ko có nhiều đại gia đâu, search tướng biết liền =((

8. BăngNgọcPhiến Đế

Ơ sao lại có Vị Thủy ở đây ạ :|

9. Dee8Tee-OanỨc

bằng chức đâu Rachi :-o:-o:-o:-o:-o
    cái thời lên bắc địa lần 1 tướng cầm 6 vạn là có thật ( lâu lâu lắm rồi )
    nhưng đó là lúc Mr Vừng cầm 2 vạn võ tòng 3 tướng mỗi tướng 2 vạn =))
    thằng Lyz khấm khá hơn tí thì 7 vạn , ying cũng thế =))=))=))=))=))
    còn đang nói lúc tớ nghỉ game ( cách đây 3 tháng ) cậu ko hiểu hay cố tình ko hiểu vậy rachi
    tức là bắc địa lần 3 :):):):):) tướng h vẫn vậy nhưng thống lĩnh thời đó đãn nâng tới 30 rồi :):):)

@ Vừng : cùi ấy mà ;))

10. ratrichero1

ratrichero1 T.E.T.Я.I.S

Bằng chứng h kiếm đâu ra, forum cũ của LV off rồi, nếu có thì cũng đào mồ nó ngay để chứng minh rồi. Tuy nhiên cái thời đó là cái thời còn chưa có S&F mà vẫn là TTV do mình lãnh đạo sau hậu chiến tranh với GVN, khi Unc đánh nhau với Vô Thần thì bên mình đập nhau với FS (FS thua nghỉ, gia nhập GVN-HS, đồng thời S&F cũng ra đời ), lúc đó anh em ai chả cầm được hơn 10 vạn, rồi còn có Daqiao của GVN-HS xuống giao lưu với ĐiềnPhong bên mình. Mốc thời gian thì mình nhớ lắm, nên khi đó nói Dee8tee quân cầm có ~ 6 vạn thì chẳng đánh đấm được ai là có lý do cả đấy.

Chỉ nói vậy để Dee8Tee hiểu, ai cũng có 1 thời...super noob nên đừng nổ quá. Cũng giống như acc TàuManhĐức 1 thời từng được coi là con bài chiến lược của GVN trong trận Bột Hải đánh với Diệt Thần, sau mới ngã ngửa ra là ko nâng thống lĩnh, tướng cầm được có 5 6 vạn quân =((=(( ....

---------------

Nói đi cũng nói lại, cho dù là cách đây 3 tháng cậu không nghỉ game đi nữa, với tài chính hạn hẹp của cậu thì bây h tướng cậu cũng chỉ cầm được ~ 13 vạn như mọi người thôi.....(nói trung bình người chơi, tất nhiên tướng của đô thành chắc khá khẩm hơn tí )

Có nhớ Kerr bên Nhai ĐÌnh ngứa mắt nên hỏi cậu nếu thích thì để hắn sang mượn 1 acc của anh em S&F ngang cơ solo với cậu nhưng cậu từ chối không ( nói là chờ 2 3 tháng nữa cậu phục hồi hoặc còn chơi thì chiến). Giờ thì thế nào? chả có lý do gì để cậu chém gió những người còn chơi cả

11. batigol2000

batigol2000 Mr & Ms Pac-Man

Người ta có mỗi một nghề chém gió mà cậu này lại làm cho người ta tuyệt đường sinh nhai là sao =))

12. Dee8Tee-OanỨc

lúc kerr rủ là đang đánh Vô Thần lần 2 rồi bị Tây Lương tập kích ngay sau;));));))
    lúc đó tướng ổn rồi 10 v là cái chắc
    ai cũng có 1 thời supper noob nhưng với quan độ bây h vẫn còn như vậy thì ko chấp nhận đc :|:|:|:|

acc tôi cùi , tướng tôi cùi nhưng lúc nghỉ cũng đã cầm đc 10 v :|:|:|:| ( nâng sai bét nhè )
    ko phủ nhận ko thể luyện như cac bác đua top nhưg bây h tướng cầm 13-14 v là chuyện thường
    đang nói chuyện là tướng cầm 10-11 v kia kìa
    cứ lảng đi là sao :-o:-o:-o

13. babywizard

Vô Thần bạn à
    Hố hố, đợt đó nghỉ tết cả tháng, ko xây nhà, ko nâng DHD ( hoặc toàn tn 2x ;)) ) lúc tướng cầm 2v đã đánh ô hoàn bao giờ đâu :| Giờ ngon vô đi, chấp ko thèm ăn nhân khẩu :-"
    PS : anh đã thành leader cùi bắp của VT nhờ 1 lý do vô cùng đặc biệt b-)

14. Dee8Tee-OanỨc

Khoa học

Trồng trọt(15)
    Luyện Sắt(13)
    Đào đá(14) 14
    Chặt gỗ(18)
    Mưu lược(33)
    Thống lĩnh(31)
    Trận pháp(27)
    Doanh trại(30)
    Tích trữ(7)
    Xây thành(3)
    Chiến mã(21)
    Khôi giáp(32)
    Cung tiễn(30)
    Vũ khí(33) 33
    Hành quân(8)
    Mưu lược(8)
    Kháng Kỵ binh(11)
    Cung tiễn(22)
    Hành quân(11)
    Mưu lược(6)
    Kháng Bộ binh(17)
    Hành quân(16)
    Mưu lược(22)
    Kháng Cung(22)
    Chiến giáp(21)
    Vỗ về dân(22)

nguyên cái dhd 3 tháng chưa nâng

vừng : chú nói như c't ý =)) ngon vô đê =)) =))
    Leader hả , nhiệt tình đấy , tôi thấy ông Ying hợp làm MC hơn , có vẻ đàng hoàng

15. babywizard

Trồng trọt

Cấp 11
    Luyện Sắt
    Cấp 21
    Đào đá
    Cấp 21
    Chặt gỗ
    Cấp 23

Thành quả của Tết là đây \:D/ tội gì, về quê đập phá có sướng hơn ko :>
    PS : Leader gì đâu ;)) chẳng qua chưa nếm mùi LM nó thế nào, chứ thích anh làm MC 10' cũng đc - hối lộ lão Lyz ít hổ phù =))

16. ratrichero1

ratrichero1 T.E.T.Я.I.S

Nói chung là ko cần bàn cãi nhiều với thần chém gió Dee8Tee, nghe nói d8tee được ủy quyền cầm nhiều acc khủng QĐ lắm, xài tạm 1 cái vô chiến với anh em chứng minh năng lực thật sự đi, ở ngoài nổ nhiều người ta sợ bão đi trú ẩn hết đấy =))=))=))

17. Dee8Tee-OanỨc

lần nào cũng cùn vậy hả Rachi
    ng` ta nói đến 1 chủ đề , cứ bẻ sang chủ đề khác
    khi nhấn mạnh vào thì lại bảo vào cầm acc đê =((=((=((=((=((
    chú vẫn cùn như vậy thôi Rachi ah` :):):):):):)

18. babywizard

Thôi, tôi là người ngoài nè :| Quả thật tướng giờ còn cầm 10-11 v thì đánh nhau với ai ? Lữ Bố hay Viên Thiệu :|
    Còn d8tee, cầm acc ngon vô quất vs ng ta đi, ko cũng đưa cái CB ra đây, ở Vị Thủy 1-2 tháng x2 rồi còn gì :>
    OK chưa cả 2 b-)

19. Dee8Tee-OanỨc

chán quan độ mà
    chả còn anh em bạn bè nào chơi cả :|:| .... ko đã ko bỏ
    ở kỳ sơn mà
    có chơi V Thủy đâu ( thực ra là có 1 thành ) \:D/\:D/\:D/\:D/
    kỳ sơn thì chưa đánh đấm gif
    tướng cầm có 8 vạn trang bị đồ 20 gõ thú còn ko dám ấy :|:|:|:|:|

20. ratrichero1

ratrichero1 T.E.T.Я.I.S

Cơ bản, trên forum là ảo, nên ko phân biệt tuổi tác với pé Dee8Tee, nhưng mình nhớ có lần nói chuyện với mấy anh em bên DT, họ có nói 1 câu: Chấp gì thằng 9x nó nổ, nếu đúng vậy thật thì Dee8Tee ít cửa xưng hô chú với người khác lắm.

Để nói luôn với Dee8Tee nhé:

1. D8T nghĩ rằng nhìn thấy chiến báo 10 vạn chết tức là quân họ cầm được có 10 vạn? Có đọc giải thích tại sao họ còn có tí quân như vậy trước khi chết ko ( bị cướp lương rồi bị vi ngụy về trại chứ sao, hay ko biết đọc? )

2. D8T thử nghĩ tiếp với những người chơi trung bình, ko có nhiều vc, ko xây nhanh, ko tăng 20% nhân khẩu và họ vẫn xây nhà liên tục thì bây h sẽ có bao nhiêu quân 1 thành? Họ mang 50 60 vạn đi, trừ cái đô thành lên 14 đến 16 vạn thì các thành còn lại chỉ ~ 12 14 vạn thôi.... Nên việc ít quân sau khi bị rỉa có gì là bất bình thường?

3. Quan trọng nhất là D8T có thấy ai ủng hộ chú ko? Ai cũng bảo chú thuộc thành phần chém gió và chém bão có tiếng ở forum này chứ làm gì có ai khen chú Pro đâu....Về khoản đó, D8T là number one rồi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.