Tool, Mod & Modding cùng những vấn đề liên quan.

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi sevenkingdoms, 3/1/08.

1. zZladykillerZz

zZladykillerZz Mario & Luigi

toàn boss khủng, massboss 24:
    72 Gorgon :(( -> chạy k kịp thở
    Telkin thì k mạnh lắm -> k ngán
    Typhon & Hades -> khỏi nói, chết chắc

---------- Post added at 14:21 ---------- Previous post was at 14:17 ----------

24 con cùng spam skill cúng 1 lúc, máy ai yếu yếu k deadlock mới lạ

2. hoangtrung09

hoangtrung09 Youtube Master Race

thấy các bác nói ko có bàn luận về cái TQ deff jì jì đó nhưng mình cũng xin góp ý thế này có ji mod đừng chém nhá :D. Theo mình cái đó ko có ji là ko đc cả mình đã dùng thử nên mặc dù mới chơi chưa đc 1 tuàn nữa nhưng mình đã có thể tự buid skill rất chuẩn (vì mìnhlập nguyên 1 đống acc vào deff + max skill để test mà) vậy nên các bác cấm cái đó coi bộ ko hợp lý cho lắm nói chung chi tốn công sức các bác hd cách buid skill thui (mà thật sự lúc đầu mới chơi nghe các bác hd mà mình chẳng hiểu jì cả :( nên mới phải làm vậy). Nếu ai đó mún lạm dụng nó thì coi như nó đã tự giết chết cái ham muốn chơi game của nó rùi đó là nó tự giết mình chứ đâu có ảnh hưởng đến ai đâu phải ko nào? (mình chỉ có ý kiến như vậy mong các bác đùng chém em :0)

3. stone_gate

stone_gate Legend of Zelda

Luyện từ lv đầu mới biết điểm mạnh+phù hợp của skill chứ max lv+max skill thì skill nào mà chả mạnh =))

4. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Cái cảm giác đánh max sau đó đánh lại y chang thì cụt cả hứng. Phải căn làm sao để tăng skill và build đồ hợp lí. Tóm lại là đừng có nên dùng thôi còn quyết định là ở bạn, theo chính đạo thì tốt mà "tà đạo" cũng chả sao :|

5. zZladykillerZz

nói chung: mod đã cấm và đưa lên box rules thì miễn bàn luận, ai sử dụng thì cứ tự mình biết, đừng có mà đem lên đây tuyên truyền, ăn thẻ thì đừng có nói sao mấy mod bất công

---------- Post added at 15:38 ---------- Previous post was at 15:35 ----------

2 chữ "chính đạo" :-o với "tà đạo" >:) nghe sao mà nó nặng nề quá sad à ;)) (ta thích theo con đường tà đạo hơn >:))
    đây là chuyện thưởng thức game, chứ đâu có liên quan đến bản chất của con người.
    chú ý nhé.

6. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Ờ sr. À mà có cách nào để PVP ko nhỉ ?

7. zZladykillerZz

rủ ai đó cùng chơi VLan đi, hôm bữa mới down được mấy cái map PVP nè, mà mạng nhà cùi quá k chơi được. cần thì onl y! ta share qua cho. khỏi đi tìm chi cho mệt.

8. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Sắp tết là có cái event như bác Kim tổ chức lần trước. Tý vào bên kia spam anh em vào vote :))

9. hoangtrung09

xl hình như mình ko có nói là + max lv mà chỉ nói là max kill thui đúng ko? nên có mạnh hay ko thì tùy mình + nó ra sao thui

---------- Post added at 16:35 ---------- Previous post was at 16:31 ----------

xl hình như mình ko có nói là + max lv mà chỉ nói là max kill thui đúng ko? nên có mạnh hay ko thì tùy mình + nó ra sao thui

10. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Max skill là đã quá imba rồi :D. Mạnh hay ko còn phù thuộc vào hướng build đồ nữa bạn ạ! Như cái R.o.F của earth. max lên có hơn mấy chục dam nhưng được cộng thêm đáng kể từ đồ +%fire dam và aura E.E ( đấy là ví dụ thế thôi ) còn việc bạn sử dụng TQdefiler thì cũng ko ai cấm cả nhưng cũng ko nên nói ra vì ở trên forum có "rất" nhiều người ghét nói về Defiler và hầu như ko còn nhắc tới cái này nữa !
    Thân! :)

11. hoangtrung09

mình xl tại mún bít các skill nó nhu thế nào nên mới phải làm vậy thui với lại mình dùng để test chứ ko để chơi nên ko có ji cả mong các bạn thông cảm :D

12. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Rút kinh nghiệm nhé men! Lần sau mà nhắc tới sẽ bị ăn gạch + tạ nhiều lắm đó ;))

13. hieumapdau

hieumapdau Dragon Quest

Lúc trước mình chơi TQ có cái tool cho phép chồng nhiều món đồ trong hòm đồ lên nhau để tiết kiệm khoảng trống, nhưng giờ tìm lại chả biết nó ở phương trời nào. Bác nào biết chỉ giúp với, cám ơn trước.

14. tuandaica225

tuandaica225 Youtube Master Race

E mới chơi TQ lần đầu

E down cái xmod x2 về rồi cũng làm y hướng dẫn của mod là tạo 1 folder Custommaps trong My game/TQ IT nhưng có 2 file lận thì cop cả 2 hay sao ạ,có phải đổi tên ko vì lúc chọn custom game thì nó ko hiện ra cái map nào cả

15. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Thứ bạn đang tìm chính là TQVault. Ko phải chồng nhiều món đồ lên nhau để tiết kiệm khoảng trống. TQVault là thùng đồ vô hạn (khi dùng phải out game), còn mấy cái chồng được là bình máu và mana (cùng loại) hoặc charm, relic (cùng loại, cùng độ khó) còn lại đồ thì ko chông được :|
    Bạn copy cái folder ngoài cùng . Giả sử như là folder mass-boss thì trong đó có 2 file :database và resources, bạn copy thư mục mass-boss rồi paste vào custommaps chứ đừng copy 2 folder kia làm gì
    đây là ví dụ cho xmax C:\Documents and Settings\Sadsorry\My Documents\My Games\Titan Quest - Immortal Throne\CustomMaps\monsters-xmax

16. tuandaica225

tuandaica225 Youtube Master Race

Được rồi ạ.thanks bác nhiều lắm

E cày đây

---------- Post added at 18:05 ---------- Previous post was at 17:32 ----------

Được rồi ạ.thanks bác nhiều lắm

E cày đây

17. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Ko có chi ...............................................................................................

18. zZladykillerZz

nhớ là cái phần custom game này được hướng dẫn kỹ lắm mà, sao có nhiều người hỏi đi hỏi lại hoài thế nhỉ?

19. galoi

galoi Youtube Master Race

các bác cho e hỏi với, e đăng kí được nick trên trang chủ của Vlan rồi mà sao ko đăng nhập vào Vlan đc, hic hic

20. zZladykillerZz