Topic dành cho lính mới (các mem mới lập topic mới sẽ bị delete)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 3/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phu1234

phu1234 T.E.T.Я.I.S

Cho em hỏi thêm cái này chút!
    Em download cả toàn bộ ngôi nhà thì có bỏ vào folder download không
    Thấy download mấy cái về bỏ trong đó mà vào không thấy!

2. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

@mod yugi:em nghe lời mod down 4 disc complete collection nhưng nó ko cần patch hay crack sao?
    mod có cách nào install sims all rồi muh vẫn install dc super star ko? vì nghe người bán nói là đĩa sims all của họ thiếu super star nên chỉ có 2 discs nên khi install xong sims all nó đòi update bằng cách đút disc super star vào, sau khi insert rồi nó bảo ko tìm thấy the sims nên installation bị hủy bỏ rồi xong luôn..... có cách nào cài sims all xong rồi cài super star vẫn dc? nếu ko dc nữa, chắc nhờ ai mua đĩa sims all bên Vn nhưng đĩa sims all bên vn là có mấy đĩa và ko cần đĩa nào để update đúng ko? có chạy patch ko?:-/

3. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Nếu bạn chơi TS1 thì bạn phải dùng chương trình LotImporter mới cho vào được.

4. kkboy

kkboy Youtube Master Race

ai chỉ mình cách chơi sim 2Open for Business với nó hiên lên mấy cái báng chỉ dẫn ma toàn tiếng anh ko hiểu gì cả

5. glastduke2131

glastduke2131 Mr & Ms Pac-Man

6. Chocolate0308

Chocolate0308 Youtube Master Race

Tớ chơi TS1, tớ cũng down 1 số đồ trong nhà của TS1 có đuôi là .iff. Theo hướng dẫn tớ bỏ vào thư mục The Sims/ UserData ( chả biết viết đúng không ) / House nhưng khi vào chơi thì tớ cóc thấy đồ đâu cả. Bạn nào chỉ cho tớ cách làm đi !!!!

7. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn để ý trên thanh công cụ khi ở Neighborhood (lúc chọn nhà) có biểu tượng ngôi nhà với dấu cộng, bạn thử xem.
    Nếu ko được thì bảo mình.

8. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

thật sự thì cái bản completed collection đó của mod crew up lên, trước giờ ko down nó nên ko biết bên trong bao gồm những gì, bạn nên pm riêng với crew để biết chi tiết

bản bạn đang dùng kiểm tra xem khi vào game có phải là Unleashed ko ?

9. kkboy

khi mhinh chơi bàn Open For Business lam sao để đóng cửa hàng đi ngủ vậy chứ lúc mình ngủ khach vẫn cứ vô nhà tự nhiên kì wá ngủ gòi đâu tiếp khách được bị phàn nàn trừ sao từa lưa
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ủa cho mình hỏi mua đồ mới cho sím ở đâu vậy cà cả tháng trời mặc có 1 bộ hoài dơ wá đi hic hic:cry:

10. kkboy

trong hướng dẫn của bảnOPEN FOR BUSINESS gi "Bạn chỉ có thể có kỹ năng khi đã là teenager trở lên"vậy thì teenager là gì vậy:-/

11. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Teenager là tuổi teen đóa bạn ^^,tuổi mà sau khi child(con nít) grow up á ^^

12. Chocolate0308

Cái đấy là Import Family đúng không ? Cái chỗ ấy bị mờ nên mình không ấn đc. Hjx ::(

13. miew0803

miew0803 Donkey Kong

::)
    Cái thứ nhất là bạn phải mua ở chỗ cái hình bình hoa, nhấn vào chỗ 3 dấu chấm tròn sẽ thấy 1 cái bảng màu xanh lá. Treo nó ở đâu cũng đc, khi ấn vô có chữ Open hoặc Close Business. Nếu Close thì khách sẽ tự động dzề hít, ko cóa ai tới cho đến khi bạn Open Business thì thôi. Còn nếu mún mua đồ cho sims thì gọi điện thoại "Call...Taxi hoặc Tranporsition", sau đóa chọn địa điểm, nếu đọc trúng cái nội dung giới thiệu ở cái bảng dài dài mà cóa chữa clothes, thì ấn vào cửa hàng đó, xa taxi tới chở mình tới đó. Tới đó thấy mấy cái giá áo thì ấn vào, hiện chữ Buy...áo mà mình mún mua rùi chọn rùi mua
    .

.
    Em cũng mún hỏi, seo em tải 1 đống đồ về mà rốt cục đi lên sim hok thấy, mặc dù bỏ đúng thư mục downloads. Trc' đó khi tải về 1 nửa thì em cài bản expansion mới. Hok bik cóa bị seo hôn nữa?::(

14. kkboy

mình thấy các bạn cứ nói sử dụng cheat vậy nó là gì sừ dụng seo và có thể kím ơ đâu

15. kkboy

mình coi hướng dẫn chơi bản Open For Business ở Downtown nó chỉ chỉ cách mở cửa hàng chứ ko chỉ cách bán mở cửa háng rùi khách cứ zô nhòm nhòm ngó ngó còn mình chỉ bik nhìn ko bik phải làm gì bực ghê ko bik là cái cột hiện trên đầu khách là gì rùi làm seo thu tiền mà mình đang mún mở shop bán wần áo vàcửa hàng bánh kẹo mà ko bik1 nhập hàng ở đâu hay làm chúng thế nào chả lẽ ra tiệm clothes mua rùi về bán lại như cách bán lẻ kì wá rùi cả bánh kẹo nữa chế biến ở đâu vậy trong phần nấu ăn hằng ngày đâu có chỉmình với mình thank nhìu nhìu lém hehe:D:D:D:D:D
    .

.
    sory ghi nhầm sửa lại cho đúng:whew::whew::whew::whew:

16. kkboy

bạn nào chỉ mình cách down đồ ở mấy trang web đi có mấy bàiviết cótrang web mà zô rùi bó tay ko bik soa sài ai có web nào đơn giản mà nhìu nhìu đồ chỉ mình với ko thì web nào cũng được nhưng chịu khó hứong dẫn mình tí rùi chỉ lun mình cách sài sau khi down về rui nhá mình thank trước :p:p:p:p:p

17. glastduke2131

glastduke2131 Mr & Ms Pac-Man

18. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn có thể tải chương trình Lot Manager ở địa chỉ sau: (nằm trong trang simwardrobe.com)
    http://208.109.175.73/LotManager104.zip
    Tải Lot Manager về (xin lỗi nhé, hồi trước mình nhớ nhầm là Lot Importer) rồi dùng nó bạn có thể thêm lot tùy thích.

Cheat là mã ăn gian đó bạn. Bạn lên mạng tìm là có ngay.
    - Để lập cửa hàng bạn phải có biển bán hàng, đồ bán hàng và máy thu tiền. Mỗi khi khách đứng xem hàng, sẽ có thanh đo mức độ thích của khách. Bạn phải quảng cáo thêm cho khách = cách bấm vào khách, chọn Sales/.. tùy kĩ năng bán hàng bạn có.
    - Mỗi khi bán hàng, bạn phải dành thời gian nhập cửa hàng. Đầu tiên đóng cửa hàng (về sau nếu bạn có nhân viên thì ko cần), sau đó bấm vào sim chọn mục Restock để nhập hàng.
    - Nấu ăn thì cần sim bạn có kĩ năng nấu ăn cao mới có nhiều món bạn à.

19. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Sau đây là bài mình sưu tầm được (loanh quanh cũng chỉ ở gamevn với thesimvn thui , chẳng nhớ ở đâu ^_^), bạn xem có giúp ích đươc gì ko nhé :
    Chóng mặt chưa:whew:

20. Chocolate0308

Sax...làm mình tìm khắp nơi mà chả có cái nào tên là Lot Importer cả. Thanks nhé ! :D:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.